[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

sieunhancutchan

Xe tăng
ngoài lề e hỏi các cụ xíu, xe e bị 2 vết tróc sơn ở phía đầu xe , tầm bàn tay , có phải vá lại để đi dk ko nhỉ :D
Bàn tay thì cũng to em nghĩ tuỳ chỗ, chỗ linh động họ vẫn cho qua còn chỗ khó tính họ bắt về sơn lại. Mấy vết va quệt xước xát nhẹ nhàng thì chắc qua được.

chuongvit

Xe tăng
Lên thái nguyên trạm 2006D vắng 1 tiếng là xong đỡ vật vờ xếp hàng

phihanhgia

Xe container
ngoài lề e hỏi các cụ xíu, xe e bị 2 vết tróc sơn ở phía đầu xe , tầm bàn tay , có phải vá lại để đi dk ko nhỉ :D
Không cụ nhé. Tróc sơn nhỏ không ảnh hưởng gì đến an toàn và không vi phạm bất kỳ quy định nào. Tháng 2 tôi đăng kiểm 1 con móp và bong sơn ba-đờ-sốc như bình thường.

New car 2023

Xe container
Chúng nó làm trò để gây sức ép.
Đăng kiểm nói thẳng ra khác mẹ gì công nhân, máy nó đo hết, học dăm buổi là đc.
Đăng kiểm viên nó cao hơn thế đấy bác.
Họ cần đánh giá định tính những chỗ kiểu Gỉ sét, Kính xe bị xước nhiều hay ít, hay vài chỗ khác.
Hay, bóc phốt những quả gian lận như VW và Audi một thời ở Mỹ.
Những cái đó, dăm buổi thì chưa ổn.

Còn Đèn và Phanh và Khói, đúng là máy nó làm.

buicongchuc

Xe ba gác
Xe em tháng 7 mới đến hạn ĐK, nhìn thế này sốt ruột phết.

Phỗng new

Xe điện
Déo gì có cái lý ở đâu bây giờ đi cái xe thôi mà bao nỗi lo vẩn vơ.

Xe xước sơn, rồi lắp camera hành trình, lắp màn hình...cũng phải lăn tăn xem có pass đăng kiểm ko?

Nãy trong nhóm zalo, có cậu em mất 1,5 đêm + gần 1 ngày chầu chực (xếp hàng từ 20h30 hôm trước), ra đc cái tem đăng kiểm mà khoe như trúng Vietlot :(

thanh3883

Xe buýt
Déo gì có cái lý ở đâu bây giờ đi cái xe thôi mà bao nỗi lo vẩn vơ.

Xe xước sơn, rồi lắp camera hành trình, lắp màn hình...cũng phải lăn tăn xem có pass đăng kiểm ko?

Nãy trong nhóm zalo, có cậu em mất 1,5 đêm + gần 1 ngày chầu chực (xếp hàng từ 20h30 hôm trước), ra đc cái tem đăng kiểm mà khoe như trúng Vietlot :(
Cảm giác lúc đấy khó tả lắm cụ ah. Ai mách chỗ nào vắng cũng đi kiểu như vái tứ phương, dlv mách nước vào đăng ký Online cũng làm theo. Về tỉnh thì chỉ có 1 đến 2 Trung tâm toàn tỉnh cũng bị bắt. Nên dân chỉ có đường khóc ròng! :))

buicongchuc

Xe ba gác
Nhục nhất là xe sau 12 năm tuổi, 6 tháng đăng kiểm 1 lần.
Nhà em còn 1 con Captiva nát =)), vừa trc Tết đk xong giờ lại chuẩn bị.
Sáng mồng 6 tết em mang con bán tải đời 2008 về Phùng ĐK. May thía, lúc đấy chưa căng như giờ, đến tháng 8 vẫn phải đi ĐK tiếp :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chỗ xước này phải vào hãng làm lại. Gara của hãng nghĩa là phải có ủy quyền của hãng nhé. Thợ sửa chữa phải có chứng chỉ hành nghề được công nhận của hãng và cấp có thẩm quyền ở VN. Sơn và matit (nếu có bả lại) phải có chứng chỉ vật liệu và chứng nhận được phép sử dụng ở Việt Nam.
Tất cả các giấy tờ nêu trên phải là bản chính hoặc phô tô công chứng để nộp kèm khi đi đăng kiểm

Sơn lại những vết xước đúng là nó không liên quan trực tiếp tới an toàn của xe, nhưng để làm điều nó nó liên quan đến an toàn môi trường ạ.

Còn vết mót thì chắc là không sao, vì nó không liên quan đến cái gì cả ngoài thẩm mĩ nên kệ nó đi

Bàn tay thì cũng to em nghĩ tuỳ chỗ, chỗ linh động họ vẫn cho qua còn chỗ khó tính họ bắt về sơn lại. Mấy vết va quệt xước xát nhẹ nhàng thì chắc qua được.
Không cụ nhé. Tróc sơn nhỏ không ảnh hưởng gì đến an toàn và không vi phạm bất kỳ quy định nào. Tháng 2 tôi đăng kiểm 1 con móp và bong sơn ba-đờ-sốc như bình thường.

Hunz

Xe buýt
Vấn đề này đã được đưa ra từ năm ngoái rồi, nhưng chỉ là ý tưởng của bạn đọc trên các trang báo và ở đây là các Ốp phơ nên không khả thi cụ thớt ạ :D

CP áp đụng cơ chế tự động gia hạn áp dụng trong thiết bị y tế đây các cụ này:

Đăng kiểm cũng được như vậy thì hay quá.

springtime

Xe container

Mỗi ngành có đặc thù riêng, nên e rằng bên đăng kiểm khó áp dụng được, cho dù trong bối cảnh này việc tạm thời gia hạn cho xe không dịch vụ rất hợp lý cụ ạ.

Lâm Phong

Xe tăng
Mạn thị Trấn Lương Sơn và Xuân Mai có trung tâm đk nào không các cụ nhỉ????
Có trạm ở Xuân mai Cụ ạ nhưng đông lắm, trạm Hoà bình, Sơn tây , Phú nghĩa đóng nên giờ này xe xếp hàng dài chờ lấy số.

Theo các Cụ có nên dùng chính những xe đến hạn mà không đăng kiểm được đỗ đâu đó để phản ứng về việc này chứ dư lày bọn công bộc láo quá.

BMV_HN

Xe điện
Có trạm ở Xuân mai Cụ ạ nhưng đông lắm, trạm Hoà bình, Sơn tây , Phú nghĩa đóng nên giờ này xe xếp hàng dài chờ lấy số.

Theo các Cụ có nên dùng chính những xe đến hạn mà không đăng kiểm được đỗ đâu đó để phản ứng về việc này chứ dư lày bọn công bộc láo quá.
Em thấy Cũng khó chịu thật. đăng kiểm thì không có đủ chỗ để cho người dân đi. công an thì cứ phạt.\
Kể ra bắt bọn đk là đúng nhưng cũng bắt từ từ dần dần để kịp thay thế bổ xung chứ bắt ào cái không có người làm lại khổ dân.
Tiêu cực thì phải xử lí đúng rồi nhưng làm thế nào có lộ trình tính toán ít ảnh hưởng đến hoạt động thì tốt hơn chứ .
nghĩ cảnh sếp hàng lấy số cho 1 việc đơng giản mà thấy ức chế thật

BMV_HN

Xe điện

Gia hạn cho xe cá nhân không kinh doanh đến hạn đăng kiểm thêm 3 tháng nữa thì ok quá các cụ nhể.??
Có thời gian xử lí sạch sẽ các tình trạng tiêu cực bất cập của các TT đăng kiểm thì ổn quá.
MONG THAY

Tungbk75

Xe hơi
Lúc đầu tưởng chỉ căng thời gian ngắn nhưng hiện tại thì đang lặp lại đúng như trước Tết. HN có 30 trạm mà đóng cửa gần 1/2 rồi tuy nhiên nhu cầu vẫn vậy nếu Bộ gt hoặc chính phủ ko can thiệp sớm thì dân khổ quá, xe em tháng 7 mới phải đk nhưng tình hình như thế này về quê nhanh hơn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sang tháng xe em đến hạn đăng kiểm, không biết kỳ này thế nào khéo em phải nhờ mấy bác tổ lái đăng kiểm hộ trước tầm nửa tháng cho chắc ~o)

sieunhancutchan

Xe tăng

Nó lại cho xe cẩu ra kéo về trụ sở thì cũng mệt đấy bác

Trạng thái
Thớt đang đóng