[Funland] Tổng giám đốc Công ty Thoát nước Hà Nội bị bắt

minhhai985

Xe lăn
E tưởng bị bắt vì để ngập hồ gươm hôm trc.

bmw_diesel

Xe buýt
Những thằng em biết thì nó vẫn đang nhởn nhơ bú rượu ngoại, hút xì gà, ấp gái Nga trong khi em đang lên of chém gió. Ngứa mắt lắm mà chả biết làm sao :(
Trình cụ mà biết những thằng đó thì éo bjo có thời gian mà lên đây chém gió đâu :)

ngoc_phuong

Xe lăn
Kiến nghị tiếp tục sử dụng mà vẫn bắt là sao nhỉ, hàng của Đức là hàng G7 rồi còn doanh nghiệp bán kiếm lãi thì phạm tội gì đâu ? Bắt thằng mua vì vi phạm quy chế đấu thầu à ?
Cứ như thế lại không có chuyện. Chuyện chắc nằm ở chổ ăn chia lại quả...

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Kiến nghị tiếp tục sử dụng mà vẫn bắt là sao nhỉ, hàng của Đức là hàng G7 rồi còn doanh nghiệp bán kiếm lãi thì phạm tội gì đâu ? Bắt thằng mua vì vi phạm quy chế đấu thầu à ?
Cụ chắc chưa từng tham gia đấu thầu cung cấp hàng hoá cho cơ quan nhà nước bao giờ đúng không ;;)

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Trình cụ mà biết những thằng đó thì éo bjo có thời gian mà lên đây chém gió đâu :)
Cụ hơi khinh người đấy nhé. Bố con Bắc Hà em cũng uống rượu cùng rồi nhé, cụ nghĩ chúng nó là thánh thần à?

cairong_2011

Xe container
Cái tội rửa tiền ở mình ko hiểu khung kịch là bao năm chăn kiến nhỉ ?

Cụ Nicolas

Xe buýt
Trâu bò oánh nhau, ruồi muỗi chết. Cái trò Cty sân sau, chỉ định thầu, cài giá... chỗ nào chả thối như mứt

Bomva

Xe điện
Nói toẹt ra đấu thầu ở VN chỉ là hình thức. Bởi chuẩn chỉ thì đến mấy nhiệm kỳ cũng éo đấu được. Mà ko chuẩn chỉ thì mới xong, mà cũng mới có đúc túi

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Nói toẹt ra đấu thầu ở VN chỉ là hình thức. Bởi chuẩn chỉ thì đến mấy nhiệm kỳ cũng éo đấu được. Mà ko chuẩn chỉ thì mới xong, mà cũng mới có đúc túi
Đâu chả vậy, nước ngoài thì nó lobby trước cho chính trị gia. Quan trọng là bọn thanh tra giám sát thôi, bọn thanh tra mà ngon thì ai làm chả vậy, làm ko dc, ko đủ chất lượng thì đền. Ở bển hơn mình chỗ đó, tất nhiên nó cũng sập cầu, cống do chất lượng đầy.

Nuhoangracroi

Xe tải
Báo thanh niên đã biên toẹt móng heo ra rồi thì anh tổng đốc đi sâu quá các cụ ạ

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Thằng phò này bị bắt thì lấy ai cho thiên nga ăn nhỉ? Trông như thằng cầm đồ thu họ, bạn thân với thằng tù nuôi thiên nga! Toàn trộm cướp nâng lên thành quan chức thế này thì đừng có bất cứ thắc mắc gì về bộ mặt thổ đu! :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Này chả phải củi, mà cái án cách đây mấy năm cũng chả phải. Này chắc cũng liên quan cành to cành nhỏ cơ mà bây giờ cành to nhỏ còn khước các án khác :T nói chung là có gì tốt thì dùng thôi, còn không dùng được thì đành chịu không kêu khổ éo ai nghe cho đâu các anh chị xe ôm. Em cũng xe ôm, ra làm cuốc nữa đây :P

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Thằng phò này bị bắt thì lấy ai cho thiên nga ăn nhỉ? Trông như thằng cầm đồ thu họ, bạn thân với thằng tù nuôi thiên nga! Toàn trộm cướp nâng lên thành quan chức thế này thì đừng có bất cứ thắc mắc gì về bộ mặt thổ đu! :))
Hồ Ha Le xử lý bằng Redoxy-3C thì tôm cá đầy, sao phải cho ăn nữa?

banmotnucuoi

Xe lăn
Đâu chả vậy, nước ngoài thì nó lobby trước cho chính trị gia. Quan trọng là bọn thanh tra giám sát thôi, bọn thanh tra mà ngon thì ai làm chả vậy, làm ko dc, ko đủ chất lượng thì đền. Ở bển hơn mình chỗ đó, tất nhiên nó cũng sập cầu, cống do chất lượng đầy.
Đơn vị kiểm định của nó độc lập, Việt nam thì kiểm định làm cho đủ hồ sơ

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Đơn vị kiểm định của nó độc lập, Việt nam thì kiểm định làm cho đủ hồ sơ
Ý tôi đang nói phần chỉ định thầu đó. Đâu chả như nhau, VN cũng học của bọn Bển thôi chứ nghĩ ra dc mứt. Khác biệt là nó giám sát tốt hơn. Còn về cơ bản thì giàu nghèo nhiều yếu tố lắm. Nước mình đi sau người ta vài trăm năm so sánh ko phù hợp

SesameStreet

Xe điện
Ý tôi đang nói phần chỉ định thầu đó. Đâu chả như nhau, VN cũng học của bọn Bển thôi chứ nghĩ ra dc mứt. Khác biệt là nó giám sát tốt hơn. Còn về cơ bản thì giàu nghèo nhiều yếu tố lắm. Nước mình đi sau người ta vài trăm năm so sánh ko phù hợp
Bọn Tây chúng lại chẳng đi trước xứ Vệ cả trăm năm, trong mọi lĩnh vực, kể cả tham nhũng....
Và chống tham nhũng.

banmotnucuoi

Xe lăn
Bọn Tây chúng lại chẳng đi trước xứ Vệ cả trăm năm, trong mọi lĩnh vực, kể cả tham nhũng....
Và chống tham nhũng.
Lợi thế người đi sau ở đâu? Nó đi trước mình cả trăm năm ko có nghĩa là chúng nó chạy phăng phăng trên đường thẳng. Mà nó cũng phải có lúc đi lệch hướng lạc lối. Có lúc dò dẫm mò đường...Mình đi sau phải có lợi hơn chứ, chưa kể còn có thể vay nợ để sắm các phương tiện hiện đại để đuổi theo cho gần kịp với chúng nó.
Nhưng rất tiếc

Hai Toan

Xe container
Cơ quan Cảnh sát điều tra Bộ Công an ngày 20-8 đã khởi tố, bắt tạm giam bị can Võ Tiến Hùng, Tổng giám đốc Công ty TNHH một thành viên Thoát nước Hà Nội, với cáo buộc vi phạm quy định về quản lý, sử dụng tài sản Nhà nước gây thất thoát, lãng phí.

CỤ MỢ NÀO BIẾT LÝ DO KHÔNG AH? CÓ LIÊN QUAN J ĐẾN SẾP KIA KO NHỈ?
Chắc là hoá chất làm sạch nước Hồ Tây.