[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

vingraux

Xe tăng
Chỗ em , chị nhân viên trông xe của GTCC vẫn đi làm đều hàng ngày ( thu tiền mấy cái xe ô tô đỗ ơ lòng đường )
Em thiết tưởng đường vắng thế này thả ra cho thiên hạ đỗ xe miễn phí cũng là một cách giảm bớt khó khăn cho họ vậy ;)

Amager

Xe hơi
Lão cũng có còm nói xấu đấy ! :)) không chửi chê gì người về quê, mà nói cái cách sg thả cho người về quê. Nên để các tỉnh thu xếp đón người về, tổ chức cách ly đàng hoàng ! Thả người đi như vậy không kiểm soát được, đồng thời bên đón người không kịp trở tay, nhất là mấy tỉnh đông người như Thanh, Nghệ, tây nguyên ! Việc dãn người SG là việc đúng !
Chết thế em lại lỡ tay tự vả rồi :)) Vâng nhìn chung là lỗi cả anh cả ả. Giờ chỉ chết làng xóm ráng giềng với người trong tỉnh.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Em không chửi vì việc mọi người đi về vì chắc nhiều người cũng bần cùng lắm rồi. Tuy nhiên, khi về thì phải biết thân biết phận không gây ảnh hưởng cho làng xóm láng giềng. Hay là vì tôi nghèo cũng không cần có ý thức gì luôn??? Tình thì bây giờ lấy đâu ra nhân lực mà để cách ly bao nhiêu nghìn người chạy thế, cụ cứ về quê nhìn các trạm y tế xã xác xơ với bệnh viện huyện cơ sở vật chết lèo tèo là biết là trình độ y tế có hạn rồi.
Người ta đón dân về có kế hoạch và cách ly rõ dàng... còn như tỉnh Nam Đinh không có kễ hoạch đón về thì ông về có lạc lõng không??? giống như không mới mà đến ấy.... sẽ thấy thế nào? Bây giờ ông lẳng lạng ông về quê mà không ai biết thì ông có khác nào cố ý giết người không? Giờ đi xa về ở đâu chẳng có cái kiểu liên hoan,hội họp tụ tập bia rượu.... không có chuyện cách lý tự túc tại nhà đâu.... Như mấy đưa quê Nghệ An Hà Tĩnh nó thuê nhà ở gần nhà mình đây này... hỏi sao không về quê... nó bảo giờ về làm ảnh hưởng đến quê hương nó không về...ý thức ở chỗ đấy đấy!
Tỉnh phải có trách nhiệm cách ly ko chửi người ta được.
Loa ngày nào nó chẳng thông báo ầm ĩ có người về thoát sao được, lây cho người khác nó truy tố.
Tỉnh các cụ làm nhố nhăng đi đổ lỗi cho dân.

trungduong2211

Xe điện
Virut nó có chọn người yếu nó nhiễm trước đâu, số người nhiễm mới là ngẫu nhiên sao kết luận như vậy được.
Đợt bùng trước tử vong hơn 600 ngàn rồi, nên cũng có thể đặt ra giải thiết tỷ lệ đối tượng nguy cơ tử vong cao đã tử vong rồi. Giờ tiêm vx đủ 2 liều đã đạt già 50% dân số một chút, 1 mũi thì khoảng 60% xong vẫn bùng lại, chỉ là không biết người đã mắc rồi có bị mắc lại hay không, tỉ lệ khoảng bao nhiêu %.

TieuFu

Xe container
Chết thế em lại lỡ tay tự vả rồi :)) Vâng nhìn chung là lỗi cả anh cả ả. Giờ chỉ chết làng xóm ráng giềng với người trong tỉnh.
Về tổng thể thì nó giông như cháy nhà cuống lên gẩy lửa văng tung tóe sang cả hàng xóm. Nên ông nào lo dập nhà ông ý. Không giúp nạn chủ đượcc nữa !

giongtrom

[Tịch thu bằng lái]
Từ đầu tháng 08/2021 đến nay, số ca nhiễm mới của Mỹ > 100.000 ca/ngày và xu hướng ngày càng tăng.
Số ca nhiễm mới của Mỹ liên tục tăng, có thể giả thiết là: tiêm vacxin không làm giảm khả năng bị lây nhiễm.
Số ca nhiễm mới của Mỹ liên tục tăng, nhưng số ca tử vong không tăng tương ứng, có thể giả thiết là: tiêm vacxin làm giảm mạnh khả năng bị tử vong.
Good job.

trinhkhuongduy

Xe tải
Em nghĩ do cách truyền đạt, nhiều cụ trong SG đưa tin về ng chết, giá tăng hay chống dịch hời hợt ở nhiều nơi mọi ng vẫn đón nhận nhưng cách họ nói không có kiểu câu chữ, tỏ vẻ nguy hiểm, đọc rất khó chịu nên không hợp thì nên block
Cụ phán mà chỉnh thì mất chuẩn, em cũng có cảm giác như cụ. Mình ko thích thì lướt qua thôi.

newmtc

Xe tăng
Riêng HN là phải phong toả thật chặt. Kéo dài 16 và 16 plus cần nữa thì phải 16++
Nhìn chung là phải nhốt chặt. Nhốt hết. Cho dân nó ru rú ở trong nhà thôi. Ko có ra đường gì hết cả.
ít nhất vẫn còn vài trăm ngàn người lực lượng chức năng bên ngoài cụ ạ! lượng người đi tiêm mỗi ngày cũng cả trăm ngàn người! hàng ngàn chuyến xe vận chuyển nhu yếu phẩm! Không thể vì vài cành bị sâu mà bức tử cả cái cây được! Dân ru rú đến lúc lâu ngày không được giải toả thì khi đổ ra không 1 lực lượng nào có thể kiểm soát được!

Chopchopchop

Xe buýt
Đồng ý vỡi cụ. Diến đàn cần có nhiều nguôn thông tin và các quan điểm khác nhau, trc thì rất có thiện cảm với cháu du học nhật đó, sau đợt cách cháu đối đáp thì ko đánh giá cao và có thiện cảm như trước nữa. nhưng đó là quan điểm cá nhân của em. Em vẫn ủng hộ cháu nó chiia sẻ các số liệu và quan điểm của mình. Mình ko có điều kiện đọc các báo và dữ liệu, coi đó là một kênh thông tin để thảm khảo vậy thôi.
Em thì cũng ủng hộ việc đưa thông tin và tiếp cận thông tin. Nhưng quả thực không hiểu sao em không tiếp nhận được cách truyền đạt thông tin của bạn ý theo kiểu ngông nghênh, chỏng lỏn rất khó chịu. Lúc đầu em nghĩ là cảm giác của riêng em nhưng sau thấy cũng có nhiều người phản ứng có góp ý thì bạn ý đối đáp càng làm em mất cảm tình hơn. Thôi thì kệ, xã hội mà, không phải con cháu mình thì mình nhắm mắt làm ngơ cho đỡ nhức mắt, còn các số liệu bạn ý đưa ra thì cũng đầy trên báo thôi chỉ là không ai mất công cắt dán đưa lên. Cũng là thêm một nguồn thông tin cho mọi người

hacide

Xe tăng
Lão cũng có còm nói xấu đấy ! :)) không chửi chê gì người về quê, mà nói cái cách sg thả cho người về quê. Nên để các tỉnh thu xếp đón người về, tổ chức cách ly đàng hoàng ! Thả người đi như vậy không kiểm soát được, đồng thời bên đón người không kịp trở tay, nhất là mấy tỉnh đông người như Thanh, Nghệ, tây nguyên ! Việc dãn người SG là việc đúng !
Qua đây mới bộc lộ sự yếu kém, bị động, không xuyên suốt của CQ khi không lường trước được các sự việc xảy ra mặc dù đã có kế hoạch tập dượt điều trị cho hàng chục nghìn bệnh nhân , đã có cảnh báo, tham khảo, tư vấn từ vùng dịch các nước trên TG

thich 4 banh

Xe tải
Em thiết tưởng đường vắng thế này thả ra cho thiên hạ đỗ xe miễn phí cũng là một cách giảm bớt khó khăn cho họ vậy ;)
Chị ấy vẫn thu không sót một cái xe nào đâu ai . Nhưng cơ bản là em thấy công việc của chị ấy là có thuộc “ thiết yếu “ hay ko ? Chắc lãnh đạo cơ quan chị ấy phải cấp cái giấy đi đường cho chị ấy chứ nhỉ

phuoc050880

Xe tải
Nên

Tiêm ạ.
E có 2 đứa bạn chưa đc tiêm. Đều nhiễm tại bệnh viện. 1 đứa Biên Hoà, 1 đứa Sg. Cảnh gia đình 3 người cách ly điều trị cả 3 nơi rất khổ, nhất là bé mới vài tháng tuổi.
Con bé em em làm bên kho sanh bên bv Gia định, đỡ nhiều cho sản phụ là F0. Nói chung bọn nó thần kinh thép rồi. Khi nào đỡ cho F0 là về uống thuốc phòng covid luôn.
Thuốc nào phòng được covid vậy?

sakai_yo

Xe lăn
Trưa nay HN công bố 24 ca, trong đó 2 ca mới ở ĐA và Văn miếu. Các ca còn lại đa số trong khu cách ly, 1 số là F1 ở Đội cấn, văn chương, thanh trì

chandai.toinack

Xe điện
Thuốc nào phòng được covid vậy?
Ah e ghi có thể ko hết í. Tầm này thì ko có thuốc trị hay phòng, mà chỉ là
thuốc tăng đề kháng và hỗ trợ thôi ạ. Trên mạng nhiều Cụ tìm hiểu sẽ thấy những đơn thuốc xin mua dùm.

Trạng thái
Thớt đang đóng