[Funland] Tổng hợp các phản ánh về đăng kiểm, các hiện tượng tiêu cực, các đề xuất giải pháp tháo gỡ khó khăn

Langthang_Mercedes

Xe container
Tạo điều kiện làm nhanh tức là ko cần xếp hàng nữa thì sao các cụ nhỉ?!
Thực lòng em thấy nói giờ này đăng kiểm vẫn làm tiền lại có nhiều nhân vật tham gia thế thì vô căn cứ lắm, miếng thịt đã mất giờ lại đổ cả rau và cơm đi thì chết đói.

Toilatoi242

Xe tăng
Nói chung câu chuyện của bác chủ thớt khó lòng thuyết phục được các cụ OF trên này vì:
  1. Cụ không đưa ra được bằng chứng kỹ thuật là xe cụ không bị lỗi. Xe cụ mới và ngon là do cụ tự suy diễn mà ra. Đầy xe mới nhưng vẫn bị lỗi như thường. Điểm này cụ chỉ kết luận được khi cụ đưa sang TTĐK khác và đạt (dù không sửa j).
  2. Việc cụ nhìn thấy nguy cơ bị vòi vĩnh, tạo điều kiện cũng là do bản thân cụ tự suy diễn luôn. Từ sắc mặt của bảo vệ cũng do cụ suy diễn theo hướng tiêu cực như trước đây. Cụ chỉ kết luận được điểm này khi bảo vệ mở mồm nói anh cho em xin 200k, em sẽ tạo điều kiện làm nhanh chẳng hạn.
Kết luận là cụ hãy mang xe cụ đi đăng kiểm nơi khác xem thế nào đã nhé. Mọi câu chuyện đều cần có căn cứ, dẫn chứng cụ thể. Em ủng hộ đấu tố tiêu cực nhưng với những cơ sở mang tính xác thực cao. Những suy nghĩ chủ quan từ trong đầu cụ hãy tạm thời vứt sang 1 bên đi đã.
Cháu thấy sai sai cái nữa là: Nộp hồ sơ vào trạm dkiem, trạm nêu lý do trượt đi sửa thì phải sửa bằng kiểm đạt mới trả hồ sơ về chứ ai lại đánh trượt rồi trả lại hồ sơ để đi chỗ khác được chứ.

beSuSu

Xe điện
Chiều nay em mới đi đăng kiểm ở trung tâm đăng kiểm chỗ Tam Trinh 2910D. Tưởng sau vụ chấn chỉnh vừa rồi mọi thứ ok hơn ai dè bình mới rượu cũ.

Đầu tiên là đến sớm xếp chỗ. Kể cả có đăng ký trên mạng trước cũng đến nơi phải xếp hàng. Vụ này e thấy cũng chuẩn chỉ, hợp lý.

Sau đó ngồi làm thủ tục nộp hồ sơ vào, đóng tiền đăng kiểm. 291k cũng vẫn ok. Mỗi tội không cho chuyển khoản, thấy dán cái tờ giấy "tài khoản ngân hàng bị lỗi". Mà e thấy nó lỗi tận mấy năm nay rồi, cụ nào có hay đi làm ở đây confirm xem đúng ko. Lý do gì mà ko muốn chuyển khoản nhỉ???

Sau đến lúc test xe mới thấy lạ lạ. Mấy xe đời tống phía trước làm cái ăn ngay, đến xe của em thế nào mà mấy anh ấy cứ đi tiến, đi lùi, di lên di xuống đến cả mười mấy lần, chỗ cái đoạn con lăn test bánh trước và bánh sau. Cứ test xong, cái màn hình kiểm định nó hiện chữ ok, thì thấy đồng chí đứng máy tắt đi, rồi bấm loạn xạ, chỉnh chỉnh, rồi ra hiệu cho đồng chí ngồi trên oto lùi và làm lại. E ban đầu ngây thơ tưởng máy lỗi, đến cả cái bác xe sau em cũng đợi lâu quá sót ruột nên ra bảo em "máy móc chúng nó kiểu gì mà cứ làm đi làm lại mãi".

Sau một thời gian hí hoáy thì các anh ấy cũng đã hoàn thành, sau đó gọi em ra bảo là xe bị trượt ngang 7.4/5mm , và tốt bụng bảo em đi ra gara nào đó gần đó chỉnh lại rồi quay lại các anh ấy làm tiếp cho.

E cũng giả vờ lái xe ra ngoài, nhưng mà là đi lượn 1 vòng cho mát rồi quay lại, chứ sửa chữa gì, sửa chuẩn quá các cậu ấy khéo phải test xe em thêm 1 tiếng mới ra lỗi lại vất vả ra.

Lúc quay lại để thử vận may thêm lần nữa xem sao, thì từ cậu bảo vệ đến mấy cậu nhân viên đều hỏi "lỗi gì", e bảo "lỗi trượt ngang" là thấy sắc mặt lạ lắm. Nó như cái từ khoá nhạy cảm ấy :))

Thôi thấy thế, e xin rút hồ sơ té luôn chứ ngu gì ở lại ăn hành. Lúc xin rút từ văn phòng cho đến nhân viên ai cũng níu kéo, tạo điều kiện làm nhanh, làm em thấy xúc động rưng rưng.

E viết lên đây để các cụ ko ngây thơ như em, mất tiền và thời gian, chứ ko đòi hỏi ai đền bù hay gì gì cả. Tất cả vì một Việt Nam tươi sáng hơn.
Ngày mai e sẽ đi kiểm định trung tâm khác mà ko sửa chữa gì. Các bác nghĩ xem e có pass ko :))

Thế tóm lại là xe cụ có lỗi ko?

dee.legolas

Xe máy
Em tháng trước cũng ĐK ở đây, ngoại trừ mất time ra thì cũng có vđề gì đâu nhỉ :)
Cơ bản xe em mới 8 tuổi thôi.

carbon8x

Xe đạp
Chủ thớt đi đâu rồi ra trả lời sẽ xem nào?

hongbinh

Xe buýt
hóng kết quả đk lần 2 của cụ

ssgabeo

Xe buýt
Nói chung câu chuyện của bác chủ thớt khó lòng thuyết phục được các cụ OF trên này vì:
  1. Cụ không đưa ra được bằng chứng kỹ thuật là xe cụ không bị lỗi. Xe cụ mới và ngon là do cụ tự suy diễn mà ra. Đầy xe mới nhưng vẫn bị lỗi như thường. Điểm này cụ chỉ kết luận được khi cụ đưa sang TTĐK khác và đạt (dù không sửa j).
  2. Việc cụ nhìn thấy nguy cơ bị vòi vĩnh, tạo điều kiện cũng là do bản thân cụ tự suy diễn luôn. Từ sắc mặt của bảo vệ cũng do cụ suy diễn theo hướng tiêu cực như trước đây. Cụ chỉ kết luận được điểm này khi bảo vệ mở mồm nói anh cho em xin 200k, em sẽ tạo điều kiện làm nhanh chẳng hạn.
Kết luận là cụ hãy mang xe cụ đi đăng kiểm nơi khác xem thế nào đã nhé. Mọi câu chuyện đều cần có căn cứ, dẫn chứng cụ thể. Em ủng hộ đấu tố tiêu cực nhưng với những cơ sở mang tính xác thực cao. Những suy nghĩ chủ quan từ trong đầu cụ hãy tạm thời vứt sang 1 bên đi đã.
đúng vậy, đố cụ làm thế nào cho họ dám nhận tiền đấy, giờ lỗi là là lỗi, xe phải đi sửa, chứ họ không bỏ qua như ngày xưa nữa, em vừa đăng kiểm ở đây cách đây 1 tháng xong

thongnv

Xe điện
em xác nhận trạm chỗ Tam Trinh, đền lừ này rất mất dạy
vòi tiền trắng trợn
em đã từng làm ở đây 1 lần và dù là gần nhà, cũng ko bao giờ có lần 2

letrungthanh17

Xe tăng
Xe của cụ chủ đã có lỗi thì ngta bảo đi sửa là đúng quy định rồi còn thế nào nữa?

Force 47

Xe tăng
các bác cứ bình tĩnh, bác chủ hqua ở đó thấy hiện ok hết mà bị đánh trượt thì chắc phải bực mình và có ý kiến chủ quan là đúng rồi, đợi bác ý đi ĐK ở TT khác, nếu không sửa gì mà vẫn PASS thì phe chửi ĐK lên ngôi, ngược lại phe chửi bác chủ lên ngôi =))

Force 47

Xe tăng
các bác cứ bình tĩnh, bác chủ hqua ở đó thấy hiện ok hết mà bị đánh trượt thì chắc phải bực mình và có ý kiến chủ quan là đúng rồi, đợi bác ý đi ĐK ở TT khác, nếu không sửa gì mà vẫn PASS thì phe chửi ĐK lên ngôi, ngược lại phe chửi bác chủ lên ngôi =))
Theo cụ, cụ chủ có đủ tử tế để thú nhận "có sửa hay không sửa" không?

Taihoatu

Xe lăn
Em đi ĐK thì em để 2lit chỗ cần số và vào nộp hồ sơ, rồi chờ gọi lấy xe thôi (cái này là em tự nguyện nên đừng cụ nào chửi em nhé). Nói chung anh em đk vui vẻ, cái gì bỏ qua đc thì bỏ qua, cái gì ko bỏ qua đc thì bảo em đi chỉnh lại abcd.....
Đợt vừa rồi làm căng thì tiền em bỏ đó vẫn còn nguyên (Yêu cầu thay đôi đèn hậu về nguyên bản, đèn em để trong xe chỉ lấy tovit tháo ra, rút giắc cắm lại phút mốt là xong).

Force 47

Xe tăng
Đề nghị cụ chủ thớt xác nhận thông tin về vụ việc để có thể phản ánh đến CQ ĐK và CQ chức năng khác.
Lão M&M đi tuần đã lên tiếng rồi. Vụ việc không còn đơn giản nữa.
Giờ đơn giản chỉ cần xác minh việc thông báo xe cụ chủ bị lỗi trượt ngang là có thật không hay là do bên đăng kiểm tự ý phịa ra lỗi!?