[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

minh_viet.78

Xe buýt
Thế vậy trường hợp của 1 người nào đó như sau, các cụ xem giúp em nên thế nào: "1 người nọ, đi làm thuê cho 1 ông chủ nọ được khoảng 2 năm. Lương sòng phẳng, chỉ là nếu so với mặt bằng thì cũng không cao hơn. Nhưng ông chủ là 1 người không thấy có tố chất lãnh đạo, không nhiều cấp dưới phục, ngoại giao không được khoáng đạt. Chỉ ưu điểm là lương sòng phẳng.
Vậy theo cc, người đó nên tiếp tục hay tìm 1 bến đỗ mới?
Thế vậy trường hợp của 1 người nào đó như sau, các cụ xem giúp em nên thế nào: "1 người nọ, đi làm thuê cho 1 ông chủ nọ được khoảng 2 năm. Lương sòng phẳng, chỉ là nếu so với mặt bằng thì cũng không cao hơn. Nhưng ông chủ là 1 người không thấy có tố chất lãnh đạo, không nhiều cấp dưới phục, ngoại giao không được khoáng đạt. Chỉ ưu điểm là lương sòng phẳng.
nếu bác xác định đi làm lấy lương thì không nên bỏ vì ngoài kia rất nhiều ông chủ chậm trả lương còn nếu xác định là làm để lấy kinh nghiệm kiến thức kiếm tìm mối quan hệ thì bỏ luôn và ngay

thanhduy_2020

Xe tải
nếu bác xác định đi làm lấy lương thì không nên bỏ vì ngoài kia rất nhiều ông chủ chậm trả lương còn nếu xác định là làm để lấy kinh nghiệm kiến thức kiếm tìm mối quan hệ thì bỏ luôn và ngay
Người nào đó lại muốn cả 2 cụ ạ

my.eb

Xe điện
Chuẩn 2 cụ! Em năm nay ngoài bốn xịch. Cũng đang chán ngấy công việc hiện tại. Không còn mỗi ngày đi làm là 1 ngày vui nữa. Công việc rất bận, áp lực. Được cái Sếp vẫn tin tưởng và môi trường làm việc cũng tạm tạm chứ không như mợ thớt.
Em muốn nghỉ ngay và luôn. Nhưng nghỉ chưa có định hướng gì. Trong khi mình là trụ cột gia đình. Đàn ông trung niên trên có bố mẹ già đến tuổi đau yếu cần phùng dưỡng. Dưới có các con đang tuổi ăn học..Áp lực và trách nhiệm cực lớn. Không còn được làm những gì mình muốn, mình thích nữa.
Mà lớn tuổi bốn, năm xích đi xin việc rất khó. Em đã thử ngó nghiêng rồi. Nếu mình có trình độ chuyên mốn tốt, nhiều quan hệ , rồi ngoại ngữ nữa thì lại dễ. Thậm chí các DN họ đến bế mình đi ngay :)) :)) :)) .Đằng này dở dang. làm tướng thì không nổi mà làm quân thì không đành..nên rất khó!
Và thu nhập thụ động không có. Nên thôi, đành cố gắng cày nuôi sắp nhỏ ăn học xong rồi về úp mặt vào sông quê vui tuổi già :D.Đôi khi thấy mình bất lực, lực bất tòng tâm, sống mòn, mờ nhạt quá...
Nên cụ/mợ nào còn trẻ thì cứ mạnh dạn bung lụa, đổi thay đi...
Em sau mấy ngày chán quá, em mới thẽ thọt gửi cái tin nhắn, sếp cho em thi thoảng làm việc ở nhà nhé,
Cũng đã giả định sếp say No thì em lùi một bước để tiến đây,
Sau một hồi ko thấy sếp trả lời, nghĩ thôi thế là thôi, là thế đó, em bắt đầu chuẩn bị khăn áo, sắp xếp đồ đạc dần dần, thì điện thoại có tin nhắn báo Ừ, tùy em, cứ sắp xếp thế nào việc trôi là được,
Haiz, em đang nghĩ xem sáng mai ngồi uồng cf ở đâu cho phấn khởi đây, cũng lại đau đầu đấy chứ chẳng đùa,

my.eb

Xe điện
BMW R60 hay cụ cũng làm như em đi, đá quả bóng sang chân người khác, cho người ta sút,
Cháo húp vòng quanh, ít nhất cứ thoát khỏi cái không khí này đã, ra ngoài thế giới kia, nếu vẫn chán ko thấy hay thì ta lại chui vào, sông quê vẫn nước chảy đôi bờ mà, có đi đâu mất đâu mà sợ,
Cụ còn ko bị tháng mấy ngày, nhìn ai cũng muốn oánh nhau như bọn em, cụ còn đỡ chán đấy hihi

AMATAX

Xe điện
Các cụ mợ sẽ quyết định nghỉ việc lúc nào?
1. Cảm thấy môi trường ko còn phù hợp nữa
2. Không còn hứng thú đi làm mỗi buổi sáng.
3. Không được sếp tin tưởng.
4. Chán ghét cái cảm giác ngồi chơi ì một chỗ 8 tiếng chôn chân ở văn phòng vì công việc thời điểm này quá rảnh.

Em đủ 4 yếu tố và đang rất rất muốn nghỉ việc. Nhưng em cứ đắn đo, không lẽ đang yên đang lành gửi cho Sếp cái đơn nghỉ việc. Thấy kì :(( . Và tự dưng bị cắt mất 1 nguồn thu ổn định. Có thể chuyển sang nghề khác nhưng cũng lo lắng ko bằng
Nhưng mỗi ngày đi làm e lại cảm giác như đang bị cầm tù trong chính cái văn phòng. Không biết 1 ngày e phải nghĩ tới cái từ Nghỉ việc đến bao nhiêu lần :((
Nghỉ phép 1 táng đi chơi đâu đó xem còn muốn lao động nữa ko. Rảnh có thể tranh thủ chạy chân ngoài mà có tiền còn gì bằng, tưởng bận hay vất quá mới nên nghỉ

Cereal Killer

Xe đạp
Vote cụ đi xem bói :))

BMW R60

Xe tăng
BMW R60 hay cụ cũng làm như em đi, đá quả bóng sang chân người khác, cho người ta sút,
Cháo húp vòng quanh, ít nhất cứ thoát khỏi cái không khí này đã, ra ngoài thế giới kia, nếu vẫn chán ko thấy hay thì ta lại chui vào, sông quê vẫn nước chảy đôi bờ mà, có đi đâu mất đâu mà sợ,
Cụ còn ko bị tháng mấy ngày, nhìn ai cũng muốn oánh nhau như bọn em, cụ còn đỡ chán đấy hihi
Tính chất công việc của em không thích thì đến văn phòng được. Cả khối tư nhân nên không chui ra chui vào và lững lờ đôi bờ như mợ được. Em giờ mà nghỉ thì phải báo trước 1 tháng. Rồi bàn giao các kiểu cũng phải hơn tháng nữa..Xác định phải nghỉ xong xuôi rồi mới tìm hướng mới được. Chứ không xin đc chỗ mới rồi mới xin nghỉ, bàn giao.. thì chỗ mới họ cũng không chờ được.

Mytv

Xe điện
Em 50 rồi nên chẳng đi đâu được nữa, chờ 10 năm nữa nghỉ hưu vì ko có tiền để nghỉ sớm dù rất chán công việc hiện tại. Giờ em chơi pubg gần như 8 tiếng 1 ngày. Em làm DNNN, máy tính cty trang bị, cấu hình cao :) . Cụ chủ rảnh thì lập nick vào team em nhé.
Chơi pubg là chơi j hả cụ? Cụ làm dnnn mà cũng chơi dc 8h/ ngày thì khả năng lại mấy ông độc quyền rồi. Đến ccnn h cũng khó ngồi chơi dc 8h/ngày.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng hôm nay laii trải qua 1 ngày dài. Em vẫn lên làm việc và ngồi bán hàng online đến tận hết ngày. Cảm giác bh là " mai vẫn phải dậy đi làm ư"? " có nên nhắn tin xin sếp nghỉ mai không"?
Mợ xem nguồn thu từ bán hàng ổn không, nếu thấy khả quan thì nghỉ luôn về tập trung mảng đó.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quan trọng là ở lại đó còn phát triển được chuyên môn cho bản thân không cụ.

Smile1102

Xe container
Tính chất công việc của em không thích thì đến văn phòng được. Cả khối tư nhân nên không chui ra chui vào và lững lờ đôi bờ như mợ được. Em giờ mà nghỉ thì phải báo trước 1 tháng. Rồi bàn giao các kiểu cũng phải hơn tháng nữa..Xác định phải nghỉ xong xuôi rồi mới tìm hướng mới được. Chứ không xin đc chỗ mới rồi mới xin nghỉ, bàn giao.. thì chỗ mới họ cũng không chờ được.
Chỗ nào mà họ thích cụ thì họ có thể chờ đc cả năm ấy cụ ơi.
Em đi xin việc bao giờ cũng tối thiểu 2 tháng sau khi phỏng vấn nhất trí.
Có khi ng ta còn đợi 6 tháng ấy, cho mình giải quyết cviec.
Nên tóm lại là theo đàm phán thôi.
Còn phỏng vấn giờ cũng dễ, toàn qua điện thoại và ngoài giờ làm việc, khi nào chốt mà thích thì mới gặp nhau cái trc khi offer hoặc nhận offer.

Imex

Xe tải
4. Chán ghét cái cảm giác ngồi chơi ì một chỗ 8 tiếng chôn chân ở văn phòng vì công việc thời điểm này quá rảnh.

Em đủ 4 yếu tố và đang rất rất muốn nghỉ việc. Nhưng em cứ đắn đo, không lẽ đang yên đang lành gửi cho Sếp cái đơn nghỉ việc. Thấy kì :(( . Và tự dưng bị cắt mất 1 nguồn thu ổn định. Có thể chuyển sang nghề khác nhưng cũng lo lắng ko bằng
Nhưng mỗi ngày đi làm e lại cảm giác như đang bị cầm tù trong chính cái văn phòng. Không biết 1 ngày e phải nghĩ tới cái từ Nghỉ việc đến bao nhiêu lần :((
Tìm chỗ mới rồi đệ đơn thôi mợ ạ!

Eric Đỗ

Xe hơi
Em 50 rồi nên chẳng đi đâu được nữa, chờ 10 năm nữa nghỉ hưu vì ko có tiền để nghỉ sớm dù rất chán công việc hiện tại. Giờ em chơi pubg gần như 8 tiếng 1 ngày. Em làm DNNN, máy tính cty trang bị, cấu hình cao :) . Cụ chủ rảnh thì lập nick vào team em nhé.
Cụ 5 sọi rồi mà vẫn bắn PUBG cơ á :))

Chơi được full ngày vậy thì cũng gớm mặt chứ đùa đâu :D

Rô-Ron

Xe điện

Ngày xừa em chỉ có cái số 4 của cụ mà em nghỉ việc 1 lèo đến nay đã là 23 năm.
Chưa từng 1 giây phút hối hận vì đã nghỉ việc ngày ấy! Giờ nhìn lại các đồng nghiệp ngày ấy ai vẫn an phận thủ thường làm cặm cụi vp ngày 8 tiếng trong suốt gần 30 năm qua thì trong tay cũng chẳng có gì nhiều, cuộc sống cũng tẻ nhạt vì ko lên voi xuống chó như mình!
Trải nghiệm của em là vậy!
P/s : cty em ngày xưa là cty thương mại doanh số haàn đầu thế giới những năm 2000. Giờ vẫn là tập đoàn lớn hàng đầu của Nhật!

Tomtep1

Xe tải
Cụ 5 sọi rồi mà vẫn bắn PUBG cơ á :))

Chơi được full ngày vậy thì cũng gớm mặt chứ đùa đâu :D
DNNN chơi full ngày, lương 50 củ/tháng, quá gớm chứ đừng đùa cụ nhể, DN cụ còn chân nào ko, em ứng tuyển phát keke

N Pie

Xe buýt
Mợ đã có 4 lí do như vậy thì nên nghỉ đi mợ.

Yeuaibaygio

Xe container
1. cụ tìm hiểu xem tại sao nhiều nhược điểm thế mà người ta làm chủ được, có khi vỡ ra ối thứ.
2. Có khả năng tìm được chỗ mới tốt hơn chỗ đang làm không.

Chip2Beo

Xe tải
Em thấy giai đoạn này thị trường không nhiều việc - nhất là các ngành liên quan đến du lịch, bất động sản - nên nghỉ cũng khó xin được việc như ý.
Một chị bạn ở văn phòng em bảo: ở đâu cũng có kiểu chuối riêng, bên quả chuối, bên nải chuối, bên buồng chuối - đứng ở ngoài thì tưởng thơm ngon, nhảy vào cũng trượt chân như thường, mà không cẩn thận còn ngã sấp mặt.
Còn đi làm mà tâm lý tiêu cực như mợ - có làm cũng không hiệu quả, mà còn ảnh hưởng đến tâm lý chung của đội nhóm, tốt nhất nên tìm 1 công việc phù hợp hơn.

Eric Đỗ

Xe hơi
DNNN chơi full ngày, lương 50 củ/tháng, quá gớm chứ đừng đùa cụ nhể, DN cụ còn chân nào ko, em ứng tuyển phát keke
Được nửa của 50 là được rồi cụ, chờ thưởng này thưởng kia hoặc có xèng dự án. Nhiều khi chả có việc gì, làm này làm kia mãi chán, làm ngoài thì còn tùy nữa :))

my.eb

Xe điện
Ngày xừa em chỉ có cái số 4 của cụ mà em nghỉ việc 1 lèo đến nay đã là 23 năm.
Chưa từng 1 giây phút hối hận vì đã nghỉ việc ngày ấy! Giờ nhìn lại các đồng nghiệp ngày ấy ai vẫn an phận thủ thường làm cặm cụi vp ngày 8 tiếng trong suốt gần 30 năm qua thì trong tay cũng chẳng có gì nhiều, cuộc sống cũng tẻ nhạt vì ko lên voi xuống chó như mình!
Trải nghiệm của em là vậy!
P/s : cty em ngày xưa là cty thương mại doanh số haàn đầu thế giới những năm 2000. Giờ vẫn là tập đoàn lớn hàng đầu của Nhật!
Chị đúng là người giỏi thì vứt đâu cũng cống hiến tốt. Trên này em ngưỡng mộ chị với bạn Smile1102 với bạn prado2012, cứ thấy đâu là em auto vote ko cần lý do :D