[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanh3883

Xe buýt
Có trạm ở Xuân mai Cụ ạ nhưng đông lắm, trạm Hoà bình, Sơn tây , Phú nghĩa đóng nên giờ này xe xếp hàng dài chờ lấy số.

Theo các Cụ có nên dùng chính những xe đến hạn mà không đăng kiểm được đỗ đâu đó để phản ứng về việc này chứ dư lày bọn công bộc láo quá.
Thức vài đêm để xếp lốt, lang thang vật vờ. Các trung tâm đăng kiểm từ kiểm định an toàn kỹ thuật chuyển sang đánh giá về tiêu chí Zin, nguyên bản của xe, đánh giá thẩm mỹ....như kiểu các ông buôn xe luôn :)). Đầy tớ đợt này hành ông Chủ đến khổ. Cũng phải phản ứng chứ để tình hình này kéo dài quá dân chịu sao nổi???

Chỉnh sửa cuối:

Parejo_10

Xe điện
Thức vài ngày xếp lốt, vật vờ, các trung tâm đăng kiểm từ kiểm định an toàn kỹ thuật chuyển sang đánh giá về tiêu chí Zin, nguyên bản của xe, đánh giá thẩm mỹ....như kiểu các ông buôn xe luôn :)). Đầy tớ đợt này hành dân đến khổ. Cũng phải phản ứng chứ để tình hình này kéo dài quá dân chịu sao nổi.
Hài lắm cụ ạ. Mang xe đi đăng kiểm mà cứ như vác xe ra sâu dum để …bán ấy. Soi trong soi ngoài …. Nổ máy mân mê các kiểu.

Nhớ người

Xe máy
Chúng nó là ai? Cụ vào hỏi trưởng, phó trạm xem họ trả lời thế nào? Còn ko thì cụ ra về và người chịu thiệt là cụ thôi.
Nhân viên nhận giấy tờ cụ à em veè luôn rồi chịu thiệt thôi cụ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Làm sớm đi bác ko có khi tháng sau bắt nốt thêm vài trạm là mệt lắm
Vâng. Khéo sang tuần em làm vậy. Sớm trước 1,5 tháng kể cũng hơi phí. Xe em đăng kiểm lần 2 (2,5 năm từ lần đăng kiểm lúc lấy xe), xe nguyên bản không độ đẽo gì thì chắc cũng đơn giản cụ nhỉ ~o)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mít - Mật

Xe tăng
E vừa đặt lịch online, hẹn ngày 7-3, ko biết có làm đc ko các cụ

sieunhancutchan

Xe tăng
Vâng. Khéo sang tuần em làm vậy. Sớm trước 1,5 tháng kể cũng hơi phí. Xe em đăng kiểm lần 2 (2,5 năm từ lần đăng kiểm lúc lấy xe), xe nguyên bản không độ đẽo gì thì chắc cũng đơn giản cụ nhỉ ~o)
Xe bác vậy thì ngon mà, em mùng 10 tháng này hết hạn rồi nên mai em phaỉ hành quân đi tỉnh 1 chuyến hi vọng xong trong ngày.

Lâm Phong

Xe tăng
Thức vài đêm để xếp lốt, lang thang vật vờ. Các trung tâm đăng kiểm từ kiểm định an toàn kỹ thuật chuyển sang đánh giá về tiêu chí Zin, nguyên bản của xe, đánh giá thẩm mỹ....như kiểu các ông buôn xe luôn :)). Đầy tớ đợt này hành ông Chủ đến khổ. Cũng phải phản ứng chứ để tình hình này kéo dài quá dân chịu sao nổi???
Vấn đề lớn nhất là người dân phải trả phí cho cái đăng kiểm vô bổ ấy để phương tiện được lưu hành nhưng thằng thu phí ấy không phải con người khi để người dân quá vất vả việc đăng kiểm như hiện nay.

thanh3883

Xe buýt
3
Vấn đề lớn nhất là người dân phải trả phí cho cái đăng kiểm vô bổ ấy để phương tiện được lưu hành nhưng thằng thu phí ấy không phải con người khi để người dân quá vất vả việc đăng kiểm như hiện nay.
Bây giờ là thẩm định xe, bàn về chất lượng, hình thức xe chứ không còn là kiểm định nữa Cụ ah. Còn tờ đăng kiểm kia bản chất là giấy phép con. Một hình thức sưu thuế đánh lên con xe mà thôi. Còn thế giới không ai kiểm định với thời gian dày đặc vậy cho lãng phí thời gian và tiền của nhân dân!

KoenigseggPigani

Xe tăng
Em đợt ra tết cất công mò về tỉnh làm, 3 tiếng mới xong, 1 tháng sau thì trạm đó xộ khám🤣🤣
Giờ yên tâm không lo 18 tháng sau mới phải đi đk tiếp

ducbinh94

Xe tăng
Em vừa từ trạm đăng kiểm chỗ cầu giấy về đây, xe thì xếp hàng dài k nói, lái xe thì vật vạ. Bks Xe thì đủ các kiểu con đà điểu.

pimbim

Xe tăng
Trạm Mỹ đình còn làm ko cc nhỉ,

linh87mazda

Xe đạp
Hà nội thì hơi vất vả thức đêm, cụ nào đi về quê hoặc công tác tỉnh tranh thủ vắng hơn

5008

Xe Cứu Trợ
Hôm qua em down app đăng kiểm, đăng ký bằng tên và sđt nhưng ko đc, cứ quay vòng vòng. Sáng nay em có cú điện thoại báo xe hết đăng kiểm ngày 7/3, yêu cầu mang xe đi đk, xe em thì tháng 4 mới hết. Có cụ nào đc gọi ko ạ, em ko hiểu mục đich của cuộc gọi? SĐT gọi 093...8162.

Soi_den

Xe tăng
Ở long biên gia lâm có trạm nào vắng ko các cụ xe e hết hơn 1 tuần rồi

tantien

Xe tải
Em có đăng ký thành viên trên TTDK nhưng ko nhận được OTP để kích hoạt tài khoản.
Sáng em có xuống Nhổn lúc 7 rưỡi thì xếp hàng quá dài, bảo phải đến chiều mới hy vọng được làm. Phi xuống Đan Phượng thì họ ko nhận, bảo phải đến từ hôm trước lấy vé mới được.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em có đăng ký thành viên trên TTDK nhưng ko nhận được OTP để kích hoạt tài khoản.
Sáng em có xuống Nhổn lúc 7 rưỡi thì xếp hàng quá dài, bảo phải đến chiều mới hy vọng được làm. Phi xuống Đan Phượng thì họ ko nhận, bảo phải đến từ hôm trước lấy vé mới được.
Có khi phi về NĐ quê em làm đĩa thịt chó rồi vào đăng kiểm

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Kích
Update cho các cụ mấy vấn đề nay em vác 2 xe đi đk:

- Xe 1 sai kích thước lốp so với giấy đkiem, độ bi gầm, độ đèn pha (thay đèn pha vẫn của hãng và dòng xe nhưng của bản update) ==> về do lỗi lốp sai, đổi lốp đúng kích thước ==> pass ngon. Đèn không ý kiến j.

- Xe 2: Mọi thứ ok, đèn pha ko độ tuy nhiên thay bóng xenon sang led, tuy nhiên sổ đkiem trong lần đầu đkiem khi xe mới đky họ ghi sai thông số lốp trước của em. Xe em bình thường lốp trước bề ngang là 25, lốp sau là 27 thì họ ghi cả trước sau là 27. Mà vấn đề là ko thể ép lốp 27 lên trước được vì bị kích, hơn nữa tài liệu kt của xe chưa bh có size lốp đó ở phía trước.

Qua các lần đkiem trước đây không ai sửa vì trước đây làm dễ. Nay em chạy lốp đúng với thông số của xe (đúng với sách hướng dẫn) nhưng trạm trả về vì:
- họ không công nhận sách hướng dẫn vì họ bảo không ai chứng minh sách đó là đúng cho xe này, ông in láo ra thì sao. Vì thế họ không chấp nhận cho pass. Họ chỉ chấp nhận 2 thứ về thông số lốp, 1 là trên nắp bình xăng/thân xe. 2 là trong hồ sơ đăng kiểm.

- Vấn đề thông tin kích thước lốp trên đkiem bị sai, họ bảo qua trạm đkiem đầu tiên, nơi mà xe đkiem đầu tiên xử lý.

Do em cũng vội nên không muốn trao đổi thêm. Mai em sẽ qua trạm đkiem giữ hồ sơ đkiem gốc của xe để làm việc tiếp.

Các cụ chờ nhé.
.

Trạng thái
Thớt đang đóng