[Funland] "Tôi" sẽ đi bao lâu...?

poorcar

Xe điện
Chính xác như thế bác ạ, nó cần phải thế này: "trong lúc đánh nhau ... thì quần áo phải thẳng nếp, lông không được rụng cái nào? Bị đối tượng nó đấm cho vào mặt với đá vào sườn là "thua", là "kém cỏi"".

Lý do: nếu 2 ảnh là 2 cá nhân nào đó, không vấn đề gì.
2 đồng chí đang mặc bộ quân phục, đang đại diện cho 1 thiết chế nhà nước, 1 (trong nhiều) nhiệm vụ của thiết chế này là trấn áp tội phạm và do đó, cái thiết chế đó cần được đại diện một cách sạch sẽ, "lông không được rụng cái nào", để đảm bảo tính răn đe đối với các đồng chí tội phạm trong tương lai và nhờ đó, đảm bảo an ninh tốt hơn cho tôi và bác và gia đình.

Để đảm bảo được chuyện "sạch sẽ" đó, các đồng chí đã được đào tạo tốt (và có thể đếch thèm học hoặc mua bằng hoặc cả hai), các đồng chí được phát Áo chống đạn (và có thể đếch thèm mặc), được phát công cụ hỗ trợ mà chỉ các đồng chí có (và có thể đếch thèm mang), được nhiều quyền hơn các công dân không quân phục.
Các đồng chí có ô tô đuổi theo, chỉ có mỗi 2 đồng chí tốt nghiệp loại xuất sắc; bên địch thì rất đông, có những 1 cậu thanh niên.
Kết quả thì ta vừa thấy.

Đúng là tôi không biết rõ, nên tôi để ngỏ khả năng: Chả nhẽ không mất giọt mồ hôi nào ==> 2 đồng chí tự va mồm và va sườn vào gầm giầy của địch.
Em thực sự quan ngại về nhận thức của 1 bộ phận nhân dân kiểu dư này!

toyennha

Xe lăn
Ở nhà covid19 đang đói, giờ được nhà nước nuôi thì còn gì bằng.
Cụ lại cờ bạc bị đỏ mí.t à?? Hehehe cố gắng trận sau cụ ui. Mã em kém ko làm cụ xanh lại được chỉ góp 1 tí cho vui thôi. À mà trận sau cụ bắt thế nào nhắn dây thép cho em để em bắt ngược với vụ

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ lại cờ bạc bị đỏ mí.t à?? Hehehe cố gắng trận sau cụ ui. Mã em kém ko làm cụ xanh lại được chỉ góp 1 tí cho vui thôi. À mà trận sau cụ bắt thế nào nhắn dây thép cho em để em bắt ngược với vụ
Em đêm qua mổ cả đàn ngựa để khao quân được tí toáy vòng 3 😀.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em xem nhiều clip nhưng chưa thấy clip nào các xxx vàng solo 1 vs 1 với đối tượng..
Hầu như hoàn toàn ko có chút võ công nào ngoài việc 3,4 ông lao vào ôm rồi ghì xuống đất khống chế..
Còn cụ nào cứ bênh rồi bảo ko trách đc thế những cái các xxx học đc rồi tốt nghiệp đc giờ còn nhớ còn áp dụng đc ko..???
viêcj của công an là khống chế đối tượng 1 cách an toàn và làm vieejc tiếp chứ ko phải đ ối kháng cụ ạ

Anita Emi

Xe điện
À, cái sự Rụng lông không phải là của tôi, của bác nào trên kia mà tôi quote lại.
Còn mục đích của Cảnh sát, đúng như bác viết: Phải thế này và thế nọ.

Bác hãy xem mấy thằng Mỹ nó chasing phạm ở trên Youtube:
Có nhõn 1 cái xe chạy, nó gọi đến 20 cái xe quay đèn phi đến.
Để bắt 1 tay phạm (đã nằm đẹp đẽ trên đường), nó cần 3 ông đè lên và 3 ông nữa back up.

Ở Đức, để "trấn áp" 1 thanh niên có vẻ có ý định oánh vợ (nghe hàng xóm bẩu vậy qua phone), nó cử đến 2 xe = 4 mạng, với 4 khẩu súng, 4 cái còng và 4 bộ áo giáp.
Mục đích cũng chỉ để đe dọa các đồng chí sắp phạm pháp thôi bác ạ.
Và để đe dọa thì rụng càng ít lông càng tốt, quần áo càng ít nhàu nát càng tốt, có phải không nhỉ?

Công nhận ộp phơ nhiều bác thật thà thật.
À giờ cụ lại khuyên là phải có thật đông cảnh sát để trấn áp tội phạm cho nó sạch sẽ?

Nhưng mà chưa cần đông, chỉ cần lấy 2 đánh 1 mà lỡ có 1 anh xxx bị chảy máu, là có ngay một cụ dân mỉa mai dư lày:

Để đảm bảo được chuyện "sạch sẽ" đó, các đồng chí đã được đào tạo tốt (và có thể đếch thèm học hoặc mua bằng hoặc cả hai), các đồng chí được phát Áo chống đạn (và có thể đếch thèm mặc), được phát công cụ hỗ trợ mà chỉ các đồng chí có (và có thể đếch thèm mang), được nhiều quyền hơn các công dân không quân phục.
Các đồng chí có ô tô đuổi theo, chỉ có mỗi 2 đồng chí tốt nghiệp loại xuất sắc; bên địch thì rất đông, có những 1 cậu thanh niên.
Kết quả thì ta vừa thấy.
Đúng là tôi không biết rõ, nên tôi để ngỏ khả năng: Chả nhẽ không mất giọt mồ hôi nào ==> 2 đồng chí tự va mồm và va sườn vào gầm giầy của địch.
Cứ như thể là hai anh cảnh sát đánh nhau với 1 thằng tội phạm (bắt được nó rồi nhá) mà có anh lỡ chảy máu mũi là điều gì đáng hổ thẹn lắm.

Vậy thì hai chục anh lao vào, thì kiểu gì các "cụ dân" lại nghĩ ra cái khác để móc. Chẳng hạn: Sao lại gọi 2 chục xxx đến chỉ để giải quyết 1 thằng tội phạm quèn? Đáng lẽ một cảnh sát phải lao vào hai chục thằng tội phạm chứ? Thật phí tiền thuế dân nuôi... hay cái gì đó đại loại thế ;))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
À giờ cụ lại khuyên là phải có thật đông cảnh sát để trấn áp tội phạm cho nó sạch sẽ?

Nhưng mà chưa cần đông, chỉ cần lấy 2 đánh 1 mà lỡ có 1 anh xxx bị chảy máu, là có ngay một cụ dân mỉa mai dư lày:

Cứ như thể là hai anh cảnh sát đánh nhau với 1 thằng tội phạm (bắt được nó rồi nhá) mà có anh lỡ chảy máu mũi là điều gì đáng hổ thẹn lắm.

Vậy thì hai chục anh lao vào, thì kiểu gì các "cụ dân" lại nghĩ ra cái khác để móc. Chẳng hạn: Sao lại gọi 2 chục xxx đến chỉ để giải quyết 1 thằng tội phạm quèn? Đáng lẽ một cảnh sát phải lao vào hai chục thằng tội phạm chứ? Thật phí tiền thuế dân nuôi... hay cái gì đó đại loại thế ;))
Chí ít, 20 đồng chí làm được 02 việc rất là tốt:
Tóm được phạm, dù là 01 thằng.
Chú sau, nhìn vô đó làm gương: Mình lớ ngớ, nó gọi mươi thằng đến, chắc mình toi mất, không thoát nổi.
Đấy là ở bển.

Còn ở ta, chắc bác thấy là, việc chống lại cảnh sát ngày càng nhiều - chí ít là những gì thể hiện trên báo phải và trái, ở đủ mọi thể loại và hình thức.
Có lẽ có 3 lý do: Tội phạm trở nên "máu hơn" hoặc lực lượng trấn áp "mềm đi" hoặc cả hai lý do này.
Thế nào là Máu hay Mềm, có lẽ phải cần 1 bài khác.

Tất nhiên, tôi có tham khảo cả mấy cậu oánh bạc và đá gà.
Các cậu này thì rất chi là sợ cảnh sát, sợ ghê lắm, vì theo lời các cậu ấy kể, nhoằng 1 phát, phải 20 xe các ảnh phi đến, chứ không phải 2 xe. Hoan hô các đồng chí, các đồng chí đã thể hiện rất xứng đáng vai trò đại diện 1 thiết chế, trong lĩnh vực này.
Bác có đánh giá tương tự???

Hooks

Xe tăng
À, cái sự Rụng lông không phải là của tôi, của bác nào trên kia mà tôi quote lại.
Còn mục đích của Cảnh sát, đúng như bác viết: Phải thế này và thế nọ.

Bác hãy xem mấy thằng Mỹ nó chasing phạm ở trên Youtube:
Có nhõn 1 cái xe chạy, nó gọi đến 20 cái xe quay đèn phi đến.
Để bắt 1 tay phạm (đã nằm đẹp đẽ trên đường), nó cần 3 ông đè lên và 3 ông nữa back up.

Ở Đức, để "trấn áp" 1 thanh niên có vẻ có ý định oánh vợ (nghe hàng xóm bẩu vậy qua phone), nó cử đến 2 xe = 4 mạng, với 4 khẩu súng, 4 cái còng và 4 bộ áo giáp.
Mục đích cũng chỉ để đe dọa các đồng chí sắp phạm pháp thôi bác ạ.
Và để đe dọa thì rụng càng ít lông càng tốt, quần áo càng ít nhàu nát càng tốt, có phải không nhỉ?

Công nhận ộp phơ nhiều bác thật thà thật.
CS là CS nào? CSGT thì nghiệp vụ của họ là về GT chứ có phải trấn áp tội phạm đâu? Nếu ko thì sinh ra các đội chuyên ngành như CSHS, đội chống tội phạm... để làm cảnh à?

Thử đụng vào hội số7 với 113 xem sao?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
CS là CS nào? CSGT thì nghiệp vụ của họ là về GT chứ có phải trấn áp tội phạm đâu? Nếu ko thì sinh ra các đội chuyên ngành như CSHS, đội chống tội phạm... để làm cảnh à?

Thử đụng vào hội số7 với 113 xem sao?
Họ được đào tạo và thi hết đấy bác ạ.
Bắn súng, cận chiến, cách sử dụng vũ khí nóng lạnh và các quy định liên quan, kiểu vậy.
Và phải thi đỗ.
Kiểu như bác là kỹ sư cầu đường, cũng phải học và thi Lịch sử gì đó, Kinh tế chánh trệ và Triết học dậm dâu ấy.

Hooks

Xe tăng
Họ được đào tạo và thi hết đấy bác ạ.
Bắn súng, cận chiến, cách sử dụng vũ khí nóng lạnh và các quy định liên quan, kiểu vậy.
Và phải thi đỗ.
Kiểu như bác là kỹ sư cầu đường, cũng phải học và thi Lịch sử gì đó, Kinh tế chánh trệ và Triết học dậm dâu ấy.
Đá gà, cờ bạc... là lĩnh vực của đội chống tội phạm. Họ đi bắt, đi dẹp có bài bản là đương nhiên. Cụ so với mấy anh CSGT mà nghiệp vụ chính là giao thông, dù có học võ cũng là cho có thì đã là ko đúng rồi.

Mà chỉ mới mấy năm nay CGGT mới được khuyến khích học võ, học sử dụng vũ khí để tự vệ, chứ ko phải để trấn áp tội phạm. Nhiệm vụ của họ ko phải là trấn áp tội phạm.

So sánh khập khiễng rồi đem ra mỉa mai thì chịu cụ rồi. Nói gì cũng vô ích.