[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Black boy

Xe hơi
Bây giờ trạm này chỉ nhận đặt online nhé, sáng em vừa đăng kiểm ở đây xong, em lấy số từ tuần trc, làm nhanh lắm, em 7h30 đến 9h đã xong, khoảng giờ đấy có khoảng 10xe thôi
Cảm ơn cụ nhé, em đặt T7 chiều chủ nhật rồi, để em đánh xe qua

redcode

Xe điện
Giờ có trạm nào chấp nhận độ đèn ko các cụ. Cuối tháng 4 em lên thớt, xe em mỗi món đèn là độ

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Bá cáo vs cccm sáng e vừa từ 2903 ĐH GTVT về, có phiếu hẹn 9h30 có mặt, 11h30 được tha bổng về nhà ăn cơm. Xe e có quả mâm/lốp ko như tờ ĐK cũ nhưng trên cánh lái có 2 thông số và mâm/lốp hiện dùng là phù hợp nên e cãi được. Cơ bản ae ĐK cũng khá tạo điệu kiện, vd có bác lắp giá, họ vẫn khám xe và xong yêu cầu ra ngoài tháo giá để vào chụp ảnh và dán tem.
Dán đc tem xong cứ như thi lên lớp đỗ ấy, vui quá.

phuongnam1972

Xe buýt
Bây giờ trạm này chỉ nhận đặt online nhé, sáng em vừa đăng kiểm ở đây xong, em lấy số từ tuần trc, làm nhanh lắm, em 7h30 đến 9h đã xong, khoảng giờ đấy có khoảng 10xe thôi
Chỉ nhận đặt online là văn minh nhất.

Black boy

Xe hơi
Của em truy nhập trang ttdk.com để đặt lịch cũng chỉ thấy có 5 TT hiện lên là thế nào nhỉ ? Các cụ đặt online qua trang nào ?
Em đặt qua app cụ nhé. Của em cũng chỉ từng ấy trạm thôi ạ

theanh90

Xì hơi lốp
Hề hề...

Có nhẽ rất rất và rất nhiều ông cứ nghe nói, nghe bẩu, thấy họ nói.... lốp khác hãng là loại...
Rồi gào lên chửi.
Trong khi ngay ở đây, đã có những trường hợp mấy loại lốp mà chả ai nói gì.
Và có cả phân tích/nêu lý do nữa, đó là CÓ THỂ hoặc ĐÚNG LÀ vì lắp lốp khác loại nên phanh 2 bánh nó không đều nhau. Và xe bị loại. Thì đây là loại do yếu tố kỹ thuật của 2 lốp ấy không tương thích/phù hợp với nhau; hoặc vì hoa lốp khác nhau mà làm phanh sai khác nhau. Và điều cơ bản ở đây là ĐK loại xe này là vì phanh không đạt chứ đâu phải vì 2 loại lốp khác hãng.

Ừ thì chửi, chửi to chửi bé gì đó đều được hết, nhưng chửi to nó khác với chửi càn.
Cụ có bộ quy chuan kỹ thuật kiểm định thì cho em xin, nhu cầu của em là không bị thằng đăng kiểm nó dắt mũi. Chuyên ngành của em không phải kỹ thuật oto, em xin nhận sự chê cười của cụ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Có cái date xuất xưởng ghi bằng tuần và năm đóng trên thành lốp đấy cụ ah.
Xưa, lâu lắm rồi em đi khám xe bị cảnh báo yêu cầu về thay ngay mặc dù em chạy bộ lốp này mới có 2 vạn.
Lốp già dù hoa còn tốt, còn vạch Indicator vào của nó vẫn rít như xe F1. Nghe vui phết :P
Ý em hỏi cái thời hạn theo quy định thôi. Lốp cũ em date chắc cũng già rồi nhưng còn mềm non lắm vì toàn đỗ trong hầm, dạo trước định bán xe nên để vậy. anyway chắc cũng đi thay bộ mới.

thanh3883

Xe buýt
Sau khi bỏ hộ khẩu chắc đến lúc còn xe cũng có CMND và Hộ khẩu riêng. Nghĩ thật vi diệu, nước ta chắc dẫn đầu thế giới về tiêu chuẩn kiểm định xe! :)) Rồi sẽ có dịch vụ khám xe, đăng kiểm hộ, dân lại tốn mớ tiền để con xe hoạt động.

hamcuare!

Xe container
Sau khi bỏ hộ khẩu chắc đến lúc còn xe cũng có CMND và Hộ khẩu riêng. Nghĩ thật vi diệu, nước ta chắc dẫn đầu thế giới về tiêu chuẩn kiểm định xe! :)) Rồi sẽ có dịch vụ khám xe, đăng kiểm hộ, dân lại tốn mớ tiền để con xe hoạt động.
Bâyh đi xin cái xác nhận nơi cư trú với conan xã, phường đã sml rồi :)) thật vi diệu vs tài quản lý của quan ta :D

hd-vt

Xe container
Vợ 2 kỹ thật, còn vợ 1 cũng tưởng quan trọng chứ nhỉ, chả đk gì trước khi...ôm
Vợ2 kỹ thật. Còn vợ1 quan trọng, sao không đk đăng ciếc trước khi...ôm đến lúc chết nhỉ.
Nếu hâm hâm đk, lại còn bắt về zin nữa thì ban căng đấy hiccc.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Bâyh đi xin cái xác nhận nơi cư trú với conan xã, phường đã sml rồi :)) thật vi diệu vs tài quản lý của quan ta :D
E mới đi xin xong. Phải viết tờ khai, xong chụp ảnh up lên dịch vụ công. Đúng là 4.0 nửa mùa

chichbong08

Xe buýt
Em đáo hạn đăng kiểm 31/3 này, vẫn chưa đặt lịch, có cơ hội nào đăng kiểm được ở HN không các bác ? Nghe đâu các trạm HN đã full đặt lịch online rồi, có cửa cho người đến thẳng đó mà không cần đặt lịch hoặc đến xin slot trực tiếp tại trạm ?

bspvietnam

Xe tăng
Bất chấp các chỉ đạo của cấp trên và sự phàn nàn của người dân, ÔNG đăng kiểm vẫn chỉ ban phát một cách "nhỏ giọt" .

Trạng thái
Thớt đang đóng