[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

bachkhoak40

Xe điện
Chả có gì mà nhà báo câu view.

Dựng cái chi tiết rất vớ vẩn là 22h gọi con dậy tới trường tập trung ???

1 . Trẻ bây giờ không bao giờ "say giấc" lúc 22h tối

2. Trường tiểu học Xuân Phương có kết quả 1 hs dương tính là cả lớp học sinh bị ở lại trường sau buổi học, bố mẹ được thông báo mang đồ vào cho con. Nên chi tiết 22h mới vào trường tập trung đi cách ly là nhà báo tưởng tượng ra ??

Tây nó chết cả mớ, không có 1 bài khóc lóc. Ta mới đi cách ly vài buổi đã kể lể, thương với nhớ. Sao dân ta yếu đuối vậy nhỉ ?
Cụ thật phiến diện.
1. Nhiều nhà bố mẹ vẫn cho con ngủ từ 21h, nhà cụ ko vậy nhưng ko có nghĩa là nhà khác ko.
2. Kết quả có khi tan học rồi nên hs về hết là chuyện tất nhiên, cụ có thể đến tận nơi hỏi lại, ko nên đưa suy nghĩ chủ quan của mình vào một việc ko cần suy luận.
3. Chuyện thương các cháu bé mới 8t mà phải đi cách ly 21 ngày là chuyện bt, vẫn phải chấp hành.

ITA

Xe tải

xebenho

Xe tải
Đi chung xe bus thì khó truy vết lắm
Khó thì không làm gì hay sao hả cụ??? Việc của lãnh đạo và những người có trách nhiệm là phải làm sao truy vết và vận động mọi người dân cung chung tay để dẹp COVID đấy cụ.

ITA

Xe tải

congthuong

Xe điện
Cụ thật phiến diện.
1. Nhiều nhà bố mẹ vẫn cho con ngủ từ 21h, nhà cụ ko vậy nhưng ko có nghĩa là nhà khác ko.
2. Kết quả có khi tan học rồi nên hs về hết là chuyện tất nhiên, cụ có thể đến tận nơi hỏi lại, ko nên đưa suy nghĩ chủ quan của mình vào một việc ko cần suy luận.
3. Chuyện thương các cháu bé mới 8t mà phải đi cách ly 21 ngày là chuyện bt, vẫn phải chấp hành.
Đã biết sẽ phải đi cách ly, mà vẫn cho con đi ngủ sớm ?

2h sáng dậy xét nghiệm để làm gì ? Sao phải làm vào giờ đó ?

Trong khi cả trường sáng hôm sau mới làm xét nghiệm.

9 tuổi (lớp 3 là 9 tuổi, không phải 8 tuổi) đi chỉ việc ăn và ngủ với bạn mà như ra trận vậy. Cháu tôi 7 tuổi đã tự đi trại hè xa gia đình cả tuần kìa. Con tôi khi lớp 3, lớp 4 đã không muốn bố mẹ đi cùng khi đi với lớp rồi .....

Đọc là thấy có mùi sáng tác rồi.

PS: Nguyên 1 bài viết như sống trong gia đình đứa trẻ, như bản thân đứa trẻ, mà không có lấy 1 tấm hình sinh hoạt của trẻ bên trong khu cách ly (dù là qua zalo ) ?!

Chỉnh sửa cuối:

moly

Xe điện

Trong khi cả trường sáng hôm sau mới phải xét nghiệm.

9 tuổi (lớp 3 là 9 tuổi, không phải 8 tuổi) đi chỉ việc ăn và ngủ với bạn mà như ra trận vậy. Cháu tôi 7 tuổi đã tự đi trại hè xa gia đình cả tuần kìa.

cái này là bạn dựa vào suy nghĩ của bạn chứ thực tế tôi đọc và thấy chụp hình trên báo 2h xét nghiệm tôi có thể tin vì một vài người tôi biết trong đội phòng dịch làm cả đêm để kịp xét nghiệm phát hiện nhành f1,2 khoanh vùng gấp. Cháu bạn 7 tuổi đi trại hè khác với tam lý đi cách ly , bố mẹ lo nhiều hơn là vì có khả năng con mình trở thành F0, cộng với tâm lý con tết đến đi cách ly.Bạn đi cách ly và đi dã ngoại tâm lý có khác nhau ko?

hoviethung

Xe lăn
Như này không hiểu dập dịch trong 8-10 ngày kiểu gì nhỉ các Cụ
Buông xuôi kiểu này mà chính quyền không có biện pháp quyết liệt thì dập làm sao dịch được nhỉ? Đọc tin này bi quan quá

cairong_2011

Xe container
Phó TT có vẻ chỉ làm chuyên môn, tổng thể hơi đuối, bao vụ trốn cách ly, chống đối đã xảy ra từ đợt 1-2, vậy mà xử lý chưa nét, chả chỉ đạo các bộ liên quan hướng dẫn, định khung cụ thể để hướng dẫn, thông báo cho cq và dân, xử lý làm gương, trường hợp chưa có quy định PL hoặc không đủ thẩm quyền thì đề nghị UBTVQH.
Mong xử lý quyết liệt để dứt dịch, chứ lần này F1 thành F0 nhanh và nhiều quá, F0 toàn đi đến nơi đông người, khó xác định. 10 ngày chứ 20-30 ngày kiểm soát là giỏi rồi.
Em nghĩ điều này dân nên tự trách mình trước. Làm mà ko nghĩ hậu quả. Khi NN kêu gọi khai báo, kê khai nhiều ông còn né. Đến khi phát hiện ra thì ông đã đi giao lưu với nhiều người rồi/
Tiếp theo đến các địa phương có thể quản ko chặt hoặc thông báo ko kịp thời ...
NN hô hào ra rả trên báo chí,TV ... nhưng dân tình chủ quan, cứ coi như đợt dịch trước chỉ có phạm vi nhỏ.
Hôm qua xem TV thấy quán phở ở HL phản đối cơ quan CQ khi phun thuốc, yêu cầu đóng cửa hàng mới thấy dân còn rất chủ quan ngạo nghễ.
Đành rằng phong tỏa, cấm là thiệt hại chung cho rất nhiều người. Nhưng khi chưa có PP nào khả dĩ hơn thì phải tuân thủ, chấp hành

congthuong

Xe điện
cái này là bạn dựa vào suy nghĩ của bạn chứ thực tế tôi đọc và thấy chụp hình trên báo 2h xét nghiệm tôi có thể tin vì một vài người tôi biết trong đội phòng dịch làm cả đềm để kịp xét nghiệm phát hiện nhành f1,2 khoanh vùng gấp. Cháu bạn 7 tuổi đi trại hè khác với tam lý đi cách ly , bố mẹ lo nhiều hơn là vì có khả năng con mình trở thành F0, cộng với tâm lý con tết đến đi cách ly.Bạn đi cách ly và đi dã ngoại tấm lý có khác nhau ko?
Cách ly rồi thì có cần xn gấp ?

Trẻ 2h sáng đang ngủ đánh thức nó cực khó, để mà tỉnh táo làm xét nghiệm ?

Cách ly và dã ngoại chả khác gì nhau cả. Đều có người phục vụ hết rồi, chỉ việc làm tốt vs cá nhân là đủ.

Trại hè còn phải làm vất vả hơn

Coming Soon

Xe tải
Món này nguy hiểm phết, nếu bị vĩnh viễn thì chất lượng sống giảm xuống thê thảm :|

moly

Xe điện
Cách ly rồi thì có cần xn gấp ?

Trẻ 2h sáng đang ngủ đánh thức nó cực khó, để mà tỉnh táo làm xét nghiệm ?

Cách ly và dã ngoại chả khác gì nhau cả. Đều có người phục vụ hết rồi, chỉ việc làm tốt vs cá nhân là đủ.

Trại hè còn phải làm vất vả hơn
vậy quan điểm của bạn và mình ko giống nhau rồi. minh có con đi trại hè ko lo nhưng khả năng con bị nhiễm bệnh là rất lo. Còn mục bôi đậm bạn có khẳng định chắc chắn là 2h sáng là ko xét nghiệm ko hay là suy đoán?

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em nghĩ điều này dân nên tự trách mình trước. Làm mà ko nghĩ hậu quả. Khi NN kêu gọi khai báo, kê khai nhiều ông còn né. Đến khi phát hiện ra thì ông đã đi giao lưu với nhiều người rồi/
Tiếp theo đến các địa phương có thể quản ko chặt hoặc thông báo ko kịp thời ...
NN hô hào ra rả trên báo chí,TV ... nhưng dân tình chủ quan, cứ coi như đợt dịch trước chỉ có phạm vi nhỏ.
Hôm qua xem TV thấy quán phở ở HL phản đối cơ quan CQ khi phun thuốc, yêu cầu đóng cửa hàng mới thấy dân còn rất chủ quan ngạo nghễ.
Đành rằng phong tỏa, cấm là thiệt hại chung cho rất nhiều người. Nhưng khi chưa có PP nào khả dĩ hơn thì phải tuân thủ, chấp hành
Dân không tự làm được thì mới sinh chính quyền, luật pháp để xử lý những trường hợp không theo cái chung cụ ạ. Dân ai cũng tự giác thì tốt quá rồi. Bên tàu, họ còn trang bị cho đội thực thi cả câu liêm, trường hợp chống đối là bị móc, khống chế từ xa để giảm nguy cơ lây bệnh cho người thực thi, họ thật cặn kẽ, cái này mình phải học.
Em mong trang bị công cụ và luật pháp để những người thực thi nhiệm vụ và dân mình khống chế dịch càng sớm càng tốt.

Chỉnh sửa cuối:

congthuong

Xe điện
vậy quan điểm của bạn và mình ko giống nhau rồi. minh có con đi trại hè ko lo nhưng khả năng con bị nhiễm bệnh là rất lo. Còn mục bôi đậm bạn có khẳng định chắc chắn là 2h sáng là ko xét nghiệm ko hay là suy đoán?
Cụ lại quy chụp rồi, chả ai nói không lo khi con bị nhiễm cả !?

Đi cách ly theo dõi hàng ngày, có xét nghiệm định kỳ, kiểm tra sức khỏe tốt hơn hay ở nhà đợi trong nghi ngờ ???

Khối cụ muốn được đăng ký xét nghiệm hàng ngày còn chưa được kìa !

Tôi suy đoán là tay nhà báo ngồi sáng tác truyện. Không ai vào được khu cách ly nên cụ hỏi câu đó là thừa !

hoangthuywalla

Xe tải
Phó TT có vẻ chỉ làm chuyên môn, tổng thể hơi đuối, bao vụ trốn cách ly, chống đối đã xảy ra từ đợt 1-2, vậy mà xử lý chưa nét, chả chỉ đạo các bộ liên quan hướng dẫn, định khung cụ thể để hướng dẫn, thông báo cho cq và dân, xử lý làm gương, trường hợp chưa có quy định PL hoặc không đủ thẩm quyền thì đề nghị UBTVQH.
Mong xử lý quyết liệt để dứt dịch, chứ lần này F1 thành F0 nhanh và nhiều quá, F0 toàn đi đến nơi đông người, khó xác định. 10 ngày chứ 20-30 ngày kiểm soát là giỏi rồi.
Chính quyền các cấp, công an, bộ đội, dân phòng, y tế thì làm thấy mẹ. Còn các cơ quan khác còn đủng đỉnh lắm chưa nhập cuộc trị bọn covid này .

minhhai985

Xe lăn
Giờ update luôn, ko đợi giờ nữa à.

moly

Xe điện
Cụ lại quy chụp rồi, chả ai nói không lo khi con bị nhiễm cả !?

Đi cách ly theo dõi hàng ngày, có xét nghiệm định kỳ, kiểm tra sức khỏe tốt hơn hay ở nhà đợi trong nghi ngờ ???

Khối cụ muốn được đăng ký xét nghiệm hàng ngày còn chưa được kìa ?

Tôi suy đoán là tay nhà báo ngồi sáng tác truyện. Không ai vào được khu cách ly nên cụ hỏi câu đó là thừa !
Vì cụ so đi dã ngoại với đi cách ly, đi dã ngoại còn khổ hơn tôi mới nói là khác nhau, vì tâm lý lý lo cho con nên muốn gần con lúc này chứ ai mà chẳng biết có người phục vụ tận răng. Mục bôi đậm là cụ suy đoán đúng như tôi nghĩ , Đúng ko ai vào được khu cách ly nhưng ko phải là ko ai biết,bố mẹ các con ở trong đó vẫn hàng ngày vào mạng và đọc tin tức. người viết họ cũng biets là có các bố mẹ thầy cô đọc. con mục chau abcd có thể là bịa cũng đc vì ko ai biết là cháu nào còn vụ 2h xét nghiệm khi viết đăng lên chắc chắn có nhiều người kiểm chứng

provtc

Xe container
Chính quyền các cấp, công an, bộ đội, dân phòng, y tế thì làm thấy mẹ. Còn các cơ quan khác còn đủng đỉnh lắm chưa nhập cuộc trị bọn covid này .
Vẫn nhẹ đâm ra bọn trốn về nhờn nhã quá, cứ phải phạt tù phạt tiền thật nặng vào.

• Vodka
Reactions: ITA

ca_kiem

Xe container

Trong khi cả trường sáng hôm sau mới làm xét nghiệm.

9 tuổi (lớp 3 là 9 tuổi, không phải 8 tuổi) đi chỉ việc ăn và ngủ với bạn mà như ra trận vậy. Cháu tôi 7 tuổi đã tự đi trại hè xa gia đình cả tuần kìa. Con tôi khi lớp 3, lớp 4 đã không muốn bố mẹ đi cùng khi đi với lớp rồi .....

PS: Nguyên 1 bài viết như sống trong gia đình đứa trẻ, như bản thân đứa trẻ, mà không có lấy 1 tấm hình sinh hoạt của trẻ bên trong khu cách ly (dù là qua zalo ) ?!
(....9 tuổi (lớp 3 là 9 tuổi, không phải 8 tuổi) đi chỉ việc ăn và ngủ với bạn mà như ra trận vậy. Cháu tôi 7 tuổi đã tự đi trại hè xa gia đình cả tuần kìa. Con tôi khi lớp 3, lớp 4 đã không muốn bố mẹ đi cùng khi đi với lớp rồi .....)
Không có trung tâm nào nhận đi trại hè cả tuần đối với học sinh lớp 1 mới 7 tuổi đâu cụ, chắc cụ nhầm bọn lớp 7 hoặc dạng đi cắm trại hè theo dạng sáng đi chiều về cả tuần ( cái này F1 tôi đi rồi). Đi cả tuần là bọn trẻ 7 tuổi không sử lý được phần thay quân áo bẩn, giặt quần áo ( ngày nào cũng thay) và nhiều thứ khác phát sinh lắm... các cô không dám mạo hiểm nhận đâu. Nhung tôi khẳng định không có một trung tâm nào dám nhận học sinh lớp 1-2 đi cả tuần trại hè không về.. tôi chắc luôn. họ chỉ nhận tối thiếu từ cấp 2 trở lên.

Chỉnh sửa cuối:

k4mjkaze2

Xe buýt
mấy vụ bị nhiễm virus rồi trốn về bị khởi tố rồi.
Những người đưa người vượt biên trái phép bị bắt tù cũng nhiều rồi
Những ông bà trốn cách ly, xâm nhập trái phép nơi phong tỏa bị phạt tiền cũng ko ít đâu cụ.
Chịu khó đọc báo thôi
Còn giờ họ bao biện rằng họ không biết ai nhiễm, không biết mình là F1 F0 thì cụ định chứng minh kiểu gì, khi mà giờ công bố người nhiễm ko có địa chỉ rõ ràng, tên họ thì bị ẩn

Trạng thái
Thớt đang đóng