[Funland] Tổng hợp các Fakebill sau khi MTTQ công khai sao kê

LongLH

Xe điện
Việc này làm em nhớ tới nạn ăn chặn phong bì đám cưới hồi hơn 20 năm trước. Một nhóm đi chung 2 phong bì và cái đứa cầm pb lấy cmn gần hết, bỏ mỗi vài chục k vào đó. Đê tiện và bẩn thỉu.
Cách đây 7 năm bọn em họp lớp. Đứa thủ quỹ ra thanh toán. Xong thằng bạn trưởng ban liên lạc nó thấy tiền cao quá mà ăn uống cũng bình thường. Khi cả bọn đi hát Karaoke thì nó nhờ mối quan hệ gọi được cho chủ nhà hàng, 15' sau chú quản lý ở nhà hàng đó đem bill xịn đến. Đang hát mà thằng trưởng ban nó bật đèn tắt nhạc đập thẳng bill vào mặt con kia luôn. Từ đó con kia không thấy xuất hiện lần nào trong các sự kiện của lớp nữa.

ncs

Xe buýt
Các cụ có nhận thấy việc ủng hộ đồng bào bị lũ lụt đợt này có sự chuyển biến mạnh mẽ về niềm tin. Trước đây nhiều người gửi gắm vào 1 số người nổi tiếng, nay đa phần cá nhân tin tưởng vào các tổ chức đoàn thể nhà nước. Theo em có 2 lý do: mất niềm tin ở 1 số người nổi tiếng đã ăn chặn tiền từ thiện và chính công cuộc chống tham nhũng đã tăng niềm tin của người dân vào các NN.Trước kia tôi hay nghe những lời như là thôi ủng hộ làm gì có đến được người dân bị nạn đâu, chúng nó đớp hết...

Cách đây 7 năm bọn em họp lớp. Đứa thủ quỹ ra thanh toán. Xong thằng bạn trưởng ban liên lạc nó thấy tiền cao quá mà ăn uống cũng bình thường. Khi cả bọn đi hát Karaoke thì nó nhờ mối quan hệ gọi được cho chủ nhà hàng, 15' sau chú quản lý ở nhà hàng đó đem bill xịn đến. Đang hát mà thằng trưởng ban nó bật đèn tắt nhạc đập thẳng bill vào mặt con kia luôn. Từ đó con kia không thấy xuất hiện lần nào trong các sự kiện của lớp nữa.
Em thủ quỹ thì ko ra gì rồi, mà bạn bè với nhau bạn kia chơi sấp mặt quá, thiếu gì cách đâu. Nhớ năm lớp tôi họp kỷ niệm 25 năm ra trường, một nhóm bạn có điều kiện tốt đứng ra phối hợp với BLL lớp, chủ trương thu mỗi bạn 500k thôi, thiếu đâu nhóm này sẽ bù vào, lễ kỷ niệm, liên hoan, hát hò ai cũng vui vẻ, chúng tôi cũng ko biết tổng chi hôm đó bao nhiêu, nhưng tôi đoán không dưới 100tr.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Chém gió đấy cụ, tài khoản của em để nhận lương hàng tháng thôi, còn chả biết HR mở cho thế nào. Tháng trước có người quen nhờ nhận hộ củ rưỡi xong em chuyển lại luôn, 3 phát là hết chứ có gì, họ cũng báo nhận đc luôn.
Nó mõm thôi cụ sau dính quả sao kê lên đi tặng chống cháy , giải thích hơi mùi nhưng cũng lừa được kha khá người . Để thêm vài ngày cho sao kê chắc còn nát nữa

El Jefe 2

Xe tăng
Mấy quả Foong Bath này em nghĩ Phường nên mời lên làm ấm trà.
Mặc dù lí do lí trấu nhầm nhọt hay cái gì nó cũng không thể là trò đùa hay công cụ đánh bóng nhăng nhít được.
Quay phim chụp ảnh lên để sau chừa mấy trò như thế cũng như mọi người yên tâm ủng hộ, uy tín của cơ quan CQ không bị tổn hại etc…
Bắt đầu từ những cái ntn để giờ KOL tự phong hoặc Nghệ sĩ nghệ nhân … có tâm tư thì bỏ đi. Trong sạch hoá XH được một chút!
Phông bạt là nói giảm nói tránh nói nhẹ. Chính xác là tội làm giả hồ sơ giấy tờ hóa đơn của cơ quan tổ chức; chưa kể làm ảnh hưởng tới uy tín của MTTQ (ck 1 nói 10). Phạm tội tuy ko có tổ chức nhưng thành trào lưu, cần lôi 1 vài vụ điểm ra xử mang tính răn đe.
Phông bạt là đang làm giảm nhẹ tội của chúng nó.

Đúng ra phải là lừa đảo. Nó chuyển có 1 đồng nó vống lên thành 10 đồng (và công khai cái vống ấy) thì đó chính là lừa đảo - nói sai sự thật để nhằm mục đích xấu. Ít nhất là nó nhằm mục đích đánh bóng tên tuổi để có thể lừa những cú tiếp theo.

sakai_yo

Xe lăn
Vụ Rạp xiếc có thông tin rồi ạ (CA-Bộ VH- Rạp xiếc thông tin). Một nhóm sv do 1 cậu đứng đầu chuyển khoản xong ghi nội dung như vậy vì bản thân nhóm đó tên là rạp xiếc tu. Nghe nói là giới trẻ giờ nhiều nhóm tự xưng như vậy.
Em tin tưởng kết luận của cơ quan chức năng.

Chỉnh sửa cuối:

le_petit

Xe tăng
Vâng mỗi người một góc nhìn và đánh giá sự việc. Em thì cho rằng thường các lệnh chuyển 10k này là test xác thực tài khoản thôi, hoặc đâu đó một vài người lao động khó khăn có chút lòng ủng hộ chứ các cháu học sinh nhỏ thông qua trường lớp cũng đã ủng hộ 10-20k đến vài trăm ngàn rồi cụ ah!
Cụ vẫn "trong sáng" quá!
Cách đây 7 năm...
Ông anh tôi lầm bầm với tôi: Bản chú kém quá, đợt vđ ủng hộ này cả bản chỉ nộp được lên huyện có 3triệu đ!
Tôi điếng người, nhà tôi đã 200k. Rất ít người ko ủng hộ, dù phần đông là 20-50k nhưng cũng có mấy người 500k.

El Jefe 2

Xe tăng
Vụ Rạp xiếc có thông tin rồi ạ (CA-Bộ VH- Rạp xiếc điều tra). Một nhóm sv do 1 cậu đứng đầu chuyển khoản xong ghi nội dung như vậy vì bản thân nhóm đó tên là rạp xiếc tu. Nghe nói là giới trẻ giờ nhiều nhóm tự xưng như vậy.
Em tin tưởng kết luận của cơ quan chức năng. Em hóng xem xử phạt cậu sv kia như nào. Không thể xin lỗi là xong được.
Ko chỉ giới trẻ đâu cụ.

Em là giới già, cũng có vài nhóm kín zl toàn đội thân, mà đặt tên thì oai lắm, Rạp xiếc TƯ chưa là gì.

nếu mà bọn em lấy tên nhóm để ck thì cũng ra gì lắm đấy =))

jazzzzz

Xe lăn
Team trollxe troll cả MTTQ, chứng tỏ thiên hạ nhiều thành phần mất dạy, cợt nhả khi nhiều người gặp hoạn nan.

Chỉnh sửa cuối:

hatrang1234

Xe buýt
Giả mạo ủng hộ, trục lợi tình cảm dành cho đồng bào bị bão lũ, nhân cách những kẻ này què cụt.

taiadau

Xe điện
Cụ nói lạ thế nhỉ? Em vừa ck hôm 1-8 2.6 tỷ đi qua 2 tài khoản chỉ trong 1 buổi sáng.
Có NH chuyển được bt, còn việc NH tự cắt ra thành các lệnh nhỏ là việc của NH nên cụ antidau bảo ko ck được và phải giữ lại 1 ngày là ko chính xác.

theanh90

Xe tăng
Vụ Rạp xiếc có thông tin rồi ạ (CA-Bộ VH- Rạp xiếc điều tra). Một nhóm sv do 1 cậu đứng đầu chuyển khoản xong ghi nội dung như vậy vì bản thân nhóm đó tên là rạp xiếc tu. Nghe nói là giới trẻ giờ nhiều nhóm tự xưng như vậy.
Em tin tưởng kết luận của cơ quan chức năng. Em hóng xem xử phạt cậu sv kia như nào. Không thể xin lỗi là xong được.
Nó có ý đồ bôi nhọ quái đâu mà cụ căng thẳng thế, ai nghĩ mttq lên sao kê mà chủ ý được.

BMV_HN

Xe điện
MTTQ sau khi sao kê phần thu thì tiếp cả phần chi nữa là trọn vẹn.
Đừng dừng lại mỗi phần thu thì công khai chi thì lại không công khai ntn các cụ nhể

thosandocu

Xe buýt

7ieulongn

Xe hơi
Vào hoàn cảnh này thì em cũng làm như vậy để giữ thể diện do đơn vị, nhân viên thì xử lý nội bộ sau.
Văn phong nội dung ck anh em rạp xiếc em đoán nếu là người rạp xiếc thì cũng chỉ là một nhóm cá nhân tự phát ở cơ quan đó chứ không đại diện tập thể cơ quan. Vì nếu là tập thể thì sẽ ghi nội dung tên cơ quan hoặc công đoàn cơ quan chứ k ai thòng câu anh em vào cả. Và nữa các cơ quan trực thuộc Bộ thường sẽ do Công đoàn Bộ kêu gọi tổ chức quyên góp xong nộp lên Công đoàn Bộ chuyển sang MTTQ.