[Thảo luận] Tối qua đua oto trên phố Nguyễn Thái Học

xe muon

Xe tăng
Cụ tý thì có bia tưởng niệm tại ngã 5 Hàng Cháo rùi. Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.

Nếu chuẩn bị rẽ trái Chu Văn An cụ chuyển làn, xi nhan áp lề trái từ xa ( Quy định là 50m đấy). tạo điều kiện cho IN phát hiện từ xa (tránh hay vượt sang phải cụ từ xa - ok). Mặc dù IN chạy sai làn.

Cụ cách ngã tư 10 m mới phát hiện cần rẽ trái (cụ đang chạy làn đi thẳng), khi đó mới xi nhan trái và rẽ luôn (cái này 2B Hà Nội hay mắc phải). Khi đó IN đèn còi, sát ..ít cụ (chứng tỏ IN đã phát hiện ra cụ và chủ động được chân phanh mới sát ..ít được nếu không đã rầm rồi).
Việc nguy hiểm là cụ lại tạt về làn cũ (sang phải) khi đó Lex lao đến (Lex chạy đúng làn nhé). May cho cụ là không có cái hôn nào. Cái này là tâm lý thôi ( em chắc 10/10 khi cụ đánh lái sang phải tránh IN thì cụ chẳng thèm để ý có xe lao đến không).

Nói chung, cụ đã có quý nhân phù trợ ( Không bị IN đâm, mà nếu có thì bị Lex táng thì cụ lại là bên sai (xinhan trái lại tạt phải - Sai làn).

Vậy các cụ ta có câu "Vững tay lái, chắc mái chèo" là vì vậy.
cụ phân tích quá chuẩn

nghianc

Xe hơi
Cụ tý thì có bia tưởng niệm tại ngã 5 Hàng Cháo rùi. Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.

Nếu chuẩn bị rẽ trái Chu Văn An cụ chuyển làn, xi nhan áp lề trái từ xa ( Quy định là 50m đấy). tạo điều kiện cho IN phát hiện từ xa (tránh hay vượt sang phải cụ từ xa - ok). Mặc dù IN chạy sai làn.

Cụ cách ngã tư 10 m mới phát hiện cần rẽ trái (cụ đang chạy làn đi thẳng), khi đó mới xi nhan trái và rẽ luôn (cái này 2B Hà Nội hay mắc phải). Khi đó IN đèn còi, sát ..ít cụ (chứng tỏ IN đã phát hiện ra cụ và chủ động được chân phanh mới sát ..ít được nếu không đã rầm rồi).
Việc nguy hiểm là cụ lại tạt về làn cũ (sang phải) khi đó Lex lao đến (Lex chạy đúng làn nhé). May cho cụ là không có cái hôn nào. Cái này là tâm lý thôi ( em chắc 10/10 khi cụ đánh lái sang phải tránh IN thì cụ chẳng thèm để ý có xe lao đến không).

Nói chung, cụ đã có quý nhân phù trợ ( Không bị IN đâm, mà nếu có thì bị Lex táng thì cụ lại là bên sai (xinhan trái lại tạt phải - Sai làn).

Em xin nói rõ hơn chút cái đoạn trên để các bác hiểu tình huống ạ, vì tinh thần của em từ trước tới giờ luôn là đi 2B nhưng lái như 4B (mặc dù hqua e đi xe ko gương):
- Hình ảnh em vẽ là mô tả thôi, còn thực tế em cách ngã tư tầm 100m bắt đầu chuyển làn
- Trước khi chuyển làn em ngó bên trái, đằng sau và không thấy cái đèn xe nào --> an tâm em chuyển lái
- Em từ từ chuyển tầm 1/3 khoảng cách ban đầu, thì thấy đằng sau sáng choang (pha con Ỉn xenon), nó passing và buzz em lia lịa --> em dự là ban đầu nó đi sau *** xe em, em chuyển thì nó cứ uýnh trái đòi vượt, vì có thể con Lếch kia đang ở bên phải nó
- Em không định nhường ngay vì cũng sợ bên phải có xe, nhưng liếc thấy cái *** con Ỉn nó ngày càng sát *** xe em --> Em hơi lo cho cái chân bà chị, thôi nhường (đúng là em ko kịp nhìn bên phải)
- Em lách nhẹ lái sang phải thì vèo vèo vèo, mắt em lúc đó như kiểu trắng lóa luôn (vì cái con Lếch nó cũng màu trắng), nhưng cũng đủ tỉnh để giữ lái nguyên vị trí - giữa 2 cái khe mà con Ỉn và con Lếch tạo ra
- Liền đó thì con Ỉn nó cũng vèo lên, và em thì từ từ giảm tốc
P/S: bà chị em ngồi sau cũng bản lĩnh, lúc con Lếch nó vọt lên mà em hơi lắc tay lái + giật mình, thế mà bà ý ko hề chạm tay vào người em chút nào --> khi đó mà bà ý phản ứng kiểu "đàn bà" thì khéo chút "quách tỉnh" của em cũng ko giữ cân bằng được. Hơ hơ, em cảm ơn các bác chia sẻ và làm rõ thêm tình huống của em ạ. Nhân những trường hợp như này, em lại càng "ngộ" ra những điều các cụ trên này dạy chí lý!!!:-bd

Chỉnh sửa cuối:

nghianc

Xe hơi
Cái thứ nhất là khi bác định rẽ trái, thì bác nên xi nhan trước và xem gương hoặc ngoảnh đầu sang trái (em học lái xe máy phân khối lớn, thày toàn bắt như thế ạ, nhờ thế mà e tránh đc mấy vụ). Nếu thấy xe bên trái thì bác giữ thẳng tay lái, giảm tốc độ về số, đợi thằng kia nó vượt qua thì bác chuyển làn. Còn nếu bác đã vào làn thì bác kệ *** thằng dí mông bác, cứ tằng tằng mà đi, nó nháy đèn thì kệ *** nó, vì nó nháy tức là nó đã để ý tới bác rồi, chứ bác lại lượn sang phải tránh nó thì nhiều ông vượt phải (trong đó có em) không cẩn thận (trong đó ko có em, mà có bác Lexus trắng kia) sẽ huých bác đấy. đi xe máy cũng cần phải học bác ạ.
Dù sao cũng chúc bác đã may mắn ko làm sao.
P/S: bà chị bác có xinh ko ạ?
Keke, chị em người Sài gòn bác ạ. Nếu bác bị viêm cầu lợn thì chắc sẽ gặp chị em đấy ạ. kaka

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh

e thấy bác này phân tích đúng này. tối qua e cũng lượn qua khu này.

Vuvit

Xe tăng
Em dự là 2 xe va chạm, một xe bỏ chạy còn một xe thì đuổi theo để bắt đền nên mới điên cuồng vậy! May cho bác nhé...

NewPeace

Xe điện
Bác tý chết ở vụ láng sang phải, nhiều vụ xe máy đâm nhau vì kiểu này. Xe định rẽ xong đứng khựng lại, ông đi sau cứ theo vệt lao vào và roạt....

STF399

Xe điện
theo dự đoán của em thì con ỉn có mà hít khói của con lex vì dù sao GX 470 nó phi thì thôi rồi !

nghianc

Xe hơi
Bác tý chết ở vụ láng sang phải, nhiều vụ xe máy đâm nhau vì kiểu này. Xe định rẽ xong đứng khựng lại, ông đi sau cứ theo vệt lao vào và roạt....
Oh yeah, bây giờ ngồi nghĩ lại vẫn thấy hoảng. Quả đó thằng Lếch nó chạm nhẹ thôi chắc e cũng xong roài

socyeu

Xe hơi
chung quy là cụ vẫn cao số khi mà " tránh vỏ dưa ko gặp vỏ dừa " đới cụ ạ

MaiMai

Xe buýt
Cụ chủ cũng khéo chọn xe để nhớ biển số nhỉ :-bd

ford.haiphong

Xe tải
Bác chủ thớt may mắn...Có người âm theo phù hộ rồi...Qua đợt này bác ra đường chú ý mấy chú xế điên yêu tốc độ nhé !

DIRE

Xe buýt
Thớt này hot nhể

hubugi

Xe buýt
Cái con "nhợn" vừa sai làn-vừa sai luật (ưu tiên phải), em mới lái nên chỉ biết vậy. Chúc cụ chủ giảm sì trét ạ! Cụ quá may rồi. Tự mình nên rút kinh...ngh...cụ nhá!

nghianc

Xe hơi
Vâng, bây giờ ra đường không biết thế nào. Em cũng mong các bác "được người âm" theo giống em để "thượng lộ bình an" trên từng km nha!

amazoncafe

Xe tăng
Nghe cụ chủ thớt kể thấy ghê quá
Bọn này đúng là không biết thế nào để nói

trungnc

Xe điện
Kinh quá nghe mà thấy sợ,may sao cụ chủ thớt vẫn an toàn mà lên bài cho anh em đọc.Cụ có kịp để ý xem có thằng nào có logo ở mông không đấy:))

anhviet88

Xe tăng
nghe cụ tả mà cháu hãi quá , đi cẩn thận mà gập mấy ông này khéo chết oan , phúc nhà cụ to bằng cái đình

méhc

Xe tải
may bác chủ thớt không sao là tốt rồi. theo tình huống bác kể em dự "đểu" thế này nhé; thằng lexus gây tai nạn cho thằng ỉn rồi bỏ chạy, thằng ỉn điên tiết đuổi theo.... bla bla. chứ em không nghĩ thằng ỉn lại đi đua với thằng lexus. tình huống này em đã gặp 2 lần.

nghianc

Xe hơi
may bác chủ thớt không sao là tốt rồi. theo tình huống bác kể em dự "đểu" thế này nhé; thằng lexus gây tai nạn cho thằng ỉn rồi bỏ chạy, thằng ỉn điên tiết đuổi theo.... bla bla. chứ em không nghĩ thằng ỉn lại đi đua với thằng lexus. tình huống này em đã gặp 2 lần.
Nếu tai nạn mà ông nào cũng làm như 2 thằng này chắc... dân ta chết hết bác nhẩy?:o3