[Funland] Tổng hợp các Fakebill sau khi MTTQ công khai sao kê

Dân miền núi TM

Xe điện

Thỏ móm

Xe điện
Ko lẽ cho đuổi học, có ăn có học chả hiểu sinh viên học tới ĐH năm 4 rồi suy nghĩ gì lấy tên 1 tổ chức ra làm trò đùa.
Không nên quá căng bác ạ. Thỏ không cho rằng cháu nó cố tình đâu. Ngay việc cu cậu chủ động điện thoại chứng tỏ nó không cố ý.
Vả lại Luật không cấm nên cũng khó làm gì được có chăng đang lùm xùm nên nhiều nơi hơi nhạy cảm.

Cucumin

Xe tăng

Cucumin

Xe tăng
Chả ai cấm ghi nội dung bill cả. Nhiều khi họ gọi đùa nhau thôi.

Lúc đó đâu biết ai sẽ công khai sao kê !
Vẫn biết những lúc như này, thì không ai muốn mình bị mang tiếng, nhưng các bác đoàn xiếc phản ứng mình thấy hơi mạnh quá.

Kyson1

Xe điện

theanh90

Xì hơi lốp
Muốn hướng dư luận vào vụ rạp xiếc trung ương à :))))

huyhung123

Xe điện
Vẫn biết những lúc như này, thì không ai muốn mình bị mang tiếng, nhưng các bác đoàn xiếc phản ứng mình thấy hơi mạnh quá.
Mất uy tín như thế sao lại ko phản ứng cụ?
Ví dụ anh em cơ quan góp mỗi ng ít nhất 1 ngày lương, bèo cũng dc hàng chục củ. Giờ show ra ck có 10k thì cái ông thủ quỹ/ công đoàn đứng ra đại diện biết giải thích kiểu gì?

_AHA_

Xe điện
Tội FongBat này nặng hơn tội Ngọc Trinh

tomo21311

Xe tăng
Nghe dân mạng bêu rạp xiếc thì em thấy cần để CA vào cuộc, cần có tính răn đe để ko để xảy ra những trường hợp tương tự.

midataka

Xe buýt
Trường hợp này thì có gì sai thế cụ? Thấy che hết số tiền rồi mà.
check var phía dưới đấy cụ. ủng hộ bao nhiêu cũng quý. nhưng 333.333 đồng với ca sĩ trẻ như Huyr thì hơi ít. Đáng nhẽ phải 500k

Sứa.

Xe điện
Nghe dân mạng bêu rạp xiếc thì em thấy cần để CA vào cuộc, cần có tính răn đe để ko để xảy ra những trường hợp tương tự.
Tên nhóm chơi là "rap xiec" thì sao? Chú em kia tự dưng đi xin lỗi là lạy ông tôi ở bụi này rồi :D

El Jefe 2

Xe tăng
Tên nhóm chơi là "rap xiec" thì sao? Chú em kia tự dưng đi xin lỗi là lạy ông tôi ở bụi này rồi :D
đi xin lỗi luôn là đúng rồi,

chứ để yên họ vẫn truy ra được ai gửi. Vì nó ảnh hưởng tới liên đoàn xiếc nên họ nhờ cq chức năng vào cuộc giải oan.

theanh90

Xì hơi lốp
Chuẩn cụ, phạt cả đám phông bạt, xử lý hình sự đám lừa đảo từ thiện nữa.

_AHA_

Xe điện
Qua vụ sao kê fake này em có câu chuyện muốn chia sẻ với các cụ để thấy mức độ sống ảo của giới trẻ bây giờ nó thế nào.

Em có thằng em họ. Thấy hay up ảnh lên fb khoe khai trương nhà hàng, rồi sinh nhật nhà hàng này nọ, nhiều người vào chúc mừng ông chủ trẻ khởi nghiệp mớ nhà hàng lớn... Rồi liên tục checkin ảnh cưỡi xe Mẹc này nọ.. Hôm rồi về quê ăn giỗ , thằng em cưỡi con Mẹc C bóng loáng về nhìn rất bảnh và phong độ. Mọi người đều trầm trồ chú T dạo này làm ăn phát đạt quá, tậu xe sang, thành ông chủ lớn rồi. Thằng em sướng cười tít mắt luôn mồm dạ dạ vâng vâng ,cháu mới mở nhà hàng này nọ...bla..bla... Em cũng cầm ly rượu ra chúc mừng, rồi hỏi địa chỉ nhà hàng chú ở đâu hôm nào anh qua ủng hộ. Thằng em chỉ cười cười bảo dạ quán em ở abccxyz rồi lảng sang bàn khác uống rượu. Sau đó một thời gian em cũng qua quán đó cùng mấy cậu đồng nghiệp vì hôm đấy có việc gặp khách hàng ở gần đó. Vào quán thấy khá hoành tráng. Con Mẹc C biển số trông quen quen đỗ ngay trước cửa. Em rút máy gọi cho thằng em vì nghĩ xe nó ở đây chắc nó cũng trong quán nhưng không thấy nó nghe máy. Bọn em vào gọi món xong trong lúc nhậu vui vui em mới bảo quản lý là gọi thằng T ra đây uống với bọn anh. Em này mới ngơ ngác bảo T nào hả anh? Em mới bảo thằng T chủ quán này đó. Thì em kia trả lời là chủ quán này là người khác anh ạ, còn em thật không biết anh T là ai. Đang nói chuyện thì có một thanh niên tầm trên dưới 35t trông rất phong độ đi xuống từ trên gác, chắc nghe thấy câu chuyện nên bước tới chào hỏi, tự giới thiệu tên là H, chủ quán ở đây. Em mới chào và hỏi em có biết thằng T không, nó bảo với anh quán này là của nó. Cậu em kia nghe vậy thái độ cũng ngạc nhiên mới bảo T là cổ đông ở quán thôi anh ạ. Em có hỏi thằng T góp bao nhiêu cổ phần thì cậu chủ quán này không nói, chỉ bảo là quán em có mấy cổ đông, cậu T kia chỉ là 1 cổ đông nhỏ thôi. Bạn quản lý kia mới đến làm nên không biết T , và T cũng chỉ thỉnh thoảng mới đến quán. Em hỏi luôn là xe kia là của T à, anh thấy nó đi về quê hôm trước, hỏi nó mua bao nhiêu nó chả nói. Cậu H này bảo không phải, thỉnh thoảng T có mượn xe em và em cũng hay nhờ cậu ấy đi cất xe ra bãi với rửa xe hộ. Sau đó cậu em chủ quán này chào và đi ra con Mẹc kia phóng đi mất.

Bọn em nhậu xong về một lúc thì thằng T gọi lại, em mới bảo anh đến quán của em, thấy xe em đỗ ở đây tưởng em có ở quán nên gọi em nhậu mà không thấy em nghe máy, anh vừa ngồi với anh H ở quán của em vui lắm... Thằng em nghe xong giọng ngập ngừng có vẻ ngượng ngượng. Em mới động viên bảo thôi chú cố gắng làm ăn, rồi thỉnh thoảng về quê nhậu với các anh em trong họ cho vui, anh em mình ở quê toàn người sống thật thà chân chất quý trọng tình nghĩa thôi em ạ.
Gọi nó ko nghe máy thì thôi, hỏi kỹ chủ quán làm gì. Cũng ko cần bóc ai, đôi khi lại là thói xấu mà cả 2 phía.

El Jefe 2

Xe tăng
check var phía dưới đấy cụ. ủng hộ bao nhiêu cũng quý. nhưng 333.333 đồng với ca sĩ trẻ như Huyr thì hơi ít. Đáng nhẽ phải 500k
chỗ này em ko đồng tình.

Từ thiện là từ tâm. CS Huy gì đó nếu ủng hộ 333.333 và ko nói sai về số tiền ủng hộ thì chả có gì đáng trách cả. Kể cả cậu ta ủng hộ 100k.

Boyngoan

Xe tải
Cho em hỏi thật cái này đang là trend troll nhau hay là thật vậy các cụ.

Em thề danh dự là em ko tin. Cứ nghĩ rằng là trend.

Nếu mà là sự thật thì đúng như lời cụ Tổng nói: chúng ta phải giữ lấy danh dự. Bằng mọi cách phải giữ phẩm giá của mình. Nghèo cũng được nhưng đừng đánh mất bản thân.

Yeuaibaygio

Xe container
đi xin lỗi luôn là đúng rồi,

chứ để yên họ vẫn truy ra được ai gửi. Vì nó ảnh hưởng tới liên đoàn xiếc nên họ nhờ cq chức năng vào cuộc giải oan.
Em đánh giá cháu SV nhận thức quá kém, nhất là sv năm 4.
Đến 99% là trò đùa chứ không phải khó khăn đến mức banking ủng hộ 10k kèm theo cái nội dung thế kia. Nếu cháu nghèo quá cũng không nhất thiết ủng hộ tiền mà làm các việc có ích cho XH, cộng đồng là tốt rồi.
Đây là bài học cho cháu và các cháu khác tương tự, đùa tùy lúc tùy chỗ.

midataka

Xe buýt
chỗ này em ko đồng tình.

Từ thiện là từ tâm. CS Huy gì đó nếu ủng hộ 333.333 và ko nói sai về số tiền ủng hộ thì chả có gì đáng trách cả. Kể cả cậu ta ủng hộ 100k.
cụ ko thấy e ghi bao nhiêu cũng quý à? nhưng với cương vị người của công chúng, thà ko show bill lẳng lặng làm ko ai lời ra tiếng vào. đăng lên rồi xoá đi đúng thời điểm này cụ có thấy gợn ko?

chip_m

Xe buýt
Tối nay sao kê tài khoản Vietinbank được công bố.
Chuẩn bị thêm nhiều anh tài chị đẹp lộ bộ mặt thật.

Mới nhất :))

Thi thoảng ngộ ra đc gì hay hay em cũng muốn nói đạo lý tý, nhưng sợ bị vướng vào câu người hay nói đạo lý thường sống như lon thế này thì toi. Mà đúng thể loại này nhiều thật 🤔

maximax903

Xe điện
Cá nhân em thấy lần này MTTQVN minh bạch các sao kê là việc rất tốt. Thứ nhất để chứng minh nguồn tiền vào-ra là chuẩn, từ đó hạn chế dần hiện tượng “mượn hoa cúng phật”; Thứ 2 là từ thứ nhất, nguồn tiền sẽ được phân bổ triệt để nhất về các nơi cần phải cứu giúp so với những lần ko minh bạch sao kê.

Muốn phát triển, dân giàu nước mạnh thì cần những việc làm lần đầu tiên như thế này.

Nhớ nhiều năm trước có bão Sao La. Tuần trước là bão số 3. Còn tuần này là bão Sao Kê - Đi Xa.