[Funland] Tổng hợp những cuốn sách thay đổi cuộc đời của bạn.

B18

Xe tăng
Các OF nhà mình hầu hết đều là người có tiền, có ô tô, cũng tương đối thành công nên em đoán các bác cũng phải đọc và biết nhiều về sách chứ nhỉ :-?
Các cụ nhà mình thành đạt đa số đều ăn may, chưa có thời gian đọc sách cụ ạ :))

NNS

Xe ngựa
Em lập thớt này để mọi người có ham mê đọc sách chia sẻ những cuốn sách hay, cùng xây dựng văn hoá đoc. Mọi người cập nhật sách có những thông tin cơ bản sau:

1. Tên sách và tác giả.
2. Thể loại.
3. Giới thiệu nội dung.
cuốn .... Lịch sử Đ ảng ạ
=))=))=))
vì cuốn này mà em tạch, éo ra được trường Đại học, nên đời em thay đổi cmnl, từ kỹ sư sang bốc kít ạ:((

vudinhtaybannha

Xe container
giờ cụ chưa giàu nhưng sau này sẽ giàu. Đọc sách đâu có ngấm ngay vào người được đâu mà phải từ từ, trong hoàn cảnh nào đó ta sẽ ngộ ra được. Đọc sách không dạy ta cách làm giàu nhưng thúc đẩy mong muốn làm giàu :)
Thanks cụ nha ,nhưng mờ em đọc nhiều nó cũng ngấm lắm rồi ạ ,từ " Tư bản luận " rồi Lê v.Nin toàn tập ,rồi Tư tưởng Mao Trạch Đông ,rồi Vửa đi đường Vửa kể chuyện ,rồi 3 dòng thác cách mạng ,rồi tư tưởng đạo đức HCM ,rồi lịch sử ĐCSVN nhiều lắm ko nhớ hết nhưng em vẫn nghèo ạ .

Teen

Xe điện
Em thấy cụ chủ nên tập trung vào từng cuốn một thôi. Mọi người có thể đóng góp ý kiến. Tìm được 1 cuốn sách hay và tâm đắc thì có lẽ phải đọc tới 10 cuốn trước đó rồi. Em xin có ý kiến trước về cuốn Tony nhé. Em thấy cuốn này là khá phổ biến, tác giả có những quan điểm và góc nhìn cá nhân, ghi chép lại các sự kiện trong timeline của mình thôi, không hề nâng cao quan điểm hay học thuật sâu sa cũng như dạy đời gì cả. Em đánh giá nội dung trẻ trung, vui vẻ, đương nhiên đi kèm với nó là cả sự "trẻ trâu" nhưng cũng đáng yêu các cụ ah. Nhiều cụ phê phán cuốn này, em thì chỉ nghĩ vào tuổi của tác giả, không nhiều người có thể xâu chuỗi và viết mạch lạc như thế. Welcome các cụ đóng góp ý kiến phản hồi.......để em tiếp tục cho các cuốn sau

nguyenquangpt

Xe tăng
Em thấy cụ chủ nên tập trung vào từng cuốn một thôi. Mọi người có thể đóng góp ý kiến. Tìm được 1 cuốn sách hay và tâm đắc thì có lẽ phải đọc tới 10 cuốn trước đó rồi. Em xin có ý kiến trước về cuốn Tony nhé. Em thấy cuốn này là khá phổ biến, tác giả có những quan điểm và góc nhìn cá nhân, ghi chép lại các sự kiện trong timeline của mình thôi, không hề nâng cao quan điểm hay học thuật sâu sa cũng như dạy đời gì cả. Em đánh giá nội dung trẻ trung, vui vẻ, đương nhiên đi kèm với nó là cả sự "trẻ trâu" nhưng cũng đáng yêu các cụ ah. Nhiều cụ phê phán cuốn này, em thì chỉ nghĩ vào tuổi của tác giả, không nhiều người có thể xâu chuỗi và viết mạch lạc như thế. Welcome các cụ đóng góp ý kiến phản hồi.......để em tiếp tục cho các cuốn sau
Rất nghi nhận ý kiến đóng góp của cụ !

duymanh911

Xe buýt
Em đọc: bí mật của may mắn và ko bao giờ là thất bại, tất cả chỉ là thử thách, thấy hay

Khoai Cún

Xe tăng
Em đọc cuốn: Thế giới như tôi đã thấy (Einstein) và thấy rất hay. Đến bây giờ ai hỏi em cuốn sách nào hay em đều giới thiệu cuốn này.
Có một cuốn nữa, nhưng cuốn này chắc ít người biết đến và hơi khó tìm: Con người thật khó đoán định trước (Lịch sử tự nhiên của loài người) - cuốn này đáng yêu lắm cơ í ạ, em thì đọc tham khảo khi làm chuyên đề các thuyết tiến hóa loài người, nhưng một cơ số bạn em lại đọc cái phần nguồn gốc của s e x (=)))) ) - cụ nào thích có thể nghía qua, thú vị vô cùng nhá nhá nhá.

Magician007

Xe hơi
Nhân vật Phan Kim Liên trong tiểu thuyết Kim Bình Mai của Tiếu Tiếu Sinh mới làm thay đổi nhiều cụ trên này. Kkk

Cụ Lừa

[Tịch thu bằng lái]
Đối với Lừa cấp 3 là ba cuốn SGK Giáo dục công dân lớp 10, 11, 12. Đại học là giáo trình Triết học Mác Lê.
Không phải là sách nhưng bản đồ Thành phố Hà Nội cũng rất hữu ích trong giai đoạn làm xe ôm.
Câu nói làm Lừa đổi đời không có trong sách mà phát từ miệng bà bán nước nặng 80 kg, " cứ ôm bằng đỏ mà không chịu kiếm ăn thì có mà húp máu L".

Eaglet

Xe hơi
Với em lại là 1 cuốn trinh thám cua Lee Child, "Một phát một mạng"

Super driver

Xe tải
Bác bao tuổi rồi? 40 mà vẫn nghèo thì xem lại cách học nhé

hunghk

Xe tải
Cụ nào có sách online hay hay thì share link để anh em vọc theo với

nguyenquangpt

Xe tăng
Cụ ghi nhận thì cụ nói tiếp ý kiến của cụ vế cuốn đó đi ah. Không phải cụ đang xếp nó là No1 thay đổi cuộc đời cụ đó sao :)
Giúp ta thành người: Hảo Sảng - Văn Minh - Nghĩa Tình.

onPickup

Xe hơi
Website
napthungxebantai.vn
Cuốn sách thay đổi cuộc đời em là cuốn Ba ngày luân lạc - Lê Văn Trương, đọc từ năm cấp 2 ợ !