[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakai_yo

Xe lăn
Số tử vong thực tế của India khéo phải gấp 10 lần số công bố, em thật. India toang như Mỹ đợt trước mà dân đông gấp 4 lần mà chết chỉ bằng 1/2, nghe hơi điêu.
Kể cả số ca + hàng ngày cũng điêu vì dân nghèo có đc xét nghiệm mấy đâu.

moly

Xe điện
em nhận được thông báo qua zalo mới vua đây, bộ trường yte nói tình hình rất báo động . cụ thủ thì : tình hình cơ bản đã được kiểm soát. Là sao ta?

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đang đi công tâc, phụ huynh gọi báo: đoạn phố ở nhà bị phong toả. Viện mắt TW có ca covid nên phố Bà Triệu đoạn này đang ngăn.
Bảo vợ đến xem thế nào hoá ra ko phải. BTS.
Hoá ra họ ngăn tạm phun khử khuẩn, công an thì dẹp hàng quán nên bà già cuống lên. :))

Chỉnh sửa cuối:

WaveX5

Xe tải
Anh Đam, anh Long và các chuyên gia đều khuyến cáo tình hình phức tạp trong khi ấy ông Thủ mới lại kêu ổn rồi.
Nếu kêu “ổn rồi” thì không đúng nhưng yêu cầu không áp dụng giãn cách cực đoan thì chuẩn rồi còn gì nữa.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Anh Đam, anh Long và các chuyên gia đều khuyến cáo tình hình phức tạp trong khi ấy ông Thủ mới lại kêu ổn rồi.
Em thấy anh thủ mới với anh bí HN mới toàn hô hào chung chung, câu từ hùng hồn nhưng sáo rỗng.

Nên chăng các ngài làm chính chuỵ đứng sang một bên đừng có xía vào, để dân chuyên môn họ toàn tâm toàn ý dập dịch?

minhhai985

Xe lăn
HD quê e lại đóng cửa hàng loạt dịch vụ rồi, 1 mạch đến 30.5 luôn.

Realty 2021

Xe tăng
BYT nâng mức báo động lên mức cao nhất rồi, báo mới ra tin xong không biết ntn nhỉ các cụ, chiều mới đọc tin thấy ổn đã mừng

AcMilan90

Xe tăng
Đang đi công tâc, phụ huynh gọi báo: đoạn phố ở nhà bị phong toả. Viện mắt TW có ca covid nên phố Bà Triệu đoạn này đang ngăn.
Thêm viện mắt nữa thì giờ mà xét nghiệm tất cả các bệnh viện HN khéo ra cả đống.

baolac

Xe buýt
Còn đúng 15 ngày nữa là bầu cử, ngày hội toàn dân. Nếu lock ngay 14 ngày thì giảm nguy hiểm bao nhiêu mà vẫn bầu bán được bình thường. Ko hiểu các bác ý định thế nào.
Mấy cái trò bầu bán hình thức này chả có gì quan trọng, bầu hay ko cũng chả ảnh hưởng gì đến dân đen, bình thường các đợt bầu bán trước tôi chả bg tham gia, giờ càng chẳng thừa hơi.
Giờ ai có thân tự lo. cứ cố thủ trong nhà hết mức có thể thôi, từ sau kỳ nghỉ lễ đến giờ tôi hầu như ko ló mặt ra ngoài đường rồi, nằm nhà nghiền phin bộ thôi :D

Đào Tử Thi

Xe container
Em thấy chính ra bác Phúc chỉ đạo mấy vụ dịch lại cho cảm giác yên tâm vì bác ấy có vẻ gần dân và hiểu tình hình, đằng này ông mới lên toàn nói ba cái chung chung đâu đâu nghe mà phát chán, bác Đam cũng ko thấy phát biểu hăng hái như đợt trước nữa rồi.
Bác Đảm Đang thì dạo này thấy có vẻ nhiều tâm tư có lẽ cụ cũng hiểu và thông cảm, người nhiều kinh nghiệm thì không còn trực tiếp nữa thì phải, bác Happy thì thôi rồi vì lo việc nhớn khác. Cái anh nguyên (đang trong kia) chính ra lại làm gắt hơn anh đương cho nên đận này chống dịch có vẻ không hiệu quả bằng đận trước.

Đào Tử Thi

Xe container
Ngày xưa em cũng được bầu làm lớp trưởng, những ngày mới lên em húng lắm, em phán như thánh nào quỹ lọ quỹ chai, nào kế hoạch lớn nhỏ, nhưng em làm thì như mứt khiến các bạn trong lớp và thày chủ nhiệm thất vọng ghê gớm, nên khi chuyển cấp em dứt khoát từ chối chức vụ này bởi em biết em làm chẳng ra gì

Chưa Có Dép

Xe điện
Em thấy chính ra bác Phúc chỉ đạo mấy vụ dịch lại cho cảm giác yên tâm vì bác ấy có vẻ gần dân và hiểu tình hình, đằng này ông mới lên toàn nói ba cái chung chung đâu đâu nghe mà phát chán, bác Đam cũng ko thấy phát biểu hăng hái như đợt trước nữa rồi.
Yên tâm thì đã không có đợt 4, cụ tân thủ đang phải dọn đấy, toàn phát biểu cảm tính bậy;

baolac

Xe buýt
Bác Đảm Đang thì dạo này thấy có vẻ nhiều tâm tư có lẽ cụ cũng hiểu và thông cảm, người nhiều kinh nghiệm thì không còn trực tiếp nữa thì phải, bác Happy thì thôi rồi vì lo việc nhớn khác. Cái anh nguyên (đang trong kia) chính ra lại làm gắt hơn anh đương cho nên đận này chống dịch có vẻ không hiệu quả bằng đận trước.
Toàn các bác nhà bao việc, ai rảnh rang dịch diếc như mấy cụ tưởng!

baolac

Xe buýt
BYT nâng mức báo động lên mức cao nhất rồi, báo mới ra tin xong không biết ntn nhỉ các cụ, chiều mới đọc tin thấy ổn đã mừng

Lên mức cao nhất mà ko giãn cách đi nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng