[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hung Phuc

Xe điện
Bét tè nhè rồi.... chỗ nào giờ cũng có covid rồi.... chết vì mấy ông phát động kích cầu du lịch, mịa một đồng gà mất 3 đồng thóc... giờ phải có hường kìm hãm lại không thì hết đường đỡ

Giờ không thấy mấy ông du lịch lên tiếng nhỉ ? Làm ảnh hưởng và thiệt hại đến bao nhiêu người. Sau vụ việc này CP cũng nên xem xét lại những đề xuất mở cửa, kích cầu của mấy ông du lịch này

hocsinhc

Xe tăng
Đã tiêm 2 liều vắc xin của hãng dược Pfizer nhưng vẫn bị tử vong vì Covid
Cho các cụ nào nghĩ, thế giới sắp mở cửa đến nơi rồi, còn ta thì cứ ru rú trốn virus

Chỉnh sửa cuối:

trxthai

[Tịch thu bằng lái]
Cho các cụ nào nghĩ, thế giới sắp mở cửa đến nơi rồi, còn ta thì cứ ru rú trốn virus

Chà chà... tiêm 2 mũi vacine phòng covid rồi mà vẫn ngủm củ tỏi...

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Khẳng dịnh lại một điều đã khẳng định

Houston

[Tịch thu bằng lái]
Giờ không thấy mấy ông du lịch lên tiếng nhỉ ? Làm ảnh hưởng và thiệt hại đến bao nhiêu người. Sau vụ việc này CP cũng nên xem xét lại những đề xuất mở cửa, kích cầu của mấy ông du lịch này
Mấy lão kêu gọi kích cầu du lịch lặn mẹ nó rồi, có dám nổi lên lúc này đâu. Bảo bọn du lịch nó bỏ tiền ra đi truy vết các ổ dịch dùm 100 triệu dân cả nước.

kienvinh

Xe lăn
Từ 3/2020 không có khách du lịch nước ngoài nào vào VN cả. Dịch vẫn bùng vài đợt.

tomo21311

Xe tăng
Kiểu này ko giãn cách tạm thời HN BN VP ĐN thì không khéo kéo theo mấy tỉnh miền trung và phía nam chết chùm theo. Đợt này phát hiện ra sớm nhưng tốc độ lây lan nhanh, nhiều ổ dịch khác nhau. Em ko hiểu vấn đề ở đâu khi ko thực hiện giãn cách vì các đơn vị sản suất vẫn làm việc chứ có ngừng đâu. Còn hàng quán với du lịch, với kiểu dịch lộp bộp thế này chả mấy ai có tâm hồn tụ tập ăn uống với du lịch cả. Ngày nào ra đường cũng lo nơm nớp ko phải sợ nhiễm, mà mình còn ông bà già trẻ con, chả may dính F1 cái là xong luôn. Nản vãi

Fim

Xe điện
Kiểu này ko giãn cách tạm thời HN BN VP ĐN thì không khéo kéo theo mấy tỉnh miền trung và phía nam chết chùm theo. Đợt này phát hiện ra sớm nhưng tốc độ lây lan nhanh, nhiều ổ dịch khác nhau. Em ko hiểu vấn đề ở đâu khi ko thực hiện giãn cách vì các đơn vị sản suất vẫn làm việc chứ có ngừng đâu. Còn hàng quán với du lịch, với kiểu dịch lộp bộp thế này chả mấy ai có tâm hồn tụ tập ăn uống với du lịch cả. Ngày nào ra đường cũng lo nơm nớp ko phải sợ nhiễm, mà mình còn ông bà già trẻ con, chả may dính F1 cái là xong luôn. Nản vãi
Mới nổ thêm cụ ạ, tăng số tỉnh có ca nhiễm lên 2x rồi :T

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Các chuyên gia y tế muốn giãn cách xã hội lắm rồi, nhưng bên chính quyền vẫn chưa quyết định thực hiện theo phương án này.

Vấn đề ở đâu thì khó mà biết được, muốn đợi qua ngày 23/5 chăng?

memanque

Xe buýt
Mấy lão kêu gọi kích cầu du lịch lặn mẹ nó rồi, có dám nổi lên lúc này đâu. Bảo bọn du lịch nó bỏ tiền ra đi truy vết các ổ dịch dùm 100 triệu dân cả nước.
Từ 3/2020 không có khách du lịch nước ngoài nào vào VN cả. Dịch vẫn bùng vài đợt.
Sóng này bên du lịch cũng ko có lỗi cụ ơi, do nhập cảnh, do chủ quan, do sơ suất, do dân ta di chuyển nghỉ lễ, do đám ngành chứ bảo do du lịch nội địa cũng ko hẳn. Nhìn số lượng F0 từ đâu thì thấy.

anhtrangvn

Tháo bánh
Mình đang cố gắng đu dây với nó cụ ạ, khoanh nhỏ nhất có thể, hạn chế ảnh hưởng tối thiểu đến hoạt động kinh tế để còn có sức và nguồn lực mà chống, cuộc chiến này còn dài, khóa ngay thì dễ nhưng tổn thất là rõ, lâu dài thì ko có nguồn lực chống dịch. Em làm ở tỉnh Bắc Ninh, tối qua 9h tối, Chủ tịch gửi văn bản chỉ đạo. Đến lúc khoanh vùng nhỏ không được nữa thì đành khoang diện rộng hơn.
TB - 07 - 05 - 01.jpg

TB - 07 - 05 - 02.jpg

Cuối cùng, việc mua hay nhập, giá ntn, nhìn kit test là thấy ưu tiên của đội nhà ta, kit đã ưu tiên hàng nội địa tự chủ thì vacc ưu tiên nội địa có j lạ? Trong chuyện này em tin các lãnh đạo sẽ có lựa chọn tốt nhất dựa trên tình huống và túi tiền của ngân sách và đất nc hơn ạ.
Bây giờ vẫn đang test bằng kit hở cụ?

memanque

Xe buýt
Ca em gái KTV HP lòng vòng rồi đã khai ra a chàng Hải Dương người yêu là vượt biên từ Lào về 22/4, 29/4 cậu kia nhận tin 4 bạn cùng phòng bên Vientiane Lào bị + nên đã tự đi khám cũng ra + luôn, bảo sao cứ ở vật vờ hết nhà nghỉ này đến nhà nghỉ khác, chỉ đi taxi lặng lẽ, ốm ho tự gọi bsy truyền nước, mãi mới ra Y tế check covid. Mấy cụ vượt biên Lào Campuchia nguy hiểm thật, lọt vài ca thôi là mệt vì bản thân họ vượt biên về nên cố lẩn tránh tối đa, khó khăn cho công tác phòng, truy vết.

Ca này là bạn gái ca f0 trốn biên mà cụ gì bảo hành tung như đặc vụ đây.

Hako_Le

Xe hơi
Nên cách ly toàn quốc 3-5 ngày, chứ kiểu truy vết thế này thì dịch sớm muộn sẽ bùng ra toàn quốc thôi.

Old blade

Xe buýt
Ca em gái KTV HP lòng vòng rồi đã khai ra a chàng Hải Dương người yêu là vượt biên từ Lào về 22/4, 29/4 cậu kia nhận tin 4 bạn cùng phòng bên Vientiane Lào bị + nên đã tự đi khám cũng ra + luôn, bảo sao cứ ở vật vờ hết nhà nghỉ này đến nhà nghỉ khác, chỉ đi taxi lặng lẽ, ốm ho tự gọi bsy truyền nước, mãi mới ra Y tế check covid. Mấy cụ vượt biên Lào Campuchia nguy hiểm thật, lọt vài ca thôi là mệt vì bản thân họ vượt biên về nên cố lẩn tránh tối đa, khó khăn cho công tác phòng, truy vết.

Hoàn toàn nhất trí với còm của cụ.
Không liên quan đến cụ, tôi chỉ thấy ngứa mắt với cái tít của báo, đọc thấy nó không được tự nhiên: khi nào thì “chùm ca” nó có chân mà vượt biên được nhỉ?
vodka cụ thay lời xin lỗi. :)

Lucifer2306

Xe tăng
Các cụ có thấy lạ ko?
Sự kiện 1: 14 cán bộ y tế Vĩnh Phúc đến Sunny Club, sau đó một người đã bị dương tính
Sự kiện 2: Ngay sau đó, phó GD sở y tế Vĩnh Phúc bị đình chỉ công tác ko nêu rõ trách nhiệm là gì
Sự kiện 3: Sunny Club bị đóng cửa vĩnh viễn (rút giấy phép kinh doanh). Liệu có quá nặng tay ko vì chi phí mở một bar lớn như thế ko hề nhỏ.
Sự kiện 4: Từ tối qua đến giờ các group ầm ầm xin link về video “hot” trong Sunny Club.
Liệu có thể xâu chuỗi các sự kiện này để có một kịch bản hay ko ta?

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun

k4mjkaze2

Xe buýt
sao cụ không trách mấy ông sản xuất muốn cho chuyên gia nhập cảnh ấy. ko có chuyên gia thì mầm bệnh về VN được à

• Vodka
Reactions: Fim

kienvinh

Xe lăn
Sóng này bên du lịch cũng ko có lỗi cụ ơi, do nhập cảnh, do chủ quan, do sơ suất, do dân ta di chuyển nghỉ lễ, do đám ngành chứ bảo do du lịch nội địa cũng ko hẳn. Nhìn số lượng F0 từ đâu thì thấy.
Tôi không bảo tại du lịch. Bác đọc kém.

Trạng thái
Thớt đang đóng