[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alongcamepolly06

Xe container
Đọc bài trên kia thì thấy lão Nguyễn Tô An không dám trả lời trực tiếp câu hỏi của PV về nội dung này.
Thực ra VN đang làm láo, thế giới nó ĐK có 15 lần là tối đa còn ông 36 lần chả có căn cứ mẹ gì. Giờ cứ lôi "căn cứ thời tiết, tình hình ... bla blap", thà nói mịa là "cần tăng nguồn thu" thì còn đỡ ngứa ass.
Một khi chính phủ vẫn sợ lợi ích nhóm và không can thiệp trực tiếp, bắt bọn nó làm thì nó vẫn bóp cổ dân để thu xèng thôi, mọi thứ - không chỉ đăng kiểm này.
hóa ra theo diễn giả thì điều kiện thời tiết ở VN là khắc nghiệt nhất cho việc vận hành phương tiện so với các nước xung quanh hả cụ? vãi thật

Alongcamepolly06

Xe container
Nhà Cháu có 1 cái xe ô tô đang để ở nước ngoài và mỗi khi sang lại lái.
Đặc điểm đường bên đó biển quy định bao nhiêu km/h là mọi người chạy xấp xỉ tốc độ đó.
Do đó, khi đến gần đền đỏ họ mới phanh gấp để dừng. Lúc đèn xanh, vừa để đảm bảo tốc độ quy định, vừa để những xe đỗ sau mình thoát nhanh thì họ luôn đè ga để xe vọt lên. Đi thế hại máy hơn ở Việt nam mình nhiều. Chưa kể Muối rải đường để làm tan Tuyết rất hại gầm. Bên đó, thấp mỗi xe cũng chạy tầm 2 vạn km/năm.
Thế mà đăng kiểm Họ còn như vậy !
Mấy ông sếp cũ cháu người Mỹ, Canada sang bên này chê mấy ông lái xe Việt đi hỏng hết xe; ai đời số sàn mà đi vòng tua toàn dưới 2000v để ép số; mấy lần thấy các ông cáu tiết văng cũng một mớ ;))

unfoto

Xe máy
Theo dự thảo TT16 có đưa ra chỉ tiêu đánh gía đèn chiếu sáng trước, mà không nói rõ là đèn nhà sản xuất.
Như vậy, em hiểu rằng đèn trước "độ" bixenon hay LED thì đều cho qua, miễn là đảm bảo các tiêu chí ánh sáng.
Em lăn tăn, liệu xe có thể không pass vì lý do có lắp đặt thiết bị không phù hợp với hệ thống điện không ạ?

Zzinchumm

Xe đạp
Ôi nhà em đăng kiểm xong rồi các bác ạ, đúng là nhẹ cả người. Tuần trước cũng dành ra 2 ngày đi vòng vèo bao nhiêu trạm ở Hưng Yên, Hải Dương, Hải Phòng...các kiểu đều quay về :( quyết định tìm hiểu cái app đặt online.
Tìm được trung tâm 2905V ở Đức Giang chỉ nhận đky online, alo check họ cũng bảo đúng, ở đó ko nhận phát phiếu tay chân. Nhà em đăng ký hôm 14/3 thì may quá có slot luôn được hẹn chiều 17/3. Chiều nay 13h30 y hẹn nhà em oánh xe đến, chỉ có khoảng 20 xe xếp hàng, đến 15h30 được vào khám, sau 20p thì xong xuôi trót lọt nhận phiếu ra về :D. Đúng là áp dụng 4.0 thấy đỡ vất vả hẳn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em vừa đk xong cho vợ già 21 tủi :))
Nay em đi đăng kiểm:

1. Đèn pha zin: pass, lắp thêm đèn gầm: Không qua.

2. Cản, sơn không liên quan.

3. Vành xe 18 oke nhé các bác, lắp đúng lốp thân xe có ghi là oke, lắp sai cỡ lốp thân xe ghi là tạch. Trong đăng kiểm gốc là 16

4. Soi khí thải, em đang vướng lỗi khí thải, chưa biết phải làm sao, đang cho chạy 1 vòng rồ ga lên xem có giảm không. (vệ sinh lại lọc gió, xịt nước rửa ống xả, đổ đầy xăng, rồ ga 1 lúc và đã pass)

TÓM LẠI BÂY GIỜ ĐỘ ĐÈN TỪ HALOGEN LÊN LED HAY THÊM ĐÈN GẦM ... LÀ TẠCH NHÉ

Sonduong.BMV

Xe container
Xe Mỹ nó tốt, đường Mỹ nó tốt và người làm cũng tốt.

TTĐK không làm thay việc ... việc gì thỉ éo nói.

Chỉnh sửa cuối:

buonduale

Xe tăng
Chiều 3 giò hôm nay thấy xe còn 3 cái em phi xe vào ĐK bị đuổi về . Tức quá vì ko chịu xếp lốt , muốn Đk thì xếp lốt mà nó tận đến tháng 4 mới đến lượt. Trong khi xe chiều nay vắng hoe

bspvietnam

Xe tăng
Có một khái niệm đang bị mập mờ.
Vị khách mời đưa lý do phải xem xét có CHO các xe mới (xe tải, xe khách) miễn đăng kiểm lần đầu không vì người sử dụng có thể lắp thêm nhiều đồ sau khi xuất xưởng.
Thứ nhất, ĐK không thể ngăn chặn được việc lắp thêm đồ, hoặc độ xe. Sau khi xuất xưởng hoặc giữa chu kỳ đăng kiểm người sử dụng vẫn có thể lắp thêm đồ nếu muốn.
Thứ hai, việc lắp thêm đồ là vi phạm của người lắp đồ, TTGT, XXX xử phạt họ, và ĐK có quyền từ chối đăng kiểm. Chứ không phải vì lo ngại họ làm vậy, nên phải đăng kiểm trước.
Lập luận kiểu đó, khác gì vô cớ đánh người rồi lý giải là vì tôi sợ nó đánh tôi, nên tôi đánh nó trước.
Đọc bài trên kia thì thấy lão Nguyễn Tô An không dám trả lời trực tiếp câu hỏi của PV về nội dung này.
Thực ra VN đang làm láo, thế giới nó ĐK có 15 lần là tối đa còn ông 36 lần chả có căn cứ mẹ gì. Giờ cứ lôi "căn cứ thời tiết, tình hình ... bla blap", thà nói mịa là "cần tăng nguồn thu" thì còn đỡ ngứa ass.
Một khi chính phủ vẫn sợ lợi ích nhóm và không can thiệp trực tiếp, bắt bọn nó làm thì nó vẫn bóp cổ dân để thu xèng thôi, mọi thứ - không chỉ đăng kiểm này.
Nghe mấy t trên bộ nói rất chi là bao biện vòng vo ko muốn bỏ miếng ăn này. Kéo dài nhưng tăng phí lên một chút cungz chấp nhận đc, còn hơn xếp hàng chầu chực chờ đợi.
Ồ, tôi thấy đồng chí Tô làm tốt đấy chứ:
Họ đang nghiên kíu một cách quếc liệc, không có vùng cấm, không bao che, bác nhá, để thay đổi cái Chu kỳ đăng kiểm.
Trích: "Đối với các phương tiện sử dụng trên 15 năm hiện giờ đang bị áp chu kỳ kiểm định với thời gian 3 tháng. Chúng tôi cũng đang nghiên cứu, phân tích để trả lời câu hỏi: với những loại phương tiện nào thì ta có thể kéo dài thời gian trung kiểm định lên, ví dụ được 6 tháng.".

Các đồng chí này nổi tiếng là nhanh chóng, chí ít là trong nghiên cứu, bác ạ: trong vài bữa tới đây, 6-7 năm tới là cùng thôi, họ sẽ hoàn thiện Dự thảo trình các cấp có thẩm quyền nghiên cứu sâu hơn và cao hơn.

Câu hỏi dự kiến sẽ là:
Thế, cái cậu ban hành cái Chu kỳ đăng kiểm củ chuối hiện tại, sau khi sửa xong, ta sẽ làm gì?
Kicking ass, hay Nghiêm khắc khiển trách?
Xóa sổ cục ĐK đi là xong, bố láo ăn cắp. Trả lời thì vòng vèo, ù cạc.

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Ôi nhà em đăng kiểm xong rồi các bác ạ, đúng là nhẹ cả người. Tuần trước cũng dành ra 2 ngày đi vòng vèo bao nhiêu trạm ở Hưng Yên, Hải Dương, Hải Phòng...các kiểu đều quay về :( quyết định tìm hiểu cái app đặt online.
Tìm được trung tâm 2905V ở Đức Giang chỉ nhận đky online, alo check họ cũng bảo đúng, ở đó ko nhận phát phiếu tay chân. Nhà em đăng ký hôm 14/3 thì may quá có slot luôn được hẹn chiều 17/3. Chiều nay 13h30 y hẹn nhà em oánh xe đến, chỉ có khoảng 20 xe xếp hàng, đến 15h30 được vào khám, sau 20p thì xong xuôi trót lọt nhận phiếu ra về :D. Đúng là áp dụng 4.0 thấy đỡ vất vả hẳn.
Cụ cho em xin app đăng ký online với. Giữa tháng sau em có 1 con BMW 2014 lên thớt. Xe nguyên bản không độ đẽo gì mỗi dán kính màu đen

xedieu

Xe cút kít
Em vừa đk xong cho vợ già 21 tủi :))
Nay em đi đăng kiểm:

1. Đèn pha zin: pass, lắp thêm đèn gầm: Không qua.

2. Cản, sơn không liên quan.

3. Vành xe 18 oke nhé các bác, lắp đúng lốp thân xe có ghi là oke, lắp sai cỡ lốp thân xe ghi là tạch. Trong đăng kiểm gốc là 16

4. Soi khí thải, em đang vướng lỗi khí thải, chưa biết phải làm sao, đang cho chạy 1 vòng rồ ga lên xem có giảm không. (vệ sinh lại lọc gió, xịt nước rửa ống xả, đổ đầy xăng, rồ ga 1 lúc và đã pass)

TÓM LẠI BÂY GIỜ ĐỘ ĐÈN TỪ HALOGEN LÊN LED HAY THÊM ĐÈN GẦM ... LÀ TẠCH NHÉ
Câu cuối cụ không nên kết luận vội vã làm anh em hoang mang. Có trạm nọ trạm kia.

muca

Xe tăng
Xóa sổ cục ĐK đi là xong, bố láo ăn cắp. Trả lời thì vòng vèo, ù cạc.
Nhà Cháu có 1 cái xe ô tô đang để ở nước ngoài và mỗi khi sang lại lái.
Đặc điểm đường bên đó biển quy định bao nhiêu km/h là mọi người chạy xấp xỉ tốc độ đó.
Do đó, khi đến gần đền đỏ họ mới phanh gấp để dừng. Lúc đèn xanh, vừa để đảm bảo tốc độ quy định, vừa để những xe đỗ sau mình thoát nhanh thì họ luôn đè ga để xe vọt lên. Đi thế hại máy hơn ở Việt nam mình nhiều. Chưa kể Muối rải đường để làm tan Tuyết rất hại gầm. Bên đó, thấp mỗi xe cũng chạy tầm 2 vạn km/năm.
Thế mà đăng kiểm Họ còn như vậy !
hóa ra theo diễn giả thì điều kiện thời tiết ở VN là khắc nghiệt nhất cho việc vận hành phương tiện so với các nước xung quanh hả cụ? vãi thật
Nói chung nghệ các vị ấy trả lời những vấn đề trẻ con cũng thấy nó chả nghe được.

muca

Xe tăng
Theo dự thảo TT16 có đưa ra chỉ tiêu đánh gía đèn chiếu sáng trước, mà không nói rõ là đèn nhà sản xuất.
Như vậy, em hiểu rằng đèn trước "độ" bixenon hay LED thì đều cho qua, miễn là đảm bảo các tiêu chí ánh sáng.
Em lăn tăn, liệu xe có thể không pass vì lý do có lắp đặt thiết bị không phù hợp với hệ thống điện không ạ?

View attachment 7730290
Em cũng chưa rõ vụ này, xe em độ bixenon thay cho halogen choá phản xạ nguyên bản của xe

muca

Xe tăng
Giờ chắc chỉ có TT lên tiếng bọn nó mới nghe, dân đen kêu trời nó cũng bỏ ngoài tai :(
Hix, nhưng TT thì lại ứ có lên tiếng những vụ thế này mới buồn cụ ạ. Còn người dân chỉ là cái gốc mục, không có xi nhê gì

ngoc_phuong

Xe lăn
Vẫn trình cái dự thảo về chu kỳ đăng kiểm gần như cũ cụ nhỉ? Có mỗi miễn cho xe mới
E chưa thấy dự Thảo. Nhưng e đoán được phần nào.
Chuyện ở xứ ta thì ko lạ

Trạng thái
Thớt đang đóng