[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

physician

Xe tải
Đọc cái tiêu đề là em đã không muốn đọc tiếp cái damtri vớ vẩn nữa rồi @@
"tóc rụng như trút" là tóc rụng kiểu gì???
Thông tin đại chúng em thấy dantri đáng tin cậy hơn chỗ khác

Phương tây đã nghiên cứu cái này, các triệu chứng hậu Covid phần lớn giống như virut khác...

Chỉnh sửa cuối:

piano

Xe điện

Chích 2 mũi giảm tỷ lệ tử nhưng xui xẻo vẫn toi...

Trở về bình thường thật sự, chắc HN và cả nước phải trả cái giá tương tự Tphcm, liệu chính quyền có dám đánh đổi?
Cứ cho là phủ hết vaccine đi, thì giống UK hiện tại.
UK mở toang, đi 200 mạng một ngày
Dân số VN gấp 1.5 lần UK, vậy là thành 300 mạng.
Y tế Vn kém hơn hẳn, sức khỏe của mình cũng kém hơn, em cho thêm 100 mạng nữa.
Cái giá là 400 mạng / ngày cho toàn VN nếu mở cửa hẳn và vứt 5k vào sọt rác

one

Xe điện
1 đất nước mà có 50% tiêm, 50% ko tiêm mới khó. Đừng nói chuyện tôi ko tiêm tôi chết kệ tôi, mạng tôi tôi lo. Anh tiêm vẫn lây nhiễm đó thôi. Đám này khi dính bệnh nặng vẫn ập vào các bệnh viện chữa trị và tiêu tốn nguồn lực xã hội, chứ có chịu chết ở nhà đâu. Thế là y tế sập nguồn.
Chắc sắp tới các nước cần có chính sách y tế cho những bệnh nhân dính covid nhưng ko tiêm. ví dụ như cho vào một khu bệnh viện giành riêng. Hết chỗ thì ở nhà. Không cho tới các bệnh viện khác. Chi phí chữa bệnh tự túc. Xh còn nhiều bệnh nhân khác cũng cần được chữa trị chứ ko riêng gì covid
Em thấy Sing đã ra chính sách buộc người không tiêm phải tự thanh toán chi phí điều trị rồi. Chắc mình cũng sắp làm thế.

Lucifer2306

Xe tăng
Tình hình thuốc chữa VN nhập về chưa các bác nhỉ? Thấy bảo của thằng Merck hiệu quả 50%, còn Pfizer là 98%. Ko biết bố Pfizer có ma số như vaccine ko?

BMZ_Z4

Xe điện
Tình hình thuốc chữa VN nhập về chưa các bác nhỉ? Thấy bảo của thằng Merck hiệu quả 50%, còn Pfizer là 98%. Ko biết bố Pfizer có ma số như vaccine ko?
Thuốc hiệu quả thế thì vắc bán cho ai nữa. Rồi lại quay sang bài toán giá bn ạ

Hung Phuc

Xe điện
Dịch COVID-19 lan rộng khủng khiếp, bang Bayern của Đức ban bố tình trạng thảm họa

Theo phóng viên TTXVN tại Đức, số liệu của các cơ quan y tế ghi nhận tối 10/11 cho biết chỉ trong 24 giờ qua, cả nước Đức đã ghi nhận có thêm 44.082 ca nhiễm mới, tăng gần 71% so với thứ Tư tuần trước và là ngày ghi nhận số ca nhiễm mới cao kỷ lục ở Đức từ đầu dịch. Số ca tử vong trong ngày cũng tăng thêm 246 ca, và tính từ khi dịch bùng phát tới nay đã có 97.032 ca tử vong và 4,862 triệu ca nhiễm. Ngày 10/11 cũng là ngày có số ca tử vong cao nhất kể từ cuối tháng 5 vừa qua. Trong số 16 bang ở Đức có 3 bang ghi nhận số ca nhiễm mới cao nhất từ trước tới nay, trong đó riêng bang Bayern ghi nhận tới 10.401 ca, Baden-Wurttemberg 8.057 ca và Thuringen 2.022 ca. Trong khi đó, số ca nhiễm mới tại bang Sachsen cũng tiếp tục gia tăng, với 6.412 ca.

Trong số 10 điểm nóng có tỷ lệ nhiễm mới trung bình 100.000 dân/7 ngày ở mức cao nhất trên toàn nước Đức thì có tới 9 điểm nằm ở bang Bayern, trong đó tỷ lệ nhiễm bệnh tại huyện Rottal-Inn đứng đầu cả nước với 1.104,3 ca nhiễm mới trên 100.000 dân trong vòng một tuần. Do tỷ lệ nhập viện ở mức cao, đèn cảnh báo dịch bệnh ở Bayern đã chuyển sang màu đỏ, khiến giới chức bang miền Nam nước Đức phải ban bố tái áp đặt tình trạng thảm họa trên toàn bang bắt đầu từ ngày 11/11. Phát biểu tại thành phố

physician

Xe tải

Số liệu HN 2 hôm nay có vẻ không đúng lắm...

nscd

Xe buýt
Số ca tử vong lên 84.
Không biết đạt đến mức bao nhiêu thì chính phủ có điều chỉnh. Ở trên có bác tính sơ sơ sẽ tăng đến khoảng 400.

Các cụ đoán thử xem số lượng tử vong đạt bao nhiêi thì các lãnh đạo xem xét?

The Tank

Xe điện
Số ca tử vong lên 84.
Không biết đạt đến mức bao nhiêu thì chính phủ có điều chỉnh. Ở trên có bác tính sơ sơ sẽ tăng đến khoảng 400.

Tính thô thì chưa tiêm sẽ chết ~2%: Tầm 2tr. cụ ạ. Tiêm rồi thì giảm cỡ 10 lần là tầm 200k.
Chắc ko cưỡng đc. Túc tắc nó sẽ nhích lên tầm đó. 1-2 năm nữa thuốc thang, vaxin thay đổi thì giảm thêm.
Khoa học phát triển thì chống đc tí nào hay tí đấy thôi chứ nếu rủi ăn phản tác dụng thì rip!

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Số ca tử vong lên 84.

? Điều chỉnh gì vậy cụ? Đang có tận hơn 3000 bệnh nhân bị nặng đang nằm viện mà? :-?

nscd

Xe buýt
Tính thô thì chưa tiêm sẽ chết ~2%: Tầm 2tr. cụ ạ. Tiêm rồi thì giảm cỡ 10 lần là tầm 200k.
Chắc ko cưỡng đc. Túc tắc nó sẽ nhích lên tầm đó. 1-2 năm nữa thuốc thang, vaxin thay đổi thì giảm thêm.
Khoa học phát triển thì chống đc tí nào hay tí đấy thôi chứ nếu rủi ăn phản tác dụng thì rip!
Mới chết có 20k mà đã nhao hết cả lên. Dùng mdcđ để chết đủ 200k thì mình vẫn nên kệ thôi cụ nhỉ.
Năm sau f0 hết kháng thể lây vòng 2 lại chết thêm tầm 200k nữa.
Nhiễm nhanh thôi không mấy ông OF chết đói hết. Khổ thân mấy con ma đói.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin đại chúng em thấy dantri đáng tin cậy hơn chỗ khác

Phương tây đã nghiên cứu cái này, các triệu chứng hậu Covid phần lớn giống như virut khác...
Rụng như húi tông đơ
Em dịch tạm chính bài của cụ @@ Giật tít "tóc rụng như trút" thì "đáng tin cậy" quá =))

Rụng tóc tạm thời là bình thường sau khi bị sốt hoặc ốm
Sốt là một triệu chứng phổ biến của COVID-19. Vài tháng sau khi bị sốt cao hoặc khỏi bệnh, nhiều người thấy tóc rụng rõ rệt.
Tóc có xu hướng tự trở lại bình thường
Khi nguyên nhân khiến tóc bạn rụng là do sốt, bệnh tật hoặc căng thẳng, tóc có xu hướng tự trở lại bình thường. Bạn chỉ cần cho nó thời gian. Khi tóc mọc trở lại, bạn sẽ nhận thấy những sợi tóc ngắn có chiều dài tương đương với chân tóc. Hầu hết mọi người thấy tóc của họ trở lại như bình thường trong vòng sáu đến chín tháng.

The Tank

Xe điện
Mới chết có 20k mà đã nhao hết cả lên. Dùng mdcđ để chết đủ 200k thì mình vẫn nên kệ thôi cụ nhỉ.
Dịch bệnh chưa biết hành động như nào là tốt đâu cụ! Thử dần thôi.
Như thèng Tàu giờ chưa chắc đã ngon cụ ạ. Khi mà cả thế giới đã mở, còn 1 mình nó đóng. (Nếu ko tìm ra thuốc hoặc vaccine thì nó sẽ bị đóng muôn đời luôn, thò ra là chết, giống châu Mỹ hồi trc).

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Số ca tử vong lên 84.

Em thấy các cụ chả hiểu gì cả. Chỉ chửi là giỏi =))

Các ca tử vong trong vòng 1-2 tuần sau mở cửa gần đây đều "trích" từ hơn 3000 ca nặng đang điều trị. Nên có 50 hay 100 ca cũng là... bình thường. Chẳng liên quan gì đến nhiễm do mở cửa cả.

Những ca nhiễm sau mở cửa thì giờ mới vào viện dc giỏi 10-15 ngày, làm gì mà các cụ bắt "tử" sớm thế mà đổ cho mở cửa???

Vưng cụ nói có lý nhưng với cách nhìn của cụ, nhà cụ có thể có điều kiện nên hết tiền lại xin bố mẹ, nhưng phần lớn dân ta thì tay làm hàm mới có cái mà nhai cụ ạ

Mainboard To_oT

Xe hơi
Lại phong phanh nhiều nguồn tin SG ... trở lại từ giữa tháng?

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Dịch bệnh chưa biết hành động như nào là tốt đâu cụ! Thử dần thôi.
Như thèng Tàu giờ chưa chắc đã ngon cụ ạ. Khi mà cả thế giới đã mở, còn 1 mình nó đóng. (Nếu ko tìm ra thuốc hoặc vaccine thì nó sẽ bị đóng muôn đời luôn, thò ra là chết, giống châu Mỹ hồi trc).
Thằng TQ nó vẫn mở mạnh mảng sản xuất kinh doanh cụ ạ, chỉ tem tém bớt mảng vui chơi giải trí với dịch vụ ăn theo thôi . Mấy anh em sang đánh hàng bẩu thế ;))

congthuong

Xe điện

Chích 2 mũi giảm tỷ lệ tử nhưng xui xẻo vẫn toi...

Trở về bình thường thật sự, chắc HN và cả nước phải trả cái giá tương tự Tphcm, liệu chính quyền có dám đánh đổi?
Xui xẻo thì cảm lạnh, cảm cúm cũng có thể dẫn tới viêm phổi cấp và ra đi.

HN sẽ không giống TP HCM vì đã phủ vaccin rồi

xekcòi

Xe tải
Ngày nào cũng gần chục ngàn ca mới thì chẳng mấy chốc mà đạt mdcđ.

Trạng thái
Thớt đang đóng