[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

moly

Xe điện
E đang là F4 các cụ ạ.
Đồng nghiệp làm cùng có chồng là bác sĩ
Bác sĩ đã khám cho F1 của 1 ca ở HN. Vậy bác sĩ là F2, vợ bác sĩ F3.
Đang đợi kết quả của F1 xem mình có lên đời thành F3 ko :(
em cũng đang f4 đây. Em nói với F3, bao giờ mày nhảy số nói tao câu

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Lạ cái là mấy ông dính covid thì toàn những ông quan hệ rộng suốt ngày cưới xin ma chay hội hè, thế mới dị -_-
Cuối năm thì ông nào cũng vậy cả cụ ạ
Em tuần rồi lịch 3 đám tất niên , 1 đám giỗ , 1 đám mừng nhà mới nhưng hoãn gần hết . Duy chỉ tất niên khu phố hôm t2 đầu tuần là diễn ra

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cũng lạ, nhiều cụ kêu ca về lịch trình đi lại của những người bị nhiễm, những trường hợp F1... em nói thật là không ai muốn mình nhiễm bệnh và không ai biết mình vừa bị nhiễm... thế nên việc có ý nghĩ trách cứ, kỳ thị là hoàn toàn sai trái. Mặt khác khi kinh tế đang khó khăn thì việc nai lưng ra cầy là điều bắt buộc. Nếu mỗi cá nhân có đủ tiền dự phòng thì không nói nhưng nhiều người bữa cơm cho ngày mai còn lắm lo toan thì thử hỏi sao họ không lăn ra đường được... Ăn uống, hội họp, du lịch cũng là cách để chúng ta tạo công ăn việc làm cho xã hội cả.
Có ai trách cứ họ đâu cụ, chỉ là thấy ng liên quan Chí Linh giờ tung tăng khắp nơi rồi nên ai cũng có nguy cơ là F1, F2...
Cũng không trách người ta được mà cụ? Họ đi trước khi phát hiện ra ca đầu tiên
Có ai trách cứ họ đâu cụ, chỉ là thấy ng liên quan Chí Linh giờ tung tăng khắp nơi rồi nên ai cũng có nguy cơ là F1, F2...

Hoanghai806

Xe tải
em cũng đang f4 đây. Em nói với F3, bao giờ mày nhảy số nói tao câu
Các cụ k cần lo lắng quá đâu. Từ f1 về f0 thì dễ rồi, nhưng từ f2 về f1 thì cần phải có thời gian để con covid nó làm tổ chứ. Nói chung là không nên hoang mang quá độ. :)

Tép Suối

Xe tải
Các cụ k cần lo lắng quá đâu. Từ f1 về f0 thì dễ rồi, nhưng từ f2 về f1 thì cần phải có thời gian để con covid nó làm tổ chứ. Nói chung là không nên hoang mang quá độ. :)
Tức là ngồi đợi bao giờ nó làm tổ xong mới đc lên số à cụ? :(

mitdac1819

Xe điện
Tốt nhất là các cụ bật bluezone lên, xem mình có gần f0, f1 nào ko,nai nịt kỹ càng. Chứ giờ ko ai nói mạnh đc cả

Lam__Phương

Xe điện
Nói chung các cụ nên hạn chế đi lại vì lượng xe khách qua Chí Linh rất lớn vô trạm dừng nghỉ tiềm ẩn rủi ro, đợi chục ngày xem tình hình thế nào đã.

melody1

Xe tải
Em thấy cũng lạ, nhiều cụ kêu ca về lịch trình đi lại của những người bị nhiễm, những trường hợp F1... em nói thật là không ai muốn mình nhiễm bệnh và không ai biết mình vừa bị nhiễm... thế nên việc có ý nghĩ trách cứ, kỳ thị là hoàn toàn sai trái. Mặt khác khi kinh tế đang khó khăn thì việc nai lưng ra cầy là điều bắt buộc. Nếu mỗi cá nhân có đủ tiền dự phòng thì không nói nhưng nhiều người bữa cơm cho ngày mai còn lắm lo toan thì thử hỏi sao họ không lăn ra đường được... Ăn uống, hội họp, du lịch cũng là cách để chúng ta tạo công ăn việc làm cho xã hội cả.
Nói chung là cũng phải thừa nhận từ năm ngoái tới giờ vẫn trong trạng thái dịch bệnh chưa có vac xin mà dân VN vẫn lắm trò hiếu hỉ bia bọt hút hít tụ tập như thường, chứ cũng chả phải vì kiếm cơm đơn thuần.
Nay qua Lý Thường Kiệt trước cửa trường Trưng Vương thấy mấy quán cà phê ken đặc người trên vỉa hè, 70-80% là ko đeo khẩu trang, toàn dạng rỗi hơi thích lê la chứ kiếm cơm cái khỉ gì!

pero

Xe hơi
Nói chung là cũng phải thừa nhận từ năm ngoái tới giờ vẫn trong trạng thái dịch bệnh chưa có vac xin mà dân VN vẫn lắm trò hiếu hỉ bia bọt hút hít tụ tập như thường, chứ cũng chả phải vì kiếm cơm đơn thuần.
Nay qua Lý Thường Kiệt trước cửa trường Trưng Vương thấy mấy quán cà phê ken đặc người trên vỉa hè, 70-80% là ko đeo khẩu trang, toàn dạng rỗi hơi thích lê la chứ kiếm cơm cái khỉ gì!
Vậy mở quán cf vẫn có lãi cụ nhỉ

melody1

Xe tải
Vậy mở quán cf vẫn có lãi cụ nhỉ
Dân VN luôn rảnh hơi mà (dù luôn bận bịu tranh cướp nhau vài giây vượt đèn đỏ vs lấn làn), đứng nhìn cưa bom còn được, chắc đều nghĩ con covid nó tránh riêng mình ra.

elevonic

Xe lăn
Anh Chung em nghỉ phát là k ai ngó ngàng Smart City :D Tin tức chả cập nhật gì cả

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ trong các khu vực này chuẩn bị tinh thần mất tết nhé... Ở đây cũng có vụ Đám Cưới ở Thái Bình nữa này... kiểu này Thái Bình chuẩn bị phong tỏa rồi...

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Cái danh sách "đi tìm người" xem mà hoa cả mắt. Căng dần từng giờ đây mà

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Cái danh sách "đi tìm người" xem mà hoa cả mắt. Căng dần từng giờ đây mà
Rõ khổ ... ông bà nào đến đám cưới thì khai ra cho nó nhanh...từ mấy ngày qua không đọc tin tức gì hay bị mù thông tin nhỉ????

NguyenAnhPhan

Xe container
- Theo các cụ : Như thế này liệu có phòng được tuyệt đối không ạ ???

Tép Suối

Xe tải
Rõ khổ ... ông bà nào đến đám cưới thì khai ra cho nó nhanh...từ mấy ngày qua không đọc tin tức gì hay bị mù thông tin nhỉ????
Đang ra gia chủ phải chủ động thông tin cho khách khứa việc trong đám cưới có ca covid, thông tin cho cơ quan chức năng thành phần tham dự cụ nhỉ. (Cứ lấy phong bì ra ghi tên là chả sót ông nào :))

myob

Xe tăng
Nếu cụ nói về ý thức thì họ sai nhưng cụ chụp cho họ cái tội “ dỗi hơi, lê la, không kiếm cơm” là cụ sai...cụ biết chắc họ như vậy à... hay bây giờ cụ muốn hàng quán đóng cửa vì toàn loại lê la đến mua bán???? Vậy hay giờ dãn cách xh toàn hà nội nhỉ

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Đang ra gia chủ phải chủ động thông tin cho khách khứa việc trong đám cưới có ca covid, thông tin cho cơ quan chức năng thành phần tham dự cụ nhỉ. (Cứ lấy phong bì ra ghi tên là chả sót ông nào :))
Đấy cụ xem... ai đến là tự biết rồi còn trốn chánh,,, trong khi bọn này nó không sợ gì cả đây này cụ
Bất chấp các quy định về phòng chống COVID-19, nhà xe Đương Hương (Nghệ An) vẫn cho xe khách chạy ra Hải Dương đón hành khách về Nghệ An

Trạng thái
Thớt đang đóng