[Funland] Tổng hợp những cuốn sách thay đổi cuộc đời của bạn.

Newlines

Xe buýt
Đối với Lừa cấp 3 là ba cuốn SGK Giáo dục công dân lớp 10, 11, 12. Đại học là giáo trình Triết học Mác Lê.
Không phải là sách nhưng bản đồ Thành phố Hà Nội cũng rất hữu ích trong giai đoạn làm xe ôm.
Câu nói làm Lừa đổi đời không có trong sách mà phát từ miệng bà bán nước nặng 80 kg, " cứ ôm bằng đỏ mà không chịu kiếm ăn thì có mà húp máu L".
Mấy cậu công nhân nhà em hay kêu giống bà bán nước, nhưng cứ 1 thằng kêu xong thì 1 thằng gào "Ăn máu L cũng chỉ được 3 ngày 1 tháng thôi nhé"

Mít - Mật

Xe tăng
Quyển Đắc Nhân Tâm đã làm thay đổi em

3889

Xe tải
Cụ mua quyển này ở hội chợ Đấu Giá Sách hiếm 2014 à?
Kính Cụ quyển này là sách cổ gia truyền của dòng họ nhà em đã truyền được 2 đời đấy ạ. Quyển này đã khai phá trí tuệ bao nhiêu thế hệ thanh niên lứa cuối 7x, đầu 8x khi máy vi tính mới vào VN ạ. :D:D:D

MayMan

Xe tăng
Lich sử đ ảng :))

Rực cháy

Xe buýt
Hôm nay mới đọc thớt này, cười đau cả bụng.=))=))=)):">
Các cụ fun thật đấy.

Rực cháy

Xe buýt
Mà các cụ cho em hỏi cụ Lừa đâu rồi nhỉ? Lâu lắm không thấy?
Cụ NNS có biết không?

Phaodung

Xe tăng
Sách thay đổi cả nhân loại đây: GOOGLE

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đọc com của các bác em cũng cười gần chết nhưng gần đây em đọc được 1 vài cuốn sách khá hay về lĩnh vực truyền thông, bác nào quan tâm có thể tham khảo:

1, Dốc hết trái tim

Đây là cuốn sách nói về các mà Starbucks xây dựng thương hiệu và trở thành thương hiệu cafe nổi tiếng nhất thế giới. Em kết câu nói của bác tác giả: " cái gì đi từ trái tim sẽ tới trái tim

2, Mặc kệ nó, làm tới đi của bác tỷ phú Anh Richchard Branson. Cuốn này phù hợp với những bác có tư duy phóng khoáng, mở và có tí máu liều. CÒn hay thế nào thì các bác tự đọc rồi biết nhá.
Em giống cụ đã đọc cuốn thứ 2: Screw It, Let Do It. Cuốn này được ông anh GĐ công ty cũ tặng trong thời điểm lưu lạc sang công ty ông ấy, thú thực là cũng hơi bất ngờ. Và cám ơn ông anh nhiều. Trong thời điểm cuộc đời có những điểm tối, cuốn sách tuy không làm thay đổi cuộc đời nhưng cũng mở ra những luồng gió mới. Sau một năm rưỡi gắn bó với công ty này thì mình đã lựa chọn con đường đi riêng, khởi nghiệp với công ty siêu nhỏ...có lẽ cuốn sách cũng đã góp phần nào vào quyết định đấy.
Cuốn sách này nói về những trải nghiệm cuộc sống và kinh doanh của tỷ phú Richard Branson, điều nổi bật nhất ở ông là tinh thần không biết sợ là gì, nghĩ là làm, luôn suy nghĩ tích cực, luôn tìm cách để biến những ý tưởng thành hiện thực. Richard cũng là một tỷ phú hiếm hoi đã tham gia cuộc đua thuyền vòng quanh thế giới, đi du lịch bằng khinh khí cầu vòng quanh thế giới mà có lúc ranh giới giữa sự sống và cái chết rất mong manh. Gần đây dự án đầy tham vọng của ông là đưa người du lịch vào vũ trụ, mặc dù đang găp những thử thách lớn khi tàu SS2 bị nổ tung trong chuyến bay thử nghiệm.

Gần đây em mới đọc cuốn "Không có gì là thất bại, tất cả chỉ là thử thách", hồi ký về cuộc đời của cố chủ tịch Hyundai - Kim Ju Yung, cũng thấy hay quá, và ước gì tuổi 20 của mình đọc những cuốn sách hay như thế....

lacettiGG

Xe điện
Đối với em thì cuốn "3 chàng lính ngự lâm ạ". Nó đã thay đổi em từ một đứa bé tầm thường thành một chàng trai tài giỏi can trường và đam mê sắc đẹp ạ :))

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ủn thớt lên đầu. Các cụ vào chia sẻ thêm những cuốn sách hay, đáng để đọc. Em gần đây mới đọc sách trở lại, bởi vì cuộc sống mệt mỏi nên luôn có đủ lý do để nói một câu là làm gì có thời gian để đọc sách. Nhưng thực ra không có thời gian chỉ là một lời bao biện thôi. Nếu ta biết sắp xếp công việc, có kế hoạch tốt thì sẽ có thời gian. Đọc sách mang lại động lực tinh thần lớn cho người đọc, muốn khao khát thành công, khao khát tìm hiểu về thế giới và những bài học quý giá của người đi trước để lại.

Teen

Xe điện
Ủn thớt lên đầu. Các cụ vào chia sẻ thêm những cuốn sách hay, đáng để đọc. Em gần đây mới đọc sách trở lại, bởi vì cuộc sống mệt mỏi nên luôn có đủ lý do để nói một câu là làm gì có thời gian để đọc sách. Nhưng thực ra không có thời gian chỉ là một lời bao biện thôi. Nếu ta biết sắp xếp công việc, có kế hoạch tốt thì sẽ có thời gian. Đọc sách mang lại động lực tinh thần lớn cho người đọc, muốn khao khát thành công, khao khát tìm hiểu về thế giới và những bài học quý giá của người đi trước để lại.
Thích cụ rồi đấy. Em đang thích cuốn Việt Nam - Nhật Bản: Giao lưu văn hóa của GS. Vĩnh Sính

Teen

Xe điện
Cụ hagi94 có thể chia sẻ các cuốn sách mà cụ kết được hem? :)

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ hagi94 có thể chia sẻ các cuốn sách mà cụ kết được hem? :)
Cụ xem còm của em ở km 114 cụ ơi. Em thích cuốn "Mặc kệ nó, làm tới đi" của Richard Branson, thúc đẩy cho ta tinh thần dấn thân lập nghiệp.
Gần đây lại tình cờ được anh CT Coffe Trung Nguyên tặng (ở siêu thị) cuốn "Không có gì là thất bại, tất cả chỉ là thử thách" thấy cũng xúc động tâm can quá - Hồi ký về người sáng lập tập đoàn Huyundai, Kim Ju Yung. Xuất thân từ nhà làm nông, cả cuộc đời chỉ biết cắm mặt vào đất làm nông nghiệp, chỉ học hết cấp 1 nhưng luôn có khao khát đi về phía ánh sáng. Khao khát thay đổi cuộc đời, đã thúc đẩy ông 4 lần bỏ nhà ra đi, mỗi lần ra đi là hành trình hàng trăm km đi bộ về các thành phố lớn của Triều Tiên lúc đấy để làm cái gì đó thoát khỏi cuộc sống hiện tại. Một điều thấy tâm đắc nhất đó chính là việc ông khởi nghiệp với hai bàn tay không nhưng đã tạo dựng nên tài sản đầu tiên từ uy tín trong công việc. Ban đầu là người làm thuê của một cửa hàng gạo, rồi với uy tín của mình ông đã được chủ cửa hàng nhượng lại tài sản của mình cho ông quản lý phát triển. Cũng vì uy tín của mình ông đã vay được tiền để mở xưởng sữa chữa ô tô, tiền thân cho công ty công nghiệp Huyundai, rồi đến công ty xây dựng Huyndai. Với tâm niệm không có gì là thất bại, tất cả chỉ là thử thách ông đã xây dựng nên công ty Xây dựng Huyndai đứng đầu Hàn Quốc, xây nên công trình vĩ đại như cầu cảng Dubai. Sau này cũng với tinh thần như vậy, thành lập nên công ty đóng tàu Huyundai, và đỉnh cao là công ty ô tô Huyudai phát triển như ngày nay...
Thú thực với các cụ là ngày xưa cấp 1, cấp 2 em cũng đọc nhiều sách lắm toàn sách của Tàu từ Tây Du Ký, Tam Quốc Diễn Nghĩa, Thủy Hử, đọc hết nhưng sau này chả nhớ gì. Mà nghiệm lại mấy cuốn sách đấy nó không giúp gì mình nhiều. Nếu tuổi trẻ sinh viên của mình sống khác đi và đọc những cuốn sách như hồi ký của Kim Ju Yung, thì tin rằng cuộc đời mình sẽ thay đổi nhiều lắm. Vì vậy cụ nào mà còn đang tuổi sinh viên hừng hực sức sống thì hãy đọc sách, chắc chắn là sẽ có nhiều điều bổ ích.

Teen

Xe điện
Cụ xem còm của em ở km 114 cụ ơi. Em thích cuốn "Mặc kệ nó, làm tới đi" của Richard Branson, thúc đẩy cho ta tinh thần dấn thân lập nghiệp.
Gần đây lại tình cờ được anh CT Coffe Trung Nguyên tặng (ở siêu thị) cuốn "Không có gì là thất bại, tất cả chỉ là thử thách" thấy cũng xúc động tâm can quá - Hồi ký về người sáng lập tập đoàn Huyundai, Kim Ju Yung. Xuất thân từ nhà làm nông, cả cuộc đời chỉ biết cắm mặt vào đất làm nông nghiệp, chỉ học hết cấp 1 nhưng luôn có khao khát đi về phía ánh sáng. Khao khát thay đổi cuộc đời, đã thúc đẩy ông 4 lần bỏ nhà ra đi, mỗi lần ra đi là hành trình hàng trăm km đi bộ về các thành phố lớn của Triều Tiên lúc đấy để làm cái gì đó thoát khỏi cuộc sống hiện tại. Một điều thấy tâm đắc nhất đó chính là việc ông khởi nghiệp với hai bàn tay không nhưng đã tạo dựng nên tài sản đầu tiên từ uy tín trong công việc. Ban đầu là người làm thuê của một cửa hàng gạo, rồi với uy tín của mình ông đã được chủ cửa hàng nhượng lại tài sản của mình cho ông quản lý phát triển. Cũng vì uy tín của mình ông đã vay được tiền để mở xưởng sữa chữa ô tô, tiền thân cho công ty công nghiệp Huyundai, rồi đến công ty xây dựng Huyndai. Với tâm niệm không có gì là thất bại, tất cả chỉ là thử thách ông đã xây dựng nên công ty Xây dựng Huyndai đứng đầu Hàn Quốc, xây nên công trình vĩ đại như cầu cảng Dubai. Sau này cũng với tinh thần như vậy, thành lập nên công ty đóng tàu Huyundai, và đỉnh cao là công ty ô tô Huyudai phát triển như ngày nay...
Thú thực với các cụ là ngày xưa cấp 1, cấp 2 em cũng đọc nhiều sách lắm toàn sách của Tàu từ Tây Du Ký, Tam Quốc Diễn Nghĩa, Thủy Hử, đọc hết nhưng sau này chả nhớ gì. Mà nghiệm lại mấy cuốn sách đấy nó không giúp gì mình nhiều. Nếu tuổi trẻ sinh viên của mình sống khác đi và đọc những cuốn sách như hồi ký của Kim Ju Yung, thì tin rằng cuộc đời mình sẽ thay đổi nhiều lắm. Vì vậy cụ nào mà còn đang tuổi sinh viên hừng hực sức sống thì hãy đọc sách, chắc chắn là sẽ có nhiều điều bổ ích.
Hai cuốn cụ nói thì em rất thích cuốn của Richard, em hay nói cửa miệng là "Mặc mẹ nó, làm tới đi" :) Thú thực các sách quân tử Tàu, kiểu kế sách dạy làm quân tử em cho rằng thiên về thủ thế và cầu toán, khó khiến con người ta biết cách chấp nhận và tiến lên. Có lẽ cũng vì vậy mặc dù nền văn minh phát triển sớm hơn nhưng phương Đông đang tụt lùi và còn đi sau phương Tây lâu lâu nữa.

wavers84

Xe buýt
Cụ nào có uplink download luôn anh em đỡ phải tìm :)

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ nào có uplink download luôn anh em đỡ phải tìm :)
Sách đọc trên máy tính, điện thoại khó đọc lắm cụ ah, ngại là khác. Sách đọc khi rảnh rỗi, đọc 5p, 10p, 15p cũng được nhưng ngày nào cũng đọc. Mà mở máy tính ra thì bao nhiêu thứ làm tập trung, nào là em Tờ Rinh đóng phim, rồi em Nước Tiên làm lễ bái gì đấy,..Cho nên không tập trung vào chuyên môn được.
Có khi anh em nào hay đọc sách, hoặc mới đọc sách, hoặc mới đọc trở lại ta giao lưu cà phê rồi đổi sách cho nhau đọc. Sách mượn mà quý nữa thì chịu khó đọc hơn là sách đi mua, vứt trên giá lại lười đọc.

Teen

Xe điện
Sách đọc trên máy tính, điện thoại khó đọc lắm cụ ah, ngại là khác. Sách đọc khi rảnh rỗi, đọc 5p, 10p, 15p cũng được nhưng ngày nào cũng đọc. Mà mở máy tính ra thì bao nhiêu thứ làm tập trung, nào là em Tờ Rinh đóng phim, rồi em Nước Tiên làm lễ bái gì đấy,..Cho nên không tập trung vào chuyên môn được.
Có khi anh em nào hay đọc sách, hoặc mới đọc sách, hoặc mới đọc trở lại ta giao lưu cà phê rồi đổi sách cho nhau đọc. Sách mượn mà quý nữa thì chịu khó đọc hơn là sách đi mua, vứt trên giá lại lười đọc.
Nói chung là cứ vác MTB ra là klq gì tới đọc sách rồi ah, đọc sách trên MTB cực mỏi mắt......và hơn nữa là bn thứ giải trí cám dỗ hơn đọc sách, hihi. Em đang tìm mua Kindle cũ hạt dẻ thôi ah, vì nhiều sách cũ còn lưu lại bản scan thôi chứ tìm sách gốc k đơn giản