[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

fallingwater

Xe tăng
Em ủng hộ việc xử lý đến nơi đến chốn, làm gương cho những kẻ thích dùng bạo lực để giải quyết các vấn đề trong xh.

Nhân văn Dân

Xe tăng
Cụ đưa link lên em mới vào xem. VTV1 không nói qua loa vụ này mà xoáy vào khá sâu với câu hỏi "vụ việc từ 31/12 mà giờ vẫn chưa có động thái gì" rồi so sánh với vụ Bình Dương vốn khởi tố, tạm giam ngay và luôn. Quá mệt cho anh Rồng lộn - và đội sít anh thuê chắc giờ chỉ đi ăn sít thôi :))
Giữa Thủ đô nghìn năm văn hiến mà không xử ngay nhỉ.

Bright Đinh

Xe máy
1. Xxx Xử lý Mr L đúng người đúng tội.
2. Từ việc xử lý cứng rắn thì ông tóc vàng không kiếm chác gì đc hoặc phải nhả xiền ra nếu đã gặm r.

MegaLNG

[Tịch thu bằng lái]
qua vụ việc này mới thấy giờ CQ xử lý mọi việc rất công minh, ko chạy theo dư luận làm méo mó việc thực thi PL, đây là bản lĩnh, là sự tỉnh táo của nhà nước trong thời kỳ mạng mẽo loạn thông tin sạch bẩn lẫn lộn

vận động mãi mà ku trẻ ko chịu đi khám răng móm thì lấy đâu cơ sở giải quyết tiếp hở VTV ? CA với VKS tự chế ra kết quả giám định thương tích à ??

TuDongVietPhat

Xe hơi
Đồng ý với cụ, phải xử lý loại hành hung này kịch khung là đúng rồi. Nếu không sẽ tạo ra tiền lệ xã hội càng khốn nạn khi hổ báo chỉ cần bỏ ra ít tiền là chìm xuồng.

BMW R60

Xe tăng
Tóm lại vẫn chưa ra được thông tin gì hở các cụ? Chứ lên tivi nói chung chung thì có cái gì to tát đâu. Khác gì tivi bảo không để lon tăng giá dịp tết. Tóm lại thân thế con rồng lộn vẫn là 1 ẩn số. Không như vụ ở Bình Dương, phút mốt bế lên phường ngay...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tóm lại vẫn chưa ra được thông tin gì hở các cụ? Chứ lên tivi nói chung chung thì có cái gì to tát đâu. Khác gì tivi bảo không để lon tăng giá dịp tết. Tóm lại thân thế con rồng lộn vẫn là 1 ẩn số. Không như vụ ở Bình Dương, phút mốt bế lên phường ngay...
Đúng ra VTV không nên ss 2 vụ vì rất khác nhau, 1 bên tấn công phụ nữ (có khi còn là trẻ em) còn 1 bên tấn công phụ nam nhưng lại cố tình ss thì không chung chung lắm :))

mrductk111

Xe buýt
Chung chung đâu mà chung chung cụ, nhấn mạnh là từ 31/12 đến giờ rồi mà chưa xử lý. Chắc làm cái án điểm cho xã hội bớt loạn.

alansaint

Xe buýt
1. Xxx Xử lý Mr L đúng người đúng tội.
2. Từ việc xử lý cứng rắn thì ông tóc vàng không kiếm chác gì đc hoặc phải nhả xiền ra nếu đã gặm r.
Nó mà ngậm tiền rồi thì nó không làm cang đâu. Làm căng như thế chứng tỏ chưa cầm của ông Long kia đồng nào.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
thế à cụ ?/ kinh nhề

nếu VTV đưa vụ này thì đúng là quá giẻ rách và rảnh háng, đíu chịu đi xa đi thực tế làm tin mới, XH còn đầy thứ quan trọng hay bức xức, cày nàm noằn ji cái tin bé tí xô xát GT nài, ngoài vài ô dân mạng ở HN quan tâm thì cả XH, cả nước đíu ai để ý tin nài đâu

chốt lại là cụ lxe già đánh ku trẻ là sai, nên khởi tố ăn 2-3 tháng tù treo để cảnh báo XH, hoặc phạt gây rối TTCC 2-3 triệu, hết phim, nhưng dư luận giờ đã hiểu và thông cảm cho bác ý sau khi biết việc ku trẻ chửi xúc phạm lái già nên ô ý mới nổi nóng đánh nhau, đàn ông ai rơi vào hoàn cảnh này cũng đều hành động như bác ý để bảo vệ danh dự thôi dù biết đánh người là sai.

còn ku trẻ ko biết đã đi giám định cái răng móm sẵn chưa ? lăn lộn cào mặt khắp mạng cả tháng roài nhưng có vẻ ko được xu đền bù nào
Bảo vệ danh dự cái loằn
Giữa ti tỷ vụ như thế này, làm điểm 1 vụ xử thật nặng để răn đe. VTV là kênh truyền thông có sức lan tỏa lớn, chỉ cần 1/3 những thằng có tư tưởng tham gia giao thông nghĩ đường của chúng nó và thích đánh ai thì đánh, là cũn có hiệu quả rồi.
Phải t, tao lôi cả tông môn nhà nó ra chửi vì cái tội cản trở giao thông, đánh thì tao cho ra đòn trước rồi táng lại xem bản lĩnh thế nào. Thằng già trâu bẩn thỉu, quen thói côn đồ thôn làm phải cho đến nơi đến chốn

lenhaque

Xe tăng
thế à cụ ?/ kinh nhề

nếu VTV đưa vụ này thì đúng là quá giẻ rách và rảnh háng, đíu chịu đi xa đi thực tế làm tin mới, XH còn đầy thứ quan trọng hay bức xức, cày nàm noằn ji cái tin bé tí xô xát GT nài, ngoài vài ô dân mạng ở HN quan tâm thì cả XH, cả nước đíu ai để ý tin nài đâu
chốt lại là cụ lxe già đánh ku trẻ là sai, nên khởi tố ăn 2-3 tháng tù treo để cảnh báo XH, hoặc phạt gây rối TTCC 2-3 triệu, hết phim, nhưng dư luận giờ đã hiểu và thông cảm cho bác ý sau khi biết việc ku trẻ chửi xúc phạm lái già nên ô ý mới nổi nóng đánh nhau, đàn ông ai rơi vào hoàn cảnh này cũng đều hành động như bác ý để bảo vệ danh dự thôi dù biết đánh người là sai.
đọc đoạn “văn” này tôi có cảm giác bác đang cố hướng suy nghĩ của mọi người trùng với quan điểm của bác. Bác thông cảm cho anh già kia và “ghét” cậu tóc vàng hoàn toàn là quan điểm riêng của bác, chứ bác làm sao phát ngôn thay cho cả dư luận được. Riêng quan điểm của tôi là anh già quả này lành ít dữ nhiều, hy vọng anh ấy nhận được sự khoan dung từ thằng cu vàng kia :D

TieuFu

Xe container
Vụ này nhùng nhằng phết nhỉ. Câu chuyện chẳng có gì phức tạp. Giải quyết dứt điểm cho xong mẹ đi chứ, Tết nhất đến mít rồi:))
Cụ bình tĩnh dể em khảo cho ra rượu tết đã !:)):))

NgMHung

Xe hơi
đọc đoạn “văn” này tôi có cảm giác bác đang cố hướng suy nghĩ của mọi người trùng với quan điểm của bác. Bác thông cảm cho anh già kia và “ghét” cậu tóc vàng hoàn toàn là quan điểm riêng của bác, chứ bác làm sao phát ngôn thay cho cả dư luận được. Riêng quan điểm của tôi là anh già quả này lành ít dữ nhiều, hy vọng anh ấy nhận được sự khoan dung từ thằng cu vàng kia :D
Ý cụ ấy là xã hội còn bao nhiêu chuyện trái ngang, đi đưa tin cái lặt vặt này làm gì. :(
Nhưng mà cái thói đánh người ngang nhiên như này nó thành vấn nạn rồi, chả lẽ ko đưa?

MegaLNG

[Tịch thu bằng lái]
cháu hiểu ý cụ, cũng đồng ý là bác già nên bị phạt HC hay xử tù treo vài tháng để làm gương XH

nhưng CA VKS làm theo luật chứ ko chạy theo dư luận mạng mẽo được, phải có chứng cứ toàn diện, rồi phải có khám thương, cậu trẻ ko chịu đi khám răng móm thì lấy đâu ra Giam định % thương tật mà khởi tố, xử án hở cụ ?/ chẳng nhẽ CA họ chế ra bản GĐinh % để đưa viện KS và tòa ???

a e cứ đòi xử tù xơi xơi, CA có muốn làm theo dư luận cũng bất lực ko thể làm nổi

mong là CA VKS sớm khởi tố, tòa xử tù treo sớm cho lái già sáng mắt ra, cũng là làm gương, cảnh báo XH..cháu ủng hộ khởi tố bác lái già

CIVIC-HN

Xe buýt
Lên VTV1 bản tin thời sự giờ vàng cả sáng và trưa, dự là cả tối nay nữa cho nó thành chuỗi......để nhưn dưn cả nước chọn cái giá đúng........thì lành ít dữ nhiều rồi :)

LeTai1979

Xe cút kít
Đm, tay Rồng thuê truyền thông với nhờ vả "ông anh, thằng bạn" kiểu lol j mà hn đc VTV đưa lên "quảng cáo" cho cả nc nhìn mặt vậy.
Cái này cũng có công ko nhỏ của thằng Bình mõm đâu, cả cái OFFB MXH cũng khôn vl ra. Cả lũ mở miệng với nhau tớp mạnh chửi hùa thằng Vàng quá làm tay Rồng đã nổi nay lại càng thêm lềnh phềnh:))
Sợ nhất đồng đội ngu Cụ nhỉ? :))

BMW FOREVER

Xe buýt
Bảo vệ danh dự cái loằn
Giữa ti tỷ vụ như thế này, làm điểm 1 vụ xử thật nặng để răn đe. VTV là kênh truyền thông có sức lan tỏa lớn, chỉ cần 1/3 những thằng có tư tưởng tham gia giao thông nghĩ đường của chúng nó và thích đánh ai thì đánh, là cũn có hiệu quả rồi.
Phải t, tao lôi cả tông môn nhà nó ra chửi vì cái tội cản trở giao thông, đánh thì tao cho ra đòn trước rồi táng lại xem bản lĩnh thế nào. Thằng già trâu bẩn thỉu, quen thói côn đồ thôn làm phải cho đến nơi đến chốn
Cụ chửi rất hay!

hoviethung

Xe lăn
Công nhận sức mạnh của MXH ngày càng ghê gớm. Vài năm trước ai cũng nghĩ nó như một cái quán trà đá, vào tán phét tào lao. Những vụ kiểu ntn nhiều như cơm bữa, nếu không có MXH thì chắc thằng nào nặng ví thằng đó thắng thôi. Giờ đội đỏ xử lý cũng phải nghe ngóng MXH xem nó như thế nào.
Cái vụ vận động hành lang luật BĐATGTĐB và X cấp bằng lái xe là rõ nhất. Nếu không có CĐM chắc gì các ĐBQH đã không thông qua?

• Vodka
Reactions: tla

tomtomchát

Xe container
Thế lại chờ đá hiệp phụ ạ?
E xem trên ọp mắt dắm mắt mở chỉ biết hiệp 1 cu Hoàng tan lôn có vẻ bị dẫn trc. Sang hiệp 2 thì dồn lại về bên sân anh Lòng ăn lôn.
Mà hội làng mở bát đến nơi.
Căng hết cả thẳng @@

Trạng thái
Thớt đang đóng