[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng
Mọc lắm thớt covid rồi hậu covid đâm nhàm. Giờ thì covid nhiều lắm rồi

Marie Lee

Xe buýt
Nhà em 7/7 F0 đây, cũng mệt một chút nhưng chắc do tiêm phòng rồi nên cũng qua nhanh.

Bobbo

Xe điện
Tỉ thớt covid rồi, đọc nhàm lắm vì ai mà chẳng đang bị. Các cụ gộp vào đừng mở thớt mới rác diễn đàn

tuongminhtsc

Xe tăng
Nhà em đã chính thức âm tính toàn bộ sau 7 ngày
Ăn no ngủ kỹ, bồi dưỡng sức khoẻ, hầu như không có triệu chứng gì, trừ thằng cu nhà em sốt 1 ngày. Sáng em vừa ra phường xin giấy xác nhận khỏi bệnh.Mai đi làm bt.

congthuong

Xe điện
Cứ mở khôn phôn hoặc tivi lên cái là toàn tin Covid với chiến tranh Nga ngố.

Không biết chỗ các cụ thế nào chứ chỗ em đâu đâu cũng thấy bị, từ hàng xóm sát vách đến cty nơi làm việc. Có điều khác trước là giờ mọi người khá lạc quan với em Covid này, test cứ 2 vạch là ra khai báo rồi nghỉ ở nhà thôi, hết cách ly test âm tính ra xin giấy tờ xác nhận lại tèng tèng đi cày.

Cá nhân em thể chất khoẻ mạnh, ít ốm đau bệnh tật, nhưng em lại bị mấy cái bệnh vặt như cảm cúm, bệnh này đặc biệt với cái thời tiết mưa phùn hoặc nồm ẩm.

Tối hôm kia em thấy người rất mệt, lờ đờ uể oải, nước mũi chảy, bình thường tối em phải thức đến 11h mới đi ngủ, mà mệt quá em chỉ muốn nằm, thế là mệt quá ngủ thiếp đi luôn. Sáng dậy vẫn hơi mệt đỡ hơn tối hôm trước em cố gượng dậy đi làm, vì nghĩ mai chủ nhật đằng nào cũng nghỉ rồi cố nốt hôm nay. Buổi trưa ăn cơm xong ngủ dậy em bị dị ứng mẩn đỏ hết người , em đoán ngay là do đề kháng kém nên bị. Chiều đi làm về thì em đỡ hẳn. Tối thì gần như hoàn toàn bình thường.

Thế là từ lúc em chính thức solo với thằng giặc Covid từ tối hôm trước nó vật chết em luôn từ 7h tối cho đến sáng hôm sau vẫn còn mệt tuy đỡ hơn, đến chiều đề kháng yếu nên nổi mề đay mẩn ngứa, đến tối chung kết thì em chính thức hạ nốc ao em nó nằm sàn. Đến giờ em đang gõ phím thì đã hoàn toàn phình phường rồi ạ.

Một kỷ niệm đáng nhớ trong cuộc đời. Chúc CCCM 1 ngày cuối tuần vui vẻ ạ.
Các cụ mà bị covid nổi mề đay thì nên uống thuốc chống dị ứng, tránh để cơ thể phản ứng thái quá, gây hại.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đến giờ nghĩ lại em cũng không tin nổi ạ, chưa bao giờ em lên giường và ngủ thiếp đi sớm thế, bình thường dù có mệt mệt thì sớm nhất cũng phải 9 - 10h em mới lên giường, thế mà nó vật cho em quả mệt bê bết không muốn làm gì, chỉ muốn nằm vật xuống cho đỡ mệt
Bình thường cụ ngủ cũng khí sớm hầy

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
2 vc đứa e vợ e ( đều 33t, đã tiêm 3 mũi ) f0 4 hôm nay. Tình trạng ho nhiều, sốt cao liên tục, đau họng, mệt ko ăn uống dc. Spo2 chỉ ở mức quanh 95. Ko có biểu hiện thuyên giảm, Gđ lo quá sáng nay đưa vào Xanh pôn. Sau 1 hồi xét nghiệm khám sàng lọc bsi khuyên nên về nhà cố gắng ăn uống bổ sung m tăng sức đề kháng. Với mức độ của 2 vc chưa cần thiết phải nằm viện. Lại đưa về nhà theo dõi thêm.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
2 vc đứa e vợ e ( đều 33t, đã tiêm 3 mũi ) f0 4 hôm nay. Tình trạng ho nhiều, sốt cao liên tục, đau họng, mệt ko ăn uống dc. Spo2 chỉ ở mức quanh 95. Ko có biểu hiện thuyên giảm, Gđ lo quá sáng nay đưa vào Xanh pôn. Sau 1 hồi xét nghiệm khám sàng lọc bsi khuyên nên về nhà cố gắng ăn uống bổ sung m tăng sức đề kháng. Với mức độ của 2 vc chưa cần thiết phải nằm viện. Lại đưa về nhà theo dõi thêm.
Chén khoẻ vào sẽ khỏi

sakai_yo

Xe lăn
Người lớn mà thế đúng là hiếm thật. Xung quanh e thì chỉ thấy trẻ con sốt 1 cơn chứ người lớn không sốt, ai ko biết mà tắm thì sốt.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ lại mới thấy Nga, Tàu sáng suốt. Không dựa vào vaccine của Mỹ. Khủng hoảng thế này mà chìa tay ra xin thì éo ai cho
Toàn nước lớn cả nên nó có đủ lực tự phát minh vắc xin chứ cụ.
Mấy nước thành viên hội đồng bảo an đều tự lực phát triển vacxin cả.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Toàn nước lớn cả nên nó có đủ lực tự phát minh vắc xin chứ cụ.
Mấy nước thành viên hội đồng bảo an đều tự lực phát triển vacxin cả.
Hình như có Pháp là không thành công.
Không những vaccine mà cả định vị vệ tinh cũng phải tự chủ, Nga có Glonas, Tàu có Beidou. Rồi thì chương trình không gian, tên lửa đẩy, phi thuyền vũ trụ. Mạng xã hội cũng thế, Nga có telegram, tàu có weibo, đỡ bị nước khác nó can thiệp.

jazzzzz

Xe lăn
5 ngày trước đi chung xe với 4 người, tối về 1 chú báo F0, 2 ngày sau 2 chú bên cạnh nổ nốt, còn em (tài) và chú ngồi ghế phụ.
Mấy ngày nay em ho, đau họng, sốt nhẹ, 3 lần test nhanh đều 1 vạch, sáng nay phi lên medlatec làm PCR cho yên tâm, vẫn âm. Chắc bị viêm họng, mấy hôm phải tự cách ly, không dám uống thuốc gì.
Mất toi gần củ cả kit và pcr.

Chỉnh sửa cuối:

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Người lớn mà thế đúng là hiếm thật. Xung quanh e thì chỉ thấy trẻ con sốt 1 cơn chứ người lớn không sốt, ai ko biết mà tắm thì sốt.
Thật không hở cụ để cháu biết còn bỏ tắm vài hôm cho chắc chắn. Cháu nghe đang đỉnh dịch

AcidS

Xe điện
5 ngày trước đi chung xe với 4 người, tối về 1 chú báo F0, 2 ngày sau 2 chú bên cạnh nổ nốt, còn em (tài) và chú ngồi ghế phụ.
Mấy ngày nay em ho, đau họng, sốt nhẹ, 3 lần test nhanh đều 1 vạch, sáng nay phi lên medlatec làm PCR cho yên tâm, vẫn âm. Chắc bị viêm họng, mấy hôm phải tự cách ly, không dám uống thuốc gì.
Mất toi gần củ cả kit và pcr.
PCR vẫn sai nếu cụ dính là Omega BA.2 (Omega tàng hình) mà đi làm xét nghiệm ở mấy phòng khám với bệnh viện tư với gen chỉ thị là 3 chuỗi gen Z của SAR-COVI-2. Chính xét nghiệm nhanh với khả năng phát hiện 35-40% lại đúng khi nồng độ virus cực đại ( sau khi sốt 1-2 hôm) virus từ họng lên được mũi

AcidS

Xe điện
Nhà e 2 đứa đều 2 hôm, sốt 1 cơn, 1 đứa hơi rối loạn tiêu hoá.
Hết triệu chứng trong 2 hôm khỏi hẳn covid trong 5 hôm. Thế là nhanh rồi, may con các cụ chắc gặp Omega, chứ như hồi SG gặp Delta nó cũng vật cho trẻ em 3-4 ngày triệu chứng luôn

sakai_yo

Xe lăn
Thật không hở cụ để cháu biết còn bỏ tắm vài hôm cho chắc chắn. Cháu nghe đang đỉnh dịch
2 đứa em họ em sức dài vai rộng, cao m75, tắm phát nó vật cho sốt 2-3 ngày luôn cụ ạ. Còn già cả 4x như chúng em yếu k dám ra gió nên chả sao.

Trạng thái
Thớt đang đóng