Toilet nhà chung cư rò rỉ nước xuống nhà mình

K2DnC

Xe tăng
Xã hội vẫn có những thằng như vậy, đặc biệt mình đã có va chạm vớ nhà nó mà cụ.
Cháu ko hiểu va chạm ở đây cụ thể là gì, nhưng cháu nghĩ trong trường hợp này đó là lỗi của quá trình thời gian và BQL phải có trách nhiệm trong việc khắc phục nó. Còn việc thằng kia gây khó dễ như nào thì đó là việc BQL với nhà thằng đó. Sống trong 1 môi trường tập thể (ở đây là chung cư) thì ko phải anh thích sống thế nào thì sống như ở mặt đất được. Nếu gây khó dễ cho BQL thì việc đầu tiên nhà đó sẽ ko có điện, nước... và ối thứ.. Cháu nghĩ cũng chẳng đến mức độ đấy nhưng BQL họ có cách để cưỡng chế việc đó.
Việc chơi khó nhau cháu nghĩ chỉ có trường hợp 12h đêm nhà trên nó cứ mang tủ, bàn ghế ra kê lại rồi nhẩy uỳnh uỵnh thì mình pó tay thôi :D. Nhưng việc đó cháu nghĩ chỉ có trong môi trường ở TĐC, hoặc dân trí thấp. Hoặc trường hợp hi hữu là cụ hay soi vợ nó khi trong thang máy :))

Chỉnh sửa cuối:

khanht

Xe điện
Nếu khó khăn quá cụ làm cho em máng thu nước bằng tôn rồi làm lớp trần giả che đi vậy. Nhiều nhà ở tập thể cũ phải làm như thế rồi

Bung To

Xe điện
Nó không cho cụ sửa thì cụ cho nắm giẻ vào ống nhà nó xem nó có lạy cụ cho xuống sửa không !

bo_thang_ty

Xe tăng
Em thấy lắm thằng nhiều tiền nó củ chuối vậy, cục cằn thô lỗ, nó đi công tác suốt ngày chẳng hạn. Có như người nghèo tiền, giàu tình cảm với nhau.

Tuan Can

Xe container
Nhà em còn bị hai lần cơ. Mị khỉ, hỏng cả một bức tường

30xx1631

Xe điện
có trường hợp nào mình ở tầng dưới mà ngeh tiến tầng trên nó xả nước ào ào ko nhỉ...cụ nào ở cc thì khai sáng e với..le ở quê tuyền tầng trệt nên ú ớ lắm

bo_thang_ty

Xe tăng
Cụ ơi nhiều thằng giầu cục súc, nhiều tiền thiếu văn hóa.

Cháu ko hiểu va chạm ở đây cụ thể là gì, nhưng cháu nghĩ trong trường hợp này đó là lỗi của quá trình thời gian và BQL phải có trách nhiệm trong việc khắc phục nó. Còn việc thằng kia gây khó dễ như nào thì đó là việc BQL với nhà thằng đó. Sống trong 1 môi trường tập thể (ở đây là chung cư) thì ko phải anh thích sống thế nào thì sống như ở mặt đất được. Nếu gây khó dễ cho BQL thì việc đầu tiên nhà đó sẽ ko có điện, nước... và ối thứ.. Cháu nghĩ cũng chẳng đến mức độ đấy nhưng BQL họ có cách để cưỡng chế việc đó.
Việc chơi khó nhau cháu nghĩ chỉ có trường hợp 12h đêm nhà trên nó cứ mang tủ, bàn ghế ra kê lại rồi nhẩy uỳnh uỵnh thì mình pó tay thôi :D. Nhưng việc đó cháu nghĩ chỉ có trong môi trường ở TĐC, hoặc dân trí thấp. Hoặc trường hợp hi hữu là cụ hay soi vợ nó khi trong thang máy :))

DuongHL

Xe container
Hoá ra là cụ dự phóng tương lai mà vẫn bức xúc như thật, vãi với cụ!
Sao cụ không lo xa hơn nữa là nhận nhà xong thì đột tử, đách được ở? Đấy tính xa thế cho nó lâm ly bi đát!

bo_thang_ty

Xe tăng
Chuyện cái toilet nhà chung cư xảy ra rồi mà cụ.
Còn nhiều chuyện nũa mong các cụ chia sẻ. Xem sống trên giời nó thế nào.
Hoá ra là cụ dự phóng tương lai mà vẫn bức xúc như thật, vãi với cụ!
Sao cụ không lo xa hơn nữa là nhận nhà xong thì đột tử, đách được ở? Đấy tính xa thế cho nó lâm ly bi đát!

stella

Xe hơi
Đợi ban quản trị lâu lắm, chi bằng cụ thương lượng với chủ hộ thẳng nhà cụ lên sửa lại cái nền nhà tắm rồi đổ nước thủy tinh là ok. Chúc cụ chủ giải quyết nhanh.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Đợi ban quản trị lâu lắm, chi bằng cụ thương lượng với chủ hộ thẳng nhà cụ lên sửa lại cái nền nhà tắm rồi đổ nước thủy tinh là ok. Chúc cụ chủ giải quyết nhanh.
Gặp thằng củ chuối nó éo cho động vào thì nhục thật ý chứ, không sửa được thì đục cho nó chảy xuống tầng dưới :))

Em fun!

Vulcan V70

Xe trâu
CC có ban quản lý và BQT, yêu cầu họ cử KT xuống kiểm tra và làm chống thấm tầng trên.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
em giông cụ, ức chẳng làm gì dc
Thường các hộ đều mua và điều chỉnh căn hộ theo phong thủy. Khi sửa họ coi là động thổ nên phải được tuổi, được ngày, được hướng...Đang thuận buồm xuôi gió ai mà muốn bày việc?!

duke22

Xe buýt
Ở cc phức tạp thế này có khi em nghe vợ xuống mặt đất thôi!

butchikim

Xe ba gác
Xin sửa không được thì cụ đục cho chảy xuống tầng dưới thôi :D