Tổng hợp anh em bình luận về crv thế hệ 2015

lucky.win

Xe điện
Nhìn em Cr-V 2015 này em có vài nhận xét:

Bản US và EU đều đẹp, mỗi bản đều có nét khỏe khoắn riêng. Ở nhà mình sẽ giống bản EU (nhìn vào cản trước sẽ thấy)

Ngoại thất:

Chỉnh sửa nhiều chỗ, phần đầu nhìn khỏe hơn, mặt ca lăng nối dài sang hai bên đèn, trang bị đèn Daylight viền quanh đèn pha nhìn rất ngầu. Viền quanh đèn sương mù mạ crom, phía dưới cản trước cũng mạ crom giống như Mer. Có một chút cảm giác trang trí hơi nhiều crom, sẽ bị rối mắt.

Phần đuôi xe đỡ gù hơn, vuông vức hơn nên nhìn cũng khỏe hơn.

Phần hông xe không thay đổi nhiều ngoài việc tay nắm mạ crom.

La răng xe, em nhìn thấy ghét, ẻo lả kiểu cánh quạt, không hiểu sao lại thiết kế thế (ý kiến cá nhân)

Nội thất:

Thay đổi không nhiều, mặt táp lô nếu các cụ để ý sẽ thấy bọc da hoặc giả da hay nhựa gì đấy, có đường chỉ may trông rất đẹp và sang hơn. Ốp gỗ vẫn thế....Bản 2.0 nếu được thì nội thất nên cùng màu và có mầu đen thì tốt.

Trang thiết bị thì hi vọng sẽ có thêm SSE còn DVD thì không quan trọng, cái này lắp thêm dễ nhưng SSE original theo xe khác hẳn với mấy cái mà các hàng nội thất hay gọi là oem, nói xin lỗi các cụ, cho em hàng SSE của máy hàng nội thất em đáp mi..ạ nó đi cho đỡ bực mình. (Lấy chíp từ trong chìa khóa để sẵn vào ổ khóa thì còn đâu tính bảo mật nữa)

Động cơ và hộp số: em nghĩ không có thay đổi nhiều ở bản 2.0, nhưng bản 2.4 sẽ khác và giống như bên US. Sức mạnh động cơ thì khá là tối ưu rồi, muốn hơn nữa thì chỉ có cách dùng tăng áp nếu như vẫn giữ nguyên dung tích như cũ.

Hộp số cho bản 2.4 sẽ dùng hộp số CVT giống như các nơi khác. Hộp số CVT của CRV khác với City, không có lẫy chuyển số trên vô lăng, không có các cấp số ảo. Từ D chuyển sang S (Sport) hoặc L để đi đèo dốc.

Về giá em dự là bản 2.0 sẽ tăng khoảng 20 củ, còn bản 2.4 sẽ khoảng 30 củ trở lên. Thời điểm ra mắt, em nghĩ sẽ trước Tết âm lịch nhà mình để vợt các cụ. Năm nay nhuận nên Tết đến muộn hơn. Khoảng tháng 12 hoặc tháng 1. 2015 dương lịch là đẹp.

Trên đây là những gì em gia cát dự, em cũng đang hóng như các cụ nếu ngon là sẽ múc.

Monster969

Xe hơi
Thêm cái đuôi gió là nhìn đẹp ngay cụ ạ.CX5 ban đầu nhìn khá đẹp ,nhưng lâu lại không thích bằng Crv.Và đặc biệt là mông của Crv mới rộng hơn hẳn so với bản cũ.
Cx-5 càng nhìn cang thấy xấu. Crv nhìn lâu mới thấy đẹp. Phiên bản này thên option khá nhiều. E nghĩ sẽ có sức hút hơn hẳn Cx-5

Monster969

Xe hơi
Nhìn em Cr-V 2015 này em có vài nhận xét:

Bản US và EU đều đẹp, mỗi bản đều có nét khỏe khoắn riêng. Ở nhà mình sẽ giống bản EU (nhìn vào cản trước sẽ thấy)

Ngoại thất:

Chỉnh sửa nhiều chỗ, phần đầu nhìn khỏe hơn, mặt ca lăng nối dài sang hai bên đèn, trang bị đèn Daylight viền quanh đèn pha nhìn rất ngầu. Viền quanh đèn sương mù mạ crom, phía dưới cản trước cũng mạ crom giống như Mer. Có một chút cảm giác trang trí hơi nhiều crom, sẽ bị rối mắt.

Phần đuôi xe đỡ gù hơn, vuông vức hơn nên nhìn cũng khỏe hơn.

Phần hông xe không thay đổi nhiều ngoài việc tay nắm mạ crom.

La răng xe, em nhìn thấy ghét, ẻo lả kiểu cánh quạt, không hiểu sao lại thiết kế thế (ý kiến cá nhân)

Nội thất:

Thay đổi không nhiều, mặt táp lô nếu các cụ để ý sẽ thấy bọc da hoặc giả da hay nhựa gì đấy, có đường chỉ may trông rất đẹp và sang hơn. Ốp gỗ vẫn thế....Bản 2.0 nếu được thì nội thất nên cùng màu và có mầu đen thì tốt.

Trang thiết bị thì hi vọng sẽ có thêm SSE còn DVD thì không quan trọng, cái này lắp thêm dễ nhưng SSE original theo xe khác hẳn với mấy cái mà các hàng nội thất hay gọi là oem, nói xin lỗi các cụ, cho em hàng SSE của máy hàng nội thất em đáp mi..ạ nó đi cho đỡ bực mình. (Lấy chíp từ trong chìa khóa để sẵn vào ổ khóa thì còn đâu tính bảo mật nữa)

Động cơ và hộp số: em nghĩ không có thay đổi nhiều ở bản 2.0, nhưng bản 2.4 sẽ khác và giống như bên US. Sức mạnh động cơ thì khá là tối ưu rồi, muốn hơn nữa thì chỉ có cách dùng tăng áp nếu như vẫn giữ nguyên dung tích như cũ.

Hộp số cho bản 2.4 sẽ dùng hộp số CVT giống như các nơi khác. Hộp số CVT của CRV khác với City, không có lẫy chuyển số trên vô lăng, không có các cấp số ảo. Từ D chuyển sang S (Sport) hoặc L để đi đèo dốc.

Về giá em dự là bản 2.0 sẽ tăng khoảng 20 củ, còn bản 2.4 sẽ khoảng 30 củ trở lên. Thời điểm ra mắt, em nghĩ sẽ trước Tết âm lịch nhà mình để vợt các cụ. Năm nay nhuận nên Tết đến muộn hơn. Khoảng tháng 12 hoặc tháng 1. 2015 dương lịch là đẹp.

Trên đây là những gì em gia cát dự, em cũng đang hóng như các cụ nếu ngon là sẽ múc.
Nếu bác lấy thì ủng hộ cho e đât hàng

Bondiahinh

Xe hơi
Đèn pha và đèn sương mù đã cải tiến 1 chút nên cũng đẹp hơn, nhưng cái mông vẫn nặng nề như lợn sề.

CuCaRot88

Xe tải
xe này e đi với gái rồi cùng đồng ý kiến đuôi xe tù tù vuông vuông trông rất xấu ,lại thêm e vừa nhìn cái ảnh đầu ,giờ thấy đầu xe như đầu con cá trê .Còn đâu thì đẹp

TYFN

Xe tăng
Quả mông nhìn vẫn "điêu" ko chịu đc :)
Thế mà vẫn nhiều người chọn quả mông này đấy cụ ạ! Không chỉ ở ta mà khoai tây cũng thích. Mới đầu em cũng thấy không quen, nhưng nhìn mãi rồi lại thấy điệp, chỉ tiếc là chưa đủ xiền thoai.

Lacet_ti

Xe container
Phải nói là cái đuôi, mới nhìn hơi xấu, nhưng nhìn kỹ thì phải nói là cực cực xấu, trưa nay em đi ăn cơm cùng 6 anh đồng nghiệp, cả 7 cùng ý kiến. Honda có vấn đề về thiết kế với em này
Honda thiết kế các mẫu xe khác rất đẹp. CRV cũng Ok, nhưng quả đuôi sao cứ mãi xấu thế chứ, đời trước em cũng thấy xấu, cảm giác như bị cắt cái gì đó, thiếu cái gì đó, đến bản này thì lại thành thừa :D

DODuySon

Xe tăng
Honda thiết kế các mẫu xe khác rất đẹp. CRV cũng Ok, nhưng quả đuôi sao cứ mãi xấu thế chứ, đời trước em cũng thấy xấu, cảm giác như bị cắt cái gì đó, thiếu cái gì đó, đến bản này thì lại thành thừa :D
Em cứ thấynhieeuf bác chê mít cong, mít xấu. Chả bác nào khi đựng đồ khen nó rộng làm em nó tủi thân đấy. Chắc các kỹ sư cũng cân nhắc tiện dụng và thẩm mỹ rồi

vvv

Xe tăng
Thua xa cx5, đuôi em ý như trẻ em đeo bỉm
Mỗi người một thẩm mỹ, cá nhân e thấy e Crv rất ổn, cái đuôi chính là điểm nhấn gây tranh cãi nhưng càng nhìn càng mê. Cx5 nhìn ban đầu thì đẹp thật, nhưng nhìn nhiều thì nó lại rất nhàm. Nó kiểu như mấy cái xe nouvo của yamaha ban đầu ra mắt nhìn rất đẹp, nhưng rồi qua thời gian nhìn nó lại lạc hậu kinh khủng. Honda với triết lý thiết kế chung chung , càng nhìn lâu mới thấy vẻ đẹp tiềm ẩn của e nó

Monster969

Xe hơi
Mỗi người một thẩm mỹ, cá nhân e thấy e Crv rất ổn, cái đuôi chính là điểm nhấn gây tranh cãi nhưng càng nhìn càng mê. Cx5 nhìn ban đầu thì đẹp thật, nhưng nhìn nhiều thì nó lại rất nhàm. Nó kiểu như mấy cái xe nouvo của yamaha ban đầu ra mắt nhìn rất đẹp, nhưng rồi qua thời gian nhìn nó lại lạc hậu kinh khủng. Honda với triết lý thiết kế chung chung , càng nhìn lâu mới thấy vẻ đẹp tiềm ẩn của e nó
Bản mới này nhìn còn phê hơn nữa bác ạ. Đúng là vẻ đẹp cần thời gian để khám phá các bác nhỉ!

cuongleo

Xe tải
Đúng là cái nào nhìn riết cũng quen các bác ợ, em ban đầu cũng chê lên chê xuống, khoảng 1 tháng nhìn đi nhìn lại cũng quen :D
À ông bác nhà mình có mua 1 chiếc nên mình biết ợ :D

HongVanqcic

Xe tải
Gần chỗ cắm tẩu có thêm 2 cái nút gì nữa ý nhỉ các cụ

congnongphonui

Xe buýt
Cụ nhớ lâu xế, thank cụ hỏi thăm. Bận quá chưa qua được cụ ạ. Mà thấy bảo vẫn đục đẽo nên hơi lăn tăn tý.
Đục đẽo gì cơ cụ? :D, đấy là đối với khóa đời 2013 lắp vào đời 2011 như xe em thôi còn đời 2013 là lắp zin ngay. Hôm nọ thấy mợ [@thuy_mydinh;334348] bẩu có hàng cho xe em rồi, để hôm nào em phải qua xe tình hình cụ thể ra sao :D