[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chỗ cụ thôi chứ chỗ em , và quan điểm ở tỉnh em là tiêm vaccine trên tinh thần tự nguyện nhưng cố gắng tiêm hết .Số lượng vaccin ít hơn nhiều so với số lượng đối tượng thuộc dạng được tiêm nên buổi đầu tiêm ko dư chút nào
Cụ Đốc Tờ An Tô Ni đấy không biết làm ở bệnh viện nào mà than vãn từ đầu dịch đến giờ, khổ quá thì nghỉ cmn đi tìm việc chỗ khác. Hay trình độ chuyên môn kém hoặc ăn ở thế nào nên bị đì đâm ra bất mãn?

Chỉnh sửa cuối:

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Với cbnv y tế việc tiêm VX là trách nhiệm, tránh chưa muốn tiêm thì việc để người đã tiêm làm, tức là người có trách nhiệm hơn.

Thanh lâm 12

Xe hơi
Tiêm vắc xin mà bị di chứng nặng hoặc chết có đc bồi thường k các cụ

minh0075

Xe điện
Tình hình này phòng ngừa dịch không biết có ổn hay chưa, ở đó mà đòi chuyển sang tấn công! Mà tấn công cái gì ? Tấn công virus ? Tấn công bằng cái gì?
Nói 1 câu mà cả nước phân tichs, hôm qua thấy ông việt kiều cũng phân tích như bài văn

just for fun

Xe lăn
Chắc chỗ cụ thôi chứ chỗ em , và quan điểm ở tỉnh em là tiêm vaccine trên tinh thần tự nguyện nhưng cố gắng tiêm hết .Số lượng vaccin ít hơn nhiều so với số lượng đối tượng thuộc dạng được tiêm nên buổi đầu tiêm ko dư chút nào
Chỗ mình ngày nào cũng hết vaccin, đến muộn là hết.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Không tiêm VX thì chống dịch vào mắt, nhất là giai đoạn này, các nước xung quanh sóng lớn, tốc độ lây nhanh. Đợi tự sản xuất ra VX để dùng thì chờ lâu, gió chiều nào che chiều đó, có gì dùng đó.

windy1

Xe điện
Tiêm vắc xin mà bị di chứng nặng hoặc chết có đc bồi thường k các cụ
Khi em tiêm vaccine, ký giấy đồng ý tiêm chủng, không bắt ai chịu trách nhiệm nếu có tình huống xấu xảy ra cho chính mình . Cho nên, không thể yêu cầu bồi thường . Có thuốc sẵn thì tiêm thôi .

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy ca này nên nghiên cứu thật kỹ ạ. Để còn phòng cho những trường hợp khác tiêm sau này. Tiêm trực tiếp tại bệnh viện đa khoa mà còn sốc phản vệ không cứu được thì sau này mình tiêm ở các trạm y tế là nguy cơ cao hơn và cần tập huấn kỹ mô hình chống sốc phản vệ. Tất nhiên là rất hiếm gặp và mô tả trên báo chí thì sơ sài quá không nói lên được điều gì. Xét về chuyên môn thì không đáng lo về phía vacxin nhưng sẽ là kinh nghiệm quý để xem thêm về phác đồ chống sốc phản vệ....

bomong

Xe điện
Các cụ cố gắng phòng tránh, ô bạn em bên Nga dính covid kể lại cảm giác bị khó thở thật khủng khiếp. Lúc đầu bị covid điều trị tại nhà theo hướng dẫn của bác sĩ, đến ngày thứ 5 đang nằm ngồi dậy bị khó thở, được đưa đi cấp cứu, vào viện thở oxy. Tiêm 3 ngày, mỗi ngày 2 mũi , mỗi mũi 70k rúp ~ 900$. Chưa kể tiêm rốn, mông và uống thuốc.
Sao điều trị phí cao vậy, ng nghèo thì chịu chết à, nghe nói miễn phí hết mà.

memanque

Xe buýt
Cái khuyến cáo này có chuẩn ngành ko các cụ ?

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy ca này nên nghiên cứu thật kỹ ạ. Để còn phòng cho những trường hợp khác tiêm sau này. Tiêm trực tiếp tại bệnh viện đa khoa mà còn sốc phản vệ không cứu được thì sau này mình tiêm ở các trạm y tế là nguy cơ cao hơn và cần tập huấn kỹ mô hình chống sốc phản vệ. Tất nhiên là rất hiếm gặp và mô tả trên báo chí thì sơ sài quá không nói lên được điều gì. Xét về chuyên môn thì không đáng lo về phía vacxin nhưng sẽ là kinh nghiệm quý để xem thêm về phác đồ chống sốc phản vệ....
Chia buồn cùng chị nhân viên y tế và gia đình chị ấy!
Tuy nhiên cũng" may" đây là vacxin Tây xịn chứ phải do tiêm vacxin Tàu hay Nga thì chắc bọn rận chủ ba gậy sịp vàng nó sẽ gào rú bêu rếu chửi bới nhà nước ngập các trang mạng xã hội và các diễn đàn khác nhau rồi. Bọn truyền thông me Tây, bợ Mỹ cũng không thấy đá đểu vụ này!

Dan du an

Xe ba gác
Cái khuyến cáo này có chuẩn ngành ko các cụ ?
Nó còn phụ thuộc và chất lượng khẩu trang nữa cụ ơi. Chưa kể nếu người đeo khẩu trang người ta hắt hơi thì khả năng 2m kia vẫn chưa đủ vì giọt bắn mà văng vào niêm mạc mắt thì vẫn bị. Tuy nhiên khả năng đó rất hiếm thì tạm coi cái mô hình kia là chuẩn trong phòng chống dịch đi.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em lấy từ bản thân chắc đáng tin hơn lời bạn cụ. Các nvyt ko tiêm sẽ được bố trí về công việc không tiếp xúc bn, khác nào bảo người ta 1 là m tiêm, 2 là m nghỉ việc :)
Không tiếp xúc bệnh nhân có nguy cơ cao thôi cụ.
Còn bao nhiêu đối tượng bệnh nhân cần chữa bệnh. E cụ chưa nắm rõ vấn đề.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Không tiếp xúc bệnh nhân có nguy cơ cao thôi cụ.
Còn bao nhiêu đối tượng bệnh nhân cần chữa bệnh. E cụ chưa nắm rõ vấn đề.
Cái ông bác sĩ bất mãn ấy mà cụ. Chê từ bộ trưởng đến giám đốc bệnh viện, chửi từ đồng nghiệp đến dân ngoại đạo, trong ngành chỉ có mình là tài giỏi nhất, thế mã vẫn chỉ là bác sĩ quèn, phải em em cũng bất mãn ấy chứ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa chát với thằng bạn bên Mã; nó nói bên đấy F0 đầy đường 8-x
Chính nó cũng vừa phải cách ly tại nhà do đi qua thằng F0 ất ơ nào đấy, app trên điện thoại cách 1,5m, thế là phải cách ly.
Bên mình chắc cũng vậy thôi cụ, chả biết ai là ntn, tốt nhất là hạn chế tiếp xúc người lạ và tuân thủ 5k.

DieMannschaft

Xe buýt

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Xin chia buồn với gia đình.
Chắc nhà nước nên trích từ quỹ Covid ra 1 phần gọi là bảo hiểm rủi ro khi tiêm vắc xin để người tiêm an lòng. Cái này so với lợi ích đạt được do tiêm vắc xin diện rộng là quá nhỏ. Chắc cỡ 1-2 tỉ là đủ để người tiêm thấy vững tâm.
Vắc xin nào cũng có tỷ lệ sốc phản vệ.
Nếu tỷ lệ là 1/triệu. Thì khi tiêm gần gần triệu sẽ xảy ra là điều gần như chắc chắn. E k phải dân toán nhưng cái xác suất thống kê với mẫu lớn đến hàng triệu em thấy khá chính xác.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Không tiêm VX thì chống dịch vào mắt, nhất là giai đoạn này, các nước xung quanh sóng lớn, tốc độ lây nhanh. Đợi tự sản xuất ra VX để dùng thì chờ lâu, gió chiều nào che chiều đó, có gì dùng đó.
Đúng rồi cụ, đến giờ này thì vẫn chỉ có giãn cách / cách ly và vaccine là hiệu quả với sao quả tạ covid.

Vaccine nội Nano Covax ok rồi, sản xuất đại trà luôn đi đợi gì nữa?

Ko nhanh thì khó đỡ như Ấn Độ, Thái Land, Lào, Căm, Malaysia, vv ... Toang!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng