[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhạc

Xe container
Lại lấy lý do biện hộ. Ông GĐ Sở Y tế và các bộ phận tham mưu có dồn vào SG không? Nếu thật sự là dồn hết cho SG thì càng chứng tỏ năng lực lãnh đạo yếu kém. Đi hỗ trợ là tốt rồi nhưng công việc chính ở nhà của mình phải đảm bảo. Đi hỗ trợ mà bỏ luôn công việc nhà thì nên cho các lãnh đạo này nghỉ.
Quê em gọi kiểu tư duy này là chưa khỏi vòng đã cong đuôi. Miễn tranh luận với cụ.

Dan du an

Xe ba gác
Không bỏ được đâu, nó ngấm trong máu dồi, sắp tới còn vụ chúc Tết nữa, có bỏ được khối!
Hôm trước có vụ 1 ngày đi viếng 25 nhà cả thớt bênh chằm chặp "tình nghĩa hàng xóm láng giềng" đấy.
Công nhận cụ nói đúng...có khi đi tây về lại hơi ho sốt cả họ lại sang thăm bảo cháu vừa về đã không khoẻ, chắc đi đường xa mệt....Người nào không sang thăm lại thấy áy náy.... Rồi vụ đang mùa dịch mà có đám hoặc gia đình có người đi viện cũng nô nức kéo đến thì khó đỡ lắm...Gần đây các địa phương cũng nghiêm túc hơn rồi. Nhưng những vụ như thế nó cũng nổ lẻ tẻ thôi. Sợ nhất vụ kiểu ào đi mua để tích trữ lương thực thực phẩm hoặc ào ào đi xét nghiệm, tiêm....Giờ các địa phương cũng cảnh giác rất cao nên tiêm cũng rất cố gắng để giữ khoảng cách cho mọi người nhưng em thấy vẫn chưa đảm bảo an toàn hẳn...ví dụ cái bút để ký có một cái mà cả buổi đến cả vài chục người cầm vào thì an toàn vào đâu.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thế "chúng ta" đừng to mồm thành tích nữa, ai ko làm được đứng sang 1 bên cho người khác làm!
Chịu nói thật, không vì thành tích thì nói làm gì. Dân còn biết đường mà sợ ;))
Ngay phía dưới đang có topic "Giám đốc Sở LĐTBXH TPHCM: Chưa có ai thiếu ăn, khốn khổ vì dịch" kìa cụ.

barca6996

Xe container
Báo Vietnamnet có hai bài đáng để đọc 😀
Và đây nữa

Lucifer2306

Xe tăng
Mấy thằng đĩ bút lại viết theo định hướng rồi. Các cụ nhớ lại VTV hồi tháng 5 cũng rứa. Cứ “tình hình dịch cơ bản được kiểm soát” rồi đến lúc chết ngày gần nghìn mạng lại bắt đầu đổi giọng. Nào là đau thương, nào là ranh giới sinh tử, nào là chia tay trong nước mắt. Sao chúng mày không nhìn xa ra mà cảnh báo từ hồi tháng 5 ấy, để đỡ phải nhìn thấy những cảnh tang thương ấy. Đúng là mấy thể loại mồm dọc.
Dịch không kiểm soát được bằng mồm đâu các giàng ơizzz

phusi

Xe tải
Ca ở Ý Yên, Nam Định 10/10 đã có triệu chứng rồi. 17/10 đi xét nghiệm thì ra. Trong khi 16/10 Nam Định mới mở chốt, không hiểu tại sao nhiều cụ kêu gào là do mở cửa thì bị nhỉ?

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Vụ thăm viếng thì mợ ấy đã nói rõ.
Cả ngõ có 25 cụ mất. Thay vì tự phát đi viếng, cả ngõ đã họp, đóng góp, cử 5 người đại diện đi viếng một lượt 25 nhà.
Em thấy xử lý như thế là nhân văn và có ý thức ạ.
Vầng thì đến nhà nhau chúc tết, vào viện thăm người ốm, ra sân bay đón/ tiễn "người nhà" cũng có nhiều đâu, mỗi đoàn 5 đến 1 người thôi, ngày vài chục đoàn có chớt ai đâu mà xợ ;))

Linh 22 tỷ

Xe tải
Ca ở Ý Yên, Nam Định 10/10 đã có triệu chứng rồi. 17/10 đi xét nghiệm thì ra. Trong khi 16/10 Nam Định mới mở chốt, không hiểu tại sao nhiều cụ kêu gào là do mở cửa thì bị nhỉ?
Thì là kiếm cái để biện hộ, đổ lỗi mà cụ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
SG so với cả nước là bị bùng nặng đầu tiên nên trở tay ko kịp chứ mấy tỉnh sau này mà để bị thế thì nên trảm lãnh đạo. Giải quyết dịch của SG có sai lầm lớn là không lấy Ấn Độ làm gương, đã có gương sờ sờ ra đó mà không lo chuẩn bị. Lỗi tại ai thì em chịu!
Bắc Ninh, Bắc Giang mới là nơi bùng dịch nặng đầu tiên. SG còn bùng dịch sau cả Hà Nội !

Chỉnh sửa cuối:

Henry 27

Xe tăng
Quê em gọi kiểu tư duy này là chưa khỏi vòng đã cong đuôi. Miễn tranh luận với cụ.
Cu Linh 22 này, hồi đầu còn chém là SG thừa sức tự lo, cần gì các nơi hỗ trợ cơ. Giờ được cả nước dồn sức cho, tạm qua khó khăn thì lại bắt đầu qua sông đấm …. vào sóng

SesameStreet

Xe điện
SG so với cả nước là bị bùng nặng đầu tiên nên trở tay ko kịp chứ mấy tỉnh sau này mà để bị thế thì nên trảm lãnh đạo. Giải quyết dịch của SG có sai lầm lớn là không lấy Ấn Độ làm gương, đã có gương sờ sờ ra đó mà không lo chuẩn bị. Lỗi tại ai thì em chịu!
SG bị cái gông mục tiêu kép, các tỉnh tự quyết định mức độ giãn cách, không được ngăn sông cấm chợ, v.v...
Nên chống dịch vất vả.

bungbvt

Xe tăng
Ôi kinh nhỉ, vậy Hải Phòng, Quảng Ninh làm được chắc do may rủi rồi? ;))
Thói đâu lạ đời, lỗi tại F0, tại vùng dịch cho dân về, nhưng nhất quyết không nhận là do mình quản lý chả ra sao :))
Lại còn hỏi "thế người ta không chịu cách ly, trốn cách ly" thì phải làm sao? Đến chịu.
Hố hố. Bác có vấn đề về đọc hiểu? Đọc kĩ giùn em và để thông tin qua não trước khi tay gõ phím nhé. Em cảm ơn! Và xin bác cho em miễn tranh luận.

vhy107

Xe buýt
Ý kiểu là chưa mở cửa còn bị như thế thì mở cửa ra còn khủng như thế nào nữa cụ ợ :D nhưng nói chung là phải chấp nhận sẽ xảy ra như thế này thôi, zero covid bây h là không thể rồi.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Hố hố. Bác có vấn đề về đọc hiểu? Đọc kĩ giùn em và để thông tin qua não trước khi tay gõ phím nhé. Em cảm ơn! Và xin bác cho em miễn tranh luận.
Cụ này có vẻ cay cú vì HN nó không BUNG-BUNG VÀ TOANG như cái nick cụ ấy reg.
Trù úm mãi HN nó vẫn khoẻ nên cay là đúng rồi.

bungbvt

Xe tăng
Đấy là tầm tư duy ăn cháo đái bát của loại làm thuê thời vụ bác ạ. Bác bỏ qua đi. Loại đấy cuộc đời mãi không khá được.

bungbvt

Xe tăng
Cụ này có vẻ cay cú vì HN nó không BUNG-BUNG VÀ TOANG như cái nick cụ ấy reg.
Trù úm mãi HN nó vẫn khoẻ nên cay là đúng rồi.
Chỉ cod loại thần kinh mới có suy nghĩ và mong muốn bất hạnh đến với người khác. Cái tư duy của cụ nó " đen ngòm rồi"

moly

Xe điện
i
Ý kiểu là chưa mở cửa còn bị như thế thì mở cửa ra còn khủng như thế nào nữa cụ ợ :D nhưng nói chung là phải chấp nhận sẽ xảy ra như thế này thôi, zero covid bây h là không thể rồi.
có mợ ở TXT ổ dịch đó, 25 người đã ra đi của 3 ngõ. Theo như mợ ấy nói toàn chưa tiêm mũi nào . 25 người trong 3 ngõ ra đi mà ở hà nội đó, ko hề quá tải bệnh viện. Mạng người ko phải cỏ rác đâu ạ mà nói chấp nhận đơn giản thế. Những cụ nào tiêm đủ 2 mũi hoặc vùng đã tiêm gần hết thì để cho vùng chưa được tiêm họ sống với ạ. Mở hay ko mở phải dựa trên khả năng của từng vùng và từng tỉnh.

tieuchau6789

Xe hơi
Tỉnh em lại vừa khởi tố thêm một vụ “làm lây lan dịch bệnh” ( vụ trước đó phạt 5 năm tù do có hậu quả chết người). Nên những người từ SG bay ra HN mà không tuân thủ nghiêm ngặt việc cách ly tại nhà, em nghĩ vẫn có căn cứ pháp luật để HN xử lý ạ.

Belat Missan

Xe điện
Tỉnh em lại vừa khởi tố thêm một vụ “làm lây lan dịch bệnh” ( vụ trước đó phạt 5 năm tù do có hậu quả chết người). Nên những người từ SG bay ra HN mà không tuân thủ nghiêm ngặt việc cách ly tại nhà, em nghĩ vẫn có căn cứ pháp luật để HN xử lý ạ.

SG đã công bố chi tiết cấp độ dịch đâu.
Nguyên tắc vẫn phải áp theo cái cũ cho an toàn.

Trạng thái
Thớt đang đóng