[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
Tỷ lệ tử vong ngày càng giảm so với đầu dịch (tính trên cùng số ca nhiễm)....như vậy ta cũng như thế giới thôi. :x

Tỷ lệ tử vong phụ thuộc vào chăm sóc y tế + thuốc + số người không thể chịu được còn sót lại.

Chứ không phải phụ thuộc vào tiêm phỏng các cụ?

:)
Xin hỏi cụ trích dẫn kết luận bôi đậm kia từ nghiên cứu nào ạ?

thichduongdong

Xe tải
Không biết Phú thọ tình hình tiêm VX thế nào rồi mà tự dưng mọc ra ổ dịch mấy chục ca. HN hàng quán thấy đông quá chắc sắp tới cũng sẽ có ổ dịch mới.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nay số tử vong của cả nước là 63, nhưng tình hình các tỉnh, nơi chưa phủ đủ vắc xin có vẻ tệ đi. Mong là số tử vong ko tăng.
Ngay từ khi tt yêu cầu mở cửa e đã thấy lo cho các tỉnh chưa phủ đc vaccin nhiều , trong đó có NĐ em . Cứ tình hình này dễ ăn trái đắng như MTK lắm . NĐ em hiện có 2 trường hợp ko rõ nguồn lây .

just for fun

Xe lăn
Ngay từ khi tt yêu cầu mở cửa e đã thấy lo cho các tỉnh chưa phủ đc vaccin nhiều , trong đó có NĐ em . Cứ tình hình này dễ ăn trái đắng như MTK lắm . NĐ em hiện có 2 trường hợp ko rõ nguồn lây .
Vâng, các cụ già mà dính thì dễ đi lắm. Các cụ nhà cháu cũng chưa được tiêm nên cũng lo.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Không biết Phú thọ tình hình tiêm VX thế nào rồi mà tự dưng mọc ra ổ dịch mấy chục ca. HN hàng quán thấy đông quá chắc sắp tới cũng sẽ có ổ dịch mới.
Nổ ổ to như thế BYT lại đưa vx về tiêm gấp như HNam. Chứ k nổ thì còn chờ lâu.

motthoidongbim

Xe điện
Ý yên quê cụ đang có ca cộng đồng rồi. Lây sang cả Nb. Ốm sốt mà sang Nb khám

Mặt trăng

Xe hơi
Em hơi tiêu cực tý... nhưng đóng lại, đi đứng kiểm tra rõ ràng, đặc biệt từ vùng dịch... mới mở có 2,3 hôm mà các tỉnh đã nổ lung tung thế này thì rất bất an...

Payroll

Xe điện
Em đề nghị các tỉnh siết chặt lại, chỉ nới dần khi đã phủ 80% mũi 1

The Tank

Xe điện
Éo hiểu mở đc mấy chuyến bay thu lợi đc cái gì, giờ be bét lại cách ly nọ kia tốn gấp nghìn là chắc, chỉ riêng kinh tế chứ chưa nói đến sk, chính sách tối như âm hộ @_@
Thèng khác tốn chứ ló có tốn đâu mà ló chả bay hở cụ?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vâng, các cụ già mà dính thì dễ đi lắm. Các cụ nhà cháu cũng chưa được tiêm nên cũng lo.
Giao thương giữa các tỉnh về kinh tế đã có làn xanh cho hàng hóa . Mở hết cho dân đi lại , về quê thăm nhà , những việc ko thật sự cần thiết e thấy lo lo lắm .

trinhhunghb

Xe lăn
Giao thương giữa các tỉnh về kinh tế đã có làn xanh cho hàng hóa . Mở hết cho dân đi lại , về quê thăm nhà , những việc ko thật sự cần thiết e thấy lo lo lắm .
Nhà em gần 3 tháng cách quê có hơn chục km mà hôm nay ko còn chốt nữa mới dám về quê thăm ông bà Cụ ạ

Henry 27

Xe tăng
Tối qua đi tiếp khách, gặp 2 ông bay từ trong Nam ra. Chẳng thấy cách ly gì đã đi nhậu tưng bừng. Chẳng lẽ đứng dậy bỏ về. HN chiều cục HK, cho phép bay ra mà không phải cách ly tập trung, khéo là bước đi sai lầm.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Giờ LĐ các tỉnh lại nhàn trong công tác chống dịch.

vì đã có trên lo tất.

Trích từ báo:
Trong triển khai thực hiện Nghị quyết 128, người đứng đầu Chính phủ lưu ý, phải nhất quán, thông suốt từ Trung ương xuống địa phương; cấp dưới phải phục tùng cấp trên; địa phương tuyệt đối không được ban hành các quy định trái với chỉ đạo của cấp trên; nếu thực hiện cao hơn, sớm hơn, phải báo cáo cấp trên - Ttg nêu nguyên tắc.

Bộ Thông thí điểm chưa tổng kết mà tiếp tục nâng tầm nhỉ. Con cáo mà đã thò được đuôi thì mất cả chuồng gà.
Em hơi tiêu cực tý... nhưng đóng lại, đi đứng kiểm tra rõ ràng, đặc biệt từ vùng dịch... mới mở có 2,3 hôm mà các tỉnh đã nổ lung tung thế này thì rất bất an...
Em đề nghị các tỉnh siết chặt lại, chỉ nới dần khi đã phủ 80% mũi 1
Tối qua đi tiếp khách, gặp 2 ông bay từ trong Nam ra. Chẳng thấy cách ly gì đã đi nhậu tưng bừng. Chẳng lẽ đứng dậy bỏ về. HN chiều cục HK, cho phép bay ra mà không phải cách ly tập trung, khéo là bước đi sai lầm.

blackhole1234

Xe đạp
Ngôn ngữ không phù hợp
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 27/10/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Giờ LĐ các tỉnh lại nhàn trong công tác chống dịch.

vì đã có trên lo tất.

Trích từ báo:
Trong triển khai thực hiện Nghị quyết 128, người đứng đầu Chính phủ lưu ý, phải nhất quán, thông suốt từ Trung ương xuống địa phương; cấp dưới phải phục tùng cấp trên; địa phương tuyệt đối không được ban hành các quy định trái với chỉ đạo của cấp trên; nếu thực hiện cao hơn, sớm hơn, phải báo cáo cấp trên - Ttg nêu nguyên tắc.
Sướng lúc này thôi cụ , tầm 2-4 tuần nữa mới biết mặt nhau .

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ơ tưởng cứ theo lệnh thì nó đến đâu mình đến đó chứ.

Như bác bẩu điều dưỡng tiêm đúng như tau nói, không phải xoa bóp đấm huyệt gì sất thì 2 tuần nữa BN khỏi hay nặng là do bác chứ do gì điều dưỡng không chịu xoa bóp.

Sướng lúc này thôi cụ , tầm 2-4 tuần nữa mới biết mặt nhau .

Trạng thái
Thớt đang đóng