[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

ung_sung_tu_tai

Xe container

Kiabuoisang

Xe container
Trên của anh CS trực chốt là đội trưởng của ảnh.
Thắc mắc với anh CS trực chốt chả để làm gì
Dạ. Em hỏi xem như nào thôi vì hằng ngày xem tivi thấy chỉ đạo thế nhưng thực tế không phải thế. Có thể do ngày nghỉ nên tỉnh chưa kịp ban hành VB mới. Còn bản thân em trước khi đi vẫn thực hiện xét nghiệm rồi.

Kiabuoisang

Xe container

wishman2

Xe tải

Chuẩn bị cho đợt dịch thứ 5 đi các cụ ...
Lần này tp HCM đi cứu các tỉnh

Belat Missan

Xe điện
TN theo biểu đồ xanh nét mà cụ. Quay về vô sờ tư mà.
Em theo báo cáo ngày 16/10 cho chắc.
Chờ hôm nay xem báo cáo ghi vùng 2 hay 1, 17/10 là chủ nhật nên ko rõ thế nào.
Các cụ đi vội khéo cơ sở chưa có hướng dẫn nên họ vẫn phải dùng cái cũ. :D

congchi

Xe điện
Nếu tv/ca mắc theo ngày thì Việt nam đứng thứ tư, sau Campuchia, indo, Myanmar
Nếu tv/ca mắc tổng thì Việt Nam đứng thứ 3, sau Myanmar, Indo
Tỷ lệ tổng chết / tổng nhiễm của Việt Nam đợt này thấp hơn đợt 09/2020. Với khả năng phủ vaccine thì hi vọng tỷ lệ chết sẽ giảm, như bao nước khác.

Chỉnh sửa cuối:

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Trên bảo dưới vẫn cố tình không nghe và trên cũng chả có biện pháp gì, cụ thể:
Sáng nay 18/10/2021 em phấn khởi đi lên Tp Thái Nguyên và nghĩ là mình đã chọc 2 mũi lại ở vùng xanh chưa bao giờ coa dịch thì sẽ ko cần giấy xét nghiệm theo như TV nói ầm ầm mấy ngày hôm nay.
Nhưng không phải, vào chốt Thịnh Đán vẫn đòi giấy xét nghiệm. Em hỏi là CP bảo không cần sao vẫn đòi thế?. Chú CA bảo là mỗi địa phương mỗi khác a à, a cần có giấy. Em mới bảo thế tức là trên bảo dưới méo thèm nghe à? Chú chả bảo gì và em vẫn phải trình giấy mới đc vào.
Sao CP không chảm luôn người đứng đầu làm gương về tội không nghe nhời nhỉ. Bảo sao cái chuyện con cãi cha ngày càng nhiều và chả dạy nổi :D
Hôm qua e cũng vừa trên đấy về, do ko biết đường (đang sửa) nên ra ở nút Tân Lập. Do hỏi trước tình hình trên đó, nên em làm sẵn test nhanh ở HN. Mất đúng 30s ở chốt để quét mã QR và trình két quả test. Nếu ko test trước, sẽ phiền hà chút, phải test nhanh tại chốt.
Nói thật, là e và cụ đều là dạng công dân ưu tú, nên mới đc 2 mũi. Chứ trên TN (và chắc nhiều tỉnh khác), việc tiêm chủng vẫn là cái gì xa xỉ lắm (cụ xem, cả tổ dân phố, ngày 18/03 đc phân bổ có 20 mũi vắc xin). TN còn chưa đc rút hết các cán bộ Y tế mà Tỉnh tăng cường cho miền Nam về.
Nên các cụ/mợ có di chuyển lên đó, cố thông cảm cho Tỉnh. Thủ Tướng, Bộ trưởng chỉ ngồi ở HN, chứ có biết các Tỉnh run thế nào đâu. Dính 1 vài ca là loạn cả Tỉnh.

Kiabuoisang

Xe container
Hôm qua e cũng vừa trên đấy về, do ko biết đường (đang sửa) nên ra ở nút Tân Lập. Do hỏi trước tình hình trên đó, nên em làm sẵn test nhanh ở HN. Mất đúng 30s ở chốt để quét mã QR và trình két quả test. Nếu ko test trước, sẽ phiền hà chút, phải test nhanh tại chốt.
Nói thật, là e và cụ đều là dạng công dân ưu tú, nên mới đc 2 mũi. Chứ trên TN (và chắc nhiều tỉnh khác), việc tiêm chủng vẫn là cái gì xa xỉ lắm (cụ xem, cả tổ dân phố, ngày 18/03 đc phân bổ có 20 mũi vắc xin). TN còn chưa đc rút hết các cán bộ Y tế mà Tỉnh tăng cường cho miền Nam về.
Nên các cụ/mợ có di chuyển lên đó, cố thông cảm cho Tỉnh. Thủ Tướng, Bộ trưởng chỉ ngồi ở HN, chứ có biết các Tỉnh run thế nào đâu. Dính 1 vài ca là loạn cả Tỉnh.
View attachment 6592112
View attachment 6592114
Nơi nào chống dịch tốt thì vaccin sẽ tới chậm chút. Tất nhiên là em vẫn chấp hành yêu cầu ở chốt là khai báo và trình giấy đầy đủ ạ. Em chỉ băn khoăn cái việc trên chỉ đạo và dưới vẫn phớt lờ thôi.

Linh 22 tỷ

Xe tải

Chuẩn bị cho đợt dịch thứ 5 đi các cụ ...
Lần này tp HCM đi cứu các tỉnh
Các tỉnh nông thôn chống dịch trong phút mốt do mật độ dân số thấp nên khả năng lây lan không mạnh như TP HCM. Ví dụ như các tỉnh ven biển, nơi các thôn, xã ven biển với mật độ dân số rất cao (nhiều thôn mật độ có thể tương đương với SG) và khi bị nhiễm thì rất khó dứt nhưng các thôn, xã ở vùng nông nghiệp thì trị phút mốt. Bài học kinh nghiệm là đây đấy các cụ ạ!

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 6592112
View attachment 6592114
Nếu NTGGT chỉ đi QL qua TN để đi tỉnh khác (Bắc Kạn, Cao Bằng...) thì sao, TN quyền gì cấm dân di chuyển trên Quốc lộ?

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Nếu NTGGT chỉ đi QL qua TN để đi tỉnh khác (Bắc Kạn, Cao Bằng...) thì sao, TN quyền gì cấm dân di chuyển trên Quốc lộ?
E chỉ DUY NHẤT nghe thấy cụ nói là TN cấm người dân di chuyển trên quốc lộ về BK, CB. Chứ e chưa nghe bất cứ nguồn tin (chính thống hay nhảm nhí) nào về việc này ạ

TieuFu

Xe container
Các tỉnh nông thôn chống dịch trong phút mốt do mật độ dân số thấp nên khả năng lây lan không mạnh như TP HCM. Ví dụ như các tỉnh ven biển, nơi các thôn, xã ven biển với mật độ dân số rất cao (nhiều thôn mật độ có thể tương đương với SG) và khi bị nhiễm thì rất khó dứt nhưng các thôn, xã ở vùng nông nghiệp thì trị phút mốt. Bài học kinh nghiệm là đây đấy các cụ ạ!
Anh Viettel thắng nhờ lấy nông thôn vây thành phố đấy ! Kinh nghiệm đúng nhưng áp dụng ngược rồi cụ ơi !

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
E chỉ DUY NHẤT nghe thấy cụ nói là TN cấm người dân di chuyển trên quốc lộ về BK, CB. Chứ e chưa nghe bất cứ nguồn tin (chính thống hay nhảm nhí) nào về việc này ạ
Trên kia ít nhất có 2 cụ vào TN ở 2 chốt đã bị yc xét nghiệm. Nếu là trường hợp chỉ đi qua QL sao TN đòi giấy xét nghiệm>?

Linh 22 tỷ

Xe tải
Anh Viettel thắng nhờ lấy nông thôn vây thành phố đấy ! Kinh nghiệm đúng nhưng áp dụng ngược rồi cụ ơi !
Ý cụ nói áp dụng sao? Ý em là các tỉnh nông thôn khỏi lo, chỉ tập trung vào các thôn, xã có mật độ dân số cao là OK rồi, các thôn xã với mật độ độ dân số 1 người/1km2 (như vùng núi) thì khỏi cần áp dụng biện pháp gì luôn.

Nhạc

Xe container
Ý cụ nói áp dụng sao? Ý em là các tỉnh nông thôn khỏi lo, chỉ tập trung vào các thôn, xã có mật độ dân số cao là OK rồi, các thôn xã với mật độ độ dân số 1 người/1km2 (như vùng núi) thì khỏi cần áp dụng biện pháp gì luôn.
Vấn đề là năng lực cứu chữa cụ ơi. Ở khu dân cư thì cái máy đo huyết áp còn không có.

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Trên kia ít nhất có 2 cụ vào TN ở 2 chốt đã bị yc xét nghiệm. Nếu là trường hợp chỉ đi qua QL sao TN đòi giấy xét nghiệm>?
Thì chắc có 1 trong 2 khả năng:
1. Các cụ ấy viết ko rõ, để người đọc hiểu là dù đi qua TN để lên CB, BK mà vẫn phải test, ko test ko cho qua.

2. IQ của người đọc ko đủ để đọc hiểu.

Cụ chắc vướng trường hợp 1

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Mật độ dân số quận Đống Đa Hà Nội có thua gì mấy quận bét nhè của SG không cụ ?

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Thì chắc có 1 trong 2 khả năng:
1. Các cụ ấy viết ko rõ, để người đọc hiểu là dù đi qua TN để lên CB, BK mà vẫn phải test, ko test ko cho qua.

2. IQ của người đọc ko đủ để đọc hiểu.

Cụ chắc vướng trường hợp 1
Cụ cũng chỉ là phỏng đoán mù mờ thôi chứ cũng ko có văn bản nào của TN khẳng định.
Trường hợp đi qua TN mà không phải test: Vậy chốt căn cứ vào đâu để xác định người chỉ có mục đích đi qua TN vào tỉnh khác và người có mục đích chỉ vào TN?
Lập chốt kiểm tra test trên QL mà không có thông tin rõ ràng cho các đối tượng, đánh đố người TGGT thì đó là vấn đề IQ của lãnh đạo TN!

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng chỉ là phỏng đoán mù mờ thôi chứ cũng ko có văn bản nào của TN khẳng định.
Trường hợp đi qua TN mà không phải test: Vậy chốt căn cứ vào đâu để xác định người chỉ có mục đích đi qua TN vào tỉnh khác và người có mục đích chỉ vào TN?
Lập chốt kiểm tra test trên QL mà không có thông tin rõ ràng cho các đối tượng, đánh đố người TGGT thì đó là vấn đề IQ của lãnh đạo TN!
Họ chốt ở đường rẽ từ cao tốc xuống TN.
Còn chạy trên cao tốc ai chặn cụ làm gì?

View attachment 6592112
View attachment 6592114
Nhìn cái thông báo cụ up lên mới thấy nhiều tỉnh vaccin như cà phê pha phin nhỏ rọt . Thế nà bắt các tỉnh đấy phải mở rộng hết cỡ thì có vẻ chơi hơi ác .

Trạng thái
Thớt đang đóng