[Thảo luận] Tối qua đua oto trên phố Nguyễn Thái Học

nghianc

Xe hơi
Em chào tất cả các cụ. Em vừa mới đăng ký nick mới vì nick cũ bị khóa. Thì tối qua đã gặp một chuyện điên tiết ở trên đường rồi. Em post ở đây để các cụ chia sẻ và lưu tâm hơn với những thể loại vô học thế này trên đường... Chuyện là tối qua em đèo bà chị đi chơi bằng 2B đoạn từ trên Kim Mã, xuôi Nguyễn Thái Học. Tới gần cái ngã tư gì gì em không nhớ, em xi nhan trái để rẽ ra lăng Bác, đồng thời đánh lái từ từ sang mạn trái chuẩn bị ép sát vô lề để rẽ (trước đó em có quan sát đằng sau ko có ai rồi). Vừa mới ép vô lề thì em thấy đằng sau bên trái sáng choang, nháy lia lịa và còi ầm ĩ. Theo phản xạ em ngoảnh sang thì thấy cái đầu xe Innova màu trắng nó san sát *** xe em rồi và cảm giác nó cứ dí gần hơn. Bằng cảm tính với thái độ của xe đó, em lách nhẹ 2B sang phải thì... VÈO. 1 con Lexus trắng (đời G hay GX đó, giống hệt con xe trong vụ án Vũ Thị Kim Anh) nó vượt phải chạy qua. Khi đó xe em ước chừng chạy 30km, con Ỉn nhích lên tầm 40km, còn thằng điên Lexus kia thì chắc tầm 70-80km. Em thực sự hãi hùng vì lúc con Lexus vèo qua em đang oánh lái sang phải và tay lái em chỉ cách thân xe đó chưa tới 1 gang tay. Nhưng điều đáng lên án hơn là con Ỉn kia vượt qua em thì lập tức tăng tốc và đuổi theo con Lexus. Lúc này em đã bị hụt mất ngã tư vừa định rẽ nên vẫn phải chạy thẳng theo phố Nguyễn Thái Học. Dù chưa hết hoàn hồn nhưng em vẫn kịp theo dõi con Ỉn và con Lexus chèn ép nhau với tốc độ kinh hồn.
Thưa các bác, nếu tối qua em không vững lái, nếu bà chị em ngồi sau không bình tĩnh thì chắc giờ này các bác đã biết tên em trên báo rồi. Lúc đó em chỉ kịp nhớ biển số xe Lexus trắng kia là 30(F or T)-1056, còn không kịp nhớ biển con Ỉn. Em thực sự bức xúc với kiểu lái xe của 2 tài kia và mong các bác trên OF lên án những hành động tương tự như vậy.
Mô hình các bác hình dung:

Chỉnh sửa cuối:

nghianc

Xe hơi
Vâng em cảm ơn bác chia sẻ. Ngồi viết bài nghĩ lại mà quên mất chữ cái trong biển số xe kia. Giờ vẫn run run nhẩm nhẩm là T hay F, nhưng 1056 là chắc rồi. Sợ quá bác ạ

nghianc

Xe hơi
Ngã tư tiếp theo em thấy con Lếch nó chèn không cho con Ỉn lên, xong em ngẹo trái nên chẳng biết kết quả sao. Em mong cả 2 thằng đó rủ nhau "lên tủ" ngồi hết, thằng nào thắng chả đc

Tuan_HCV

Xe hơi
Không biết có giống với vụ ở Láng - Hòa Lạc không?^:)^

bobibo

Xe máy
Hai xe đó nó bị lỗi chân ga đấy bác ạ, bác cứ nói oan cho họ.

nghianc

Xe hơi
Ôi em vừa fix được cái hình cho các bác dễ mường tượng, em suýt bị "kẹp chả" giữa 2 con đó đấy ạ

giacmoxe4

Xe điện
Chúc bác đã thoát nạn một cách may mắn.Em chẳng biết nói gì với cách lái xe của hai "ông kễnh kia"

Container

Xe buýt
Cụ ko sao là tốt rồi!

BMW530d

Xe tăng
Em chào tất cả các cụ. Em vừa mới đăng ký nick mới vì nick cũ bị khóa. Thì tối qua đã gặp một chuyện điên tiết ở trên đường rồi. Em post ở đây để các cụ chia sẻ và lưu tâm hơn với những thể loại vô học thế này trên đường... Chuyện là tối qua em đèo bà chị đi chơi bằng 2B đoạn từ trên Kim Mã, xuôi Nguyễn Thái Học. Tới gần cái ngã tư gì gì em không nhớ, em xi nhan trái để rẽ ra lăng Bác, đồng thời đánh lái từ từ sang mạn trái chuẩn bị ép sát vô lề để rẽ (trước đó em có quan sát đằng sau ko có ai rồi). Vừa mới ép vô lề thì em thấy đằng sau bên trái sáng choang, nháy lia lịa và còi ầm ĩ. Theo phản xạ em ngoảnh sang thì thấy cái đầu xe Innova màu trắng nó san sát *** xe em rồi và cảm giác nó cứ dí gần hơn. Bằng cảm tính với thái độ của xe đó, em lách nhẹ 2B sang phải thì... VÈO. 1 con Lexus trắng (đời G hay GX đó, giống hệt con xe trong vụ án Vũ Thị Kim Anh) nó vượt phải chạy qua. Khi đó xe em ước chừng chạy 30km, con Ỉn nhích lên tầm 40km, còn thằng điên Lexus kia thì chắc tầm 70-80km. Em thực sự hãi hùng vì lúc con Lexus vèo qua em đang oánh lái sang phải và tay lái em chỉ cách thân xe đó chưa tới 1 gang tay. Nhưng điều đáng lên án hơn là con Ỉn kia vượt qua em thì lập tức tăng tốc và đuổi theo con Lexus. Lúc này em đã bị hụt mất ngã tư vừa định rẽ nên vẫn phải chạy thẳng theo phố Nguyễn Thái Học. Dù chưa hết hoàn hồn nhưng em vẫn kịp theo dõi con Ỉn và con Lexus chèn ép nhau với tốc độ kinh hồn.
Thưa các bác, nếu tối qua em không vững lái, nếu bà chị em ngồi sau không bình tĩnh thì chắc giờ này các bác đã biết tên em trên báo rồi. Lúc đó em chỉ kịp nhớ biển số xe Lexus trắng kia là 30(F or T)-1056, còn không kịp nhớ biển con Ỉn. Em thực sự bức xúc với kiểu lái xe của 2 tài kia và mong các bác trên OF lên án những hành động tương tự như vậy.

Cụ tý thì có bia tưởng niệm tại ngã 5 Hàng Cháo rùi. Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.

Nếu chuẩn bị rẽ trái Chu Văn An cụ chuyển làn, xi nhan áp lề trái từ xa ( Quy định là 50m đấy). tạo điều kiện cho IN phát hiện từ xa (tránh hay vượt sang phải cụ từ xa - ok). Mặc dù IN chạy sai làn.

Cụ cách ngã tư 10 m mới phát hiện cần rẽ trái (cụ đang chạy làn đi thẳng), khi đó mới xi nhan trái và rẽ luôn (cái này 2B Hà Nội hay mắc phải). Khi đó IN đèn còi, sát ..ít cụ (chứng tỏ IN đã phát hiện ra cụ và chủ động được chân phanh mới sát ..ít được nếu không đã rầm rồi).
Việc nguy hiểm là cụ lại tạt về làn cũ (sang phải) khi đó Lex lao đến (Lex chạy đúng làn nhé). May cho cụ là không có cái hôn nào. Cái này là tâm lý thôi ( em chắc 10/10 khi cụ đánh lái sang phải tránh IN thì cụ chẳng thèm để ý có xe lao đến không).

Nói chung, cụ đã có quý nhân phù trợ ( Không bị IN đâm, mà nếu có thì bị Lex táng thì cụ lại là bên sai (xinhan trái lại tạt phải - Sai làn).

Vậy các cụ ta có câu "Vững tay lái, chắc mái chèo" là vì vậy.

LuckyCar

Xe container
Cảm ơn cụ, nhưng em vẫn muốn cảnh báo để các bác gặp thằng điên kia còn tránh. Tối qua nếu em là con gái thì chắc giờ này em đã không ngồi đây rồi
May thì thoát, không may thì tèo. Tránh sao được loại này cụ ơi. Cụ may nên không sao là tốt rồi.

thaygiao

Xe buýt
em đi 2b thì cứ làn 2b em đi, rẽ trái thì vào ngã tư mới rẽ (vẫn xin nhang trước), tất nhiên là lâu và mất thời gian nhưng an toàn :D
ngay cả đi bộ sang đường em cũng phải tìm chỗ cho người đi bộ.

tranthihao

Xe tải
Cụ tý thì có bia tưởng niệm tại ngã 5 Hàng Cháo rùi. Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi.

Nếu chuẩn bị rẽ trái Chu Văn An cụ chuyển làn, xi nhan áp lề trái từ xa ( Quy định là 50m đấy). tạo điều kiện cho IN phát hiện từ xa (tránh hay vượt sang phải cụ từ xa - ok). Mặc dù IN chạy sai làn.

Cụ cách ngã tư 10 m mới phát hiện cần rẽ trái (cụ đang chạy làn đi thẳng), khi đó mới xi nhan trái và rẽ luôn (cái này 2B Hà Nội hay mắc phải). Khi đó IN đèn còi, sát ..ít cụ (chứng tỏ IN đã phát hiện ra cụ và chủ động được chân phanh mới sát ..ít được nếu không đã rầm rồi).
Việc nguy hiểm là cụ lại tạt về làn cũ (sang phải) khi đó Lex lao đến (Lex chạy đúng làn nhé). May cho cụ là không có cái hôn nào. Cái này là tâm lý thôi ( em chắc 10/10 khi cụ đánh lái sang phải tránh IN thì cụ chẳng thèm để ý có xe lao đến không).

Nói chung, cụ đã có quý nhân phù trợ ( Không bị IN đâm, mà nếu có thì bị Lex táng thì cụ lại là bên sai (xinhan trái lại tạt phải - Sai làn).

Vậy các cụ ta có câu "Vững tay lái, chắc mái chèo" là vì vậy.
Vậy là 2 xe kia bị kẹt chân ga còn chủ thớt thì đi sai luật ạ?:D

hungvn

Xe tải
May cho bác không sao là tốt rồi. Bây giờ đi xe máy ra đường sợ lắm, mạng người VN tham gia giao thông mỏng manh lắm.

binhnq2

Xe tăng
Cái thứ nhất là khi bác định rẽ trái, thì bác nên xi nhan trước và xem gương hoặc ngoảnh đầu sang trái (em học lái xe máy phân khối lớn, thày toàn bắt như thế ạ, nhờ thế mà e tránh đc mấy vụ). Nếu thấy xe bên trái thì bác giữ thẳng tay lái, giảm tốc độ về số, đợi thằng kia nó vượt qua thì bác chuyển làn. Còn nếu bác đã vào làn thì bác kệ *** thằng dí mông bác, cứ tằng tằng mà đi, nó nháy đèn thì kệ *** nó, vì nó nháy tức là nó đã để ý tới bác rồi, chứ bác lại lượn sang phải tránh nó thì nhiều ông vượt phải (trong đó có em) không cẩn thận (trong đó ko có em, mà có bác Lexus trắng kia) sẽ huých bác đấy. đi xe máy cũng cần phải học bác ạ.
Dù sao cũng chúc bác đã may mắn ko làm sao.
P/S: bà chị bác có xinh ko ạ?

thichphuuluu

Xe đạp
trời, bác là có quý nhân phù trợ rồi còn j. Được xem và tham gia vào phim hành động rồi còn j. Sướng thế lại k dia. e ngưỡng mộ bác quá. ước gì mình được như a ấy.