[Funland] "Tôi" sẽ đi bao lâu...?

iTrust.2

Xe tải
02 đồng chí, được trang bị từ tư tưởng không tự diễn biến đến Áo giáp chống đạn đến công cụ hỗ trợ đến cả những bài đào tạo "Khống chế tội phạm" mà các anh đã tốt nghiệp xuất sắc, mà để cho 01 cậu ranh con "đánh chảy máu mũi, .... đá vào mạn sườn".
Quan ngại quá các bác nhỉ.
Có khi nào là cố đấm ăn xôi không cụ? ;))

Anita Emi

Xe điện
02 đồng chí, được trang bị từ tư tưởng không tự diễn biến đến Áo giáp chống đạn đến công cụ hỗ trợ đến cả những bài đào tạo "Khống chế tội phạm" mà các anh đã tốt nghiệp xuất sắc, mà để cho 01 cậu ranh con "đánh chảy máu mũi, .... đá vào mạn sườn".
- Nhiều khi cố kích động và nhử để nó ra đòn, nó phải gây ra hậu quả thì mới xích đc.
- Nhìn cái cảnh pikachu có võ, có công cụ hỗ trợ, mà để thằng tay không nó đập máu me be bét ra em thấy xấu hổ thay cho chú pikachu, hình ảnh xấu xí vô cùng. Nhưng có vẻ các chú lại thấy thế là hay, lại tỏ đc vẻ mình xả thân vì công việc, kiểu “quý dzị nhìn em có đáng thương hông”, thôi đau tí cũng đc nhưng xếp loại tháng này chắc chắn loại A.
Yêu nhau củ ấu cũng tròn, ghét nhau bồ hòn cũng méo ;))

Bất cứ cái gì liên quan đến xxx kiểu gì các cụ cũng xỉa xói chê bai móc mỉa được. Tài thật, tài còn hơn cả anh Tháo :))

Nếu lấy gậy đập "dân" chảy máu: Lạm dụng bạo lực, cậy đông đánh người, ác với "dân".

Bị "dân" đánh trước và có thương tích: Kém cỏi, có vẻ thế nọ, tỏ vẻ thế kia...

Cảnh sát là phải phi thân qua nóc nhà, vô địch MMA, biết 5 ngoại ngữ và có bằng tiến sỹ toán, làm từ thiện toàn bộ gia sản, hiền như bụt lại dũng mãnh như thánh Gióng... tóm lại toàn đức toàn năng các cụ nhỉ? ;))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
- Nhiều khi cố kích động và nhử để nó ra đòn, nó phải gây ra hậu quả thì mới xích đc.
- Nhìn cái cảnh pikachu có võ, có công cụ hỗ trợ, mà để thằng tay không nó đập máu me be bét ra em thấy xấu hổ thay cho chú pikachu, hình ảnh xấu xí vô cùng. Nhưng có vẻ các chú lại thấy thế là hay, lại tỏ đc vẻ mình xả thân vì công việc, kiểu “quý dzị nhìn em có đáng thương hông”, thôi đau tí cũng đc nhưng xếp loại tháng này chắc chắn loại A.
Để có "Hậu quả", dễ mà bác.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Yêu nhau củ ấu cũng tròn, ghét nhau bồ hòn cũng méo ;))

Bất cứ cái gì liên quan đến xxx kiểu gì các cụ cũng xỉa xói chê bai móc mỉa được. Tài thật, tài còn hơn cả anh Tháo :))

Nếu lấy gậy đập "dân" chảy máu: Lạm dụng bạo lực, cậy đông đánh người, ác với "dân".

Bị "dân" đánh trước và có thương tích: Kém cỏi, có vẻ thế nọ, tỏ vẻ thế kia...

Cảnh sát là phải phi thân qua nóc nhà, vô địch MMA, biết 5 ngoại ngữ và có bằng tiến sỹ toán, làm từ thiện toàn bộ gia sản, hiền như bụt lại dũng mãnh như thánh Gióng... tóm lại toàn đức toàn năng các cụ nhỉ? ;))
"xỉa xói chê bai móc mỉa" là nhằm vào từng cá nhân cụ thể bác ạ.
Vô tình, những cá nhân đó, những "con sâu" đó, có vẻ dạo này hơi sẵn, phỏng ạ?
Đứng gọi điện ư, đứng nhìn 1 cô gái bị bạn đâm chết ư, những đồng chí kiên quyết phủ nhận "Nhận hối lộ", dù có vài chú đã bị kết án "Đưa hối lộ" ư.
Ví dụ thì 1 trang Google không đủ đâu bác.

Cái tôi mong mỏi là: Những vụ như trên, các ảnh hãy xử lý cho nó đẹp mặt, mức độ nào đó xứng đáng với bộ quân phục vàng ươm các anh đang mang.

Cuối cùng, "Bị "dân" đánh trước và có thương tích: Kém cỏi, có vẻ thế nọ, tỏ vẻ thế kia...".
Thế theo bác, các ảnh rất dũng cảm, không hề kém cỏi, chẳng may vớ phải bậc thầy boxing như Manny Pacquiao, nên mới "kém cỏi"???

• Vodka
Reactions: VLC

Anita Emi

Xe điện

Thế theo bác, các ảnh rất dũng cảm, không hề kém cỏi, chẳng may vớ phải bậc thầy boxing như Manny Pacquiao, nên mới "kém cỏi"???
Cá nhân trong trường hợp này em chả thấy có đáng phải "xỉa xói chê bai móc mỉa" cụ ạ.

Theo em? Theo em thì không có gì kết luận, vì mình có biết rõ tình huống đâu? Không đủ thông tin mà phán bừa thì chỉ nói cho sướng mồm thôi.

Dũng cảm hay không thì cũng áp chế và bắt giữ được đối tượng, hoàn thành nhiệm vụ, đúng chứ? Và chắc trong lúc đánh nhau theo cụ thì quần áo phải thẳng nếp, lông không được rụng cái nào? Bị đối tượng nó đấm cho vào mặt với đá vào sườn là "thua", là "kém cỏi"? :))

Mr.HoangNam

Xe hơi
Em xem nhiều clip nhưng chưa thấy clip nào các xxx vàng solo 1 vs 1 với đối tượng..
Hầu như hoàn toàn ko có chút võ công nào ngoài việc 3,4 ông lao vào ôm rồi ghì xuống đất khống chế..
Còn cụ nào cứ bênh rồi bảo ko trách đc thế những cái các xxx học đc rồi tốt nghiệp đc giờ còn nhớ còn áp dụng đc ko..???

nguyenx

Xe điện
Bệnh viện tâm thần mùa dịch lại nhiều việc rồi.

dracula_bg

Xe điện
Bời vì khi đó 2 đồng chí chưa trả lời được câu hỏi " Tao là ai" nên chỉ dùng lời lẽ khuyên răn và thuyết phục, do đã đã được đào tạo thấm nhuần tư tưởng không được động đến sợi nông cọng tóc của nhân dân. Và giờ thì câu hỏi "Tao là ai" đã có lời giải đáp "Mày là thằng tù" và đổi phiên đến lượt các anh cụ nhé, nhưng kết quả thì sẽ không pắp ních đâu :D

DidiLe

Xe container
"Tôi là Ai" chứ "Bố m là Ai" cổ hủ nhắm dồi... ;));));))

Nam thanh niên hành hung 2 CSGT sau khi hỏi 'biết tôi là ai không?'

Trốn khai báo y tế, nam thanh niên bị CSGT truy đuổi. Khi dừng lại, người này lớn tiếng thách thức 'các anh biết tôi là ai không?' rồi lao vào hành hung cán bộ công an.

Hậu bị khống chế và di lý về trụ sở công an để điều tra
Ảnh: Công an cung cấp

Sáng 16.6, Công an tỉnh Kon Tum cho biết đang tạm giữ Phan Trọng Hậu (29 tuổi, trú H.Dương Minh Châu, tỉnh Tây Ninh) về hành vi chống người thi hành công vụ.

Theo đó, khoảng 18 giờ ngày 15.6, lực lượng phòng chống dịch trên đỉnh đèo Lò Xo (H.Đăk Glei, Kon Tum) đã phát hiện Phan Trọng Hậu đi xe máy BS 60B4 - 464.81 theo hướng Quảng Nam – Kon Tum.

Thượng úy Bùi Quang Nghĩa bị đánh chảy máu mũi

Khi đến điểm kiểm soát dịch bệnh, Hậu không chấp hành việc khai báo y tế mà điều khiển xe máy chạy hướng về trung tâm H.Đăng Glei.
Ngay lập tức, đại úy Lê Trung và thượng úy Bùi Quang Nghĩa (phòng Phòng CSGT tỉnh Kon Tum) đã dùng xe ô tô đuổi theo.

Truy đuổi khoảng 4 km, khi đến đoạn qua UBND xã Đăk Man (H.Đăk Glei), lực lượng công an đã ép xe của thanh niên này vào lề đường. Lúc này, Hậu lớn tiếng thách thức: “Các anh biết tôi là ai không?" rồi lao vào hành hung 2 cán bộ công an.

Hậu quả, thượng úy Nghĩa bị đánh chảy máu mũi, đại úy Trung bị đá vào mạn sườn. Nam thanh niên sau đó bị khống chế và di lý về trụ sở công an để điều tra.

Hiện cơ quan công an đang điều tra làm rõ vụ hành hung CSGT nói trên.

Để bị đánh là kém trong hành xử.

thepdaiphat.vn

Xe máy
Cụm công nghiệp Bình Phú, huyện Thạch Thất,
Website
thepdaiphat.vn
Cụ nói thế là ko đc rồi. Pikachu thì công việc hàng ngày của họ vẫn chủ yếu là hàng ngày đi tuần tra kiểm soát, thế nên đi so với 1 thằng trẻ trâu có thể là nó lao động chân tay, hoặc thường xuyên chơi 1 môn thể thao nào đó thì tính linh hoạt, phản xạ của nó vẫn nhanh nhạy hơn chứ. Chưa kể xét về thể hình chiều cao cân nặng nữa. Ngoài ra em thấy y phục của pikachu cũng là điểm bất lợi, bình thường thì ko sao chứ lúc xảy ra xung đột mà cứ quần áo sơ vin đóng thùng thế kia thì chiến đấu làm sao đc.

BMW FOREVER

Xe buýt
Giá mà vác bằng lý luận sơ cấp ra đập thì nhẽ Hậu lại chả nôn ra bằng Môn lão anh ạ.
Chắc quên thôi!

Thanhz

Xe tăng
Muốn Tội Phạm bị tuyên án thì phải có bằng chứng, vậy phải để lũ Trộm Cướp ra tay, bắt lúc đó mới đúng quy trình chớ. 8->8->8->
Thương tích như hình là bao nhiêu % cụ nhỉ

dragonqv

Xe hơi
Chính xác như thế bác ạ, nó cần phải thế này: "trong lúc đánh nhau ... thì quần áo phải thẳng nếp, lông không được rụng cái nào? Bị đối tượng nó đấm cho vào mặt với đá vào sườn là "thua", là "kém cỏi"".

Lý do: nếu 2 ảnh là 2 cá nhân nào đó, không vấn đề gì.
2 đồng chí đang mặc bộ quân phục, đang đại diện cho 1 thiết chế nhà nước, 1 (trong nhiều) nhiệm vụ của thiết chế này là trấn áp tội phạm và do đó, cái thiết chế đó cần được đại diện một cách sạch sẽ, "lông không được rụng cái nào", để đảm bảo tính răn đe đối với các đồng chí tội phạm trong tương lai và nhờ đó, đảm bảo an ninh tốt hơn cho tôi và bác và gia đình.

Để đảm bảo được chuyện "sạch sẽ" đó, các đồng chí đã được đào tạo tốt (và có thể đếch thèm học hoặc mua bằng hoặc cả hai), các đồng chí được phát Áo chống đạn (và có thể đếch thèm mặc), được phát công cụ hỗ trợ mà chỉ các đồng chí có (và có thể đếch thèm mang), được nhiều quyền hơn các công dân không quân phục.
Các đồng chí có ô tô đuổi theo, chỉ có mỗi 2 đồng chí tốt nghiệp loại xuất sắc; bên địch thì rất đông, có những 1 cậu thanh niên.
Kết quả thì ta vừa thấy.

Đúng là tôi không biết rõ, nên tôi để ngỏ khả năng: Chả nhẽ không mất giọt mồ hôi nào ==> 2 đồng chí tự va mồm và va sườn vào gầm giầy của địch.
Cụ chơi game nhiều quá. chơi ít ít thôi cụ ạ. Chả có cái nước nào làm được như mơ ước của cụ đâu. Chịu khó xem video cam bọn CS Mỹ bắt tội phạm để thêm kiến thức nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Lý do: nếu 2 ảnh là 2 cá nhân nào đó, không vấn đề gì.
2 đồng chí đang mặc bộ quân phục, đang đại diện cho 1 thiết chế nhà nước, 1 (trong nhiều) nhiệm vụ của thiết chế này là trấn áp tội phạm và do đó, cái thiết chế đó cần được đại diện một cách sạch sẽ, "lông không được rụng cái nào", để đảm bảo tính răn đe đối với các đồng chí tội phạm trong tương lai và nhờ đó, đảm bảo an ninh tốt hơn cho tôi và bác và gia đình.
Tóm lại cụ nói loằng ngoằng hoa ngôn xảo ngữ thì cuối cùng vẫn là cái quan điểm cảnh sát đánh nhau, vật lộn với tội phạm thì quần áo vẫn phải sạch sẽ và không được rụng lông, thế thì mới xứng đáng là cảnh sát tốt, được xứng đáng được tin cậy đảm bảo an ninh, xứng đáng đại diện cho thiết chế?

Công nhận, thế giới này có đến 7 tỷ người, suy nghĩ nào cũng có, cho dù kỳ quặc đến mấy :))

Cụ chơi game nhiều quá. chơi ít ít thôi cụ ạ. Chả có cái nước nào làm được như mơ ước của cụ đâu.
Hình như có anh 007, cưỡi ngựa bắn súng phi xe ngã xuống vực... một hồi sau tóc vẫn uốn nếp, bộ tu xeo đô vẫn thẳng ly ;))

vuanhanghi

Xe điện
Nhịn cho nó đấm mấy cái, được mớ nhét túi chứ cụ

Venlo

Xe hơi
Những thằng từng va chạm đấm đá nhiều mà chủ động ra tay bất ngờ thì hai anh CA dính thế là nhẹ, cái kết là đã khống chế đối tượng thì cụ không lưu ý :)

Huthasa

Xe container
"Tôi là Ai" chứ "Bố m là Ai" cổ hủ nhắm dồi... ;));));))

Nam thanh niên hành hung 2 CSGT sau khi hỏi 'biết tôi là ai không?'

Trốn khai báo y tế, nam thanh niên bị CSGT truy đuổi. Khi dừng lại, người này lớn tiếng thách thức 'các anh biết tôi là ai không?' rồi lao vào hành hung cán bộ công an.

Hậu bị khống chế và di lý về trụ sở công an để điều tra

Sáng 16.6, Công an tỉnh Kon Tum cho biết đang tạm giữ Phan Trọng Hậu (29 tuổi, trú H.Dương Minh Châu, tỉnh Tây Ninh) về hành vi chống người thi hành công vụ.

Theo đó, khoảng 18 giờ ngày 15.6, lực lượng phòng chống dịch trên đỉnh đèo Lò Xo (H.Đăk Glei, Kon Tum) đã phát hiện Phan Trọng Hậu đi xe máy BS 60B4 - 464.81 theo hướng Quảng Nam – Kon Tum.

Thượng úy Bùi Quang Nghĩa bị đánh chảy máu mũi

Khi đến điểm kiểm soát dịch bệnh, Hậu không chấp hành việc khai báo y tế mà điều khiển xe máy chạy hướng về trung tâm H.Đăng Glei.
Ngay lập tức, đại úy Lê Trung và thượng úy Bùi Quang Nghĩa (phòng Phòng CSGT tỉnh Kon Tum) đã dùng xe ô tô đuổi theo.

Truy đuổi khoảng 4 km, khi đến đoạn qua UBND xã Đăk Man (H.Đăk Glei), lực lượng công an đã ép xe của thanh niên này vào lề đường. Lúc này, Hậu lớn tiếng thách thức: “Các anh biết tôi là ai không?" rồi lao vào hành hung 2 cán bộ công an.

Hậu quả, thượng úy Nghĩa bị đánh chảy máu mũi, đại úy Trung bị đá vào mạn sườn. Nam thanh niên sau đó bị khống chế và di lý về trụ sở công an để điều tra.

Hiện cơ quan công an đang điều tra làm rõ vụ hành hung CSGT nói trên.

Thằng này chắc nợ một mớ rồi. Chứ bình thường méo ai ngu thế?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại cụ nói loằng ngoằng hoa ngôn xảo ngữ thì cuối cùng vẫn là cái quan điểm cảnh sát đánh nhau, vật lộn với tội phạm thì quần áo vẫn phải sạch sẽ và không được rụng lông, thế thì mới xứng đáng là cảnh sát tốt, được xứng đáng được tin cậy đảm bảo an ninh, xứng đáng đại diện cho thiết chế?

Công nhận, thế giới này có đến 7 tỷ người, suy nghĩ nào cũng có, cho dù kỳ quặc đến mấy :))
À, cái sự Rụng lông không phải là của tôi, của bác nào trên kia mà tôi quote lại.
Còn mục đích của Cảnh sát, đúng như bác viết: Phải thế này và thế nọ.

Bác hãy xem mấy thằng Mỹ nó chasing phạm ở trên Youtube:
Có nhõn 1 cái xe chạy, nó gọi đến 20 cái xe quay đèn phi đến.
Để bắt 1 tay phạm (đã nằm đẹp đẽ trên đường), nó cần 3 ông đè lên và 3 ông nữa back up.

Ở Đức, để "trấn áp" 1 thanh niên có vẻ có ý định oánh vợ (nghe hàng xóm bẩu vậy qua phone), nó cử đến 2 xe = 4 mạng, với 4 khẩu súng, 4 cái còng và 4 bộ áo giáp.
Mục đích cũng chỉ để đe dọa các đồng chí sắp phạm pháp thôi bác ạ.
Và để đe dọa thì rụng càng ít lông càng tốt, quần áo càng ít nhàu nát càng tốt, có phải không nhỉ?

Công nhận ộp phơ nhiều bác thật thà thật.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Vô tình, những cá nhân đó, những "con sâu" đó, có vẻ dạo này hơi sẵn, phỏng ạ?
Đứng gọi điện ư, đứng nhìn 1 cô gái bị bạn đâm chết ư, những đồng chí kiên quyết phủ nhận "Nhận hối lộ", dù có vài chú đã bị kết án "Đưa hối lộ" ư.
Ví dụ thì 1 trang Google không đủ đâu bác.

Cái tôi mong mỏi là: Những vụ như trên, các ảnh hãy xử lý cho nó đẹp mặt, mức độ nào đó xứng đáng với bộ quân phục vàng ươm các anh đang mang.

Cuối cùng, "Bị "dân" đánh trước và có thương tích: Kém cỏi, có vẻ thế nọ, tỏ vẻ thế kia...".
=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>