[Funland] Tóm được ông đánh người, gây rối TT trị an rồi, chúc mừng các chiến sĩ CA

Trạng thái
Thớt đang đóng

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Một vụ um xùm trên mạng xã hội phải hội đủ 2 yếu tố:
1- Độ húng chó, mát rượi của hung thủ.
2- Tình cảnh đáng thương của nạn nhân. Trẻ em, phụ nữ, tàn tật, già cả, nghèo...
vụ này yếu tố thứ 2 còn hiệu ứng ngược nên nhanh nguội hơn. Chưa kể ntn mà 500 anh em mạng xã hội chưa được diện kiến mặt Rồng.

Laixe80

Xe tăng
Vụ này nạn nhân là bé gái 12 tuổi, đáng được lên tiếng bảo vệ hơn thì chả thấy mấy cụ Offer hăng tiết vịt lên tiếng, chắc tâm huyết dồn hết cho nạn nhân yếu đuối đáng thương là nam thanh niên tóc vàng cao to 26 tuổi rồi nhỉ :))

"Trước đó, sáng ngày 12/12/2020, bé gái Hồ Bùi Bảo N. (12 tuổi, học sinh trường TCHS Trà Là, huyện Dương Minh Châu) trên đường đi học thêm có va chạm với một nữ công nhân đang đi bộ qua đường. Vụ va chạm khiến cả 2 cùng ngã ra đường.
Ngay sau đó, bé gái này đứng dậy đỡ nữ công nhân dậy và liên tục khoanh tay nói lời "xin lỗi".
Tuy nhiên, không biết từ đâu một người đàn ông xông tới, đuổi đánh cháu N. khiến nữ sinh này phải bỏ chạy. Đến khi người đàn ông đuổi kịp thì đạp bé N. xuống mương nước bên vệ đường.
Mọi việc chỉ được dừng lại khi người dân trên địa bàn đứng ra can ngăn và đưa bé gái vào bệnh viện cấp cứu.
Tuy nhiên, khi đưa bé N. vào viện, người đàn ông này tiếp tục tìm đến gây sự và hành hung bé N. thêm lần nữa.
Người đàn ông này sau đó được xác định là Trần Văn Mẫn - chồng của nữ công nhân trong vụ va chạm giao thông với bé N.
Qua giám định, tỷ lệ thương tật của em N. do va chạm giao thông gây ra là 3%, em N. bị đánh 3 chỗ nhưng không có thương tích.
Qua công tác khám nghiệm hiện trường, ghi lời các nhân chứng, bước đầu công an xác định nguyên nhân chính xảy ra va chạm giao thông là do nữ công nhân đi bộ băng qua đường không đúng vị trí đi bộ, không đảm bảo an toàn giao thông nên xảy ra tai nạn.
Làm việc với công an, Mẫn thừa nhận hành vi đã đánh, đạp ngã em N. xuống mương cạn."

Nạn nhân mà là phụ nữ hoặc em sinh viên thì em cũng ủng hộ,... nạn nhân là chú hoe hoe vàng, đã thế còn lên mạng làm đủ trò, trả lời báo giới là em biết võ.,... ơ thế mày biết võ mà chịu đòn như người không biết thế kia thì tao chịu mày rồi :))

Thôi không suy luận nữa :D

TrinityBear_

Xe tải
Anh bán tải ra trình diện khai ngoan ngoãn, mai ra lều báo pv cứ ngọt nhạt xin lỗi hối lỗi, tôi sai rồi tôi nóng quá nó xúc phạm tôi trước mặt vợ con trên xe nên nổi nóng....a di đà phật...dư luận vụ va quẹt lãng nhách loại ntn 2-3 hôm quên ngay chẳng ai nhớ. Cứ để cho tòa xử thoải mái chỉ tù treo.. nhưng méo đền cho xu nào. Chấp mài cả năm lên face cào phím ăn vạ, XH thời 4.0 quên nhanh lắm.
Thằng bán tải kia nó hành xử man rợ như con thú mà cụ ưu ái gọi là anh nhỉ.
Yên tâm là nó sẽ được các anh ca chăm sóc đầy đủ, đời ko như mơ mà quên dễ thế đâu cụ. Gần tết mà chọn bát mứt là xong rồi.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít

hoviethung

Xe lăn
Khác xa, vụ này muốn khởi tố thì tỷ lệ phải từ 11% trở lên còn nếu dưới thì phải có tính chất côn đồ riêng với trẻ em nếu có thương tích là đã đủ cơ sở khởi tố :))
Về phía CĐM hầu hết ai cũng muốn xử ông L thật nặng để trừng phạt hành động có tính côn đồ. Tuy nhiên theo Luật thì tỉ lệ thương tật của nạn nhân phải 11/100 trở lên mới bị truy tố nếu như không có tình tiết khác. Và theo sự phát biểu có tính định hướng của cơ quan công an thì mình dự hai bên sẽ gặp nhau giảng hoà. Tất nhiên ông L sẽ phải chi phí kha khá. Qua vụ này không chỉ cung cấp cho những người liên quan trực tiếp bài học thấm thía mà còn cho tất cả những người tham gia giao thông kinh nghiệm lựa chọn xử lý các trường hợp va chạm tương tự . Chúc mọi người năm mới an toàn vui vẻ trên mọi nẻo đường

Phỗng new

Xe điện
Xin lỗi các cụ, em mượn từ của các cháu nó hay dùng tí : Vãi lol với mấy ông cụ vào bênh thằng tuổi trâu bán tải ^:)^
Kính đề nghị mấy ông cụ này công bố biển xe, để ra đường em tránh ko nhỡ chẳng may lại mạo phạm thì bỏ mẹ.

Gacon2012

Xe buýt
Xin lỗi các cụ, em mượn từ của các cháu nó hay dùng tí : Vãi lol với mấy ông cụ vào bênh thằng tuổi trâu bán tải ^:)^
Kính đề nghị mấy ông cụ này công bố biển xe, để ra đường em tránh ko nhỡ chẳng may lại mạo phạm thì bỏ mẹ.
Có người này người kia thôi cụ. mình hiền lành thì bênh người hiền. Bọn hổ báo, húng chó thì bênh cách hành xử hổ báo.
Đi đường hiền lành gặp hiền hoặc hổ báo thì ko có chuyện gì, tuy nhiên 2 hổ báo gặp nhau thì có truyện lên báo thôi.
Cũng chả dám nói ai đúng ai sai. Lý lẽ thì vô cùng lắm.
Dù sao quyền tự do dân chủ. Cụ ko thích họ thì tránh ra ko chơi là được cụ ơi.

Bò lốp

Xe lăn
Thấy tóc vàng kêu đau, khó ngủ rồi. Mệt thằng bán tải rồi đây

chemotech

Xe điện
Xe bán tải cứng thật, đi bán tải yên tâm hẳn

Entropi

Xe tải
Kính lão mà cụ, văn hóa VN mình thế, ra đường gặp người hơn tuổi chưa biết tn thì cứ gọi anh gọi bác.

Thật lòng cháu chả quan tâm đến cụ lái già bị gì mất ji hay tù tội cả, chuyện XH vụt qua thôi. Còn nhìn đánh thế cụ bảo man rợ thì chịu cụ, toảng nhau bằng tay chân bình thường, trông quay clip thế thôi chứ chân tay mềm lắm, phải chơi đồ và có ông nằm liệt ra thì mới gọi là man rợ, xước tí da gãy cái răng thì chỉ là boxing xì pho.

Cháu chỉ khoái cụ lái già ở chỗ là trai thẳng, dám táng thằng trẻ khỏe hơn khi bị xúc phạm trước mặt vc, chất đàn ông ra XH phải thế, phải cụ bị trẻ con chửi chắc cúi gằm mặt rảo nhanh đi thôi.

Cụ ở đấy mà hóng trừng trị bắt bớ tù đày nhá, còn XH thời 4.0 nó quên béng câu chuyện này roài vì báo mạng tràn ngập Hot news cướp giết hiếp mới, tạm biệt tút nài. =))
Chúc cụ ra đường tham gia giao thông gặp thằng máu chó chất đàn ông nhé. Con người hơn nhau cái óc chứ không phải tay chân. Kể cả xúc phạm thì cũng có luật xử lí nhé thanh niên. Anh em người nhà thằng máu chó đấy thì chắc cũng nhiễm tí rồi nhỉ? Rút kinh nghiệm không có ngày tương tự đấy.

Laixe80

Xe tăng
Thấy tóc vàng kêu đau, khó ngủ rồi. Mệt thằng bán tải rồi đây
Tóc vàng nó kêu đến rách họng từ cả tuần nay rồi cụ ơi, nào là đau đầu, buồn nôn, mất ngủ, mất trí nhớ tạm thời,...Các cụ Offer phím cho nó đấy, nhưng đúng là như dạy đũy vén váy thôi :))

stone_lamp

Xe điện
Nạn nhân mà là phụ nữ hoặc em sinh viên thì em cũng ủng hộ,... nạn nhân là chú hoe hoe vàng, đã thế còn lên mạng làm đủ trò, trả lời báo giới là em biết võ.,... ơ thế mày biết võ mà chịu đòn như người không biết thế kia thì tao chịu mày rồi :))

Cụ ko ủng hộ người bị đánh là nạn nhân tức là cụ ủng hộ chú BT đánh người, em hiểu rồi

Entropi

Xe tải

Cứ biết võ phải táng nhau à cụ? Người học võ là để rèn luyện sức khoẻ nhé. Chỉ có bọn máu cho mới đi táng người khác.

Cứ biết võ phải táng nhau à cụ? Người học võ là để rèn luyện sức khoẻ nhé. Chỉ có bọn máu cho mới đi táng người khác.
Học võ mà để nó táng tối tăm mặt mày thế hả cụ, một là bịt mũi ăn ... sầu riêng, hai là chẳng biết cái cho gì.
Cụ thấy em nói câu nào kích động đánh nhau không, còn máu gì em không quan tâm vì em nghĩ từ cụ cho tới ai nữa cũng đều là máu người không phải máu cho =))

Laixe80

Xe tăng
Chắc Tóc vàng của cụ học võ "bị bông" thì phải, môn này không rèn luyện tấn công cũng không rèn luyện phòng thủ, chỉ rèn luyện cho người khác đánh rồi về nhà cào phím. Đúng là cực phẩm :))
Học võ là để rèn luyện sức khỏe, có thể tự bảo vệ mình hoặc người khác trong những tình huống phù hợp, nếu đối thủ quá đông hoặc có vũ khí thì đơn giản alo 113. Nhưng tình huống solo 1-1 thế này, cũng cao to bằng đối thủ, lại còn trẻ hơn nữa, mà vẫn áp dụng tuyệt chiêu "bị bông" rồi hiên ngang lên mạng cào phím ăn vạ thì cũng đến ạ Tóc vàng :))

Vũ Khiêm

Xe tải
Tình hình thế nào rồi các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng