Tổng hợp lỗi M3 2015

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
May quá, xe em nhận lô đầu chả bị sao cả :))

sakura.umi

Xe tải
KIA vẫn là của anh Hải bác ak! Hệ thống Kia và Mazda trên toàn Quốc! Thảm và sách hướng dẫn cũng về rồi đấy cụ liên lạc với TVBH để nhận ạ
Cám ơn cụ Trịnh nhiều.
Ý em bảo là đều của Thaico quản lý mà.
Tuy có một cái là em thấy hiện tại Sâu của Mazda rất ổn (cảm giá cá nhân) nhưng chính sách thì vẫn chung mà cụ nhỉ. Có gì các cụ ném đá nhẹ tay, em nhận xét công bằng ko thiên vị. Vì em cũng ko thích toy lắm. Kiêu, chảnh...nhưng phổ cập.

TranHienvn

Xe hơi
em không rõ lỗi thứ 2 cửa kính kêu và rung các cụ khác hết chưa chứ em vợ 2 của em thì vẫn vây,chiều hôm qua là lần thu 3 em quay vào hãng các bác thợ lại tháo ra nhưng em chỉ đồng ý cho tháo 1 cánh ra kiểm tra khi nao bắt đươc bênh xử lí dứt điểm 1 cánh thì mới đên các cánh còn lại(xe em bi 3 cánh trừ kính lái), và cuối cùng vẫn phải lắp vào chờ báo về hãng cung cấp gioăng cao su để thử thay thế xem có hết không,còn em hỏi luôn cả bộ phận bảo hành và mấy bác phu trách kỹ thuât của hãng xem có ai dám khẳng định với em la của kính sẽ hết kêu va rung sau vài lần rửa như lời 1 vài cụ sâu giải thích không, và chẳng cụ nào dám khẳng định với em cả
Đọc tin của Cụ xong em thấy buồn quá, hình như các hãng vẫn chưa chú trọng đến thị trường VN thì phải!

MrKT

Xe máy
Ở đây có cụ nào bị lùi lịch giao xe như em không ạ ? Em ký hợp đồng từ 27/12/2014 cụ sâu hẹn 25-> 27/1/2015 sẽ được nhận xe giờ lại báo em lô này xe không về kịp lùi lại đến 2-> 4/2 ? Em đang bức xúc vụ này quá có cụ nào biết thông tin giải toả giúp em với ?
Cụ đặt ở sr nào mà bị lùi lịch thế cụ?

gnuhjp2003

Xe buýt
nói chung la dù có được quản lý theo hệ thống, Thaco hay Mazda thì xét cho cùng thì thực hiện vẫn là con người và mỗi cá nhân. đã là con người thì chắc chắn là cùng một sự cố thì cách đối ứng của mỗi người ít nhiều cũng khác nhau.
e k biết là ở các showroom khác thế nào chứ e vote cho Mazda Nguyễn Trãi, suốt một tháng nay thủ tục e làm có những lúc ko suôn sẻ, e cũng thuộc loại khó tính và "xấu tính":D nhưng cách đối ứng của sâu làm e cảm thấy hài lòng và tin tưởng. kết quả cuối cùng là e vẫn nhận được xe trong tháng 1 như hợp đồng (hợp đồng ghi 20~30/1 thì 21 xe đã về), xe ko bị các lỗi như nước vào đèn, cửa kính cót két hay gì khác, sách hướng dẫn và thảm nhận được ngay, được hướng dẫn cụ thể, sau đó gọi điện hỏi này nọ cũng rất ok,...
trước em đi chevrolet => ford => mercedes, nên e hoàn toàn có thể so sánh một cách khách quan được và tóm lại là cảm thấy hài lòng. và đương nhiên là hài lòng nhất vẫn là thấy xe đi rất ổn, mặc dù là e chưa hề được lái thử cho đến lúc lấy xe :D

Mazda8688

Xe hơi
Quá đơn giản cụ ạ, vặn cái nắp cao su ở trong ra rồi nổ máy bật pha chạy ko 20 phút, đèn nóng bay hết hơi nước ở trong choá ra rồi vặn chặt nắp cao su lại. Thế là xong, sau đó em đi mưa, rửa xe cả tháng chả sao.

Lí do đèn bị hấp hơi nước ko fai vì bị hở mà do lúc lắp ráp choá, thời tiết mưa ẩm nên ko khí ẩm còn trong choá dẫn đến cụ chạy nóng choá là hơi nước bên trong nó hấp lên. Mở nắp cao su ra bật đèn cho nóng choá để ko khí ẩm trong choá bay ra hết, cụ nắp lại thì sau đó ko bao h bị lại nữa.

Nguyên lí đơn giản vậy thoii.
Cụ ơi.cụ cho e hỏi cao su nó ở chỗ nào thế cụ:((. Cụ biết chụp post lên giúp e đc ko ạ

V.86

Xe đạp
nói chung la dù có được quản lý theo hệ thống, Thaco hay Mazda thì xét cho cùng thì thực hiện vẫn là con người và mỗi cá nhân. đã là con người thì chắc chắn là cùng một sự cố thì cách đối ứng của mỗi người ít nhiều cũng khác nhau.
e k biết là ở các showroom khác thế nào chứ e vote cho Mazda Nguyễn Trãi, suốt một tháng nay thủ tục e làm có những lúc ko suôn sẻ, e cũng thuộc loại khó tính và "xấu tính":D nhưng cách đối ứng của sâu làm e cảm thấy hài lòng và tin tưởng. kết quả cuối cùng là e vẫn nhận được xe trong tháng 1 như hợp đồng (hợp đồng ghi 20~30/1 thì 21 xe đã về), xe ko bị các lỗi như nước vào đèn, cửa kính cót két hay gì khác, sách hướng dẫn và thảm nhận được ngay, được hướng dẫn cụ thể, sau đó gọi điện hỏi này nọ cũng rất ok,...
trước em đi chevrolet => ford => mercedes, nên e hoàn toàn có thể so sánh một cách khách quan được và tóm lại là cảm thấy hài lòng. và đương nhiên là hài lòng nhất vẫn là thấy xe đi rất ổn, mặc dù là e chưa hề được lái thử cho đến lúc lấy xe :D
Ước gì em được như cụ ! :(

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cám ơn cụ Trịnh nhiều.
Ý em bảo là đều của Thaico quản lý mà.
Tuy có một cái là em thấy hiện tại Sâu của Mazda rất ổn (cảm giá cá nhân) nhưng chính sách thì vẫn chung mà cụ nhỉ. Có gì các cụ ném đá nhẹ tay, em nhận xét công bằng ko thiên vị. Vì em cũng ko thích toy lắm. Kiêu, chảnh...nhưng phổ cập.
Vâng! Cũng cảm ơn cụ nhiều Sâu thì có 5-7 đường sâu, hệ thống thì chung trên toàn quốc vì thế người tiêu dùng không lấy chỗ này thì họ lấy chỗ khác nhưng quan trọng phải làm sao làm vừa lòng khách hàng, thái độ phục vụ nhiệt tình chu đáo!

MrKT

Xe máy
Em đặt 27/12 bên đấy đang hẹn em sớm nhất là mùng 2 muộn nhất là mùng 4/2 cụ ạ :(
Thế chắc là ok thôi cụ ạ. Ngta có gọi điện cho cụ báo ko hay là cụ phải gọi lên. E đặt xe ở LBien mà chưa thấy sale alo gì cho e cả

billnantes

Xe container
khổ thân,các cụ có tiền đi mua mà còn phải đợi chờ .

BruceLee_88

Xe tải
E thấy anh Hải k đc chuyên nghiệp. Thứ nhất là cái trải sàn còn k chuẩn bị sẵn để giao cho khách. Thứ 2 ( cái này e nghĩ rất quan trọng) là sách hướng dẫn để người dùng làm theo ( đọc kĩ hdsd trước khi dùng) cũng chưa có thì chán quá

V.86

Xe đạp
Thế chắc là ok thôi cụ ạ. Ngta có gọi điện cho cụ báo ko hay là cụ phải gọi lên. E đặt xe ở LBien mà chưa thấy sale alo gì cho e cả
Người ta gọi điện báo với em cụ ạ ! Em cũng mong là như thế nhưng cũng hơi thất vọng vì trước em cũng đã đi một đời mazda 3 2005 rồi lúc đấy em thấy công tác chăm sóc khách hàng hài lòng hơn bây giờ nhiều cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Love M3

Xe đạp
Ở đây có cụ nào bị lùi lịch giao xe như em không ạ ? Em ký hợp đồng từ 27/12/2014 cụ sâu hẹn 25-> 27/1/2015 sẽ được nhận xe giờ lại báo em lô này xe không về kịp lùi lại đến 2-> 4/2 ? Em đang bức xúc vụ này quá có cụ nào biết thông tin giải toả giúp em với ?
Bác giống em. hợp đồng 18.12 đến bây giờ vẫn bặt vô âm tín, lại còn nghe về nhiều lỗi thế này ! cảm thấy nản quá !x-(

MrKT

Xe máy
Người ta gọi điện báo với em cụ ạ ! Em cũng mong là như thế nhưng cũng hơi thất vọng vì trước em cũng đã đi một đời mazda 3 2005 rồi lúc đấy em thấy hài lòng hơn bây giờ nhiều cụ ạ.
E mong có sớm để kịp đi đky còn chạy trc Tết, chứ delay muộn quá là toi cụ ạ

V.86

Xe đạp
Bác giống em. hợp đồng 18.12 đến bây giờ vẫn bặt vô âm tín, lại còn nghe về nhiều lỗi thế này ! cảm thấy nản quá !x-(
Nếu chuyện này là lỗi do hệ thống thì em nghĩ mình cũng có thể thông cảm được một vài ngày sai lệch cụ ạ. Còn mấy lỗi các cụ kể trên đây thì sẽ khắc phục được thôi thật ra hãng nào cũng sẽ có một vài lỗi khi sản xuất nếu không làm sao có những vụ triệu hồi xe ở cả mỹ khi tiêu chuẩn sản xuất người ta còn cao hơn mình nhiều cụ nhỷ.