[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongphong

Xe container
Xe đặc chủng xxx đầy cụ ơi, cụ có thấy họ ra ngoài đăng kiểm không?
Xe đặc chủng QD và CA đầy. Cụ xem lại quy định ĐK viên đê. Mà QD có ĐK viên là bình thường (nó có cả cục xe). Thế bên xx có trạm ĐK riêng k cụ. Đặc biệt xx GT có phòng hướng dẫn ĐK (chủ yếu giải quyết hành chính) còn bây giờ chắc lần đầu hoạt động đk thực tế :D

Chỉnh sửa cuối:

tomo

Xe tải
Em note lại để lấy thông tin, sang tuần chắc khả quan hơn

poiuy

Xe ba gác
Xe đặc chủng QD và CA đầy. Cụ xem lại quy định ĐK viên đê. Mà QD có ĐK viên là bình thường (nó có cả cục xe). Thế bên xx có trạm ĐK riêng k cụ. Đặc biệt xx GT có phòng hướng dẫn ĐK (chủ yếu giải quyết hành chính) còn bây giờ chắc lần đầu hoạt động đk thực tế :D
Thế cụ nghĩ xe đặc chủng như xe chữa cháy nó kiểm định ở đâu? Cụ thử tìm đọc quy định xem có có các yếu tố giống xe thường không? Thế là có câu trả lời thôi.

polizia

Xe container
Quân đội có đăng kiểm riêng nhưng nói thật có xe nào tèo đăn kiểm đâu, thậm chí tem có khi còn chả có.
Đi đường vẫn gặp con này chở lính nhưng nói thật con này mà biển trắng thì đợt này chắc tạch đăng kiểm rồi, xe đời Tống.

polizia

Xe container
E đọc thấy tiêu chuẩn Đăng kiểm viên là phải tốt nghiệp ĐH chuyên ngành Kỹ thuật cơ khí, có liên quan oto ... . Không biết các anh ở bộ X có được đào tạo z không, hay chỉ tập huấn cấp chứng chỉ là xong các cụ nhỉ :-?
Nãy xem phóng sự có clip 1 anh CA nói là đêm qua vẫn đi tuần tra kiểm soát, sáng nay đã làm đăng kiểm. Tất nhiên là có qua tập huấn và trc đây cũng kiểm định xe của đơn vị.
Thế nên em cho là làm đkv chả khó, thợ cứng của gara hay hãng tập huấn 1 tuần là làm đc.

Toàn Thắng HVAC

Xe đạp
Website
dieuhoagiagoc.net
Nãy xem phóng sự có clip 1 anh CA nói là đêm qua vẫn đi tuần tra kiểm soát, sáng nay đã làm đăng kiểm. Tất nhiên là có qua tập huấn và trc đây cũng kiểm định xe của đơn vị.
Thế nên em cho là làm đkv chả khó, thợ cứng của gara hay hãng tập huấn 1 tuần là làm đc.
nó là cv lặp đi lặp lại có máy móc đo và chấm các thông số kỹ thuật Cụ ạ, Thậm chí ko cần kinh nghiệm như thợ gara

dungqc

Xe đạp
Ý bác là: 2 lốp thông số giống nhau, nhưng 2 nhà sản xuất khác nhau, cũng tèo?
Em đi lần trước ở Phạm Văn Đồng thì khác mã lốp bánh trước là không được. Kể cả cùng hãng, cùng cỡ nhưng khác model lốp. Trong bài kiểm tra có mục đó luôn.

ok2000

Xe hơi
đang chờ kỷ luật mà vẫn lên làm cục trưởng là sao các cụ nhỉ?
(hàng loạt lãnh đạo cấp vụ, cấp phòng bị xác định có hành vi liên quan vụ việc ở các mức độ khác nhau gồm: Nguyễn Chiến Thắng - Vụ trưởng Vụ Quản lý doanh nghiệp Bộ Giao thông vận tải (Phó trưởng ban chỉ đạo cổ phần hóa); Đào Thanh Thảo - Phó Vụ trưởng Vụ Tài chính; Lê Thị Mai Hương - Phó trưởng phòng của Cục Tài chính doanh nghiệp thuộc Bộ Tài chính… )

80A

Xe tải
đang chờ kỷ luật mà vẫn lên làm cục trưởng là sao các cụ nhỉ?
(hàng loạt lãnh đạo cấp vụ, cấp phòng bị xác định có hành vi liên quan vụ việc ở các mức độ khác nhau gồm: Nguyễn Chiến Thắng - Vụ trưởng Vụ Quản lý doanh nghiệp Bộ Giao thông vận tải (Phó trưởng ban chỉ đạo cổ phần hóa); Đào Thanh Thảo - Phó Vụ trưởng Vụ Tài chính; Lê Thị Mai Hương - Phó trưởng phòng của Cục Tài chính doanh nghiệp thuộc Bộ Tài chính… )

Đang ở chỗ kia về đây giai đoạn này cũng ngang kỷ luật rồi, em đoán vậy :D

xedieu

Xe cút kít
Nay mở lại trung tâm bên Du Nội rồi nhỉ!

XPQ

Xe cút kít
Trạng thái
Thớt đang đóng