[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chi moon

Xe buýt
Chiều qua, cq chồng e cũng tiêm Astra và tiêm tại Long Biên, có 1 bạn nam trẻ cũng sốc ngay sau khi tiêm, làm chồng e và mấy chục ng trong cty k dám tiêm tiếp, động viên nhau mãi mới tiêm. Bạn bị sốc thuốc đc cấp cứu ngay tại điểm tiêm và đc chở lên bv ngay khi thở lại đc. Vợ bạn đó đến mới nói là bạn này có tiền sử dị ứng hải sản mà k khai báo với bsy khi tiêm.

cunhoang

Xe tăng
Chiều qua, cq chồng e cũng tiêm Astra và tiêm tại Long Biên, có 1 bạn nam trẻ cũng sốc ngay sau khi tiêm, làm chồng e và mấy chục ng trong cty k dám tiêm tiếp, động viên nhau mãi mới tiêm. Bạn bị sốc thuốc đc cấp cứu ngay tại điểm tiêm và đc chở lên bv ngay khi thở lại đc. Vợ bạn đó đến mới nói là bạn này có tiền sử dị ứng hải sản mà k khai báo với bsy khi tiêm.
ôi giời ơi,ghê quá :((

bungbvt

Xe tăng
Tình hình xét nghiệm của Hà Nội có vẻ khá chậm. Khách nhà cháu (tiếp xúc với F0, nhân viên quầy thịt, siêu thị Vinmart Gamuda), đã đăng ký xét nghiệm từ trưa hôm qua, cả ngày hôm nay tự cách ly, gọi điện hỏi Phường thì nhận được chỉ thị: tiếp tục tự cách ly, chiều mai gọi lại.
Mình coi đây là tín hiệu xấu.

dannycriss

Xe đạp
Em công tác và kẹt lại trong SG nhưng đợt rồi vẫn đc tiêm mũi 1 cùng công ty

Ngày tiêm có khoảng 2-3 bạn được nhân viên y tế sơ cứu sau tiêm, không rõ lí do là gì

Tuy nhiên các bạn đều ổn sau đó, nghĩ lại cũng may thế

Myrte

Xe đạp
Em bị dị ứng không rõ nguyên nhân cách đây 7,8 năm, kéo dài tầm 1 năm, đến mức không uống bia, cô ca hay nước có ga gì được. Trước và sau đó không hề bị gì khác, nói chung là không hiểu có nên tiêm hay không.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thời điểm giữa tháng 5, Sg bắt đầu phát hiện ra một số ca lây nhiễm, nhưng chưa xác định được là các ổ dịch. Xét nghiêm đến 3 lần vẫn âm tính. Nhưng cũng thời điểm này chưa tổ chức xn diện rộng. Vẫn đâu có, khoanh đó xn khu đó vì mtk Cuối tháng 5, xác định ra các ổ dịch. Người xn đến lần t4, t5 mới bắt đầu dương tính. Vẫn áp dụng biện pháp khoanh vùng truy vết. Bắt đầu xuất hiện các ca nhiễm do đi khám bệnh. Có dấu hiệu bắt đầu bùng phát. Áp dụng ct 10, ct15, không hiệu quả. Song song bắt đầu xét nghiệm diện rộng. Lúc này cứ xét nghiệm là ra dương tính. Các cụ có thể lục lại báo. Không nên phán theo cảm tính. Em cũng không tán thành vẫn cứ đưa quan điểm cảm tính, phân biệt vùng miền. Chê đây, khen kia, Không còn tính khách quan. Liệu các cụ/mợ chúng ta đã chắc hơn. Ví dụ nhé, đi gom.hàng trước ct 16, ý thức chấp hành giãn cách theo ct16, hỏi thật ngoài HN có hơn Sg?. Về vắc xin Sinopharm, đó ko phải là vắc xin của CP nhập về. Đoa là của DN, chuyện người dân có quyền chấp nhận tiêm hay từ chối, đó là quyền cơ bản của con người, luật pháp ta đã có quy định. Cụ thể khi đi tiêm, các cụ/mợ sẽ được phát mấy tờ phiếu. Trong đó có tờ phiều ghi đăng ký tiêm vắc xin. Nó có 2 cột dưới cùng 1 Từ chối, 2 Đồng ý tiêm để các cụ/mợ quyết định ký vào. Nhận định người Hà Nội không chê loại vắc xin này, em xin lỗi một số cụ nhận định có vẻ chủ quan đấy. Em lại thấy có mấy cụ chém.trên fb y như vài cụ ở đây. Không chê không bai, không lựa chọn, có là tiêm. Nhưng cuối cùng hỏi tiêm gì, thì lại vẫn là Pi, As, chứ nào thấy Si :))
Nói dài cũng chỉ có 2 ý:
- Tầm soát không ra nên lan rộng: sai vì sau vụ giáo phái ông thứ trưởng Sơn đã tuyên bố có 2 tuần để SG dập dịch, từ đấy mới có chỉ thị 10 được áp dụng một cách đánh trống bỏ dùi rất lề mề không dứt khoát.
- Vaccine Sino HN sẽ không tiêm: toàn nhét chữ linh tinh, cái phiếu đăng ký tiêm chỉ ghi đồng ý tiêm hay không chứ không có mục đăng ký tiêm loại nào.
Cụ này có phải cụ giãn cách mua cây thuốc lá mừng rơi nước mắt, không biết tự ăn uống thế nào nhưng hô “tuyến đầu toang rồi’ sau đó vài trang rất nhanh không nhỉ?!
Hình như vẫn cụ đa nhân cách ấy.

Wave Phantom

Xe hơi
Em bị dị ứng không rõ nguyên nhân cách đây 7,8 năm, kéo dài tầm 1 năm, đến mức không uống bia, cô ca hay nước có ga gì được. Trước và sau đó không hề bị gì khác, nói chung là không hiểu có nên tiêm hay không.
Em ăn con sam biển bị dị ứng nổi mề đay toàn thân, vừa rồi đã tiêm 2 mũi Az vẫn sống nhăn đây. Mũi 1 đau mỏi + sốt nhẹ, mũi 2không thấy gì.

TalaMit

Xe tải
Các ca dị ứng thức ăn hoặc dị ứng thuốc thường ko được tiêm đâu ạ (trừ dị ứng nhẹ do thời tiết (mày đay), kể cả tiêm P hay M, Az. Nếu các bác mà tiền sử dị ứng mà muốn tiêm thì nên tiêm ở viện, và các Bs thường khuyên làm test kháng nguyên trc khi tiêm

TONGIA

Xe lừa

Đọc cái này xót xa quá, cứ bảo không chết đói. Nhiều trường hợp không có tiền để sinh sống trong dịch là có thật :(
Thank anh em Hà Tĩnh!

The Silent

Xe tăng
Vụ này, đến bác sĩ cũng khó lý giải và đề phòng trước được. Có người chẳng có tiền sử dị ứng gì, vẫn dính. Còn có cụ khai có tiền sử dị ứng, tiêm rồi theo dõi các kiểu qua đến 72h vẫn êm ru. Còn không sốt, chỉ đau nhức mỏi sơ sơ., còn chẳng buồn uống giảm đau. Nói chung là khó lường. Công nhận Chã xóa bài hơi nhanh, mặc dù chẳng phạm quy gì.

Website
www.otofun.net
Vụ này, đến bác sĩ cũng khó lý giải và đề phòng trước được. Có người chẳng có tiền sử dị ứng gì, vẫn dính. Còn có cụ khai có tiền sử dị ứng, tiêm rồi theo dõi các kiểu qua đến 72h vẫn êm ru. Còn không sốt, chỉ đau nhức mỏi sơ sơ., còn chẳng buồn uống giảm đau. Nói chung là khó lường. Công nhận Chã xóa bài hơi nhanh, mặc dù chẳng phạm quy gì.
Đúng vậy cụ
Diễn đàn Otofun hoạt động tại Việt Nam nên buộc phải tuân thủ luật pháp cũng như quy định của Việt Nam. Trong thời điểm nhạy cảm này, để diễn đàn Otofun không bị xóa thì tất cả các tin không dẫn từ nguồn tin chính thống sẽ đương nhiên bị xóa. Cám ơn cụ!

The Silent

Xe tăng
Đúng vậy cụ
Diễn đàn Otofun hoạt động tại Việt Nam nên buộc phải tuân thủ luật pháp cũng như quy định của Việt Nam. Trong thời điểm nhạy cảm này, để diễn đàn Otofun không bị xóa thì tất cả các tin không dẫn từ nguồn tin chính thống sẽ đương nhiên bị xóa. Cám ơn cụ!
Kể ra cũng tiếc nhiều cụ nhỉ. OF ko còn tinh thần trước đây, từ thủa mới khai sinh. Các thớt nhảm, cực nhảm thì sống cứ sờ sờ tựa "non sông".

toimuondie

Xe container
Đúng vậy cụ
Em nghĩ xóa là hợp lý, chã cũng để đến 15 phút cho anh em đọc rồi.

NoBored

Xe tải
Kể ra cũng tiếc nhiều cụ nhỉ. OF ko còn tinh thần trước đây, từ thủa mới khai sinh. Các thớt nhảm, cực nhảm thì sống cứ sờ sờ tựa "non sông".
Giờ OF cũng phải định hướng dư luận đúng đường lối, biết luồn lách sẽ sống khoẻ 😭😭😭

Trang lão

Xe tải
Em nghĩ xóa là hợp lý, chã cũng để đến 15 phút cho anh em đọc rồi.
Đúng vậy cụ
Diễn đàn Otofun hoạt động tại Việt Nam nên buộc phải tuân thủ luật pháp cũng như quy định của Việt Nam. Trong thời điểm nhạy cảm này, để diễn đàn Otofun không bị xóa thì tất cả các tin không dẫn từ nguồn tin chính thống sẽ đương nhiên bị xóa. Cho dù là tin...!
Giờ OF cũng phải định hướng dư luận đúng đường lối, biết luồn lách sẽ sống khoẻ 😭😭😭
Em nhận môi giới chống xóa bài, giữ còm, ghim thớt giá cả phải chăng.

Mọi nhu cầu vui lòng inbox để có biểu giá cụ thể.

Trạng thái
Thớt đang đóng