Chi hội Tổng hợp các cảm nhận về Morning Si 2016

pentiumbs

Xe hơi
Nay em mới bấm được quả 19113 các cụ ạ, không biết xấu đẹp thế nào...
chạy 35km về nhà, xe nó báo 3.8 - 3.9 100km, em chạy đường tỉnh, tốc độ tb 60km/h Si MT, thế là ngon các cụ nhỉ

Vi_ThanhDN

Xe máy
Nay em mới bấm được quả 19113 các cụ ạ, không biết xấu đẹp thế nào...
chạy 35km về nhà, xe nó báo 3.8 - 3.9 100km, em chạy đường tỉnh, tốc độ tb 60km/h Si MT, thế là ngon các cụ nhỉ
Cụ lấy rồi đấy hả. Em cũng vừa chạy về sáng nay. Ngoại thất thì đẹp mà nội thất thì ko đc lắm cụ nhỉ. Xe em làm sao mà vào số 2 rất khó, cứ bị lẫy về mo, các cụ có biết vì sao ko ạ?

pentiumbs

Xe hơi
Cụ lấy rồi đấy hả. Em cũng vừa chạy về sáng nay. Ngoại thất thì đẹp mà nội thất thì ko đc lắm cụ nhỉ. Xe em làm sao mà vào số 2 rất khó, cứ bị lẫy về mo, các cụ có biết vì sao ko ạ?
Vâng, nội thất cần thời gian nâng cấp hơn, với không có chỗ cắm cái usb, phải cắm msd nên hơi khó chịu, em thích nghe nhạc mà :v , cụ nay cũng mới lấy MT về hả, em nay ngày đẹp nên chạy về trước, giấy tờ các kiểu lấy sau ạ
Nếu ngoại trừ nguyên do là cụ đạp không hết côn nên số không vào, hoặc cụ ép không hết số thì theo em cụ nên mang lại show cho họ kiểm tra cụ ạ

Vi_ThanhDN

Xe máy
Vâng, nội thất cần thời gian nâng cấp hơn, với không có chỗ cắm cái usb, phải cắm msd nên hơi khó chịu, em thích nghe nhạc mà :v , cụ nay cũng mới lấy MT về hả, em nay ngày đẹp nên chạy về trước, giấy tờ các kiểu lấy sau ạ
Nếu ngoại trừ nguyên do là cụ đạp không hết côn nên số không vào, hoặc cụ ép không hết số thì theo em cụ nên mang lại show cho họ kiểm tra cụ ạ
Em vẫn chưa xong thủ tục, nên mang về lấy ngày rồi chiều mang xuống cho họ. Chắc sẽ hỏi lại vấn đề đó luôn, với xe này ồn quá cụ ạ. Em ngồi ghế sau mà nghe cả tiếng bánh xe lăn qua cái gì cũng rõ mồn một. Biết là xe nhỏ ko đòi hỏi cao đc nhưng mà mới lấy xe mà hok vui tí nào. Hic.

pentiumbs

Xe hơi
Em vẫn chưa xong thủ tục, nên mang về lấy ngày rồi chiều mang xuống cho họ. Chắc sẽ hỏi lại vấn đề đó luôn, với xe này ồn quá cụ ạ. Em ngồi ghế sau mà nghe cả tiếng bánh xe lăn qua cái gì cũng rõ mồn một. Biết là xe nhỏ ko đòi hỏi cao đc nhưng mà mới lấy xe mà hok vui tí nào. Hic.
Dạ, xe bé vỏ mỏng, lốp mỏng nên vậy cụ ạ, em không kén khoản đó lắm nên mở tí radio là đỡ ồn đi thôi
Loa thì công nhận dở thật, nghe nhạc phải làm thêm cục sub nữa :)
Dạ, em thì đăng ký rồi, chờ biển để làm các thủ tục còn lại, nên trả truoóc 2/3 lấy xe về,mcls biển thì saler gọi lên làm nốt thủ tục, thanh lý hợp đồng thôi ạ, nói chung xe này với tiền đó gia đình dùng đc, lại có cái mà sắm đồ chơi xe ^^

Mr mam

Xe đạp
Hình như xe này nó có mấy cái tật giống giống nhau ý nhỉ, xe e cũng vào số 2 hơi nặng và thỉnh thoảng bị đẩy về mo

Vi_ThanhDN

Xe máy
Nói vui tí, lấy AT về ngồi lo tốn xăng như cụ ah hehe. Lỗi đó giờ em mang ra show để họ xem lại rồi. Đúng là chạy MT ko đơn giản chút nào, e vẫn để chồng chở chứ chưa dám cầm vô lăng, hic.

Nguyenvie

Đi bộ
Em đang nghía bản AT, có bác sales pm cái giá tốt nhất với ạ.

Vi_ThanhDN

Xe máy
Trước khi mua xe em nghe nghiên cứu sơ qua về vụ ăn xăng của KM. E thấy đa số nhận xét đi AT đều từ 8-10l trở lên hết. E cũng có đọc những bài viết nói xe số tự động ko ăn xăng hơn số sàn khi đi trong phố, nhưng nghĩ đó là phân tích cho những dòng máy mạnh thôi. KM máy nhỏ, để ko bị ì máy và đủ tải để cho xe chạy êm ái thì nó cần phải chạy ở một chế độ khác, tiêu tốn nhiều nhiên liệu hơn mức bình thường. Chứ cũng số tự động nhưng mấy e Honda City đi trong phố giờ tan tầm cũng khoảng 6-7l thôi. Em KM này thì lại khác.

pentiumbs

Xe hơi
Nói vui tí, lấy AT về ngồi lo tốn xăng như cụ ah hehe. Lỗi đó giờ em mang ra show để họ xem lại rồi. Đúng là chạy MT ko đơn giản chút nào, e vẫn để chồng chở chứ chưa dám vô lăng, hic.
Mợ cứ mạnh dạn thôi :))) cũng thú vị lắm

Vi_ThanhDN

Xe máy
Kg biet xe e có bị lổi kg nữa
Thằng sale nó bảo ra kiểm tra lại
Chắc là có lỗi, dù ko thể yêu cầu máy vừa khoẻ vừa tiết kiệm xăng đc, nhưng cũng ko ăn nhiều như xe bác đâu.
Ah, có bác nào có ý định chống ồn cho e nó ko ạ. Cho e một lời khuyên.

Nguyencuong7979

Xe hơi
Chắc là có lỗi, dù ko thể yêu cầu máy vừa khoẻ vừa tiết kiệm xăng đc, nhưng cũng ko ăn nhiều như xe bác đâu.
Ah, có bác nào có ý định chống ồn cho e nó ko ạ. Cho e một lời khuyên.
Chống ồn làm gì cụ. E thấy cũng dc mà. Mở fm to lên chút là hết hêhhe. Xe e chỉ bị shock nó kêu to khi di qua gờ thôi. Bệnh chung mà kệ nó cụ ơi

Vi_ThanhDN

Xe máy
Chống ồn làm gì cụ. E thấy cũng dc mà. Mở fm to lên chút là hết hêhhe. Xe e chỉ bị shock nó kêu to khi di qua gờ thôi. Bệnh chung mà kệ nó cụ ơi
Chắc là học cách sống chung với nó thôi. Mh thấy mở hết cửa ra nghe tiếng xe chạy bên ngoài còn vui tai hơn :)). Ah, xe các cụ có nhận Usb ko. Em cắm qua dây nối mà chỉ thấy ảnh đc tải. Bấm vào nút USB thì nói ko connect.

pentiumbs

Xe hơi
Chắc là học cách sống chung với nó thôi. Mh thấy mở hết cửa ra nghe tiếng xe chạy bên ngoài còn vui tai hơn :)). Ah, xe các cụ có nhận Usb ko. Em cắm qua dây nối mà chỉ thấy ảnh đc tải. Bấm vào nút USB thì nói ko connect.
Chán nhất là thời kỳ này rồi mà còn dùng cái cổng kết nối V3 đấy ạ, em chẳng thèm nhìn, cắm cái thẻ nhớ điện thoại luôn cho nhanh ạ
À có cụ mợ nào gắn cam lùi trong hãng không ạ? Cho em hỏi hết nhiều không? Cam hiệu gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Mr mam

Xe đạp
Xe e thấy có 2 cái còi nhưng chỉ cái dưới mặt calang là kêu còn cái trên ghế phụ ko kêu, nhờ các cụ cao niên xem của e nó bị làm sao ạ, e cảm ơn trước (xe si mt 2016)

Nguyencuong7979

Xe hơi
Xe e thấy có 2 cái còi nhưng chỉ cái dưới mặt calang là kêu còn cái trên ghế phụ ko kêu, nhờ các cụ cao niên xem của e nó bị làm sao ạ, e cảm ơn trước (xe si mt 2016)

Cụ nghiên cứu xem còi loại nào nghe hay hay. Còi KM này nghe chán chết