[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

latdat

Xe buýt
em đánh dấu. cũng đang tâm trạng giống cụ chủ.

latdat

Xe buýt
Em 50 rồi nên chẳng đi đâu được nữa, chờ 10 năm nữa nghỉ hưu vì ko có tiền để nghỉ sớm dù rất chán công việc hiện tại. Giờ em chơi pubg gần như 8 tiếng 1 ngày. Em làm DNNN, máy tính cty trang bị, cấu hình cao :) . Cụ chủ rảnh thì lập nick vào team em nhé.
em thì ko còn trang web nào để đọc nữa

Nike K

Xe hơi
Ngày nào cũng giờ này, em cứ nghĩ về vấn đề nghỉ việc. Đến 90% em muốn được nghỉ rồi, chẳng có gì ở đó để em vương vấn ngoài mức lương khá tốt, và có thể tiện tranh thủ làm thêm online ( có mức thu nhập tương đương). Nếu giờ em nghỉ, mặc định mất đi hoặc sẽ bị thay thế bằng 1 nguồn khác, mơ hồ không biết có bằng không?.
Nhưng không còn1 chút động lực nào nữa, mọi thứ quá nhàm chán. Em cảm giác như đang cố gò ép tinh thần của bản thân để cầm cự tiền lương ở đó. Thị trường ngoài kia đang khó khăn, ngày ngày đọc báo suy thoái kinh tế, thật lòng có chút gì đó em sợ.. Nhưng em không muốn ngược đãi bản thân tý nào cả. E thèm khát được tự do, được sống là chính mình, không phải o ép bản thân luồn cúi cố tỏ ra vui vẻ dù trong lòng không vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Nike K

Xe hơi
K có ai e xoá bài đi ngủ đây ạ

bing-bing

Xe tăng
Nghỉ đi em, đời là mấy tí, thêm trải nghiệm cuộc đời thôi. Nhưng nghỉ trong vinh quang nhé, báo trước cho sếp đàng hoàng, làm việc đàng hoàng cho tới lúc nghỉ.

phuongmit

Xe cút kít
Anh đang chại grab muốn nghỉ lắm mà tiền chưa cho phép, chịu k tư vấn dc :))

trungbusiness

Xe tải
Tự do mà không có đủ tiền thì chỉ vài tháng là dễ hối hận đấy. Mọi cái có thể vẫn cố được chứ thiếu tiền thì không thể cố được đâu, còn nếu không lo thiếu tiền thì nghỉ thôi.

cỏ và mây

Xe điện
Hôm nọ có cụ nào bảo OF bị chạm long mạch trong thớt nào ấy mà em k tìm lại đc để vodka :|. Xàm như cái còm này của em

honda_cub79

Xe lăn
Dạo này các cụ lên bán than nhiều thế nhỉ.

BMW R60

Xe tăng
Tầm 4 xịch nghỉ dc có khi là tốt đấy cụ, nhiều người sức ì lớn muốn nghỉ cũng chưa chắc làm dc.
Em 50 rồi nên chẳng đi đâu được nữa, chờ 10 năm nữa nghỉ hưu vì ko có tiền để nghỉ sớm dù rất chán công việc hiện tại. Giờ em chơi pubg gần như 8 tiếng 1 ngày. Em làm DNNN, máy tính cty trang bị, cấu hình cao :) . Cụ chủ rảnh thì lập nick vào team em nhé.
Chuẩn 2 cụ! Em năm nay ngoài bốn xịch. Cũng đang chán ngấy công việc hiện tại. Không còn mỗi ngày đi làm là 1 ngày vui nữa. Công việc rất bận, áp lực. Được cái Sếp vẫn tin tưởng và môi trường làm việc cũng tạm tạm chứ không như mợ thớt.
Em muốn nghỉ ngay và luôn. Nhưng nghỉ chưa có định hướng gì. Trong khi mình là trụ cột gia đình. Đàn ông trung niên trên có bố mẹ già đến tuổi đau yếu cần phụng dưỡng. Dưới có các con đang tuổi ăn học..Áp lực và trách nhiệm cực lớn. Không còn được làm những gì mình muốn, mình thích nữa.
Mà lớn tuổi bốn, năm xịch rồi đi xin việc rất khó. Em đã thử ngó nghiêng rồi. Nếu mình có trình độ chuyên môn tốt, nhiều quan hệ , rồi ngoại ngữ nữa thì lại dễ. Thậm chí các DN họ đến bế mình đi ngay :)) :)) :)) .Đằng này dở dang. làm tướng thì không nổi mà làm quân thì không đành..nên rất khó!
Và thu nhập thụ động không có. Nên thôi, đành cố gắng cày nuôi sắp nhỏ ăn học xong rồi về úp mặt vào sông quê vui tuổi già :D.Đôi khi thấy mình bất lực, lực bất tòng tâm, sống mòn, mờ nhạt quá...
Nên cụ/mợ nào còn trẻ thì cứ mạnh dạn bung lụa, đổi thay đi...

Chỉnh sửa cuối:

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn nghỉ việc thì dễ thôi: chạy ra sờ đùi thư ký hoặc vào nháy mắt với sếp " lát hết giờ đi nhà nghỉ làm tí không anh/chị?"

Các cụ mợ sẽ quyết định nghỉ việc lúc nào?
1. Cảm thấy môi trường ko còn phù hợp nữa
2. Không còn hứng thú đi làm mỗi buổi sáng.
3. Không được sếp tin tưởng.
4. Chán ghét cái cảm giác ngồi chơi ì một chỗ 8 tiếng chôn chân ở văn phòng vì công việc thời điểm này quá rảnh.

Em đủ 4 yếu tố và đang rất rất muốn nghỉ việc. Nhưng em cứ đắn đo, không lẽ đang yên đang lành gửi cho Sếp cái đơn nghỉ việc. Thấy kì :(( . Và tự dưng bị cắt mất 1 nguồn thu ổn định. Có thể chuyển sang nghề khác nhưng cũng lo lắng ko bằng
Nhưng mỗi ngày đi làm e lại cảm giác như đang bị cầm tù trong chính cái văn phòng. Không biết 1 ngày e phải nghĩ tới cái từ Nghỉ việc đến bao nhiêu lần :((

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có kinh tế, sống dư rả..thì nghỉ việc, kiếm việc khác nhàn hơn không phải đau đầu kiếm tiền nữa. Chứ công việc hiện tại vẫn là cần câu cơm chính trong nhà thì thôi.

Chuẩn 2 cụ! Em năm nay ngoài bốn xịch. Cũng đang chán ngấy công việc hiện tại. Không còn mỗi ngày đi làm là 1 ngày vui nữa. Công việc rất bận, áp lực. Được cái Sếp vẫn tin tưởng và môi trường làm việc cũng tạm tạm chứ không như mợ thớt.
Em muốn nghỉ ngay và luôn. Nhưng nghỉ chưa có định hướng gì. Trong khi mình là trụ cột gia đình. Đàn ông trung niên trên có bố mẹ già đến tuổi đau yếu cần phùng dưỡng. Dưới có các con đang tuổi ăn học..Áp lực và trách nhiệm cực lớn. Không còn được làm những gì mình muốn, mình thích nữa.
Mà lớn tuổi bốn, năm xích đi xin việc rất khó. Em đã thử ngó nghiêng rồi. Nếu mình có trình độ chuyên mốn tốt, nhiều quan hệ , rồi ngoại ngữ nữa thì lại dễ. Thậm chí các DN họ đến bế mình đi ngay :)) :)) :)) .Đằng này dở dang. làm tướng thì không nổi mà làm quân thì không đành..nên rất khó!
Và thu nhập thụ động không có. Nên thôi, đành cố gắng cày nuôi sắp nhỏ ăn học xong rồi về úp mặt vào sông quê vui tuổi già :D.Đôi khi thấy mình bất lực, lực bất tòng tâm, sống mòn, mờ nhạt quá...
Nên cụ/mợ nào còn trẻ thì cứ mạnh dạn bung lụa, đổi thay đi...

caisua

Xe lăn
Như chủ thớt thì e nghĩ chỉ cần nhảy việc là xong chứ đâu cần phải nghỉ, ở nhà chơi không có mục tiêu đông lực gì đôi khi còn street hơn đi làm chưa nói đến vđ kinh tế.
street là như nào ạ? em ko hiểu mấy

caisua

Xe lăn
em cũng còn 10 năm mà đi làm thấy rất thích, đợt covid cũng chỉ muốn đến cty, đang sợ ở nhà chả biết làm gì lại ra sông thử xem có bơi qua được ko

thanhduy_2020

Xe tải
Thế vậy trường hợp của 1 người nào đó như sau, các cụ xem giúp em nên thế nào: "1 người nọ, đi làm thuê cho 1 ông chủ nọ được khoảng 2 năm. Lương sòng phẳng, chỉ là nếu so với mặt bằng thì cũng không cao hơn. Nhưng ông chủ là 1 người không thấy có tố chất lãnh đạo, không nhiều cấp dưới phục, ngoại giao không được khoáng đạt. Chỉ ưu điểm là lương sòng phẳng.
Vậy theo cc, người đó nên tiếp tục hay tìm 1 bến đỗ mới?

ubisapro

Xe trâu
Ko thích thì nghỉ thôi. Đơn giản :D