[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

nowhereland

Xe điện
Cụ hỏi hơi cao đấy.
Một đôi găng tay sẽ đc thay sau 6 lần khử khuẩn.
Cụ nói có suy nghĩ gì không? Găng tay người lấy mẫu sẽ ở vị trí cực gần với mũi, miệng người ta, nếu có virus là sẽ không thể tránh khỏi việc hít vào.
Đây, có luôn câu trả lời cho cụ, làm ăn thế này lại thành reo rắc virus, âm tính trả về nhưng nguy cơ lần sau sẽ + là cao đấy https://tuoitre.vn/ha-noi-xet-nghiem-ngay-dem-de-vet-sach-f0-nhan-vien-y-te-con-luoi-thay-gang-tay-20210812195047448.htm

SesameStreet

Xe điện
Từ hôm nay sẽ chỉ có một thông báo lúc 18h thôi các cụ ạ.

Phỗng new

Xe điện
Sáng nay Hà Nội 19 ca, vẫn có 4 ca tự dưng.
Lại có 1 ông giao nhận của Viettel post :(

Dan du an

Xe ba gác
Thế này thì lại phải mang theo lọ xịt cồn để khi họ làm xét nghiệm cho mình mình xin phép xịt vào găng tay của họ trước các cụ nhỉ. Như thế là an toàn nhất.

TungThoc

Xe điện
Thế này thì lại phải mang theo lọ xịt cồn để khi họ làm xét nghiệm cho mình mình xin phép xịt vào găng tay của họ trước các cụ nhỉ. Như thế là an toàn nhất.
Đó là việc của NVYT, không phải việc của người đến xét nghiệm

tpsbh

Xe hơi
Cụ nói có suy nghĩ gì không? Găng tay người lấy mẫu sẽ ở vị trí cực gần với mũi, miệng người ta, nếu có virus là sẽ không thể tránh khỏi việc hít vào.
Đây, có luôn câu trả lời cho cụ, làm ăn thế này lại thành reo rắc virus, âm tính trả về nhưng nguy cơ lần sau sẽ + là cao đấy https://tuoitre.vn/ha-noi-xet-nghiem-ngay-dem-de-vet-sach-f0-nhan-vien-y-te-con-luoi-thay-gang-tay-20210812195047448.htm
Thấy bs cảnh báo mọi người đi lấy mẫu là theo dõi kỹ thuật viên và nhắc họ phải khử khuẩn găng tay trước khi lấy mẫu cho mình. Ngồi chờ rảnh thì các cụ cứ đếm xem lúc tới lượt mình đã quá 6 lượt mà chưa thay găng tay thì nhắc luôn. Bảo họ quy trình là 6 lần lấy mẫu thay 1 găng tay và khử khuẩn sau mỗi lần lấy mẫu. Cháu thay găng tay đi.
HN đang huy động Sinh viên cao đẳng đi lấy mẫu thì phải. Nhân lực vào SG nhiều rồi. Sinh viên cao đẳng thì chúng nó lười.

gocart

Xe cút kít
Cụ đọc kỹ bài báo chưa ạ?
Quy chuẩn là 6 lần tương ứng 6 người.
Em chả phải chịu trách nhiệm nếu NVYT chỉ có mỗi 1 đôi duy nhất.

Nhạc

Xe container
Có vẻ đội vận chuyển của viettel post ủ kha khá rùi

tpsbh

Xe hơi
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân Covid.
Hình như trong SG đã dùng quan tài bằng bìa các tông thay cho quan tài gỗ phải ko các cụ ?
Em thấy đang kêu gọi sáng chế ra xe kéo móc để có thể móc vào xe máy và kéo người ra khỏi các hẻm hóc đưa đi cấp cứu hoặc đưa người đã tử vong đi đấy ạ. Hiện tại việc bê vác ra khỏi hẻm hóc rất mất sức, nguy hiểm và làm chậm trễ cấp cứu.
Quan tài nghe nói làm bằng cactong kia chùa là tặng free cho những người mà thân nhân không biết /không có thể có mặt để mua quan tài cho người thân tử vong vì covid.

3077

Xe container
Vụ Đội Cấn lại lòi đâu ra tận 16 ca, cứ thỉnh thoảng lại một nơi nhiều ca thế này. Theo số liệu thì có vẻ HN đang giống với TPHCM trước khi bùng dịch.
Ngày đầu tiên hcm giãn cách là 400 ca/ngày, sau đó là hàng nghìn rồi k nói. HN giống HCM thời gian đầu là thời gian nào cụ?

tpsbh

Xe hơi
Đấy là trên TV thôi cụ. Nhưng có sự trùng hợp tình cờ là các công ty to to thì được tiêm sớm và vx nhiều Mo, Fr.
Cũng là cơ hội để người già được tiêm vaccine sớm.
Công ty chỗ em cũng vừa tới lượt tiêm cho nhân viên. Trùng hợp tổ chức tại bệnh viện nên nhân viên chỉ tiêm có 2 người, còn lại đều tiêm cho người già là phụ huynh của nhân viên. ACE rất yên tâm, còn các cụ thì rất vui. Trong đó có 1 người trước đây đã đi tiêm theo diện cơ quan nhưng bị từ chối do bị dị ứng. Lần này được cho vào tiêm luôn. Luật đã cho phép người già được tiêm thì ta ngại gì mà không làm?
Kinh nghiệm cho các cụ mợ là hãy chuẩn bị sẵn nhiều người thay thế nhé. Đã dặn các cụ là phải mua thuốc hạ áp uống trước nếu huyết áp cao, nhưng có cụ sợ tiêm vọt lên gần 200. Bị thừa suất tiêm là rất phí.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng