[Funland] Tôi đã tha thứ cho vợ, nhưng không sao thoát khỏi ám ảnh

TVL.COM

Xe tăng
Tại chính cụ. Chứ đừng trách vợ khi vợ cụ là nạn nhân. Là em thì.
1. Nói ngay với vợ. Nếu không đủ dũng khí để chấm dứt. Sẽ không đi chung đường.
2. Sách ba lô lên và đi. Để mình tự đó và 1 mình và suy nghĩ cân nhắc mình cần gì. 1 mình mới thấy cần gì chứ có vợ cạnh bên thù hận lấn hết.
3. Đủ tỉnh táo để quyết định chấm dứt/tiếp tục thì quay về. Chốt 1 lần cho xong.
Em gặp nhiều trường hợp hỉ nộ ái ố. Nhưng mở lòng và đón nhận sự thật thì kết quả không đến ngay mà lâu. đủ lâu thì kết quả tốt lắm ạ. Cụ tỉnh táo và giữ s khoẻ
Đúng là chín người mười ý, nhưng trong tất cả, em thấy ý cụ là hợp lý nhất. Cụ đi làm cả ngày là vì đâu. Trước hết vì mình. Nhưng theo tôi quan trọng hơn là vì vợ con. Vậy cụ hãy nghĩ là vì con mà duy trì. Nhưng vướng ở cụ là ám ảnh. Vậy cụ hãy xách ba lô và lên đường. Khi xa vợ con cụ sẽ thấy sự cần thiết ở họ. Khi ấy, tình yêu thương sẽ chiến thắng lòng ích kỷ. Tôi gọi sự ám ảnh, suy nghĩ của cụ là sự ích kỷ. Tại sao đàn ông thì được phép quan hệ ngoài hôn nhân (kể cả khi bị phát hiện vẫn trở lại bình thường) mà phụ nữ thì không (khi vợ cụ còn là nạn nhân. Mong cụ sáng suốt

xebetong

Xe container
ỞTQ có vụ việc gần tương tự...và giải pháp khá đặc biệt (=tất cả đều 'mọc sừng'): cô vợ ngoại tình giúp ông chồng trả thù/giải tỏa ức chế bằng cách dàn xếp để chồng mình 'xơi' vợ của tình địch.. Có lẽ không phải là hay tốt (...)nhưng Kụ cũng thử cân nhắc giải pháp hạ sách này;)?!
Trên jav nhiều phim kiểu này lắm, không thực hiện được thì nên xem phim có khi tác dụng :)

Tiger Hunter

Xe container
Quan trọng là cái tâm nó hướng về đâu? Hướng ra đường thì vứt ngay ko phải nghĩ, còn hướng về gđ thì vẫn ổn. Đàn ông hay đàn bà thì chuyện kia nó như ăn bát phở, xong thì thôi có gì phải ngợi?

khanhtb

Xe điện
copy bài bên Vn ex về rồi

Trang Nguyen

Xe điện
Hóa ra cô vợ là người bị hại à cụ 😳
Ngoại tình (dù nhiều lý do nhưng em đọc là thấy có sự chủ động của mợ ấy), giờ về lại còn đòi chồng phải coi như chưa có gì xảy ra, không được bộc lộ cảm xúc. Thế quái nào ông chồng loanh quanh lại thành phản diện.
Làm thằng đàn ông thời nay khổ thật 😥
Cụ ko đọc kĩ bài #1 rồi, chỉ nói chuyện với nhau ko thể nói là ngoại tình đc, cô ấy bị cưỡng bức, và bị tống tiền nhé.
Còn em có nói ông chồng là phản diện đâu, ông ấy chưa đủ yêu, chưa đủ thương để vượt qua chuyện vợ bị cưỡng bức nên có thái độ ghê tởm vợ, nên em ko hiểu tâm lý cô vợ vì sao cố giữ ko li hôn.

"em dùng 1 bản sao lưu tự động trên iCloud để restore OS"
Hả? Cái này đọc được zalo á?
Hoảng hốt? em cũng hay vọc máy, restore mấy lần mà ko biết tính năng này?
P/s: ngoài ra cụ cứ nghĩ là 100 chị em ngoài kia thì 99,9 chị em đang mọc sừng trên đầu. 15 năm qua cụ "đã trót đã lỡ" lần nào không

Chỉnh sửa cuối:

bimbim71

Xe điện
Mình đã có sừng thì tìm đứa nó cưa sừng cho!
Đùa tí,tha thứ thôi cụ.Còn không thì dứt điểm cho hết một lần đau.

RongPhuongBac

Xe điện
em khá ghét mấy thành phần như cụ. thớt bị cắm sừng cụ lại khuyên thớt đi niệm phật.
Haha. Niệm phật thuần thành thì sao phải đi chùa và nghe kinh. Cụ biết vì sao cụ thớt lại đi chùa với nghe kinh không? Là vì tâm cụ ấy chưa an, cần tĩnh tâm lại. Niệm phật có tĩnh tâm không thì phải do cụ ấy có tin tưởng chí thành hay không? Khi mà tâm can tĩnh lặng lại rồi thì tự có cách giải quyết một cách sáng suốt nhất. Làm xong bước này thì đến bước kia. Có quy trình. Có cụ trên kia khuyên trả thù bằng ăn chả. Nghe có vẻ như trả thù nhưng thực chất là mua dây buộc mình. Ừ thì hả hê đấy, ừ thì sảng khoái đấy, nhưng thưa cụ đấy chỉ là nhất thời. Hết hả hê hết sảng khoái thì lại phải đối diện sự thực thôi. Còn cụ ghét em 1 hay 10 hay 100 thì tâm can cụ mệt mỏi thôi. Em thật.

santa-morning

Xe buýt
Thời gian sẽ chữa lành mọi vết thương, tha thứ nhưng hãy thử sống tách biệt một thời gian để tâm trí lắng đọng rồi biết tiếp theo sẽ phải làm gì và sống ntn.

Đại Ba

Xe điện
Câu chuyện của cụ chủ thớt có 1 chi tiết: vợ uống say ko lái xe về được.

Sơn.ptc1

Xe hơi
ỞTQ có vụ việc gần tương tự...và giải pháp khá đặc biệt (=tất cả đều 'mọc sừng'): cô vợ ngoại tình giúp ông chồng trả thù/giải tỏa ức chế bằng cách dàn xếp để chồng mình 'xơi' vợ của tình địch.. Có lẽ không phải là hay tốt (...)nhưng Kụ cũng thử cân nhắc giải pháp hạ sách này;)?!
Vâng, cụ dạy có phần đúng ạ. Chứ bài của thớt e không tin lắm, nghi lắm!

Thu Huệ 97

Xe đạp
Thử xa nhau xem còn yêu được từ đầu không cụ ạ

ngaykhongem

Đi bộ
Giải tán cho nó nhanh, bố các ông cứ khuyên bao dung với độ lượng là mõm, bỏ nhanh còn vui vẻ, cố ở loanh quanh có án mạng.

Marance

Xe điện
Em đọc không sót chữ nào trong bài của cụ, nhưng thật khó khăn để vượt qua biến cố này.
Cụ là người có tấm lòng thật Cao Thượng.
Mong nhiều điều vui vẻ sẽ đến với cụ để nguội ngoai nỗi lòng này.
PS: khinh bỉ tên kia!

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bình tĩnh suy xét thì vợ cụ chỉ là nạn nhân chứ không hề chủ động trong vụ này. Cụ chủ nhìn nhận theo hướng đó, hướng thương vợ hơn là hướng con cái có gia đình trọn vẹn. Nếu cụ thương vợ thì chị ấy cũng sẽ dần nguôi ngoai bớt còn nếu chỉ vì con cái ko muốn mất bố hoặc mẹ thì cuộc sống rất nặng nề. Mong cụ bình tĩnh và sáng suốt.

Airblade2015

Xe buýt
Thế này là trả thù à, trả thù mãi thành quen là cũng mệt lắm

Sơn thật thà

Xe buýt
Vợ cụ là bị hại.
Nghe lời khuyên này phì cười.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Hôm qua thế méo nào xem clip con diễn viên kia trên mạng, xong em đêm qua em mơ vk nó đi ngoại tỉnh, giận run người. Trong giấc mơ định xiên cho phát nhưng tới đoạn cao trào tỉnh ngủ. Thế là lại lấy gậy thịt đâm từ sau lưng luôn :D
Chắc lúc đâm trong đầu cụ lại nghĩ hư này hư này =))

shiluo

Xe container
Cụ ko đọc kĩ bài #1 rồi, chỉ nói chuyện với nhau ko thể nói là ngoại tình đc, cô ấy bị cưỡng bức, và bị tống tiền nhé.
Còn em có nói ông chồng là phản diện đâu, ông ấy chưa đủ yêu, chưa đủ thương để vượt qua chuyện vợ bị cưỡng bức nên có thái độ ghê tởm vợ, nên em ko hiểu tâm lý cô vợ vì sao cố giữ ko li hôn.
Đong đưa nhau 2 tháng, sau đấy uống say đưa vào nhà nghỉ, sau đấy tiếp tục đưa nhau vào nhà nghỉ 5-6 lần, cưỡng bức kiểu buồn cười thật. Thẳng ra là ngoại tình chứ đừng vòng vo. Ngoài chuyện đi ngoài đường bị thằng biến thái nó thịt thì không thằng nào cưỡng bức được một cô gái không bật đèn xanh cả.
Ngoại tình xong thì phải trả giá: Nếu không muốn đổ vỡ thì xin chồng tha thứ (thẳng ra là xin nhé chứ đừng dùng từ mĩ miều gì), và phải chấp nhận chuyện chồng sẽ bị ảnh hưởng tâm lý bởi chuyện ngoại tình của mình. Hoặc đơn giản hơn là phủi đít mỗi người một hướng cho nhẹ nợ, giá phải trả là gia đình tan vỡ và con cái chia cách. Lựa chọn của mỗi người mỗi khác và điểm chung là phải bỏ ra một cái giá xứng đáng với việc mình làm chứ không phải mình là nạn nhân như cụ nói.
Tất nhiên sẽ có những ông chồng xem chuyện đó nhẹ như lông hồng thì em không nói.

conco1978

Xe điện
Có thể chuyện nhà cụ chủ thớt tương tự như câu chuyện này mà cụ ấy lại ko có khả năng viết cho hay nên cụ ấy copy bài để các cụ,mợ of khuyến nhằm giải toả tâm lý 🤔