[Funland] Tổng hợp các phản ánh về đăng kiểm, các hiện tượng tiêu cực, các đề xuất giải pháp tháo gỡ khó khăn

CuKenPis

Xe tăng
Cũng nên làm cái thớt tố cáo đăng kiểm viên và trung tâm nào hay vòi vĩnh, trung tâm nào làm việc tử tế. Trước là để ae offer có cơ sở để lựa chọn, sau là để cơ quan chức năng có chỗ để đến xử lý :)

longphúc

Xe tăng
Khả năng xe cụ chủ có bệnh thật roài :)

thongnv

Xe điện
Theo em là có lỗi thì mới bắt bẻ, chứ tầm này vẽ ra lỗi để ăn mấy đồng lẻ thì cứ làm cái đơn kiện. Thằng dở hơi nào làm thé.
đơn nộp ở đâu và ai giải quyết cho
cụ mới bên tây về à :D, hihi

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Chiều nay em mới đi đăng kiểm ở trung tâm đăng kiểm chỗ Tam Trinh 2910D. Tưởng sau vụ chấn chỉnh vừa rồi mọi thứ ok hơn ai dè bình mới rượu cũ.

Đầu tiên là đến sớm xếp chỗ. Kể cả có đăng ký trên mạng trước cũng đến nơi phải xếp hàng. Vụ này e thấy cũng chuẩn chỉ, hợp lý.

Sau đó ngồi làm thủ tục nộp hồ sơ vào, đóng tiền đăng kiểm. 291k cũng vẫn ok. Mỗi tội không cho chuyển khoản, thấy dán cái tờ giấy "tài khoản ngân hàng bị lỗi". Mà e thấy nó lỗi tận mấy năm nay rồi, cụ nào có hay đi làm ở đây confirm xem đúng ko. Lý do gì mà ko muốn chuyển khoản nhỉ???

Sau đến lúc test xe mới thấy lạ lạ. Mấy xe đời tống phía trước làm cái ăn ngay, đến xe của em thế nào mà mấy anh ấy cứ đi tiến, đi lùi, di lên di xuống đến cả mười mấy lần, chỗ cái đoạn con lăn test bánh trước và bánh sau. Cứ test xong, cái màn hình kiểm định nó hiện chữ ok, thì thấy đồng chí đứng máy tắt đi, rồi bấm loạn xạ, chỉnh chỉnh, rồi ra hiệu cho đồng chí ngồi trên oto lùi và làm lại. E ban đầu ngây thơ tưởng máy lỗi, đến cả cái bác xe sau em cũng đợi lâu quá sót ruột nên ra bảo em "máy móc chúng nó kiểu gì mà cứ làm đi làm lại mãi".

Sau một thời gian hí hoáy thì các anh ấy cũng đã hoàn thành, sau đó gọi em ra bảo là xe bị trượt ngang 7.4/5mm , và tốt bụng bảo em đi ra gara nào đó gần đó chỉnh lại rồi quay lại các anh ấy làm tiếp cho.

E cũng giả vờ lái xe ra ngoài, nhưng mà là đi lượn 1 vòng cho mát rồi quay lại, chứ sửa chữa gì, sửa chuẩn quá các cậu ấy khéo phải test xe em thêm 1 tiếng mới ra lỗi lại vất vả ra.

Lúc quay lại để thử vận may thêm lần nữa xem sao, thì từ cậu bảo vệ đến mấy cậu nhân viên đều hỏi "lỗi gì", e bảo "lỗi trượt ngang" là thấy sắc mặt lạ lắm. Nó như cái từ khoá nhạy cảm ấy :))

Thôi thấy thế, e xin rút hồ sơ té luôn chứ ngu gì ở lại ăn hành. Lúc xin rút từ văn phòng cho đến nhân viên ai cũng níu kéo, tạo điều kiện làm nhanh, làm em thấy xúc động rưng rưng.

E viết lên đây để các cụ ko ngây thơ như em, mất tiền và thời gian, chứ ko đòi hỏi ai đền bù hay gì gì cả. Tất cả vì một Việt Nam tươi sáng hơn.
Ngày mai e sẽ đi kiểm định trung tâm khác mà ko sửa chữa gì. Các bác nghĩ xem e có pass ko :))

Cầm cái này dấu đi cụ, rồi đi trung tâm khác xem thế nào, nếu ok thì sang trung tâm đó ngồi cho bọn nó rét

Langthang_Mercedes

Xe container
Lão M&M đi tuần đã lên tiếng rồi. Vụ việc không còn đơn giản nữa.
Giờ đơn giản chỉ cần xác minh việc thông báo xe cụ chủ bị lỗi trượt ngang là có thật không hay là do bên đăng kiểm tự ý phịa ra lỗi!?
Đăng kiểm nó ghi lỗi ký tên đóng dấu đỏ lòm là thật, muốn chứng minh là giả chỉ có mỗi cách giữ nguyên hiện trạng làm lại tại chỗ thôi. Giờ mang xe đi rồi, sửa rồi (chẳng hạn) thì chứng minh sao?

carbon8x

Xe đạp
Các ông xe đạt thì ko sao, ko đạt thì xin xỏ cho qua.ko cho thì lại quay ra cáu bẩn.tôi thấy các ô xem lại mình đi

echnikj

Xe container
Theo cụ, cụ chủ có đủ tử tế để thú nhận "có sửa hay không sửa" không?
Cái này thì đoán thôi, nếu chủ thớt đi trạm khác mà pass ngay thì sẽ úp bài ngay. Còn nếu lặn ko sủi tăm thì khả năng là tình huống khác.

BMW R60

Xe tăng
Thớt dài quá! Lúc đầu cháu nghĩ bác chủ xe đánh xe đi cafe, không sửa chữa gì sứt. Xong quay lại kiểm định thì lại OK. Thế nó mới là chuyện hay.
Đằng này cụ quay lại, xong rút hồ sơ về, mất luôn 291K. Đằng nào chả mất, sao cụ không cứ thử khám tiếp xem sao?

em xác nhận trạm chỗ Tam Trinh, đền lừ này rất mất dạy
vòi tiền trắng trợn
em đã từng làm ở đây 1 lần và dù là gần nhà, cũng ko bao giờ có lần 2
Đấy là khi nào hả cụ?

Toietmoi

Xe điện
Chiều nay em mới đi đăng kiểm ở trung tâm đăng kiểm chỗ Tam Trinh 2910D. Tưởng sau vụ chấn chỉnh vừa rồi mọi thứ ok hơn ai dè bình mới rượu cũ.

Đầu tiên là đến sớm xếp chỗ. Kể cả có đăng ký trên mạng trước cũng đến nơi phải xếp hàng. Vụ này e thấy cũng chuẩn chỉ, hợp lý.

Sau đó ngồi làm thủ tục nộp hồ sơ vào, đóng tiền đăng kiểm. 291k cũng vẫn ok. Mỗi tội không cho chuyển khoản, thấy dán cái tờ giấy "tài khoản ngân hàng bị lỗi". Mà e thấy nó lỗi tận mấy năm nay rồi, cụ nào có hay đi làm ở đây confirm xem đúng ko. Lý do gì mà ko muốn chuyển khoản nhỉ???

Sau đến lúc test xe mới thấy lạ lạ. Mấy xe đời tống phía trước làm cái ăn ngay, đến xe của em thế nào mà mấy anh ấy cứ đi tiến, đi lùi, di lên di xuống đến cả mười mấy lần, chỗ cái đoạn con lăn test bánh trước và bánh sau. Cứ test xong, cái màn hình kiểm định nó hiện chữ ok, thì thấy đồng chí đứng máy tắt đi, rồi bấm loạn xạ, chỉnh chỉnh, rồi ra hiệu cho đồng chí ngồi trên oto lùi và làm lại. E ban đầu ngây thơ tưởng máy lỗi, đến cả cái bác xe sau em cũng đợi lâu quá sót ruột nên ra bảo em "máy móc chúng nó kiểu gì mà cứ làm đi làm lại mãi".

Sau một thời gian hí hoáy thì các anh ấy cũng đã hoàn thành, sau đó gọi em ra bảo là xe bị trượt ngang 7.4/5mm , và tốt bụng bảo em đi ra gara nào đó gần đó chỉnh lại rồi quay lại các anh ấy làm tiếp cho.

E cũng giả vờ lái xe ra ngoài, nhưng mà là đi lượn 1 vòng cho mát rồi quay lại, chứ sửa chữa gì, sửa chuẩn quá các cậu ấy khéo phải test xe em thêm 1 tiếng mới ra lỗi lại vất vả ra.

Lúc quay lại để thử vận may thêm lần nữa xem sao, thì từ cậu bảo vệ đến mấy cậu nhân viên đều hỏi "lỗi gì", e bảo "lỗi trượt ngang" là thấy sắc mặt lạ lắm. Nó như cái từ khoá nhạy cảm ấy :))

Thôi thấy thế, e xin rút hồ sơ té luôn chứ ngu gì ở lại ăn hành. Lúc xin rút từ văn phòng cho đến nhân viên ai cũng níu kéo, tạo điều kiện làm nhanh, làm em thấy xúc động rưng rưng.

E viết lên đây để các cụ ko ngây thơ như em, mất tiền và thời gian, chứ ko đòi hỏi ai đền bù hay gì gì cả. Tất cả vì một Việt Nam tươi sáng hơn.
Ngày mai e sẽ đi kiểm định trung tâm khác mà ko sửa chữa gì. Các bác nghĩ xem e có pass ko :))

Em quote lại để hóng.

Em hóng tình hình đăng kiểm mới nhất từ các cụ, cả tin tích cực cũng như tiêu cực.

Sâu Róm

Xe tải
Cụ thớt lặn đâu mất tiêu rồi?

Truong268

Xe tải
Chủ thớt mồm nhanh hơn não nên lặn mất hút rồi.