Chi hội Tổng hợp các cảm nhận về Morning Si 2016

pentiumbs

Xe hơi
Cụ nghiên cứu xem còi loại nào nghe hay hay. Còi KM này nghe chán chết
Nghe bảo cái Denso trên em ỉn nghe hay cụ ạ
Nhân cho em hỏi ngu cái là bật đèn fa là chỗ nào ấy các cụ nhỉ, em xoay lên đến auto là nó cứng lại luôn rồi ạ

GRS

Xe máy
moning AT Si máy 1.25 mà ít thấy chạy ra cao tốc các cụ nhỉ...?

pentiumbs

Xe hơi
Xe e thấy có 2 cái còi nhưng chỉ cái dưới mặt calang là kêu còn cái trên ghế phụ ko kêu, nhờ các cụ cao niên xem của e nó bị làm sao ạ, e cảm ơn trước (xe si mt 2016)

Ừ nhỉ, em cũng không để ý cái chỗ này, nay phải check lại xem thế nào, tiện thể cho vào hãng chơi :v

Mr mam

Xe đạp
Ừ nhỉ, em cũng không để ý cái chỗ này, nay phải check lại xem thế nào, tiện thể cho vào hãng chơi :v
Bật đèn fa thì cụ đẩy công tắc ra phía đầu xe nhá, e tìm hiểu cái còi trong khoang máy rồi nó là còi báo động, khi mở cửa bằng chìa khóa, khi bị kêu thì fai tắt bằng công tắc đk

pentiumbs

Xe hơi
Bật đèn fa thì cụ đẩy công tắc ra phía đầu xe nhá, e tìm hiểu cái còi trong khoang máy rồi nó là còi báo động, khi mở cửa bằng chìa khóa, khi bị kêu thì fai tắt bằng công tắc đk
À thì ra là vậy, thể nào em xoay lên nó chỉ ở cos, nhiều khi đi đường tối cứ phải lấy tay giữ fa :))))
Vậy ạ, may em chưa đánh xe vào hãng, không thì 8-}

Vi_ThanhDN

Xe máy
Cụ nào biết chỉnh eco on ko, chỉ e với.

123namthuy

Xe hơi
Chào các cụ. E mới lấy morning 2013 bản sport full option mà còn gà quá e có mấy câu hỏi mong các cụ chỉ giáo.
1. Bản sport 2013 hơn bản thường những gì?
2. E nghe nói cái star/stop sử dụng smartkey từ xa có thể nổ dc máy trước khi lên xe( mùa hè nổ máy trước để điều hoà bật lạnh xe trước) nhưng k biết dùng thế nào?
3. E mới lấy xe muốn đi bảo dưỡng thay dầu các kiểu và kiểm tra tổng thể thì ra đâu uy tín và giá cả phải chăng?
4. Nếu có các cụ cho e xin file hướng dẫn full các tính năng của dòng này để e làm công tác nghiên cứu ^^!
5. Màn hình xe e toàn tiếng hàn chắc là màn zin của morning nhập vậy có cách nào chuyển về tiếng anh hoặc việt dc k? Màn hình này có cách nào unlock để sử dụng đc cái tính năng vốn có tại hàn mà ở Việt Nam ko dùng dc k?
6. Loa zin theo xe nghe chán quá ko có bass e muốn tậu thêm 1 cục bass nữa có lắp dc với màn hình của xe e ko và các loa nhỏ có cần phải thay loại khác k? E hay nghe nhạc trẻ và dj ạ
7. Gương chiếu hậu ở giữa xe e là gương gì mà e thấy có điện đi vào, ấn vào nút thì nó nói tiếng hàn chả hiểu gì. E muốn tận dụng gương này làm camera lùi còn màn hình lắp thêm camera để hiển thị camera đằng trước có được ko?
Xin chân thành cảm ơn các cụ và chúc các cụ may mắn trên từng đoạn đường ạ!

Nguyencuong7979

Xe hơi
Chào các cụ. E mới lấy morning 2013 bản sport full option mà còn gà quá e có mấy câu hỏi mong các cụ chỉ giáo.
1. Bản sport 2013 hơn bản thường những gì?
2. E nghe nói cái star/stop sử dụng smartkey từ xa có thể nổ dc máy trước khi lên xe( mùa hè nổ máy trước để điều hoà bật lạnh xe trước) nhưng k biết dùng thế nào?
3. E mới lấy xe muốn đi bảo dưỡng thay dầu các kiểu và kiểm tra tổng thể thì ra đâu uy tín và giá cả phải chăng?
4. Nếu có các cụ cho e xin file hướng dẫn full các tính năng của dòng này để e làm công tác nghiên cứu ^^!
5. Màn hình xe e toàn tiếng hàn chắc là màn zin của morning nhập vậy có cách nào chuyển về tiếng anh hoặc việt dc k? Màn hình này có cách nào unlock để sử dụng đc cái tính năng vốn có tại hàn mà ở Việt Nam ko dùng dc k?
6. Loa zin theo xe nghe chán quá ko có bass e muốn tậu thêm 1 cục bass nữa có lắp dc với màn hình của xe e ko và các loa nhỏ có cần phải thay loại khác k? E hay nghe nhạc trẻ và dj ạ
7. Gương chiếu hậu ở giữa xe e là gương gì mà e thấy có điện đi vào, ấn vào nút thì nó nói tiếng hàn chả hiểu gì. E muốn tận dụng gương này làm camera lùi còn màn hình lắp thêm camera để hiển thị camera đằng trước có được ko?
Xin chân thành cảm ơn các cụ và chúc các cụ may mắn trên từng đoạn đường ạ!
Hic rắc rối thế ah cụ

pentiumbs

Xe hơi
Sao cái chữ reset nó chẳng thấy liên quan đến chức năng mấy nhỉ, làm em loay hoay hoài ko ra. Mà chỉnh on rồi có thấy tiếtn kiệm xăng hơn ko cụ.
Em thấy đi khá tiết kiệm đó cụ, tầm 4l/100km, em đi thấy nó báo đều đều 3,8 - 3,9, tắt đi thì em chưa xem

Vi_ThanhDN

Xe máy
Em thấy đi khá tiết kiệm đó cụ, tầm 4l/100km, em đi thấy nó báo đều đều 3,8 - 3,9, tắt đi thì em chưa xem
Cung đường cụ hay đi hấp dẫn quá nhỉ, còn tiết kiệm hơn cả em chém gió mà em đang chạy. Cứ thế này thì đi oto cho sướng chứ đi xe máy chi cho phơi nắng. :)) Hiện giờ e đi chưa đều nên xe vẫn báo khoảng 7L, hức.

Nguyencuong7979

Xe hơi
Hic hic xe e 2016 si AT sau 2lan đổ xăng hết 750k vnđ thì được 330km. Hao xăng kinh lun trên đồng hồ lúc thì 17 hoac 18 co khi len 26 lit /100km. Chắc có thể chưa ổn định.
Hôm qua đổ xăng lần thứ 3 có lẻ ổn định chut rồi. E toàn đi trong nội thành 11,5lit/100km. Hêhheeh 1k km đem đi bảo dưỡng nữa là ok rồi.
Ah bác nào hay đi trong nội thành thì cho e biết mức tiêu hao bao nhiêu km/lit nhé thanks các bác

pentiumbs

Xe hơi
Cung đường cụ hay đi hấp dẫn quá nhỉ, còn tiết kiệm hơn cả em chém gió mà em đang chạy. Cứ thế này thì đi oto cho sướng chứ đi xe máy chi cho phơi nắng. :)) Hiện giờ e đi chưa đều nên xe vẫn báo khoảng 7L, hức.
Dạ, em ở tỉnh, toàn đi lại giờ thấp điểm nên đều chân ga cụ ạ, cứ báo đều, nay em reset lại thì cũng lên 4,4 rồi lại xuống thôi :)

pentiumbs

Xe hơi
À cái nữa là bật eco thì nó sẽ hiện thị số hợp lý so với tốc độ và vòng tua máy khi mình đi nữa các cụ mợ ạ, tuỳ mà nó yêu cầu mình lên hay xxuốg số

bui737777

Xe đạp
Sao cái chữ reset nó chẳng thấy liên quan đến chức năng mấy nhỉ, làm em loay hoay hoài ko ra. Mà chỉnh on rồi có thấy tiếtn kiệm xăng hơn ko cụ.
Em trước để on,thấy mấy cụ bảo để off chạy bóc hơn thế là để off,mà bóc hơn thật,tk thì cũng như nhau,chả đáng kẻ đâu ạ