[Funland] Tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến dịch bệnh COVID-19 / Phần 4 “Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch COVID-19”

Trạng thái
Thớt đang đóng

piano

Xe điện
Lock cái gì mà lock!
Khóa vài tháng rồi lại thả tràn lan vào khác gì đợt ra nghị định 128 đâu! Một việc làm vô nghĩa
Bàn cờ đã định, đi nước đi 128 là không thể quay đầu! Cả nước sẽ phải như hcm hết! Chính sách đối với f0 sẽ như hcm bây giờ

Vấn đề hiện tại là câu giờ để chờ tiêm đủ! Hà nội có cái khổ là các tỉnh đẩy người bệnh về nhiều nhanh đầy. Không quá mở ngay lập tức được! Ví dụ như vừa rồi hà nam đẩy 300 người lên, tỉnh nhẹ gánh, bệnh viện nhiệt đới lại phải ôm đầu!
SG có con số tử vong cao chót vót 1 phần cũng vì điều này

piano

Xe điện
Anh Dam nói cuối tháng phủ xong mũi 2 cả nước thì vaccine độ phủ nhất thế giới, em nghi ngờ sự ngạo nghễ này, 30% dân số nhất là trẻ em hầu hết chưa được tiêm trong khi nước lạ bên cạnh phủ béng hết rôi.
Cụ lại nhét chữ vào mồm anh Đam rồi

phucsminh

Xe tăng
Cụ mợ cho e hỏi nhờ chút test nhanh ở đâu loanh quanh khu vực Bà Triệu với ạ. Em cần gấp để đi công tác ạ

piano

Xe điện
Vậy em mới bảo cụ là dạng nhét chữ vào mồm đấy. Tưởng ai cũng lười và chỉ đọc tựa đề cho cụ dẫn dắt?
Cụ trích nguyên văn lời anh Đam nói trong cái link cụ gửi giúp em, đoạn nào a Đam bảo tiêm xong hết trong tháng 11 và có độ phủ nhất thế giới.

physician

Xe tải

Ca mắc mới ở Hn với cả nước đều giảm
Lẽ nào miễn dịch cộng đồng rồi?

Xe thả hình

Xe tăng
SG có bầu cử, thi tốt nghiệp Hà Nội có khai trương tàu trên cao, đá bóng.
Thằng làm thằng phá. Phá giỏi hơn làm, dân vỡ cmnm. Sức chịu đựng của dân đang được thử thách.

Rõ ràng là cụ nhét vào còn giề, trong bài báo cụ đưa lên rõ ràng cụ PTT nói là tiêm hết cho người lớn chứ có nói tiêm hết cho toàn dân đâu, không những vậy còn nói là 100% người từ 12 tuổi trở lên tức là 80% dân số....

peugeot

Xe tải

piano

Xe điện
Rõ ràng là cụ nhét vào còn giề, trong bài báo cụ đưa lên rõ ràng cụ PTT nói là tiêm hết cho người lớn chứ có nói tiêm hết cho toàn dân đâu, không những vậy còn nói là 100% người từ 12 tuổi trở lên tức là 80% dân số....
Anh Đam chỉ nói là thu xếp đủ vax để chích thôi cụ, chứ có nói chích hết ngay t11 đâu.

bentley8

Xe điện
Anh Đam nói câu cuối thế này ợ: "Do đó, nếu tiêm nhanh thì sẽ có độ phủ lớn nhất thế giới, nên một tháng tới đây là vô cùng quan trọng.".

Yukiguni

Xe hơi
SG có bầu cử, thi tốt nghiệp Hà Nội có khai trương tàu trên cao, đá bóng.
Thằng làm thằng phá.
Bầu cử và thi tốt nghiệp thì em thấy cực chẳng đã, vì liên quan quá nhiều người và quan trọng. Chứ tàu trên cao và đá bóng mới ngu xuẩn. Nhật cả cái olympic quan trọng và ảnh hưởng kinh tế thế mà họ còn tổ chức không khán giả, mình có trận đấu cỏn con, lợi ích bằng cái móng tay so với hậu quả nhãn tiền.

AcidS

Xe điện
Em tò mò chút bệnh viện 500 giường cho ca Covid nặng ở Hoàng Mai đã hoạt động đến công suất nào rồi khi bệnh viện nhiệt đới TW đã đầy khách?

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Bầu cử và thi tốt nghiệp thì em thấy cực chẳng đã, vì liên quan quá nhiều người và quan trọng. Chứ tàu trên cao và đá bóng mới ngu xuẩn. Nhật cả cái olympic quan trọng và ảnh hưởng kinh tế thế mà họ còn tổ chức không khán giả, mình có trận đấu cỏn con, lợi ích bằng cái móng tay so với hậu quả nhãn tiền.
Tàu điện thì ngu đúng rồi.
Bóng đá thì ko ai nói ra nhưng đoán chắc ko tự nhiên cấp trên người ta quyết định như vậy, trận đấu được truyền hình đi nhiều nước, qua đó ý người ta muốn cho thế giới biết tình hình dịch ở VN đã ổn, đã kiểm soát tốt và đang sống chung với dịch, hoạt động kinh tế được nối lại, cái này ko phải là sĩ diện nhé.

Nhiều ông trong thớt này ko biết cái gì suốt ngày lải nhải chửi Hàng không với bóng đá nó ép, ở đất nước này thằng nào ép được lãnh đạo, mấy thằng ấy tuổi gì, người ta quyết định như vậy là có lý do.

Tàu điện thì ngu đúng rồi.
Bóng đá thì ko ai nói ra nhưng đoán chắc ko tự nhiên cấp trên người ta quyết định như vậy, trận đấu được truyền hình đi nhiều nước, qua đó ý người ta muốn cho thế giới biết tình hình dịch ở VN đã ổn, đã kiểm soát tốt và đang sống chung với dịch, hoạt động kinh tế được nối lại, cái này ko phải là sĩ diện nhé.

Nhiều ông trong thớt này ko biết cái gì suốt ngày lải nhải chửi Hàng không với bóng đá nó ép, ở đất nước này thằng nào ép được lãnh đạo, mấy thằng ấy tuổi gì, người ta quyết định như vậy là có lý do.
:D giống mấy cụ sáng 8h vẫn phải đi làm thôi. Đi thì sợ thành F0, mang bệnh tật về gia đình mà ở nhà thì nó đuổi việc, ko đói nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng