[Thảo luận] Tối hôm ấy, oan gia... ngẫm lại, áy náy quá!

ndkhoivtv

Xe tăng
Thứ hai đầu tuần rồi, nhà cháu về bà nội. Đỗ xe sát lề đường phố Nguyễn Huy Tự, trước cửa nhà. Mẹ mướp vào, nhà cháu tranh thủ ngồi vườn hoa gọi điện giải quyết nốt mấy việc...

Rầm, oạch... Giật mình! Chết thật, bên kia đường... một cụ đi cái xe Future Neo màu đỏ chả biết tại làm sao lại chui ngay dưới gầm phía sau đuôi xe nhà cháu!!!

Bật dậy, nhà cháu bước nhanh qua đường đi vội đến xem sao... Thấy người cũng chẳng sao, mọi người cũng xô đến... đông, cụ ấy lồm cồm đứng dậy lôi cái xe ra và định... chạy! Nhà cháu đứng ngay trước mặt cụ ấy, chả nói gì... cứ để xem liệu đúng chính xác là cụ ấy định chạy không? Y như rằng...

Điên! Đã thế... nhà cháu chỉ thẳng mặt, bảo: "Xuống.". Cụ ấy chắc cũng đoán nhà cháu là chủ xe, nói: "Không sao... không sao đâu!", rồi lách đầu xe tránh... đi cho bằng được. Lằng nhằng lắm, ý nhà cháu bảo cứ từ từ... để xem thiệt hại thế nào (nếu nhẹ thì thôi), thế mà cụ ấy bù lu bù loa lên chỉ vào vết xước mới toanh hãy còn dính cả vệt sơn đỏ trên đuôi xe nhà cháu và khẳng định đấy là vết... cũ!!!

Đến nước này thì... ếch bỏ qua nữa, nhà cháu rút khóa xe của cụ ấy và chốt: "1 củ, miễn 50/50, cho phép gọi điện cho người thân... chiến hết!".

Lúc này, cụ ấy... đuối, và... xin!?! Nhưng tức rồi, đã tuyên bố không tha là phải đền... đền cho nhớ, cho chừa cái thói vừa ăn cướp vừa la làng! Mọi người xúm vào khuyên, can... và cuối cùng, nhà cháu nhận 700k, chưa hết bực!!!

Về nhà, lục tung tủ đồ nghề tìm được hộp Canal rồi miệt mài miết một lúc... Oạch, ngạc nhiên chưa... lúc nãy xước thê thảm lắm mà giờ... gần sạch???

Rầu rầu, ngẫm lại... kể cũng đáng thương cho cụ ấy! Thấy bảo vội đi đón con... Dại, giá thử cái lúc ấy mà thái độ, nói năng đàng hoàng hơn chút thôi thì chắc nhà cháu cũng bỏ qua. Thật!

Có ai biết vụ tối hôm ấy không? Có OF nào biết cụ ấy không? Chỉ giúp... Nhà cháu trả lại tiền.

Boytriton

Xe điện
Đồ đồ đồ dã man:((( cháu fun đấy)

Renault

Xe hơi
Cụ tự rút kinh nghiệm là được rồi, cũng nên có 1 chữ tình

everest_mblack

Xe tăng
Có sao đâu kụ, kụ không rắn thì lòng cũng áy náy vậy thôi, nhỡ nó lại oánh kụ còn oan gia hơn.
Để mai mốt e qua lấy tiền nhé...:P

Chip&Nghe

Xe tải
Ừ đúng là ghét cái thái độ...

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Gét cái thái độ :">

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Hix. iem đọc bài văn của cụ.....xúc động :( iem thề!
Chẳng hiểu sao thấy xúc động thế chứ??? ko biết có phải do cách hành văn rất chi là biểu cảm và sinh động của cụ hay ko??? hay là do cảm nhận đc 1 phần cái....áy náy của cụ???
Nhưng chuyện đã rồi. Chắc lúc đó cụ ấy vội đón con thật. và chắc cũng đang "hoảng" sau quả va chạm đó, lại sợ phải đền nên cuống và....có cách hành xử như vậy.
Hix. Thôi thì.......thì thôi!:(

Ob3xuT

Xe điện
Ko nhận p/a 50/50 nhưng chấp nhân 70/30 à, cụ nói thách gớm mặt phết nhỉ :P

vanvuong

Tháo bánh
Cháu vẫn "thù", cháu thề! Cụ cầm 7lit cuả cháu áy náy hả? cháu cũng ofer nên "chụp choạch, ghi âm" hết zoài nhé. Cháu phi đơn lên anh chung zoài, mai mốt hẹn gặp cụ ở toà nhá. Cụ " để xe" không có báo hiệu làm mất an toàn giao thông (cái này cháu vừa ngắm trăng có 1 tý thôi), cháu vẫn còn đau đây (cả người và lòng ạ) . Fun tý , em té.

tuandat911

Xe tải
Em em... hôm nào qua cụ nhớ trả em xiền nhé. Thanks cụ trước

tienpham1102

Xe tăng
1 trong nhưng cái ngu là va chạm (bất cứ việc gì) xong rồi bỏ chạy........tự dưng nhận mình là thằng sai......

Mr Noob

Xe tăng
em nghĩ chẳng sao cả 700k cho thái độ đó là còn ít

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ tử tế quá! Một ly vodka cho suy nghĩ áy náy của cụ!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thứ hai đầu tuần rồi, nhà cháu về bà nội. Đỗ xe sát lề đường phố Nguyễn Huy Tự, trước cửa nhà. Mẹ mướp vào, nhà cháu tranh thủ ngồi vườn hoa gọi điện giải quyết nốt mấy việc...

Rầm, oạch... Giật mình! Chết thật, bên kia đường... một cụ đi cái xe Future Neo màu đỏ chả biết tại làm sao lại chui ngay dưới gầm phía sau đuôi xe nhà cháu!!!

Bật dậy, nhà cháu bước nhanh qua đường đi vội đến xem sao... Thấy người cũng chẳng sao, mọi người cũng xô đến... đông, cụ ấy lồm cồm đứng dậy lôi cái xe ra và định... chạy! Nhà cháu đứng ngay trước mặt cụ ấy, chả nói gì... cứ để xem liệu đúng chính xác là cụ ấy định chạy không? Y như rằng...

Điên! Đã thế... nhà cháu chỉ thẳng mặt, bảo: "Xuống.". Cụ ấy chắc cũng đoán nhà cháu là chủ xe, nói: "Không sao... không sao đâu!", rồi lách đầu xe tránh... đi cho bằng được. Lằng nhằng lắm, ý nhà cháu bảo cứ từ từ... để xem thiệt hại thế nào (nếu nhẹ thì thôi), thế mà cụ ấy bù lu bù loa lên chỉ vào vết xước mới toanh hãy còn dính cả vệt sơn đỏ trên đuôi xe nhà cháu và khẳng định đấy là vết... cũ!!!

Đến nước này thì... ếch bỏ qua nữa, nhà cháu rút khóa xe của cụ ấy và chốt: "1 củ, miễn 50/50, cho phép gọi điện cho người thân... chiến hết!".

Lúc này, cụ ấy... đuối, và... xin!?! Nhưng tức rồi, đã tuyên bố không tha là phải đền... đền cho nhớ, cho chừa cái thói vừa ăn cướp vừa la làng! Mọi người xúm vào khuyên, can... và cuối cùng, nhà cháu nhận 700k, chưa hết bực!!!

Về nhà, lục tung tủ đồ nghề tìm được hộp Canal rồi miệt mài miết một lúc... Oạch, ngạc nhiên chưa... lúc nãy xước thê thảm lắm mà giờ... gần sạch???

Rầu rầu, ngẫm lại... kể cũng đáng thương cho cụ ấy! Thấy bảo vội đi đón con... Dại, giá thử cái lúc ấy mà thái độ, nói năng đàng hoàng hơn chút thôi thì chắc nhà cháu cũng bỏ qua. Thật!

Có ai biết vụ tối hôm ấy không? Có OF nào biết cụ ấy không? Chỉ giúp... Nhà cháu trả lại tiền.
@ Cụ Chủ: Chẳng biết nói thế nào. Dân Nguyễn Huy Tự gấu thế, dân Nguyễn Cao nhà em xin tránh xa :21:

ndkhoivtv

Xe tăng
@ Cụ Chủ: Chẳng biết nói thế nào. Dân Nguyễn Huy Tự gấu thế, dân Nguyễn Cao nhà em xin tránh xa :21:
À há... ngõ chợ Nguyễn Cao! Cụ rảnh lúc nào thì search google ra ngay số nhà cháu... cafe', ôm nghèo kể khổ tí nha. :))