Toilet nhà chung cư rò rỉ nước xuống nhà mình

3_banh

Xe điện
Cụ cứ mua cái nhà tầng trên cùng thì chả lo nhà nào dột vào nhà cụ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhà bọn ở Nga có cái hay là không để nước ra sàn, tắm phải tắm trong bồn tắm đứng hoặc nằm, rửa chân tay cũng trong đấy, toilet phải lau chùi chứ không xịt nước. Tóm lại không làm sàn toilet, mấy sếp ở Việt Nam sang cỡ tầm thứ trưởng sang ở khách sạn 4-5 sao, rủa chân ra ngoài, nước chảy xuống cả tầng dưới.
Không cứ Nga. Đâu cũng vậy nếu làm kỹ.
Toilet phải phân ra rõ khu khô và uớt.
Ướt: Lòng bồn tắm, lavabo, bệ vệ sinh.
Còn lại là khô tất.
Đường cấp-thoát nước đấu nối tốt thời làm sao mờ thấm được.

bo_thang_ty

Xe tăng
Em nghĩ làm thế là chuẩn, vì ở Việt Nam có công nghệ cao đến đâu nữa, thợ làm ẩu, giám sát ăn tiền, người nhận nhà đâu phải thợ trong nghề, thời gian nữa nên dễ hỏng.

Không cứ Nga. Đâu cũng vậy nếu làm kỹ.
Toilet phải phân ra rõ khu khô và uớt.
Ướt: Lòng bồn tắm, lavabo, bệ vệ sinh.
Còn lại là khô tất.
Đường cấp-thoát nước đấu nối tốt thời làm sao mờ thấm được.

tieunhupha

Xe điện
Tình hình em nhận nhà chung cư xong rồi nhưng nghĩ đến khoản toilet thằng tầng trên nó rò rỉ nước xuống nhà mình thấy bách nhục, lúc đấy chắc phải gọi nó bằng cụ. Vì nhà cao cấp, sử lý chống thấm, kiêu gì cũng có căn bị, hoặc thời gian lâu cũng sẽ bị.
Khi đã bị thì xin phép ban quản trị được rồi, mà thằng tầng trên nó không cho sửa thì làm thế nào. Các cụ ở chung cư đã gặp tình huống này chưa, nhưng chuyện xảy ra ở chung cư còn chuyện gì nữa mong các cụ chia sẻ để em lấy tinh thần vodka các cụ nhiệt tình.
Nhà em vừa làm xong. Nếu xác định được là do tầng trên thì BQL sẽ đứng ra sửa và thu tiền nhà trên, còn ko thì mình cứ xin giấy phép sửa bình thường. Nếu nhà trên làm thấm mà phủi tay thì cụ đục nát *** nó đường ống ra xem thế nào. Còn cách sửa đơn giản nhất là cụ làm 1 tấm tôn đổ nước thấm vào hộp kỹ thuật.

Nguyễn Thử

Xe máy
Tình hình em nhận nhà chung cư xong rồi nhưng nghĩ đến khoản toilet thằng tầng trên nó rò rỉ nước xuống nhà mình thấy bách nhục, lúc đấy chắc phải gọi nó bằng cụ. Vì nhà cao cấp, sử lý chống thấm, kiêu gì cũng có căn bị, hoặc thời gian lâu cũng sẽ bị.
Khi đã bị thì xin phép ban quản trị được rồi, mà thằng tầng trên nó không cho sửa thì làm thế nào. Các cụ ở chung cư đã gặp tình huống này chưa, nhưng chuyện xảy ra ở chung cư còn chuyện gì nữa mong các cụ chia sẻ để em lấy tinh thần vodka các cụ nhiệt tình.
cụ gọi lĩ thuật tòa nhà lên là ok ngay mà. chủ nhà k đồng ý cũng phải đồng ý thôi

noithatphuocdat

Xe hơi
Xử lý chống thấm quá đơn giản. Phải em 1 nốt nhạc là xong tất

kenlove86

Xe tải
không cho sửa sao được, ảnh hưởng đến kết cấu tổng thể để lâu nó sập ai chịu trách nhiệm :))

thangoanh

Xe điện
Em nghĩ ban quản lý tòa nhà phải có trách nhiệm vì mình có phí bảo trì rồi mà.

huusang

Xe buýt
nhà e đang chuẩn bị chống thấm toàn bộ toilet nhà minh, vi bị ngấm sợ rơi xuống nhà dưới
ai cũng được như nhà cụ thì xã hội này em thấy công bằng, nhà em bị mà 5 năm sau em mới thuyết phục được thằng tầng trên cho sửa( tất nhiên mọi chi phí mình chịu), nói thật hà em mà bị thì em tự nguyện sửa cho tầng dứoi luôn

z0z0z0

Xe điện
Tình huống này được chung cư nhà em quy định bắt buộc phải hợp tác. Nhà trên chịu 2/3, nhà dưới chịu 1/3

humer

Xe điện
ở chung cư kiểu thế cũng gợn thật

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Xin sửa không được thì cụ đục cho chảy xuống tầng dưới thôi :D
Cụ chủ nói đúng ý e rượu mừng không muốn uống lại muốn uống rượu phạt đây. Đúng là ở đời nhiều truyện khó đỡ thật.

theanhasse

Xe tải
Hóng các cụ tý nhà em cũng bị một ít nên em chưa ý kiến hôm nào nói với tầng trên xem sao.

noithatphuocdat

Xe hơi
ai cũng được như nhà cụ thì xã hội này em thấy công bằng, nhà em bị mà 5 năm sau em mới thuyết phục được thằng tầng trên cho sửa( tất nhiên mọi chi phí mình chịu), nói thật hà em mà bị thì em tự nguyện sửa cho tầng dứoi luôn
Cụ dễ tính quá, phải em nói ko dc em cắt mẹ nó ống thoát nhà trên va bịt cmn lại cho nó tự ngửi luôn. Ha2

Thienftu

Xe hơi
trước nhà em bị vậy, báo ban quản lý, nó bảo mình tự lên nhà trên bảo cho minh sửa và mình chịu 100% chi phí! Đấy! Hướng giải quyết chỉ có thế thôi ạ!