Chi hội Tổng hợp các cảm nhận về Morning Si 2016

pentiumbs

Xe hơi
Cám ơn cụ, để e luyện lại chiêu này mới đc, đỡ phải chuyển nhiều số. Đi xe số sàn cũng thú vị thật cụ nhỉ, cảm giác làm chủ tay lái, chinh phục tốc độ. Lúc nào lên xe cũng tập trung hết nên thấy đường về nhà rất ngắn. Em đi đường hỗn hợp, nhưng trong phố chủ yếu thì hết 6.5l/100km. Vậy là cũng hài lòng lắm rồi.
Hỗn hợp vậy thì đúng như tem năng lượng dán kính sau rồi ạ :), vê côn này đi một tthờ gian là rút ra thôi cụ ạ, trước em chạy 2banh côn tay nên khi thêm đc 2 cái bánh nữa nó cũng đỡ bỡ ngỡ ạ
Đúng là lên xe tập trung lái, em đi lại hàng ngày 60km thấy nhẹ không :)

pentiumbs

Xe hơi
Nói chung AT đi thì khoẻ. Ko giấu cụ chứ e đi quen xe AT rồi, mua MT theo ý chồng nên lúc mới về cũng hơi sốc, đi ko được nên càng thấy nản và hối hận vô cùng. Nhưng mà đi quen rồi thấy sướng lắm cụ ạ, ko vất vả hơn AT nhiều lắm đâu, xe này chân côn nhẹ, mà đi trong phố cũng chỉ chạy đc số 2-3 nên cũng chẳng phải lo chuyển số nhiều. E mà luyện đc chiêu chạy luôn số 2 thì chẳng phải lăn tăn gì nữa. Hehe, giờ cứ rảnh là cứ muốn lên xe o một vòng.
Ây da, vậy là mợ hả, em lại cứ gọi là cụ chứ, mợ tài thật đấy, gấu em thấy số sàn là chỉ cười nói thôi để ck lái cho em ngồi nghe nhạc :)))

Vi_ThanhDN

Xe máy
Ây da, vậy là mợ hả, em lại cứ gọi là cụ chứ, mợ tài thật đấy, gấu em thấy số sàn là chỉ cười nói thôi để ck lái cho em ngồi nghe nhạc :)))
Chồng e giờ chỉ đc ngồi ghế phụ thôi. :)). Giờ mới hiểu vì sao ko thấy vụ xe điên khi dùng số sàn bao giờ, lúc nào cũng quan sát, ko lơ đễnh đc. Mấy hôm đầu đi em cũng hay bị chết máy khi dừng đèn đỏ. Mấy thằng đi sau bóp còi inh ỏi, còn thò đầu ra nói "có biết đi xe ko rứa" =)). Ko nói thì thôi chứ đã thế thì e cứ từ từ mà chạy, cho đằng sau hít khói.

pentiumbs

Xe hơi
Chồng e giờ chỉ đc ngồi ghế phụ thôi. :)). Giờ mới hiểu vì sao ko thấy vụ xe điên khi dùng số sàn bao giờ, lúc nào cũng quan sát, ko lơ đễnh đc. Mấy hôm đầu đi em cũng hay bị chết máy khi dừng đèn đỏ. Mấy thằng đi sau bóp còi inh ỏi, còn thò đầu ra nói "có biết đi xe ko rứa" =)). Ko nói thì thôi chứ đã thế thì e cứ từ từ mà chạy, cho đằng sau hít khói.
Đi nhiều thấy quen, mà ngồi ghế lái có thấy ồn lắm đâu mợ nhỉ

GRS

Xe máy
...

lại thấy khó hiểu các cụ ạ, em thấy trên vô lăng có chế độ Economy em reset on/off mà ko thấy nó hiện chức năng này trên mặt đồng hồ công tơ mét. các cụ có thể giúp em với ...?

Nguyencuong7979

Xe hơi
...

lại thấy khó hiểu các cụ ạ, em thấy trên vô lăng có chế độ Economy em reset on/off mà ko thấy nó hiện chức năng này trên mặt đồng hồ công tơ mét. các cụ có thể giúp em với ...?
Có mà cụ góc trái bên đồng hồ tua đó nếu on nó hiện lên chữ màu xanh là ECO đó

Vi_ThanhDN

Xe máy
Đi nhiều thấy quen, mà ngồi ghế lái có thấy ồn lắm đâu mợ nhỉ
Nói chung ngồi 2 ghế trc thì cái gì cũng ok, êm ái, ko ồn. Còn ngồi ghế sau thì ồn hơn nhiều, nếu đóng hết cửa còn hơi ù tai nữa. Cộng thêm ghế da đằng sau làm quá dở. E ko hiểu vì sao mà nó thiết kế 2 cái dây kéo đen vào cái ghế da màu ghi đó đc.

pentiumbs

Xe hơi
Nói chung ngồi 2 ghế trc thì cái gì cũng ok, êm ái, ko ồn. Còn ngồi ghế sau thì ồn hơn nhiều, nếu đóng hết cửa còn hơi ù tai nữa. Cộng thêm ghế da đằng sau làm quá dở. E ko hiểu vì sao mà nó thiết kế 2 cái dây kéo đen vào cái ghế da màu ghi đó đc.
CHuẩn luôn mợ, ngồi ghế sau thì thấy hơi ù tai, hôm em thử ngồi ra ghế sau xem thế nào, đóng cửa, xe đứng yên tại chỗ mà thấy hơi ù tai, được cái cũng khá rộng, người như em 1m7 nặng hơn 70 mà ngồi vẫn thấy khá thoải mái
CÒn sợi dây đó chắc là ý tưởng nổi bật giữa đám đông mợ ạ =))

Vi_ThanhDN

Xe máy
em reset xong thấy nó hiền khảong 10 giây rồi tắt ngay, thế mới đểu cụ ạ
Ko biết xe cụ là AT hay MT. Xe em MT cũng ko thấy hiện cái đó, chỉ hiện nên đi số nào để tiết kiệm xăng thôi.

Mà có cụ nào bị lỗi giống xe em ko. Xe ko nhận USB lẫn thẻ nhớ. Ko lẽ thời buổi này lại chơi đĩa CD thôi.

pentiumbs

Xe hơi
Ko biết xe cụ là AT hay MT. Xe em MT cũng ko thấy hiện cái đó, chỉ hiện nên đi số nào để tiết kiệm xăng thôi.

Mà có cụ nào bị lỗi giống xe em ko. Xe ko nhận USB lẫn thẻ nhớ. Ko lẽ thời buổi này lại chơi đĩa CD thôi.
Xe MT như em với mợ thì bấm nút trip vài cái nó hiện cái eco on, mặc định là on ạ
Xe em usb em chưa thử, nhưng thẻ nhớ hàng anh hcđ 2gb bỏ vào chạy ầm ầm ạ, có khi mợ vào show nói kỹ thuật show kiểm tra lại đi ạ

GRS

Xe máy

Nó nè cụ. Nếu on mà kg thấy thì ra showrom kiểm tra lại
xe em reset economy chỉ sáng chứ ECO 10 giây khi bật khóa điện, sau khi vào số D chạy tùy mức ga hợp lý thì chữ ECO sáng màu xanh, đạp thốc ga chữ ECO chuyển màu đỏ. như vậy là hoạt động bình thường, cám ơn cụ đã tư vấn giúp em

GRS

Xe máy
cụ nào lắp khóa cho cốp trước chưa ạ ? chỉ giúp em chỗ lắp với ạ....thanks

N_AutoPro

Xe máy

Cụ rút dây USB rồi cắm lại, chứ kích vào biểu tượng USB trên màn hình thì ko nhận USB ah !

Vi_ThanhDN

Xe máy
Cụ rút dây USB rồi cắm lại, chứ kích vào biểu tượng USB trên màn hình thì ko nhận USB ah !
Cám ơn bác, đúng là phải rút ra cắm lại thì nhạc mới chạy. Em cũng tìm ra nguyên nhân ko nhận Thẻ nhớ rồi. Phải định dạng thẻ nhớ là Fat32 mới đc.

N_AutoPro

Xe máy
Xe em để qua đêm bao h cũng thấy một vũng nước nhỏ trên sàn nhà, chỗ dưới bệ máy, các cụ thông thái cho em hỏi nước này từ đâu ra, với cả có ảnh hưởng gì ko. Xe em mới lấy 2 tuần ah !

GRS

Xe máy
Nước từ ống dẫn điều hòa, cụ đừng lo lắng gì xe nào cũng vậy

Xe em để qua đêm bao h cũng thấy một vũng nước nhỏ trên sàn nhà, chỗ dưới bệ máy, các cụ thông thái cho em hỏi nước này từ đâu ra, với cả có ảnh hưởng gì ko. Xe em mới lấy 2 tuần ah !

pentiumbs

Xe hơi
Cám ơn bác, đúng là phải rút ra cắm lại thì nhạc mới chạy. Em cũng tìm ra nguyên nhân ko nhận Thẻ nhớ rồi. Phải định dạng thẻ nhớ là Fat32 mới đc.
Mợ có lắp thêm sub không, hay vẫn nguyên bản ạ, nhà cháu định lắp MBQ mà loạn giá quá, chẳng biết thật giả thế nào