[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Có 4 tỉnh phía Bắc e thấy họ làm quyết liệt, hiệu quả, chứng tỏ được vai trò của người lãnh đạo, gồm có: Bắc Giang, Bắc Ninh, Quảng Ninh, Lạng Sơn.
2 tỉnh thì bùng dịch, còn 2 tỉnh tiếp giáp và có biên giới và giao thương lớn với TQ, chỉ lơ là chút là bùng ngay, vậy mà ko bị.
Phục nhất là Bắc Giang, bị dịch đúng mùa vải thiều.Vậy mà các bác ý bán được hết bao nhiêu nghìn tấn vải, mà dập dịch cũng nhanh.
Ngay cả cách đón tiếp của người Bắc Giang khi chào đón đoàn các bác sỹ và tình nguyện viên, rất chu đáo và xúc động, e nhớ mãi cảnh chú csgt BG dẫn đường và chào đoàn xe tình nguyện.
Theo các bác thì còn tỉnh nào nữa ah?
Hải Dương cụ. Đợt nào cũng có. HD là mẫu cho BG BN.

Chỉnh sửa cuối:

vingraux

Xe tăng

Bài báo có nhiều thông tin,các cụ tham khảo
Vừa tìm hiểu thì ra WHO không những không phê duyệt mà còn phản đối dùng loại thuốc này.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Kể ra cũng tiếc nhiều cụ nhỉ. OF ko còn tinh thần trước đây, từ thủa mới khai sinh. Các thớt nhảm, cực nhảm thì sống cứ sờ sờ tựa "non sông".
Không ai tự chặt đi cánh tay nối dài của mình cả. Em tin là như thế.
Giờ OF cũng phải định hướng dư luận đúng đường lối, biết luồn lách sẽ sống khoẻ 😭😭😭
Các cụ mở diễn đàn mới cho chém gió tự đó đi.
Em vào ủng hộ.
Các cụ có thể chém thoải mái, nhưng quản lý diễn đàn có thể bị phạt, diễn đàn bị cấm hoạt động, các cụ quản lý có thể đi tù vì vi phạm pháp luật. Thế nên các cụ ấy phải thực hiện đúng pháp luật.
Em tin nhiều người chưa đọc hết luật dân sự chứ chưa nói đến các luật hình sự, an ninh mạng....
Thế nên phải hiểu và thông cảm với nhau.

aime_nqt

Xe buýt

Trang lão

Xe tải
Các cụ mở diễn đàn mới cho chém gió tự đó đi.
Em vào ủng hộ.
Các cụ có thể chém thoải mái, nhưng quản lý diễn đàn có thể bị phạt, diễn đàn bị cấm hoạt động, các cụ quản lý có thể đi tù vì vi phạm pháp luật. Thế nên các cụ ấy phải thực hiện đúng pháp luật.
Em tin nhiều người chưa đọc hết luật dân sự chứ chưa nói đến các luật hình sự, an ninh mạng....
Thế nên phải hiểu và thông cảm với nhau.
Mèng đéc ơi, sao bác lôi em vô vụ này dữ vậy trời. Em chỉ là quần chúng tiếp thị trong câu chuyện.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Với thực trạng hiện nay, chết không do covid cũng vẫn có thể do ảnh hưởng của dịch, sau đây ta sẽ phải thống kê số người chết để biết số người chết tăng bao nhiêu, thống kê chết có đủ hay không.
Mẽo nó thống kê kiểu này nhưng fan TQ và Nga k công nhận. Chết nhiều quá nó đếm và xét nghiệm k hết nên nó chơi tính nhanh:
Tổng số người chết năm nay - Tổng số người chết trung bình những nakw chưa có dịch= Số người chết vì Covid.
Kết quả là số lượng giảm nhiều vì có ông k chết vì Covid cũng chết vì ung thư chẳng hạn.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đang dịch mà các anh ấy rảnh quá.
Vé mời k đi thì tiếc. Chơi, ăn, ngủ, nghỉ đều free

Camontinhyeu

Xe điện
Cái này mới làm cho dân càng chán ngán này. Lắm lúc tưởng đang xem kênh truyền hình quốc gia thái hay cam. Đưa số liệu cập nhật hàng ngày về số tử vong bên đấy. Bên mình thì không nhắc tới một chữ.
Truyền thông minh vẫn theo kiểu tô hồng thành tích. Nên đi vào thực tế số liệu ca tử vong để dân biết sự mà tuân thủ cho nghiêm. Em còn nhớ đi vào BV Việt Đức có treo các hình ảnh bệnh nhân bị tai nạn ở cổng bệnh viện. Hình ảnh đó luôn ám ảnh em mỗi khi em tham gia giao thông muốn vượt hoặc phóng nhanh thì tự dừng lại .

Mr.Chem

Xe điện
Sáng nay Hn 21 ca, không có ca cộng đồng mới, không có nhân viên Vinmart.
Cầu trời khấn phật cho hết tuần này con số chỉ thể hiện trong khu cách ly.
Không biết HN đã chuẩn bị cho tuần sắp tới chưa nhỉ, cũng nên thông báo dần còn chuẩn bị chiến đấu tiếp.

xemay_oto89

Xe điện
Mong là HN giãn cách thêm 1 tuần nữa thui

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thứ nhất là tỷ lệ chết tự nhiên cụ lấy con số ở đâu? Thứ hai chết do covid nghĩa là phải dương tính với covid và xác định nguyên nhân do covid, có thể chồng với các nguyên nhân khác nhưng chỉ một phần chết mà có chồng chéo các nguyên nhân thôi. Thứ ba ngoài số chết do covid hàng ngày vẫn có người chết tự nhiên mà không thống kê vào nên không so sánh được.
Muốn so sánh thì tính tổng chết hiện nay và tổng chết trước khi có dịch. Nhưng chỉ riêng vài trăm ca tử vong 1 ngày xác định do covid là nhiều rồi.
Thứ 2 với 3 thì k rõ. Thứ nhất chắc cụ kia tính tuổi thọ tối đa là 100 tuổi thì 1 năm có 1% dân số chết tự nhiên. Với 10 triệu dân thì có 100.000 người chết tự nhiên. Chia cho 365 ngày thì ngày có 300 người chết tự nhiên. Thực tế cao hơn vì tuổi thọ trung bình chỉ trên 70.

Yelnut

Xe tăng
Truyền thông minh vẫn theo kiểu tô hồng thành tích. Nên đi vào thực tế số liệu ca tử vong để dân biết sự mà tuân thủ cho nghiêm. Em còn nhớ đi vào BV Việt Đức có treo các hình ảnh bệnh nhân bị tai nạn ở cổng bệnh viện. Hình ảnh đó luôn ám ảnh em mỗi khi em tham gia giao thông muốn vượt hoặc phóng nhanh thì tự dừng lại .
Chưa chắc đâu. Những hình ảnh đó ảnh hưởng thế nào thì cũng còn tùy thuộc vào độ vững vàng của từng người

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

bencau

Xe tải
Đang dịch mà các anh ấy rảnh quá.
Thế này thì chỉ xử FLC chứ mấy ông GĐ Sở Cục chắc chả sao nhỉ:

Nói về việc này, ông Lâm Hải Giang - phó chủ tịch UBND tỉnh Bình Định - cho biết: "Hiện tỉnh đã giao Sở Y tế xử lý theo quy định chung và không có trường hợp ngoại lệ".

Trong khi đó, ông Ngô Hoàng Nam - chủ tịch UBND TP Quy Nhơn - cho hay thời gian qua thành phố đã có thông báo tạm dừng tất cả hoạt động văn hóa, thể dục thể thao (trong đó có golf) để phòng chống dịch.
"Việc FLC Quy Nhơn vẫn tổ chức cho người tham gia đánh golf là việc làm sai hoàn toàn và không chấp hành nghiêm túc quy định phòng chống dịch của tỉnh. Thành phố đang xin ý kiến của tỉnh để xử lý vụ việc", ông Nam nói.

Trạng thái
Thớt đang đóng