[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

cairong_2011

Xe container
Chắc chắn phải dán tem mới rồi.
Theo em thế này thực sự chưa triệt để. Vì có xe vừa đăng kiểm xong thì được gia hạn theo TT mới. Chính ra TT nên có thêm TT đối với các xe mới Đk mà hạn mới dài hơn hạn trên tem thì có thể mang giấy tờ xe đến đổi lại tem. Còn các xe chưa đến hạn ĐK cũ, nhưng nằm trong dạng được kéo dài thì cũng có thể đến đổi tem. Với tình hình thế này thì vẫn phải xử lý cho hết xe có tem ĐK cũ (đến hạn hoặc gần đến theo quy định cũ từ 1-3 tháng). Điều này hoàn toàn có thể làm được qua các thống kê dữ liệu xe đã ĐK.

muca

Xe tăng
Xe em tháng 4 này đến hạn kiểm định thì được thêm 6 tháng nhỉ. Vậy cứ thế đi tiếp hay phải đổi lại tem kiểm định hả các cụ :))
Em cũng gần giống cụ, vụ này chắc lại chờ hướng dẫn chuyển tiếp thông tư!

Sonduong.BMV

Xe container
đỡ đc 350k và công sức, thời gian đi lại thôi chứ cụ, đâu ra hơn 2 củ?
phí đó thì 1 ngày cũng chả bớt đc ạ, thay đổi theo tt mới thì ví dụ cho con xe già bất quá đang trả 6 tháng 1 giờ lại thành 1 năm 1 như thủa 12 :))
chắc cụ ấy nhầm phí đường bộ :)))
Vì xe SX 2009. Em nhẩm là bớt được 6 lần (tính tiền mặt bỏ ra thôi chứ công thì vk trả rồi, phí đường bộ thì vẫn phải nộp).

BinhminhSG

Xe buýt
Theo em thế này thực sự chưa triệt để. Vì có xe vừa đăng kiểm xong thì được gia hạn theo TT mới. Chính ra TT nên có thêm TT đối với các xe mới Đk mà hạn mới dài hơn hạn trên tem thì có thể mang giấy tờ xe đến đổi lại tem. Còn các xe chưa đến hạn ĐK cũ, nhưng nằm trong dạng được kéo dài thì cũng có thể đến đổi tem. Với tình hình thế này thì vẫn phải xử lý cho hết xe có tem ĐK cũ (đến hạn hoặc gần đến theo quy định cũ từ 1-3 tháng). Điều này hoàn toàn có thể làm được qua các thống kê dữ liệu xe đã ĐK.
Bây giờ đổi ngay thì lại chen chúc nhau, cứ chờ 5-6 tháng sau đổi có phải thoải mái hơn không.

xedieu

Xe cút kít
Kể ra ân hạn xe chuẩn bị phải đi đăng kiểm nữa thì mới có giá trị thiết thực. Chứ như này thì 6 tháng nữa mới thực sự đỡ. Xe mới đáng bao nhiêu đâu.

Huthasa

Xe container
Đây là cụ nghĩ theo kiểu của dân :D Còn TT thì theo kiểu của quan. Và ai là người có quyền? :))

chuyendang

Xe hơi
Xe em nếu bước sang năm thứ 6, giờ đi đăng kiểm là được thêm 2 năm nữa hay vẫn chỉ được 1 năm các cụ nhỉ :D

lamhung031

Xe hơi
Xe em đến 24/4 là đến hạn ĐK, nghe tình hình chưa biết như thế nào, E có đăng ký online thành công. Đã có cụ nào Đk bằng đăng ký online chưa ?

tc_minh

Xe tải
hqua xuống Yên Nghĩa để lấy giấy hẹn thấy bảo xếp đến thứ 6 rồi mà còn hàng dài. em chán về. tính đi tỉnh đk. hơn nữa xe thay lên đời (đèn, cản, mặt calang) điện đóm ko chích nối gì nguyên bản ko biết có bị đuổi về ko. xe đồ cũ bỏ hết cả

đương nhiên là ko ạ. Cụ muốn hưởng cái thú ko cần vác xe đi đk thì cụ mua cái xe mới :))
còn xe cụ đã có tem rồi, kể cả cụ vừa có đăng kiểm hôm qua thôi, thì xài hết thời hạn cái tem đó đi đk như bình thường, hạn mới sẽ theo tt mới, thế thôi, chả ai cộng thêm 6 tháng vào cái tem cũ cả.... kéo dài chu kì đk chứ ko phải gia hạn thời hạn đăng kiểm cụ nhé
Em đồng ý với cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng