[Funland] Tổng điều tra dân số

mr.l0nely.184

Xe điện
Làm cán bộ kể cũng khó cụ nhỉ, làm kiểu gì cũng bị dân chửi ;))
Làm thằng dân thì sướng.
Điều tra lần này hy vọng em mới có dịp biết mặt mũi anh cảnh sát quản lý khu vực và bác cán bộ hộ tịch ở phường cùng anh chị em hội phụ nữ hội phụ nam, cơ quan quản lý lao động việc làm, địa chính khu vực và các cơ quan khác.
May quá lần này họ gần dân thật!
Đấy, cụ thấy E nói chí con nhà bà lý chửa? Họ là cánh tay phải..... khụ khụ, khụ khụ :))

Kitcat

Xe container
Dân số thì thường trong 1 khoảng thời gian sẽ phải điều tra lại cụ ạ. Lần này số liệu chắc sẽ đx số hóa . Xuống tận nhà là chuẩn nhất , nhiều cụ bán nhà nhưng có cắt khẩu đâu . Ngồi phòng lạnh điều tra trên các giấy tờ thì các cụ lại kêu quan liêu , xuống địa bàn thì các cụ kêu nhảm .
Dự án này được tổ chức nước ngoài tài trợ tiền đấy ạ. Thông tin lấy thì cũng không nhiều và không có gì quan trọng, cái hay là ở chỗ trong phần mềm mà nước ta code để nhập liệu thì có rất nhiều trường khác đang để trống, không biết ai sẽ điền, các thông tin ấy thật nhạy cảm, có cái liên quan tới "người này thích sử dụng dịch vụ nào" chả hạn.
Cụ nào đăng ký tự nhập thông tin qua phần mềm vào xác nhận dùm, click chọn menu bên tay trái nhìn các trường đang để trống ý ạ.

ruounephanoi

Xe buýt
Điều tra viên dân số và nhà ở cùng ông trưởng thôn vừa đến nhà tôi.

- Chào anh, em là điều tra viên đến lấy thông tin dân số và nhà ở.
- Anh đến hỏi cung tôi à.
- Không em chỉ lấy thông tin dân số và nhà ở thôi ạ.
- Lấy thông tin để sử dụng vào mục đích xấu à.
- Không ạ, em đảm bảo giữ bí mật ạ.
- Ông ********* thông tin và truyền thông bắt dân chụp ảnh khi sử dụng sim điện thoại, giờ ông ấy vào trong tù rồi đấy, ai mà tin các ông.
- Anh cho em xin thông tin tên anh, vợ và con anh ạ.
- Thế các giấy tờ sổ hộ khẩu, chứng minh nhân dân, giấy khai sinh vô hiệu hoá rồi à.
- Không ạ. vẫn còn hiệu lực ạ.
- Vậy xuống phường mà lấy thông tin nhà tôi.
các ông nên dành thời gian đi điều tra xem bao nhiêu người bị bắn chết ngoài biển đảo của Việt Nam, bao nhiêu người dân đang phải bỏ xứ vượt biên đi làm nô lệ ở nước ngoài. bao nhiêu người bị chết trong đồn công an. đất đai công thổ quốc gia bị thu hẹp, bị xấm chiếm bao nhiêu. bao nhiêu triệu hecta đất của nông dân bị cướp về tay chính quyền các ông.
- Vậy chào anh em đi ạ.

st

Ps: Vui tí thôi nha các cụ =))
Cụ đùa vui quá

VuongPQ

Xe buýt
Nếu thấy thù lao không thỏa đáng thì có thể từ chối làm hoặc phản ánh lên công đoàn để được bảo vệ quyền lợi ạ
giáo viên trẻ đòi công đoàn chống lại hiệu trưởng thì nó chỉ có ở bên Mỹ thôi.

Sbplgtmag

Đi bộ
8 giờ tối qua đập cửa nhà em.
Hỏi các kiểu thông tin trong khi không giới thiệu là ai là như thế nào.
Em cho lướt luôn.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Thế còn diện tích nhà ở trên số người cư trú, nghề nghiệp, vv. Những thông tin đó giúp cơ quan quản lý lập các kế hoạch dài hạn!
Vâng các cụ, dân mình nay làm nghề này mai làm nghề khác, nay chuyển chỗ ở này mai chuyển chỗ ở khác nên cần phải tổng điều tra lại cho nó chính xác chứ cái thông tin trên hộ khẩu và diện tích nhà trên sổ đỏ cũng không ăn thua. Mình cũng không có các cơ quan quản lý về việc làm, lao động, đào tạo nên không có số liệu về nghề nghiệp, trình độ như cụ nói.
Số liệu do phường xã tổ trưởng tổ phó khu dân cư báo cáo lên thì cũng không tin được vì họ ở xa dân quá.
Cho thỉnh thoảng nên điều tra 1 lần cho nó chính xác (kiểu như refesh ấy) >:D<
Em mà có quyền quyết định em cứ cho 1 tháng điều tra lại 1 lần :))

MATIZCar

Xe máy
E đưa lên đây và không bình gì.

ubisapro

Xe trâu
Em cũng bị hỏi cung mấy hôm trước :D

datnguyen609

Xe tải
Em cũng mới được điều tra, nhà có thằng em lên học ĐH ở được khoảng hơn tháng.
Điều tra dân số đến: nhà mình có mấy người
E:có 3 anh ơi, 1 thằng em mới đến đây, làm đầy đủ giấy tờ trên phường rồi.
thằng em ở đây mấy tháng rồi
E: 3 tháng anh ơi
3 tháng thì không phải khai đâu...
E: :v dạ vâng, thế anh điều tra làm láo à
tôi được chỉ đạo là như thế, 3 tháng là không phải điều tra
E: dạ vâng, thế chào anh :D

Chả hiểu chỉ đạo của ai, thế có đúng k nữa các cụ nhỉ :|

MiTa

Xe lăn
Ko kiếm đâu ra đứa có ăn học hơn để viết vài chữ cho có văn hoá hay sao ấy. Đt e nhận dc tn này.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
8 giờ tối qua đập cửa nhà em.
Hỏi các kiểu thông tin trong khi không giới thiệu là ai là như thế nào.
Em cho lướt luôn.
Em cũng bị hỏi cung mấy hôm trước :D
Phường nhà em thì tầm giờ cơm tối hôm nọ cũng có một bác già già hưu trí + một bé như sinh viên mới ra trường, toàn bộ câu trả lời được update vào phần mền trên smartphone luôn, thấy nhanh và hiện đại ra phết.

Gosu2016

Xe tăng
Điều tra có chính xác không mà làm?

cairong_2011

Xe container
Người dân tộc thì ko hiếm trường hợp ko khai sinh cho con , ở đây cũng ko ít các cụ quên ko khai sinh cho con trong vòng 1 tháng đâu . Điều tra dân số ko chỉ mỗi thông tin về số người mà còn về cv , trình độ , bệnh tật , chế độ chính sách , việc làm cụ ạ .
Các cụ phải có nghĩa vụ khai báo .

Hôm qua có 1 cháu được cb dân phố dẫn vào nhà để điều tra. Em chuẩn bị tinh thần sẽ được hỏi nhiều như rốt cục chỉ có mấy thống tin:
1. Nhà hiện có mấy người sinh sống ?
2. Họ tên,năm sinh,trình độ của từng người
3. Nhà mấy phòng ngủ và diện tích đất là bao nhiêu

Vậy còn các TT khác như danh sách trên ko thấy ? Vậy có khả năng các TT đó bên CAP đã cung cấp.
Nếu vậy thì hỏi các TT trên để làm gì ? Cũng thấy cháu nó ghi vào điện thoại,ko rõ là có App hay ghi kiểu text.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hôm qua có 1 cháu được cb dân phố dẫn vào nhà để điều tra. Em chuẩn bị tinh thần sẽ được hỏi nhiều như rốt cục chỉ có mấy thống tin:
1. Nhà hiện có mấy người sinh sống ?
2. Họ tên,năm sinh,trình độ của từng người
3. Nhà mấy phòng ngủ và diện tích đất là bao nhiêu

Vậy còn các TT khác như danh sách trên ko thấy ? Vậy có khả năng các TT đó bên CAP đã cung cấp.
Nếu vậy thì hỏi các TT trên để làm gì ? Cũng thấy cháu nó ghi vào điện thoại,ko rõ là có App hay ghi kiểu text.
Những thông tin khác như tình trạng di cư , mức độ sinh , chết và phát triển dân số thì phải so sánh trên toàn bộ dân số của cả nước mới thấy cụ ạ . Chứ ko nằm trong câu hỏi điều tra

QuangSunlight

Xe điện
Cứ cầm cái tablet là tưởng thành được 4 chấm cơm ngay mới tài :))
Nói chung kém thông minh nó khổ thế đấy các cụ ạ .
Nói riêng về dân số , và trình độ học vấn thì chỉ cần thông tin từ hộ khẩu , kết hợp với thông tin từ các cở sở giáo dục và 1 cậu kỹ sư có đầu óc thuật toán tầm khá trở lên là tổng hợp ra con số dsangs tin cậy gấp nhiều lần đi hỏi kiểu tự khai .
Làm như này chỉ tổ phí tiền mà độ tin cậy ko cao .