Toilet nhà chung cư rò rỉ nước xuống nhà mình

bo_thang_ty

Xe tăng
Tình hình em nhận nhà chung cư xong rồi nhưng nghĩ đến khoản toilet thằng tầng trên nó rò rỉ nước xuống nhà mình thấy bách nhục, lúc đấy chắc phải gọi nó bằng cụ. Vì nhà cao cấp, sử lý chống thấm, kiêu gì cũng có căn bị, hoặc thời gian lâu cũng sẽ bị.
Khi đã bị thì xin phép ban quản trị được rồi, mà thằng tầng trên nó không cho sửa thì làm thế nào. Các cụ ở chung cư đã gặp tình huống này chưa, nhưng chuyện xảy ra ở chung cư còn chuyện gì nữa mong các cụ chia sẻ để em lấy tinh thần vodka các cụ nhiệt tình.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Cụ lên nói khó xin cho sửa và bỏ mọi chi phí nhé. Nhiều khi còn không được vì thế là động thổ rồi

billybond

Xe tải
em ko ở nhà chung cư nhưng dúng thật gặp trường hợp như cụ thì không phải bách nhục nữa mà là bách bách nhục

khoi_khoa

Xe máy
em đã chứng kiến trường hợp này rồi Cụ ah ! khu 25T2 THNC thì phải. tự nhiên thấy cạnh cột nhà nước từ trên rỉ xuống, lúc nhiều lúc ít . gọi thợ ngoài ko dám xử lý , phải gọi kỹ thuật của tòa nhà lên và phối hợp với nhà trên đầu khóa hệ thống nước - ko xử dụng khu WC đó - để làm . phức tạp ra phết .

Dungeon

Xe tải
nhà e đang chuẩn bị chống thấm toàn bộ toilet nhà minh, vi bị ngấm sợ rơi xuống nhà dưới

K2DnC

Xe tăng
Nhà cháu đã bị đây. Báo BQL xong họ đến kiểm tra. Họ tự sửa nhà ở trên nhà mình ko phải mất chi phí hay phải xin phép ai. Khi mua nhà có hẳn tiền quỹ bảo trì bảo dưỡng rồi mà.

firefox4

Xe điện
Cứ ở đã cụ, vài năm nữa hẵng nghĩ, còn sớm mà. :)

bo_thang_ty

Xe tăng
Em thấy nhà bọn ở Nga có cái hay là không để nước ra sàn, tắm phải tắm trong bồn tắm đứng hoặc nằm, rửa chân tay cũng trong đấy, toilet phải lau chùi chứ không xịt nước. Tóm lại không làm sàn toilet, mấy sếp ở Việt Nam sang cỡ tầm thứ trưởng sang ở khách sạn 4-5 sao, rủa chân ra ngoài, nước chảy xuống cả tầng dưới.

minhquang05

Xe hơi
Tình hình em nhận nhà chung cư xong rồi nhưng nghĩ đến khoản toilet thằng tầng trên nó rò rỉ nước xuống nhà mình thấy bách nhục, lúc đấy chắc phải gọi nó bằng cụ. Vì nhà cao cấp, sử lý chống thấm, kiêu gì cũng có căn bị, hoặc thời gian lâu cũng sẽ bị.
Khi đã bị thì xin phép ban quản trị được rồi, mà thằng tầng trên nó không cho sửa thì làm thế nào. Các cụ ở chung cư đã gặp tình huống này chưa, nhưng chuyện xảy ra ở chung cư còn chuyện gì nữa mong các cụ chia sẻ để em lấy tinh thần vodka các cụ nhiệt tình.
Bác iên sờ tâm. Có ban quản trị tòa nhà, rồi bảo hành của nhà thầu, bảo trì của đơn vị sử dung,... Việc thấm dột là điều khó tránh với thực trạng xây dựng hiện nay, nhưng mọi việc đều có cách giải quyết. :^o
À, nếu thằng tầng trên ko chịu sửa thì có một cách là bác lên nhờ đồng chí tầng trên nữa khoan 1 lỗ ở vệ sinh xuống tầng dưới:D

bo_thang_ty

Xe tăng
Vâng đựoc như cụ thì tốt quá trong thời gian bảo hành thì không sao. Hết thời hạn bảo hành thì bảo trì, nhưng thằng ở trên nó không cho sửa, nó gây khó dễ. Nên ở trên em nghĩ tránh va chạm, trên có làm ầm ĩ, trẻ con nô đùa, băm chặt... Cũng nên im lặng, nhẹ nhàng, không đến lúc nó dở quẻ thì toi.

Nhà cháu đã bị đây. Báo BQL xong họ đến kiểm tra. Họ tự sửa nhà ở trên nhà mình ko phải mất chi phí hay phải xin phép ai. Khi mua nhà có hẳn tiền quỹ bảo trì bảo dưỡng rồi mà.

xe dap dien TQ

Xe tải
ở khu em là 50/50 nhé, mỗi tầng chịu 1 nửa tiền sửa chữa cho nhanh.

DHT06

Xe tăng
Chuyện vặt thôi mà cụ, báo với ban quản trị, nhà ở trên PHẢI phối hợp với cụ để sửa thôi! Nếu chuối thiếu gì cách để trị (tình huống này rất hiếm xảy ra!) Không như xưa đâu, cụ an tâm đi ạ!

K2DnC

Xe tăng
Vâng đựoc như cụ thì tốt quá trong thời gian bảo hành thì không sao. Hết thời hạn bảo hành thì bảo trì, nhưng thằng ở trên nó không cho sửa, nó gây khó dễ. Nên ở trên em nghĩ tránh va chạm, trên có làm ầm ĩ, trẻ con nô đùa, băm chặt... Cũng nên im lặng, nhẹ nhàng, không đến lúc nó dở quẻ thì toi.
Nhà cháu đang ở xây được chục năm rồi (Chung cư Linh Đàm). Cháu nghĩ cái này BQL phải có trách nhiệm chứ chả việc gì phải khuỵ luỵ nhà thằng ở trên ạ. Cháu cứ suy từ trường hợp nhà cháu mà ra thôi.

B30TT9

Xe tải
Em nghĩ vấn đề này làm việc với BQL tòa nhà là okie ngay mà cụ!

bo_thang_ty

Xe tăng
Cụ quả là cao kiến, lấy độc trị độc.
Bác iên sờ tâm. Có ban quản trị tòa nhà, rồi bảo hành của nhà thầu, bảo trì của đơn vị sử dung,... Việc thấm dột là điều khó tránh với thực trạng xây dựng hiện nay, nhưng mọi việc đều có cách giải quyết. :^o
À, nếu thằng tầng trên ko chịu sửa thì có một cách là bác lên nhờ đồng chí tầng trên nữa khoan 1 lỗ ở vệ sinh xuống tầng dưới:D

bo_thang_ty

Xe tăng
Xã hội vẫn có những thằng như vậy, đặc biệt mình đã có va chạm vớ nhà nó mà cụ.

Nhà cháu đang ở xây được chục năm rồi (Chung cư Linh Đàm). Cháu nghĩ cái này BQL phải có trách nhiệm chứ chả việc gì phải khuỵ luỵ nhà thằng ở trên ạ. Cháu cứ suy từ trường hợp nhà cháu mà ra thôi.