[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trungndv

Xe hơi

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội tối nay là 28 ca. Vẫn có 01 ca ở Đông Anh k rõ nguồn lây. E nghĩ Đông Anh phải khoá lock.
Hà Nội đang rất căng.
Chiều nay em vừa ngồi vs bạn công an khu vực. Công an, dân phòng được huy động full các mặt trận. Chế độ zero. Rất mệt mỏi trong những ngày nóng bức này.

Trai_Nam

Xe tải
Ngoài giường xếp, mùng bung, lều, khtrang, e thấy mấy bạn í sỉ 3 loại, 1 trắng và 2 xanh ( xanh có loại 35k, 4 món là dành cho kiểu đi chợ là nhiều).
Sỉ cho cty và bv ạ.

Ko rõ loaik này ổn ko ạ
Em thấy bảo hộ ở VN hơi cầu kì, tại sao bán nhiều món trong bộ thay vì mỗi món đóng theo 1 số lượng nhất định cho từng size như ở Đức. Áo bảo hộ 5/10 cái theo size, bao tay cao su 100 cái/hộp/size, kiếng chống giọt bắn 1 cái riêng, mask 10/20/50 cái FFP2/hộp . Hồi còn dịch em nhớ KT 3M là bị giả nhiều nhất.

meodenminh

Xe điện
Thấy bảo biến chủng Lamda gì đó vac xin Mỹ cũng ít tác dụng, còn vac xin TQ thì vô tác dụng phòng chống lây, có đúng không ạ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thật may mắn 🍀 Mẹ tròn, con vuông :)
Qua sự việc mới thấy y bác sĩ rất vất vả, trách nhiệm nặng nề :(

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]

Sim Mobi

Xe buýt
E chưa thoả mãn với báo cáo của HN. Em muốn rõ hơn ở chỗ trong tưng đấy ca thì bao nhiêu ca trong khu cách ly, bao nhiêu ca trong khu phong toả. Có vậy sẽ đánh giá rõ hơn.
Thì cụ lên mạng như hanoimoi mà đọc kĩ, chả lẽ lđ hn lên đây báo cáo cho cụ à ;)

Hn07

Xe tăng
Đà lạt em chỉ có ông tài xế xe rau, mà vèo phát lên 30 ca. Lây cực nhanh, grap chở đi khám, mua bánh cuốn, mà grap bị, bà bán bánh cuốn bị, chứng tỏ, chỉ sơ suất tích tắc, ví dụ cầm tiền hoặc vô tình tụt khtrang khỏi mũi.

F1 của ổng, đi mua tạo hoá, f1 lên f0,. 4 ng ở tạp hoá bị lây.
Mấy nay Dlat bắt các xe tải di chuyển phạm vi 20km trở lên dêud phải cách ly tập trung cho cánh tài xế, đc phát giấy tờ đi lại. Ko đc về nhà.
Nhưng sau hnay thì Thứ 2 bắt đầu cấm xe tải lưu thông.
Đùa chứ quan trọng thực hiện thế nào cụ ạ . Vì cánh tài xế họ vẫn bắt taxi về nhà riêng ngủ chứ có tập trung khu cách ly đâu . Nói đâu xa , khu nhà phân phối sữa Tân Lâm Hân (Phân phối Vinamilk) gần khu em ở lái xe đường dài bốc dỡ hàng hóa nườm nượp hàng ngày ở đó vẫn tập trung cả đống đứng hút thuốc và tám chuyện có đeo khẩu trang đâu . Cụ ko tin thì tạt qua vào khoảng 9-11h sáng là thấy . Dân nào em ko biết chứ dân Đà Lạt thì cụ lượn một vòng khu Hòa Bình thì biết , dịch nó ở tivi chứ có đây đâu nên họ ko lo .

Iphone1

Xe tải

namvqh

Xe buýt
Hà Nội đang rất căng.
Chiều nay em vừa ngồi vs bạn công an khu vực. Công an, dân phòng được huy động full các mặt trận. Chế độ zero. Rất mệt mỏi trong những ngày nóng bức này.
Chắc sẽ có tiền trực cho công an, dân phòng. Từ đợt chỉ thị 15, em có hỏi một bác dân phòng canh khu cách ly bằng chăng dây, bác ấy bảo chưa biết có "được" gì không nhưng cứ đi trông chốt thôi.

Đợt chỉ thị 16 này gặp đúng thời tiết nóng bất thường, hôm nào đi trực cũng qua 6-7 chốt, ít nhất sẽ có 1 chốt hỏi giấy tờ đi đường. Em thấy nói chung các chú CA, dân phòng đều có thái độ lịch sự nhưng cương quyết, nhất là hội trẻ. Cũng có lần gặp anh dân phòng cũng đứng tuổi ăn nói cũng hơi cộc lốc, nhưng em cũng không thấy khó chịu gì.

Giờ khổ nhất vẫn là đội bác sỹ, điều dưỡng ở tuyến đầu cứu người. Thôi thì để họ sớm được về với gia đình, mọi người cứ tuân thủ các quy định của chính quyền, giúp được ai thì giúp.

chandai.toinack

Xe điện
Vâng, cái ảnh sau của cụ em thấy kẹp mũi rùi ạ.
Sao bộ bảo hộ bọn em được báo giá toàn xấp xỉ 120-130k/ bộ. Lấy trên 10k bộ vậy nhỉ? Sao chênh nha dữ vậy?
E cũng ko rõ ạ. Tại e ko buôn. Mà thấy mấy bạn bên nội thất ở Sg và Bình Dương Đồng Nai tầm này toàn chuyển qua sỉ các mặt hàng này. Cơ mà mấy bạn í sỉ sl lớn lắ. Toàn 1000 2000 cái thôi í. Còn mấy cái giường xếp là lấy góc ở Bình Định là rẻ nhất.

chandai.toinack

Xe điện
Đùa chứ quan trọng thực hiện thế nào cụ ạ . Vì cánh tài xế họ vẫn bắt taxi về nhà riêng ngủ chứ có tập trung khu cách ly đâu . Nói đâu xa , khu nhà phân phối sữa Tân Lâm Hân (Phân phối Vinamilk) gần khu em ở lái xe đường dài bốc dỡ hàng hóa nườm nượp hàng ngày ở đó vẫn tập trung cả đống đứng hút thuốc và tám chuyện có đeo khẩu trang đâu . Cụ ko tin thì tạt qua vào khoảng 9-11h sáng là thấy . Dân nào em ko biết chứ dân Đà Lạt thì cụ lượn một vòng khu Hòa Bình thì biết , dịch nó ở tivi chứ có đây đâu nên họ ko lo .
Hix. E thấy dlat chống ổn mà Cụ. Vụ tài e ko rõ lắm, cơ mà lão hay lái xe cho nhà em khi xe kho bận í. Là lão vào đó ở luôn. Vì nhà có con nhỏ 3t và Mẹ già. E hay lượn ra khu Hoà bình thay gọng kính cận. Và ăn dimsum gì í. Khách nahf e tới kho mua cũng rất chỉn chu phòng chống, lúc đó dịch Sg chưa lây như bây giờ.

Duy hôm bữa nv báo có 5 ông ng Bắc mình, xăm trổ đầy mình, tụ cae 5 ông vào, mà ko ông nào mamg khẩu trang. Bà nv vừa khél vừa nói cứng thì mới 1 ông vào và mang khẩu trag kho đưa.
Vụ xe. Cách đây 5 hôm CAKV tới kho e ghi bieeb số xe. Yêu cầu txe đi tập trung nếu lái xe xa trên 20km.
Cơ mà hnay e đang giải quyết vụ cho tài xế nghỉ ( vì buổi sáng e có hdong với cty rau) thì đồng chí cakv báo thứ 2 bắt đầu câm lưu thông xe tải.

His0ka

Xe buýt
Phải có quân đội vào thì mới trấn áp được lũ gian tham, độc ác, ăn trên xương máu người đã khuất và trên nỗi đau, mất mát của người thân họ. Đọc bài này mà em ko khỏi rưng rưng. Tội dân!
Vấn nạn kền kền ăn trên xác chết, và ăn trên cái người sắp thành xác chết nó có ở mọi chỗ và từ nhiều năm nay rồi. Đừng cứ đến lúc cần thì mới lôi ra chút công lý.

cairong_2011

Xe container
Em lại thấy bảo sẽ xem xét việc cấp giấy đi lại của các đơn vị cho NV, trong đó có thể phải xác nhận thêm của địa phương. Vậy sẽ là thế nào ?

Hn07

Xe tăng
Hix. E thấy dlat chống ổn mà Cụ. Vụ tài e ko rõ lắm, cơ mà lão hay lái xe cho nhà em khi xe kho bận í. Là lão vào đó ở luôn. Vì nhà có con nhỏ 3t và Mẹ già. E hay lượn ra khu Hoà bình thay gọng kính cận. Và ăn dimsum gì í. Khách nahf e tới kho mua cũng rất chỉn chu phòng chống, lúc đó dịch Sg chưa lây như bây giờ.

Duy hôm bữa nv báo có 5 ông ng Bắc mình, xăm trổ đầy mình, tụ cae 5 ông vào, mà ko ông nào mamg khẩu trang. Bà nv vừa khél vừa nói cứng thì mới 1 ông vào và mang khẩu trag kho đưa.
Vụ xe. Cách đây 5 hôm CAKV tới kho e ghi bieeb số xe. Yêu cầu txe đi tập trung nếu lái xe xa trên 20km.
Cơ mà hnay e đang giải quyết vụ cho tài xế nghỉ ( vì buổi sáng e có hdong với cty rau) thì đồng chí cakv báo thứ 2 bắt đầu câm lưu thông xe tải.
Lực lượng chống dịch mỏng . Và cơ bản Đà Lạt vẫn áp công văn chống dịch của tỉnh Lâm Đồng thôi cụ . ( chỉ khu vực phát hiện chùm ca nhiễm như cụ biết thì mới áp CT16 lên xã đó ) . Hiện giờ các ca cộng đồng đã có ở gần như các phường rồi . Nếu chỉ lom dom chờ đến khi rất nhiều ca mới làm chặt thì toi cụ ạ . Đến cái bệnh viêm tai giữa trẻ em mà nhiều gia đình ở đây còn nói : chở xuống SG chữa thời gian chạy xe đi về còn nhanh hơn chữa ở đây ( dù bv tư nhân hay bv công cũng vậy ) . Y tế vốn là một điểm yếu nhất của cả Lâm Đồng , và nhiều người đã nói rồi em chỉ nhắc lại : trước đây cái gì cũng chở xuống SG ( bệnh nhân nhẹ hay nặng ) , giờ chở đi đâu ?

Chỉnh sửa cuối:

hacide

Xe tăng
Singapore bé thế mà chấp nhận không tìm F0 với chủng này rồi.

Mỹ trước đây cũng tự hào năng lực xét nghiệm số 1, kết quả thế nào thì rõ rồi.

Muốn xét nghiệm loại F0 thành công thì phải cấm 100% dân ra khỏi nhà trong thời gian xét nghiệm cả TP.

Và phải đảm bảo việc lấy mẫu không làm tăng rủi ro lây chéo.
Đây là điều k thể!!!

JWalker

Xe buýt
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 17/8/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cairong_2011

Xe container
Là chỗ trụ sở Cty hay nhà người lao động hả cụ ?
Trụ sở Công ty mới đáng nói, chứ người lao động và buôn bán tự do thì nói làm gì

Trạng thái
Thớt đang đóng