[Funland] Tổng điều tra dân số

Quân Đuôi

Xe điện
Ngoài số liệu về dân số em thấy còn thu thập nhiều thông tin khác mờ các cụ và số hoá ngay.
Cái này em thấy cần để đánh giá mật độ dân số nữa.
Ngồi một chỗ lấy thông tin lại kêu toàn số trên giấy kể khó thật :(

ate.1987

Xe hơi
Vâng, cứ xuống tận nhà là tốt nhất, bỏ luôn cái hộ khẩu, CCCD, Hộ chiếu, giấy khai sinh, giấy báo tử đi.
Mỗi lần có việc gì kiểu như: xin đi học, xin visa thì cán bộ cứ xuống tận nhà dân làm việc cho nó chắc cú. Khỏibị ai trách quan liêu.
Người chết thì cũng xuống tận nhà xem chết thật hay không(lỡ may giấy của BV sai do sự quan liêu cẩu thả) =))
Thế lại phải tuyển thêm công chức và rồi lại kêu tốn tiền trả lương công chức .
Cái éo j cũng kêu được .
P/s: Có câu hay hay : "Điếc hay hóng, ngọng hay nói"

QuangSunlight

Xe điện
Có sợ mấy ae xh nhân cơ hội này tự khai là đang bị tâm thần để kiếm tấm bùa hộ mạng ko cụ ?
Thưa cụ là điều tra dân số phải điều tra nhiều khía cạnh , từ dân số , trình độ học vấn , việc làm , hôn nhân ... Nên ko thể ngồi xem mấy cái giấy tờ kia đc . Dần thì sẽ bỏ những giấy tờ ko cần thiết thôi cụ

VuongPQ

Xe buýt
Hình như vụ điều tra này tốn 1000 tỉ đó, tưởng nó là gà hoá ra mình là thóc.
Các em điều tra viên chỉ là lính quèn bị ép đi chả được gì, rất tội. Vậy mà một số người quát mắng được bọn nó thấy hả hê.

QuangSunlight

Xe điện
Hình như vụ điều tra này tốn 1000 tỉ đó, tưởng nó là gà hoá ra mình là thóc.
Các em điều tra viên chỉ là lính quèn bị ép đi chả được gì, rất tội. Vậy mà một số người quát mắng được bọn nó thấy hả hê.
Cam tâm làm lính cho tụi nó nghĩa là trong đầu phải chấp nhận đánh đổi rồi cụ ạ :)

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Thưa cụ là điều tra dân số phải điều tra nhiều khía cạnh , từ dân số , trình độ học vấn , việc làm , hôn nhân ... Nên ko thể ngồi xem mấy cái giấy tờ kia đc . Dần thì sẽ bỏ những giấy tờ ko cần thiết thôi cụ

Vâng cụ, cán bộ càng làm nhiều việc thì càng tốt cho Đất nước và Nhân dân mà cụ nhỉ.

VuongPQ

Xe buýt
Cam tâm làm lính cho tụi nó nghĩa là trong đầu phải chấp nhận đánh đổi rồi cụ ạ :)
Đánh đổi cái gì, khu em đây toàn giáo viên cấp 1-2 bị ép đi. Ngày dạy tới 5h chiều tối đi khảo sát đúng kiểu ko có chó thì cho mèo ăn mứt.

mr.l0nely.184

Xe điện
Mẹ, họ năng động chịu khó thế còn gì, k ngồi yên 1 chỗ để đỡ tốn tiền điện điều hoà,m. Lại k bị ai kêu là chẳng chịu làm gi ;)). K làm thì chửi k chịu gần dân, sâu sát với quần chúng, xa dân. Làm thì cũng chửi? Vậy phải làm thao???:-o

QuangSunlight

Xe điện
Đánh đổi cái gì, khu em đây toàn giáo viên cấp 1-2 bị ép đi. Ngày dạy tới 5h chiều tối đi khảo sát đúng kiểu ko có chó thì cho mèo ăn mứt.
Đi thế là có tiền làm ngoài giờ rồi đấy cụ ạ

QuangSunlight

Xe điện
10k / hộ bõ gì cụ, đi khu văn minh k sao đi vào khu kém văn minh họ nói ko ra gì, dù đội điều tra viên bị ép thôi.
Nếu thấy thù lao không thỏa đáng thì có thể từ chối làm hoặc phản ánh lên công đoàn để được bảo vệ quyền lợi ạ

Nam Đế

Xe buýt
Cái tổng điều tra dân số này rất quan trọng, bọn nước ngoài cũng rất quan tâm vì cơ cấu dân số, trình độ học vấn của nguồn nhân lực sẽ ảnh hưởng đến chiến lược đầu tư của họ.
Còn nhớ cách đây mấy năm, bọn Miến cũng tổng điều tra dân số lần đầu tiên, trước điều tra thì ước đoán khoảng 60 triệu nhưng thực tế chỉ 50 triệu. Nhiều công ty nước ngoài sau khi có kết quả điều tra tuyên bố sẽ xem xét lại phương án đầu tư ở Miến vì dân số không như kỳ vọng.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Mẹ, họ năng động chịu khó thế còn gì, k ngồi yên 1 chỗ để đỡ tốn tiền điện điều hoà,m. Lại k bị ai kêu là chẳng chịu làm gi ;)). K làm thì chửi k chịu gần dân, sâu sát với quần chúng, xa dân. Làm thì cũng chửi? Vậy phải làm thao???:-o
Làm cán bộ kể cũng khó cụ nhỉ, làm kiểu gì cũng bị dân chửi ;))
Làm thằng dân thì sướng.
Điều tra lần này hy vọng em mới có dịp biết mặt mũi anh cảnh sát quản lý khu vực và bác cán bộ hộ tịch ở phường cùng anh chị em hội phụ nữ hội phụ nam, cơ quan quản lý lao động việc làm, địa chính khu vực và các cơ quan khác.
May quá lần này họ gần dân thật!

niceshot

Xe container
Lại một thớt câu dẫn bọn auto chửi.

Khốn nạn!

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Điều tra viên dân số và nhà ở cùng ông trưởng thôn vừa đến nhà tôi.

- Chào anh, em là điều tra viên đến lấy thông
tin dân số và nhà ở.
- Anh đến hỏi cung tôi à.
- Không em chỉ lấy thông tin dân số và nhà ở thôi ạ.
- Lấy thông tin để sử dụng vào mục đích xấu à.
- Không ạ, em đảm bảo giữ bí mật ạ.
- Ông ********* thông tin và truyền thông bắt dân chụp ảnh khi sử dụng sim điện thoại, giờ ông ấy vào trong tù rồi đấy, ai mà tin các ông.
- Anh cho em xin thông tin tên anh, vợ và con anh ạ.
- Thế các giấy tờ sổ hộ khẩu, chứng minh nhân dân, giấy khai sinh vô hiệu hoá rồi à.
- Không ạ. vẫn còn hiệu lực ạ.
- Vậy xuống phường mà lấy thông tin nhà tôi.
các ông nên dành thời gian đi điều tra xem bao nhiêu người bị bắn chết ngoài biển đảo của Việt Nam, bao nhiêu người dân đang phải bỏ xứ vượt biên đi làm nô lệ ở nước ngoài. bao nhiêu người bị chết trong đồn công an. đất đai công thổ quốc gia bị thu hẹp, bị xấm chiếm bao nhiêu. bao nhiêu triệu hecta đất của nông dân bị cướp về tay chính quyền các ông.
- Vậy chào anh em đi ạ.

st

Ps: Vui tí thôi nha các cụ =))
Mấy hôm trước em cũng tế mả bố con mụ tổ trưởng dân phố chỗ em.
DCmn chứ.
Nó đi xin thông tin của mình, làm có tiền mà cứ như mẹ mình. Hoạnh hoẹ đủ điều. Rồi lại còn đặt giờ bắt mình phải gặp
Cáu tiết, em mới bẩu: tôi léo về. Léo có nhu cầu dòm mặt bà. Cần thì hỏi qua điện thoại.
Sáng hôm qua, 1 giọng trẻ ranh gọi vào máy em lại về cái điều tra dân số.
Em mới bẩu: Đang giờ làm việc. Bố mài đương phụng sự nhân dân, hầu cách mạng nhá. Cút cmm đuê :D

dannongthon

Xe tăng
Cái điều tra ds mới là nhảm cụ ạ, giấy khai sinh, giấy báo tử để làm gì, sổ hk, tạm trú tạm vắng để làm gì không biết. Chẹp chẹp.
Thế còn diện tích nhà ở trên số người cư trú, nghề nghiệp, vv. Những thông tin đó giúp cơ quan quản lý lập các kế hoạch dài hạn!

KatKik

Xe điện
Cái điều tra ds mới là nhảm cụ ạ, giấy khai sinh, giấy báo tử để làm gì, sổ hk, tạm trú tạm vắng để làm gì không biết. Chẹp chẹp.
Dân mình sổ HK 1 nơi, ở 1 nơi. Ko xuống tận nhà điều tra thực tế thì lại kêu quan liêu.