[Funland] Tóm lại là xăng sẽ giảm 2000 hay 1200 vậy các cụ nhỉ?

cha biet chi

Xe điện
Em thấy xăng lên hay xuống thì dầm dộ mà lương chẳng thấy tăng.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nói có sách mách có chứng đi bác. Bác chứng minh đc thì em lại ủng hộ quá.

Giá bán lẻ xăng giảm, giá bán lẻ dầu tăng. Nhà bác có chạy xe dầu ko?
Cụ ngược đời thế?
Cụ bảo cụ "tin chắc không ăn" có "sách" hay "chứng" gì không? mà cụ đi đòi tôi phải có "chứng"? =))

Cụ tin là việc của cụ, nhưng không thể phủ nhận 99% dân không tin vì không dám minh bạch.
Khi nào trích quỹ bảo vệ môi trường ra trồng cây thì tôi tin. ;))

Thinh82

Xe tải
Cụ nào có chuyên môn trả lời hộ em tại sao lại tăng giá dầu thế, nghề của em liên quan mật thiết đến giá dầu, thế này chắc chuẩn bị giải nghệ thôi :((

ah99x6

Xe điện
Nói có sách mách có chứng đi bác. Bác chứng minh đc thì em lại ủng hộ quá.

Giá bán lẻ xăng giảm, giá bán lẻ dầu tăng. Nhà bác có chạy xe dầu ko?
Xăng giảm là thế nào cụ. Cụ làm phép tính xem. Nó tăng 979 đồng đấy cụ.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
giảm có hơn 1k tẹo thôi cụ ơi, bói đâu ra giảm 2k

nguyentuan202

Xe hơi
thấy bẩu là được áp trần thuế bảo vệ môi trường giảm 2000. nhưng chưa áp hết trần thì chắc còn đợt giảm nữa các cụ nhỉ. nhà em lại chạy dầu mà dầu thì k được giảm còn tăng

Zainor Dean

Xe tải
Cụ ngược đời thế?
Cụ bảo cụ "tin chắc không ăn" có "sách" hay "chứng" gì không? mà cụ đi đòi tôi phải có "chứng"?

Cụ tin là việc của cụ, nhưng không thể phủ nhận 99% dân không tin vì không dám minh bạch.
Khi nào trích quỹ bảo vệ môi trường ra trồng cây thì tôi tin. ;))
Hehe, em ko hề nói em "tin", em nghĩ bác cũng lớn phết rồi đừng học cánh lều báo tự tiện gán chữ vào mồm em.

Với lại, em chỉ ra đc hệ thống kiểm soát của quỹ bình ổn giá là ko có ban kiểm soát tập trung của chính phủ, doanh nghiệp mở tài khoản điều tiết ở ngân hàng và báo cáo thường kỳ cho chính phủ. Thiếu 1 đồng thừa 1 xu thì ba mặt một nhời nói chuyện. Động tay động chân trực tiếp vào khoản này thì chỉ có ngân hàng (kiểm soát tài khoản) và doanh nghiệp (kiểm soát dòng tiền). Em ko bảo là ko ăn đc, nhưng xương lắm. Để mồm ăn cái khác ngon ngọt thịt hơn.

Còn bác nói ko bằng ko chứng thì cho phép em kết luận là bác hoang tưởng ra vụ ko ăn với ko minh bạch nhé.

Xăng giảm là thế nào cụ. Cụ làm phép tính xem. Nó tăng 979 đồng đấy cụ.
Bác tính giá nào với giá nào mà hay thế?

thấy bẩu là được áp trần thuế bảo vệ môi trường giảm 2000. nhưng chưa áp hết trần thì chắc còn đợt giảm nữa các cụ nhỉ. nhà em lại chạy dầu mà dầu thì k được giảm còn tăng
Thuế BVMT giảm rồi bác, tự động có hiệu lực từ 1/4.

nguyentuan202

Xe hơi
Vậy là không giảm nữa à các bác. tăng thì nhanh mà sao giảm thì lâu thế. mức giảm thuế là 2000 mà sao xăng lại chỉ có giảm 1000 nhỉ

Zainor Dean

Xe tải
Vậy là không giảm nữa à các bác. tăng thì nhanh mà sao giảm thì lâu thế. mức giảm thuế là 2000 mà sao xăng lại chỉ có giảm 1000 nhỉ
Xăng tăng 1k/lít nhưng vì giảm thuế 2k/lít nên giảm 1k/lít.

Còn sao mà giảm lâu thế thì bác có thể hỏi OPEC, Mẽo và Ngố ấy. Mấy anh Đông Lào ko phù phép nổi giá đâu.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, em ko hề nói em "tin", em nghĩ bác cũng lớn phết rồi đừng học cánh lều báo tự tiện gán chữ vào mồm em.

Với lại, em chỉ ra đc hệ thống kiểm soát của quỹ bình ổn giá là ko có ban kiểm soát tập trung của chính phủ, doanh nghiệp mở tài khoản điều tiết ở ngân hàng và báo cáo thường kỳ cho chính phủ. Thiếu 1 đồng thừa 1 xu thì ba mặt một nhời nói chuyện. Động tay động chân trực tiếp vào khoản này thì chỉ có ngân hàng (kiểm soát tài khoản) và doanh nghiệp (kiểm soát dòng tiền). Em ko bảo là ko ăn đc, nhưng xương lắm. Để mồm ăn cái khác ngon ngọt thịt hơn.

Còn bác nói ko bằng ko chứng thì cho phép em kết luận là bác hoang tưởng ra vụ ko ăn với ko minh bạch nhé.

Bác tính giá nào với giá nào mà hay thế?

Thuế BVMT giảm rồi bác, tự động có hiệu lực từ 1/4.
Cụ bị hoang tưởng việc không chấm mút rồi. Quỹ nào chả phải báo cáo, mà vẫn chấm mút dc đấy thôi?
Còn không minh bạch thì em chắc chắn chứ không hoang tưởng luôn nhé. Đố tìm được sao kê đấy? ;))

Zainor Dean

Xe tải
Cụ bị hoang tưởng việc không chấm mút rồi. Quỹ nào chả phải báo cáo, mà vẫn chấm mút dc đấy thôi?
Còn không minh bạch thì em chắc chắn chứ không hoang tưởng luôn nhé. Đố tìm được sao kê đấy? ;))
Bác nói như đinh đóng cột như thế thì cứ chứng minh đi, ngồi đó tự chém tự chửi làm gì. Em hứa em thề bác ko chửi đổng như con nít mà chứng minh dc thì em ủng hộ bác 100%.

Còn em nói với bác này. Minh bạch nhất là đám IPO cũng chỉ đưa báo cáo tài chính đưa các con số thống kê ra thôi. Ko có thằng doanh nghiệp nào đi công khai toàn bộ sao kê các tài khoản của mình đâu.

j23

Xe container
Dầu 0,05S là Dung Quất lọc đc, còn dầu 0,001S là phải nhập phỏng các cụ???

Zainor Dean

Xe tải
Dầu 0,05S là Dung Quất lọc đc, còn dầu 0,001S là phải nhập phỏng các cụ???
Dung Quất xuống đc 0,005 (50ppm) rồi bác. Còn 0,001 (10ppm) thì hình như là anh Nghi Sơn. Còn lại là nhập.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói như đinh đóng cột như thế thì cứ chứng minh đi, ngồi đó tự chém tự chửi làm gì. Em hứa em thề bác ko chửi đổng như con nít mà chứng minh dc thì em ủng hộ bác 100%.

Còn em nói với bác này. Minh bạch nhất là đám IPO cũng chỉ đưa báo cáo tài chính đưa các con số thống kê ra thôi. Ko có thằng doanh nghiệp nào đi công khai toàn bộ sao kê các tài khoản của mình đâu.

View attachment 7014219
Cụ mà chứng minh được minh bạch, không có chấm mút em ủng hộ cụ 100%
Chứ đưa cái văn bản ngắn cũn này và thòng thêm câu "xin chịu trách nhiệm về tính chính xác" thì con nít cũng không tin =))
Lúc dịch bệnh nhiều anh cũng bảo không thể chấm mút lắm =))

Zainor Dean

Xe tải
Cụ mà chứng minh được minh bạch, không có chấm mút em ủng hộ cụ 100%
Chứ đưa cái văn bản ngắn cũn này và thòng thêm câu "xin chịu trách nhiệm về tính chính xác" thì con nít cũng không tin =))
Lúc dịch bệnh nhiều anh cũng bảo không thể chấm mút lắm =))
Hehe. Em lại nói từ đầu, em ko nói là ko chấm mút đc. Nhưng mà nó xương, khó nhai. Nhai các khác ngon hơn.

Còn bác đưa ra luận điểm là dùng quỹ bình ổn ko đúng mặc đích a.k.a chấm mút trc thì mời bác chứng minh. Hoặc chí ít chỉ ra điểm yếu trong cơ chế mà em đã nói giúp ai đó "chấm mút". Chứ kiểu nói đổng như thế kia giống con nít lắm, mà thường con nít ko biết đc giá trị của giấy tờ tài liệu và ko biết chứng minh luận điểm của mình.